Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Gurong Tagapagturo: LORE MAY M.

PONTOD Petsa: Ika-26 ng Oktubre 2023 (Lunes)

Antas at Baitang: Grade 10 St. John Oras: 10:45-11:45


Asignatura: Filipino 10 Classroom Observation No. : 1

BANGHAY – ARALIN SA FILIPINO 10


Pakitang-turo sa Unang Markahan

I.LAYUNIN
Nagagamit ang angkop na mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan.
(F10WG-If-g-61)

II.NILALAMAN
 Paksang – Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan
 Sanggunian: Panitikang Asyano
MELC Pahina 187
DLHTM II. A.1, DLHTM I A. 1
 Kagamitan: Powerpoint, larawan, manila paper, pilot pen
III. PAMAMARAAN
 Panalangin
 Pagtala ng liban
 Kumustahan
A. Pangganyak
a. Ipakanta ang parte ng kantang “Aso”
Ako'y may alaga asong mataba
Buntot ay mahaba, makinis ang mukha
Mahal niya ako, mahal ko rin sya
Kaya kaming dalawa ay laging magkasama
b.Pagpabasa sa layunin.

Nagagamit ang angkop na mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan.

B. Paglalahad
Paglalahad sa Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan
(Anapora at Katapora)
Si Mathilde ay maganda at kaakit-akit. Kaya tila malaking pagkakamali ng tadhanang
maisilang si Mathilde sa pamilya ng mga karaniwang kawani. Sa madaling sabi, walang
aasamin sai Mathilde na maliwanag na bukas.
C. Pagtatalakay
Pagtatalakay sa Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan.
D.Paglalapat
PANGKATANG GAWAIN
Pangkat 1
Panuto: Gamit ang mga larawan, bumuo nang paglalarawan na ginamitan nang
ANAPORA at KATAPORA. Subject Integration (araling panlipunan at MAPEH)

Unang Misa sa Pilipinas sa Ajonay Festival


Isla ng Limasawa DCCM I-A.1
DCCM II. A.1

Pamantayan Puntos
Nilalaman 5
Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5
KABUUAN 10

Pangkat 2

Panuto: Bumuo ng talata sa tanong na nasa ibaba gamit ang ANAPORA at


KATAPORA.

Paano mo ilalarawan ang buhay mo sa loob ng sampung taon mula ngayon?

Pamantayan Puntos
Nilalaman 5
Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5
KABUUAN 10

Pangkat 3
Gumawa nang kanta, gamitin ang ANAPORA at KATAPORA.
Pamantayan Puntos
Nilalaman 5
Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5
KABUUAN 10

-Bibigyan lamang ng sampung (10) minuto sa paggawa nang gawain. Pagkatapos,


e presenta ito sa klase.
E. Paglalahat
 Paano makatutulong ang mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan sa
paglalahad o pagsasalaysay.
 Sa pangkalahatan, bakit kinakailangan malaman natin ang mga panghalip bilang
panuring sa mga tauhan?
IV. Ebalwasyon/Pagtatasa
A. Panuto: Basahin at unawain ang bawat bilang. Punan at gamitin ang angkop na
Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan (Anapora at Katapora). Piliin at
isulat ang wastong sagot.

1. Si Mathilde ay isang maganda at mapanghalinang babae ngunit isinilang na


mahirap. Sa __________ paniniwala ang katulad niyang maganda ay hindi
nababagay sa kahirapang kanyang hinahaharap.

2. Nagtamo ng malaking tagumpay si Madame Loisel. Nahigitan __________


ang lahat ng mga babae sa ganda, sa rangya, at sa pagiging kahali-halina.

3. Nag-isip sumandali si Mathilde. Mabilisang gumawa ____________ ng


pagtataya kung magkano ang maaari niyang hinging halaga sa matipid na asawa
nang hindi masindak ito at tumanggi.

4. Dinamdam niya ang pagkakaroon ng abang pangginaw at ninais niyang


makatalilis agad upang hindi siya maging kapansin-pansin sa ibang babaing
dumalo na nagsisipagsuot ng mamahalin _______________ balabal.

5. “Oo, natitiyak ko, nahipo ko pa nang nasa pasilyo ___________ ng palasyo,”


ang tugon ni Mathilde. “Kung iyon naman ay sa daan nawala ay di narinig sana
natin ang lagapak. May palagay akong nawala sa dokar.”

Niya nilang Siya


Kanyang ako

V. Kasunduan:
 Pag-aralan muli ang tinalakay na Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan
(Anapora at Katapora)

VI. Mga Tala


_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga
sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

VII. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____Sama-samang Pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning (Integrating Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning
____Peer Learning
____Games
____ANA/KWL Technique
____Decision Chart
____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong?


____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naia
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan:

Prepared by:
LORE MAY M. PONTOD
Gurong Tagapagturo
.
Noted and Observed by:

ARNULFO G. MERCEDES
MT I

FELIX B. TAGRA
School Principal

You might also like