DLL 1.7

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan OLONGAPO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas 7-3, 7-4, 7-17, 7-SPFL

DAILY LESSON LOG Guro VILMA S. PELAYO Asignatura Filipino 7


(Pang-araw-araw na Petsa / Oras Hulyo 31, 2017 Markahan Una
Talang Pagtuturo) Agosto 1-4, 2017

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri
ng teksto at akdang pampanitikang rehiyunal upang maipagmalaki ang sariling kultura gayundin ang iba’t ibang kulturang panrehiyon.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa :
• Tula: Ang Salamin ni Assunta Cuyegkeng
• Uri ng Tula Batay sa Kayarian ng Taludturan
• Talatang Nangangatwiran
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makasusulat ng isang talatang nangangatwiran ukol sa sariling paninindigan kaugnay ng paksa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (PB)Nagagamit ang dating (PB) Nasusuri ang tula batay sa (PB)Nailalahad ang mga (PU)Nakasusulat ng talatang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. kaalaman at karanasan sa pag- kayarian ng taludtod. katangian ng talatang nangangatwiran ukol sa sariling
unawa at pagpapakahulugan sa (PA) Natutukoy ang mga uri ng nangangatwiran. paninindigan kaugnay ng
mga kaisipan sa akda. tula batay sa kayarian ng (PA)Nakabubuo ng mga paksa.
(PA) Naisa-isa ang mga taludturan at naibibigay ang pahayag na nangangatwiran
kaisipang nakapaloob sa akda. pagkakaiba ng mga ito.
I. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
• Tula / Elemento ng Tula
“Ang Salamin” Talatang Nangangatwiran Pagsulat ng Output Blg 7.
• Uri ng Tula batay sa Kayarian
ni: Assunta Cuyegkeng
ng Taludturan.”
II. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro Manwal ng Guro Manwal ng Guro Manwal ng Guro
ph. 28-30 ph. 30-31 ph. 31 ph. 31
2. Mga Pahina sa Kagamitang Kayumanggi Baitang 7 Kayumanggi Baitang 7 Kayumanggi Baitang 7 Kayumanggi Baitang 7
Pang-mag-aaral ph. 40-42 ph. 42-44 ph. 44-46 ph. 46
3. Mga Pahina saTeksbuk Manwal ng mga Mag-aaral Manwal ng mga Mag-aaral Manwal ng mga Mag-aaral Manwal ng mga Mag-aaral
p. 14 p. 14 p. 14 p. 14
4. Karagdagang Kagamitan mula Learning Manual ng Grade 7 Learning Manual ng Grade 7 Learning Manual ng Grade 7 Learning Manual ng Grade 7
sa Portal ng Learning Resource
1
Jski.dv
B. Iba pang Kagamitang Panturo salamin sa mata, salamin sa tsart larawan, tsart tsart
pag-aayos, tsart ng tula, istrips
ng kartolina
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral at gamitan ng mga
istratehiyang formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagpapakita ng dalawang uri Muling pagbasa sa tulang, “Ang Pagpapakita ng mga larawan Pagpapakita ng iba’t ibang
pagsisimula ng bagong aralin ng salamin. (salamin sa mata, Salamin” ni Assunta Cuyegkeng. ng mga nagtatalo o larawan ng mga paraan ng
salamin sa pag-aayos) nagdedebate. pagpapalaki ng mga magulang
 Saan ginagamit ang  May pagkakatulad ba ang sa kanilang mga anak.
dalawang magkaibang mga larawang inyong • Ano ang nakikita ninyo sa
salamin? nakikita? mga larawan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaliwanag ang sumusunod na Ibigay ang mga kasipang Pagbasa sa tekstong, “Ang  Paano kayo pinalalaki ng
pahayag: binigyang-diin sa bawat saknong mga Pilipino sa Pagpapa - inyong mga magulang?
1. “Tingnan mo muna ang sarili ng tula. halagang Moral.” Ilahad.
mo sa salamin bago ka 1. Unang saknong  .Ano ang paksa ng
mamintas ng iyong kapwa.” 2. Ikalawang saknong binasang talataan?
2. Salamin, salamin ang 3. Ikatlong saknong
pinakamaganda sa kanila ay 4. Ikaapat na saknong
iyong sabihin.”
3. “Ang pag-uugali ng isang tao
ay salaming nagpapakita ng
kanyang larawan.”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa  Kailan ba tayo Tukuyin ang naging epekto ng  Paano ipinahayag ang Pagtalunan ang sumusunod na
bagong aralin naliliwanagan sa ating akda sa mambabasa. opinyon ng sumulat paksa:
sarili? tungkol sa paksa?  Dapat ba o hindi dapat na
 Kailan natin masasabing Mayroon ba siyang mga pinapalo ang mga anak?
maliwanag ang ating patunay?
pagkakatingin sa isang
bagay?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbasa sa tulang, “Ang Pagsusuring Pampanitikan: Pagbasa sa tekstong, Paglalahad ng panuto sa
paglalahad ng bagong kasanayan Salamin” ni Assunta 1. Ibigay ang kahulugan ng tula. “Pangangatwiran.” isasagawang output.
#1 Cuyegkeng. 2. Ano-ano ang mga elemento  Paano makikilala kung • Bumuo ng talatang
ng tula? ang pahayag ay nangangatwiran ng
3. Taglay ba ng tulang, “Ang nangangatwiran? damdamin.
Salamin’” ang mga tinukoy na Ipaliwanag. • May tatlong bahagi.
elemento ng tula? Ipaliwanag. • Kaaya-ayang simula at
wakas.
2
Jski.dv
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglinang ng Talasalitaan: Pagbasa sa tekstong, “Uri ng Pagbasa sa tekstong,
paglalahad ng bagong kasanayan Ayusin at isulat ang tamang Tula batay sa Kayarian ng “Kasanayang Nalilinang sa
#2 ayos ng mga salita ayon sa tindi Taludturan.” Pangangatwiran.”
ng damdaming nais ipahayag  Ibigay ang pagkakaiba ng  Isa-isahin ang mga
sa taludtod ng tula. sumusunod; kasanayang nalilinang sa
1. Walang kurap siyang titingin a. malayang taludturan pangangatwiran.
sa akin. b. di-malayang taludturan
2. Walang kurap siyang c. blangko berso
magmamasid.
3. Sisipatin mula paa hanggang
ulo.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagtalakay sa Akda: Pagtalakay; Pagtalakay:
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Sino ang tinutukoy ng 1. Pare-pareho ba ang istilo ng 1. Ano ang pagkakaiba ng
persona sa tula? mga makata sa pagsulat ng paglalahad sa pangangatwiran.
2. Isa-isahin ang mga tula? Ipaliwanag. 2. Ilahad ang mga katangian
pangyayari sa tula na tinaglay 2. Paano naimpluwensiyahan ng talatang nagangatwiran.
ng salamin ang katangian ng ang istilo ng makata sa 3. Ibigay ang mga uri ng
tao. pagbabago ng panahon? pangangatwiran.
3. Ipaliwanag ang bahaging – 3. May bisa ba ang uri ng
“Kung minsan kumakabog, taludturang ginamit ng
kung minsan natutulog.” manunulat sa pagpapalutang ng
kaisipan sa kanyang tula?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gawain 1: Bumuo ng punong Gawain 1: Sumipi ng isang Gawain 1: Sumulat ng talatang
araw na buhay kaisipan at mga pantulong na saknong ng tulang may nangangatwiran batay sa iyong
kaisipan mula sa tula. malayang taludturan. Suriin ito paninindigan o pinaniniwalaan.
ayon sa elemento ng tula. 1. Pagsunod sa uso.
(pananamit, pag-aayos at iba
pa)
2. Pagseselda ng mga bata.
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 2: Bumuo ng mga Gawain 2: Sumipi ng saknong Gawain 2: Humanap ng
sitwasyong nagpapakita kung ng tula na may di-malayang kapareha at bumuo ng “fliptop”
gaano kahalaga ang salamin sa taludturan. Suriin ito ayon sa tungkol sa epekto
mga kabataan. elemento ng tula. modernisasyon ng mga
kabataan

