DLP - AP - WEEK 6 MARCH 11 14 2024 - QRTR 3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

ASIGNATURA: ARALING PANLIPUNAN 1

PETSA: MARSO 11,2024 - LUNES


ORAS: _____________

I. Layunin:
Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
-Natutukoy ang mga alituntunin ng paaralan.
II. PaksangAralin:
A . Paksa: Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
B. Sanggunian ; AP MELC week 6 ( 3rd Qtr)
C. Mga Kagamitan: Powerpoint Presentation , tsart,
III. Pamamaraan:
A.Panimulang Gawain
1. Balik-aral
Tukuyin ang mga lugar sa ating paaralan:
a.klinika b.palikuran c.silid-aralan d.kantina e.palaruan
1.Dito nag aaral at tinuturuan ang mga mag aaral.
2.Dito ang puwedeng maglaro ang mga mag aaral.
3.Dito umiihi at dumudumi ang mga mag aaral.
4.Dito ginagamit ang mga mag aaral tuwing sasama ang kanilang pakiramdam.
5.Dito kumakain ang mga mag aaral tuwing recess.
2.Pagganyak

B.Panlinang na gawain
1.Paglalahad
Tulad sa ating tahanan,may mga alituntunin tayong kailangang sundin sa paaralan.
Ang mga ito ay binuo upang mapanatili ang kaayusan sa paaralan.
2.Pagmomodelo/pagtatalakay sa aralin
Para sa mabuting pag-aaral,karaninwang dapat sundin sa isang silid-aralan ang sumusunod,
 Pagsunod sa mga itinakdang oras tulad oras ng pagpasok at oras ng recess.
 Pakikibahagi sa mga aralin at talakayan.
 Pagtupad sa iniatas na Gawain
 Pagpapanatili sa katahimikan.
Sa loob at labas ng silid-aralan,karaniwang alituntunin sa isang paaralan
sumusunod:
>Pagpapakita ng kagandahang asal
>Pagsusuot ng angkop na uniporme
>Pagpapanatili ng kalinisan
Ang alituntunin na ito ay dapat sundin upang mapanatili ang kaayusan sa ating
paaralan,
Tandaan:
May iba’t-ibang alituntunin na dapat nating sundin sa loob at labas ng ating paaralan.
Tulad sa ating tahanan,may mga alituntunin tayong kailangang sundin sa paaralan.
Ang mga ito ay binuo upang mapanatili ang kaayusan sa paaralan.
4. Ginabayang Pagsasanay
Lagyan ng tsek(/) kung ang pangungusap ay alinsunod sa alituntunin sa loob ng
Silid-aralan at ekis (X) kung ito ay hindi alituntunin sa loob ng silid-aralan.
____1,Kumakain si Jeff sa itinakdang oras ng recess.
____2.Nakikipagkwentuhan si Nena habang nagtuturo ang kanilang guro.
_____3.Lumabas si Erica sa silid-aralan nang walang pahintulot ng kanilang guro.
_____4.Hindi ginawa ni Andrie ang kanilang takdang aralin.
_____5.Nakikilahok si Marie tuwing oras ng talakayan.
5.Pangkatang Gawain
Pangkatin ang klase sa apat.
Pangkat 1 at 2: Isakilos ang isang alituntunin sa loob ng paaralan halimbawa pagpila
sa oras ng uwian.
Pangkat 3 at 4: isakilos ang isang alituntunin sa labas ng silid-aralan halimbawa
pagpila papasok sa paaralan.
6.Malayang pagsasanay
Pag-aralan ang mga larawan sa ibaba.Piliin ang tamang letra na dapat mong gawin sa pagsunod
alituntunin ng iyong paaralan.

1. 2.

3. 4.

