Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan JOAQUIN SMITH NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro MR. EUGENE M. DE GUZMAN Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa / Oras IKAAPAT NA LINGGO Markahan IKATLONG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo)

UNANG PAGKIKITA IKALAWANG PAGKIKITA IKATLONG PAGKIKITA IKAAPAT NA PAGKIKITA


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Pagkatapos ng Ikawalong Baitang, naipamamalas ng mga mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, pag-unawa, at pagpapahalagang pampanitikan
gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng tektsto at akdang pampanitikang Pambansa upang maipagmalaki ang kulturang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap

II. NILALAMAN
Kampanyang Panlipunan o Social Mga Dapat Tandaan sa Pagbuo ng Performance Task Performance Task
Awareness Campaign Kampanyang Panlipunan (Panonood ng Pelikula) (Panonood ng Pelikula)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Filipino 8 Modyul 5 Filipino 8 Modyul 5 Filipino 8 Modyul 5 Filipino 8 Modyul 5
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakalipas na talakayan. Balik-aral sa nakalipas na talakayan Balik-aral sa nakalipas na talakayan Balik-aral sa nakalipas na talakayan
at/o pagsisimula ng bagong Tatanungin ng guro ang mga mag-aaral
aralin ano ang kanilang napag-aralan sa
nakalipas na talakayan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipapakita sa mga mag-aaral ang layunin Ipapakita sa mga mag-aaral ang Ipapakita sa mga mag-aaral ang layunin sa Ipapakita sa mga mag-aaral ang layunin
sa araw na ito. layunin sa araw na ito. araw na ito. sa araw na ito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpapakita ang guro ng iba’t ibang
sa bagong aralin larawan ng mga kilalang social media.

1
Jski.dv
Kasanayang tanong:

Paano mo ginagamit ang mga social


media na ito?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tatalakayin ang mga hakbang sa Tatalakayin ang mga dapat tandaan sa
at paglalahad ng bagong pagsulat at pagbuo ng kampanyang pagbuo ng kampanyang panlipunan o
kasanayan #1 panlipunan o ”social awareness ”social awareness campaign”
campaign”
1. Balangkas – bumuo ng balangkas
Ang Social Awareness Campaign ay ang ng iyong kampanya. Kung ito ay isang
pagpapahayag at pagbibigay ng video dapat gawan ito ng daloy o
mahalagang impormasyon, kaalaman, o balangkas ng pagtalakay. Kung
babala para sa lahat. Ito ay mga patalastas ay kailangang gumawa ng
napapanahong isyu na kailangang storyboard.
malaman ng mas nakararaming grupo at
indibidwal.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Tatalakayin ang mga nararapat isaalang- Pagbibibgay halimbawa ng
at paglalahad ng bagong alang sa pagbuo ng mga hakbang ng kampanyang panlipunan
kasanayan #2 kamalayang panlipunan o “social
awareness campaign”

1. Pumili ng paksa – dapat napapanahon


ang paksang gagawan ng kampanya. Ito
ay isang isyung may umiiral na suliranin
na kailangang hanapan ng solusyon.

2. Alamin ang target audience ng


campaign – alamin mo kung sino ang
grupo ng tao na nais mong makabasa,
2
Jski.dv
makapanood, makakita o makabatid ng
iyong kampanya.

F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Tukuyin kung tama o mali ang


(Tungo sa Formative mga pahayag. Isulat ang TAMA kung
Assessment ) ito ay tama at HINDI kung mali.

1. Ang telebisyon at radyo ay mga uri


ng mass media.

2. Palaging isaisip ang target audience


sa pagbuo ng kampanya.

3. Hindi kailangang maging malikhain,


ang mahalaga ay maging tapat sa
pagpapahayag.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ang kampanyang panlipunan ay Ang kampanyang panlipunan ay Ang kampanyang panlipunan ay Ang kampanyang panlipunan ay
araw-araw na buhay nagsisilbing paalala sa mga tao kung nagsisilbing paalala sa mga tao kung nagsisilbing paalala sa mga tao kung paano nagsisilbing paalala sa mga tao kung
paano ang maging responsable hindi paano ang maging responsable hindi ang maging responsable hindi lamang sa paano ang maging responsable hindi
lamang sa pagsasalita kundi maging sa lamang sa pagsasalita kundi maging sa pagsasalita kundi maging sa kilos na lamang sa pagsasalita kundi maging sa
kilos na gagawin maging personal man kilos na gagawin maging personal man gagawin maging personal man ito o para sa kilos na gagawin maging personal man ito
ito o para sa kapwa. Ito ay mga ito o para sa kapwa. Ito ay mga kapwa. Ito ay mga paalalang dapat o para sa kapwa. Ito ay mga paalalang
paalalang dapat isinasaisip ng mga tao paalalang dapat isinasaisip ng mga tao isinasaisip ng mga tao sa pang-araw-araw dapat isinasaisip ng mga tao sa pang-
sa pang-araw-araw na pamumuhay sa pang-araw-araw na pamumuhay na pamumuhay araw-araw na pamumuhay
H. Paglalahat ng Aralin Ang kampanyang panlipunan ay Ang kampanyang panlipunan ay Ang kampanyang panlipunan ay nararapat Ang kampanyang panlipunan ay
nararapat lamang na palagiang ipakita sa nararapat lamang na palagiang ipakita lamang na palagiang ipakita sa mga tao nararapat lamang na palagiang ipakita sa
mga tao upang magkaroon ng gabay sa sa mga tao upang magkaroon ng upang magkaroon ng gabay sa kanilang mga tao upang magkaroon ng gabay sa
kanilang pananalita at kilos. Ito ay mga gabay sa kanilang pananalita at kilos. pananalita at kilos. Ito ay mga paaalalang kanilang pananalita at kilos. Ito ay mga
paaalalang nagsisilbing paalala na dapat Ito ay mga paaalalang nagsisilbing nagsisilbing paalala na dapat maging paaalalang nagsisilbing paalala na dapat
maging mapagmasid, maging paalala na dapat maging mapagmasid, mapagmasid, maging responsable sa maging mapagmasid, maging
responsable sa kapwa, at gumigising sa maging responsable sa kapwa, at kapwa, at gumigising sa kamalayan ng mga responsable sa kapwa, at gumigising sa
kamalayan ng mga tao upang kumilos ng gumigising sa kamalayan ng mga tao tao upang kumilos ng nararapat. kamalayan ng mga tao upang kumilos ng
nararapat. upang kumilos ng nararapat. nararapat.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bumuo ng isang poster ng isang Panuto: Bumuo ng isang poster ng isang
kamalayang panlipunan o social awareness kamalayang panlipunan o social
campaign tungkol sa isang napapanahong awareness campaign tungkol sa isang
isyung panlipunan. Sundin ang mga napapanahong isyung panlipunan. Sundin
hakbang at mga dapat isaalang- alang sa ang mga hakbang at mga dapat isaalang-
pagbuo ng isang epektibong kampanya. alang sa pagbuo ng isang epektibong

3
Jski.dv
kampanya.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

EUGENE M. DE GUZMAN ADONIS V. TOGANA


Guro sa Filipino Instructional Leader

4
Jski.dv

You might also like