I. Pagtataya ng Aralin Isa-isahin ang bisang Bumuo ng kaisipan gamit ang Itala ang punong kaisipan at Pagsulat ng Output Blg.1.7.
pangkaisipan ng akda. mga salita sa cue card. mga pantulong na kaisipan Pagsulat ng talatang
damdamin may indayog kaugnay ng aralin. nangangatwiran batay sa

3
Jski.dv
walang sukat walang tugma inyong sariling paninindigan
taludturan malaya hinggil sa paksa..
di- malaya
Paksa: “Tamang Pagpapalaki
ng Magulang sa Anak”
J. Karagdagang Gawain para sa 1. Ibigay ang kahulugan ng tula. 1. Ano ang pagkakaiba ng Maghanda para sa pagsulat ng 1. Basahin ang tulang, “Ang
takdang-aralin at remediation 2. Ano-ano ang mga elemento paglalahad sa pangangatwiran. Output blg.1.7. Pintor” ni: Jerry Gracio.
ng tula? 2. Ilahad ang mga katangian ng 2. Sino ang inilalarawan sa
3. Isa-isahin ang mga uri ng tula talatang nagangatwiran. tula?
ayon sa kayarian ng taludturan. 3. Ibigay ang mga uri ng 3. Isa-isahin ang kanyang mga
pangangatwiran. iginuhit.

Sang: Kayumanggi Baitang 7


ph. 46-47
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

4
Jski.dv
5
Jski.dv

You might also like