5.
IV. Takdang- aralin
Iguhit ang isang pangyayari sa inyong paaralan na nagpapamalas ng iyong pag
Sunod sa alituntunin ng iyong paaralan.Maaring magpatulong sa mga magulang
Sa pagguhit.isulat sa bondpaper/kuwaderno

Section Number of Learners With mastery Without Mastery

ASIGNATURA: ARALING PANLIPUNAN 1


PETSA: MARSO 12,2024 - MARTES
ORAS: _____________

I. Layunin:
Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
_Naipapakita ang kahalagahan ng pagsunod sa mga alituntunin sa paaralan.
II. PaksangAralin:
A . Paksa: Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
B. Sanggunian ; AP MELC DBAO Week 6 Quarter 3
C. Mga Kagamitan: Powerpoint Presentation,mga larawan
A.Panimulang Gawain
1.Balik-aral
Iguhit ang isang pangyayari sa inyong paaralan na nagpapamalas ng
Paaralan Sunod sa alituntunin ng iyong paaralan.Maaring magpatulong sa
Magulang Sa pagguhit.isulat sa bondpaper/kuwaderno.
2.Pagganyak

B.Panlinang na gawain
1.Paglalahad

2.Pagmomodelo/pagtatalakay sa aralin

Tandaan:
Ang mga alituntunin na ito ay dapat sundin upang mapanatili ang kaayusan sa ating
paaralan.May iba’t-ibang alituntunin na dapat nating sundin sa loob at labas ng ating
paaralan.Tulad sa ating tahanan, may mga alituntunin tayong kailangang sundin sa
paaralan.Ang mga ito ay binuo upang manatili ang kaayusan sa paaralan.
4. Ginabayang Pagsasanay
Iguhit ang bilog kung dapat gawin sa paaralan ang mga sumusunod
Pangungusap at tatsulok naman kung hindi.
______1.Makikilahok ako sa mga pangkatang Gawain.
______2.Aalisin ko ang name plate at identification card kung wala naman
gurong nakatingin.
______3.Makikinig ako sa mga itinuturo sa amin ng aming guro.
______4.Pupulutin ko ang kalat na makikita ko sa pasilyo.
______5.Babatiin ko ang aking guro tuwing makakasalubong ko siya sa labas ng silid
aralan
5.Pangkatang Gawain
Pangkatin ang klase sa apat.
1-2- Isulat sa Bilog A ang dapat mong gawin upang makasunod sa alituntunin ng
iyong silid-aralan. A

3-4-Isulat naman sa Bilog B ang mga hindi dapat ginagawa dahil labag ito sa alitun-
tunin ng silid-aralan.
6.Malayang pagsasanay
Iguhit ang puso kung ang larawan ay nagpapakita ng pagpapahalaga sa
Alituntunin sa paaralan at hindi sinusunod ang mga alituntunin sa paaralan.

_____1. _____2. _____3.

_____4. _______5.
IV. Takdang- aralin
Gumupit ng 5 larawan na nagpapakita ng pagpapahalaga at pagsunod sa mga
Alituntunin sa paaralan.Idikit sa bond paper.

Section Number of Learners With mastery Without Mastery


Present

ASIGNATURA: ARALING PANLIPUNAN 1


PETSA: MARSO 13,2024 - MIYERKULES
ORAS: _____________

I. Layunin:
Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
-Nasasabi ang epekto sa sarili at sa mga kaklase ng pagsunod at hindi pagsunod sa
mga alituntunin ng paaralan.
II. PaksangAralin:
A . Paksa: Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
B. Sanggunian ;ARALING PANLIPUNAN 1 MELC based PIVOT
C. Mga Kagamitan: Powerpoint Presentation,mga larawan
A.Panimulang Gawain
1. Balik-aral
Gumupit ng 5 larawan na nagpapakita ng pagpapahalaga at pagsunod
sa mga alituntunin sa paaralan.Idikit sa bond paper.
2.Pagganyak
May epekto ba ang pagsunod sa mga alituntunin ng ating paaralan?Kung
Hindi natin susundin ang mga alintuntunin ng ating paaralan may epekto bas a
Iyong pag aaral?
B.Panlinang na gawain
1.Paglalahad
Making sa kuwentong babasahin ng guro.
Nagbibigay ng pagsusulit sa mga batang nasa unang baitang si Bb.Santos nang
tawagin siya ng punong-guro.”sagutinninyo ang pagsusulit,kahit na nasal abas
ako,”ang sabi ni Bb.Santos sa kanyang mag-aaral.Pagkalabas ni Bb. Santos sa
silid-aralan ay nangopya na sa kani-kanilang kuwaderno ang mga bata.Si Carlos
lamang ang hindi nangopya sa kanyang kueaderno.”Bakit hindi ka mangopya
sa kuwaderno mo Carlos?ang tanong ni Ben.”Dapat ay mangopya ka rin kagaya
naming lahat.”ang sabi ni Hannah.”Hindi,kahit na mababa ang makuha kong
marka,hindi ako mangongopya,ang sagot ni Carlos.
2.Pagmomodelo/pagtatalakay sa aralin
Tanong:
>Ano ang ginagawa ng mga bata sa unang baitang?Bakit umalis ang guro?
>Ano ang ginawa ng mga bata pagkaalis ng guro?Sino lamang ang hindi nangopya?
>Bakit ayaw mangopya ni Carlos?Anong ugali ang ipinakita niya?
>Anong alituntuninang kanilang nilabag sa loob ng silid-aralan?
Tansdaan:

