Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 PINAGTONGULAN INTEGRATED Baitang/ Markaha Petsa

Pang-Araw-araw na Paaralan:
NATIONAL HIGH SCHOOL
GRADO 7 Ikalawa MARCH 04-08, 2024
Antas: n: :
Tala sa Pagtuturo
Guro: RECEL L. PILASPILAS Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikalima Oras:

UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW


IKALAWANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga magg-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikang Kabisayaan.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mga mag-aaral ang sariling awiting- bayan gamit ang wika ng kabataan.

C. Mga Kasanayan sa F7PN-II-G-H-10 F7PB-Iig-h-10 F7PU-Iig-h-1i F7WG-Iig-h-10


Pagkatuto Natutukoy ang mga Nailalarawan ang mga Naisusulat ang isang tekstong Nagagamit nang maayos ang
Isulat ang code sa bawat mahahalagang detalye sa natatanging aspetong naglalahad tungkol sa mga pang-ugnay sa paglalahad
kasanayan napakinggang teksto tungkol sa pangkultura na nagbibigay- pagpapahalaga ng mga taga- (una, ikalawa, halimbawa at iba
epiko ng Kabisayaan. hugis sa panitikan ng Bisaya sa kinagisnang kultura. pa)
Kabisayaan (halimbawa:
F7PN-IIg-h-10 heograpiya, uri ng pamumuhay
Naipaliliwanag ang pinagmulan at iba pa)
ng salita (etimolohiya) F7PS-Iig-h-10
Naisasagawa ang isang
isahan/pangkatang
pagsasalaysay ng isang
pangyayari sa kasalukuyan na
may pagkakatulad sa mga
pangyayari sa epiko.
II. NILALAMAN
HINILAWOD (Epiko ng HINILAWOD (Epiko ng Hinilawod Pagsasalaysay at Paglalahad
Paksang-aralin
Kabisayaan) Kabisayaan
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk Pluma 7 214-221 Pluma 7, pahina 225-226
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Dugtungang pagsasalaysay sa Balik-aral sa paksang paglalahad


Aralin o Pagsisimula ng mga mahahalagang at pagsasalaysay
Bagong Aralin pangyayari sa epiko.
B. Paghahabi sa Layunin ng 1.Pagsasaayos ng mga salita . Pagbasa at pagsusuri sa isang
Aralin upang mabuo ang isang maikling talata na naglalahad.
pahayag ( “Pamilya’y iyong
mahalin at pahalagahan dahil
sa panahon ng matinding
pangangailangan sila’y laging
nandiyan upang ikaw ay
damayan.”)
2. Paglinang ng Talasalitaan
C. Pag-uugnay ng Paglalahad at pagbibigay Pangkatang gawain sa Pagpapalawak sa panimulang
Halimbawa sa Bagong panimula sa akdang paglalarawan ng mga gawain sa tulong ng mga
Aralin tatalakayin. natatanging aspektong gabay na tanong
pangkultura na nagbibigay-
hugis sa biansang panitikang
kabisayaan sa pamamagitan ng
graphic organizer (p.225)
D. Pagtalakay ng Bagong Dugtungan/sabayang pagbasa Pagsulat ng isang impormal na Pagbibigay ng kahulugan sa
Konsepto at Paglalahad sa epikong Hinilawod sanaysay tungkol sa paglalahad at pagtukoy sa
ng Bagong Kasanayan #1 Malayang talakayan sa pagpapahalaga ng mga taga- mga pang-ugnay na
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
nilalaman ng epiko sa tulong ng Bisaya sa kinagisnang kultura. ginagamit.
mga gabay na tanong. . Pagbuo ng mga pangungusap
E. Pagtalakay ng Bagong Pagpapasagot sa Palalimin Pagbabahagi sa pangkatang na nagpapahiwatig ng
Konsepto at Paglalahad Pagsasanay i at 2 sa pahina gawain. paglalahad
ng Bagong Kasanayan #2 147 ng aklat na Kanlungan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsagsalaysay ng isang Pagbasa sa nabuong sanaysay.


(Tungo sa Formative pangyayari sa kasalukuyan na
Assessment) may pagkakatulad sa mga
pangyayari sa epiko.
G. Paglalapat ng Aralin sa .
Pang-Araw-araw na
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahad ng mga
mahahalagang pangyayari sa
tinalakay na epikong
Hinilawod.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang-Aralin at
Remediation
____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain
V. MGA TALA at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa
mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin.

____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. sa oras. kakulangan sa oras.

____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang ____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag- dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi _____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa dahil sa sa mga klase dulot ng mga dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa gawaing pang-eskwela/ mga pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga sakuna/ pagliban ng gurong mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga nagtuturo. gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala

Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin
VI. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto
pagtuturo ang nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito
____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
nakatulong?
talakayan talakayan talakayan talakayan
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo: pagtuturo: _________________________ pagtuturo:
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________
Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral _____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin. ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- ang aralin.
_____ naganyak ang mga _____ naganyak ang mga aaral na gawin ang mga gawaing _____ naganyak ang mga
mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga naiatas sa kanila. mag-aaral na gawin ang mga
gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase Iba pang dahilan: _____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: _________________________ Iba pang dahilan:
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Checked and Noted


Prepared by: Verified by: by:
RECEL. PILASPILAS MAY G. FABUL ARGIE A. CONCHA
Head Teacher
Teacher I Principal I
I

You might also like