3. Ginabayang Pagsasanay
Basahin ang sumusunod na mga sitwasyon.
isulat sa nakalaang bahagi ng graphic organizer ang posibleng epekto o bunga kung
susundin at hindi susundin ang bawat alituntunin.
Hintayin nang tahimik ang guro bago magsimula
ang klase.
1.

Epekto kung susundin Epekto kung hindi susundin


______________________ ______________________
______________________ ______________________

Manalangin bago at pagkatapos ng klase.


2.
Epekto kung susundin Epekto kung hindi susundin
____________________ ______________________
____________________ ______________________

Pumila nang maayos sa kantina tuwing rises.


3.
Epekto kung susundin Epekto kung hindi susundin
______________________ _______________________
______________________ _______________________

Ayusin ang mga upuan bago umalis ng silid-aralan


4.
Epekto kung susundin Epekto kung hindi susundin
____________________ _____________________
____________________ ____________________
4.Pangkatang Gawain
Pangkatin ang klase sa apat.
Pangkat 1 at 3-Pagsasadula ng maaring epekto sa sarili at kaklase ng pagsunod
sa mga alituntunin sa paaralan.
Pangkat 2 at 4: Pagsasadula ng maaring epekto sa sarili at sa kaklase ng hindi
Pagsunod sa alituntunin paaralan.
5.Malayang pagsasanay
Sagutin ng Tama O Mali ang epekto sa sarili at sa kaklase ng pagsunod O di-pagsunod
Sa mga alituntunin ng paaralan.
____1.Maunlad ang pag aaral ng batang sumusunod sa alituntunin sa paaralan.
____2.Maraming tao ang natutuwa sa batang tumutupad sa alituntunin.
____3.Laging napapagalitan ng guro si Boyet dahil palaging sumisigaw sa loob
klase.
____4.Ipinagmamalaki nga magulang ang batang pasaway.
____5.Pinupuri ng guro ang batang maayos na tumutupad sa mga alituntunin ng
paaralan.
IV. Takdang- aralin
Sagutin:
Ano ang mararamdaman mo kapag sumunod ka sa mga alituntunin?
naman ang epekto kapag hindi ka sumunod?

Section Number of Learners With mastery Without Mastery


Present

ASIGNATURA: ARALING PANLIPUNAN 1


PETSA: MARSO 14,2024 - HUWEBES
ORAS: ____________

I.Layunin:
Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
-Nakakalahok sa mga pagdiriwang O programa at paligsahan sa paaralan.
II. PaksangAralin:
A . Paksa: Nabibigyan katwiran ang pagtupad sa mga alituntunin ng paaralan.
B. Sanggunian : ARALING PANLIPUNAN 1 MELC based
C. Mga Kagamitan: Powerpoint Presentation, tsart
III. Pamamaraan:
A.Panimulang Gawain
1. Balik-aral
Ano ang mararamdaman mo kapag sumunod ka sa mga alituntunin?
naman ang epekto kapag hindi ka sumunod?_____________________
2.Pagganyak
Ano nang pagdiriwang o paligsahan ang iyong nasalihan?Masaya ka ba
B.Panlinang na Gawain
1.Paglalahad
Basahin ang ‘Tula “ HALINA’T MAKILAHOK
G D VELORIA
Tulad ko’y isang bata; Sa mga programa, paligsahan sa eskwela
Mahilig maglaro at makiIsa; Di pahuhuli,di mahihiya;
Sa mga palaro,laging nangunguna Tiwala sa sarili at pagpapahalaga
SapagKat may saya na nakikiisa. Sa iba’t ibang gawain,nakikilahaok sa tuwina.
Tuwing nanalo,ako’y nagpapakumbaba
Kapag natatalo,iginagalang ang pasiya;
Hindi nagmamataas o nagagalit sa kapwa
Kundi inuunawa kakayahan ng isa’t-isa.
2.Pagmomodelo/pagtatalakay sa aralin
Tanong:
Anong mensahe sa binasa nating tula?anong aral ang natutunan natin sa tula?
Kapagnatatalo magagalit kaba?o makikipag-away?
Tandan:
Ang pakikiisa sa mga gawaing pambata tulad ng paglalaro at pakikilahok sa mga
Progama sa paaralan gaya ng pagdiriwang,paligsahan at iba pa ay nakatutulong
Upang mapagyaman ang sarili sa pagka-unawa at kagandahang-asal.

4.Ginabayang pagsasanay
Basahin at sagutan ang bawat pangungusap.Lagyan ng puso ang tamang sagot
Thumbs down kung hindi tama ang pahayag.
1.Nang ikaw ay nanalo sa tagisan ng talino.Ikaw ay nagyabang sa iyong mga kalaro
_________.
2. Nagwagi ang kaibigan mo sa patimpalak sa pagpipinta.masaya ka at binati mo
Siya.____________.
3. Sumali ka sa paligsahan sa pagtula.Nang ikaw ay nasa bulwagan na.Nakita mong
Napakamaraming tao ang nanonood.Huminga ka ng matalim at nilakasan ang
Iyong loob._________

4. Sa tuwing sinasabihan ka ng iyong guro na sumali ka sa palaro ay lagi kang


Nagdadahilan ng hindi totoo para makaiwas lamang_____________.
5. Lagi kang umiiwas sa tuwing naghahanap ang iyong guro ng kakatawan sa mga
Patimpalak o paligsahan.Batid mong kaya ma naman ito.______________.
5.PANGKATANG GAWAIN
Pangkatin ang klase ng apat na grupo.laro ng basketball lahat ng lalaki.
Pangkat 1-3-Isadula.laruin ang basketball.kung sino matalo makikipagkamay
nanalo.
Pangkat 2-4-lahat ng babae.Isadula chines garter pagmaynatalo tanggapin ang
pagkatalo.
6.Malayang pagsasanay
Basahin ang pangungusap.Piliin at isaulat ang letra ng tamang sagot.
____1. Alin sa mga sumusunod ang naidudulot ng pakikipaglaro sa kapwa bata?
A.Napapaunlad ang pakikipagkapwa-tao
B.Nalalamangan mo ang kalaban mo
____ 2.Alin sa mga sumusunod ang dapat mong linangin sa iyong pakikiisa sa iba’t-
Ibang Gawain?
A.Tiwala sa sarili B.Pangamba
_____3.Alin sa mga sumusunod ang dapat mong tanggalin sa tuwing nagtatangka kang
sumali sa palaro o paligsahan?
A.Hiya B.Galing
_____4.Pawang magagaling ang lumahok sa tagisan ng galing sap ag-awit.
ianunsiyo ang nanalo ay hindi Ninyo ito nakamit.Ano ang gagawin mo?
A.Magsisigaw na hindi patas ang desisyon
B.Tanggapin nang maluwag sa kalooban ang pagkatalo.
_____5.Nais mong sumali sa patimpalak sa pagsayaw ngunit tila mayroon kang pag
aalingan.Ano ang dapat mong gawin?
A.Mag-eensayo at lakasan ang loob B.Huwag na lamang sumali.
IV. Kasunduan:
Magdikit ng 5 larawan na naglalaro naipapakita ang pagsunod sa mga alituntunin
ng paaralan.
Section Number of Learners With mastery Without Mastery
Present

You might also like