Pagsisidhi NG Damdamin

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION XII
DIVISION OF SULTAN KUDARAT
DATU MATILONDO GALMAK NATIONAL HIGH SCHOOL
BIWANG, BAGUMBAYAN, SULTAN KUDARAT
MALA-MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9

I. Layunin:

Sa pagtatapos ng talakayan ang mga mag-aaral ay inaasahan na;


a. Natutukoy ang kaantasan ng Pagpapasidhi ng Damdamin
b.Naiaangkop ang antas ng damdamin ayon sa kasidhian; at
c. Nakagagawa maikling sitwasyon na may masidhing damdamin ayon sa
ibibigay ng guro na topiko
II. Paksang Aralin
a. Aralin 3.3: Pagpapasidhi ng Damdamin
b. Panitikang Asyano, Modyul ng Mag-aaral sa Filipino, Slideshare.com
c. TV, Laptop,
III. Pamaraan |Proseso ng Pagkatuto
A. Panimulang Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati
c. Pagtala ng lumiban
d. Paglalahad ng layunin
e. Tuntunin
Pagbabalik-aral
Tanong:

1. Ano ang tinalakay natin noong nakaraang sesyon?


2. Tungkol saan ang tulang “Kung tuyo na ang luha mo, aking Bayan”?

B. Pagganyak

Gagayahin ng mag-aaral ang ipapakita ng guro na larawang may-


eksena. (LAPATAN MO)
B. Pagtatalakay ng Aralin
Gawain ng Pagkatuto: Activity
Isaayos ang mga sumusunod na salita batay sa pagpapasidhi ng
damdamin. Mula sa di-masidhi hanggang sa pinakamasidhi.
1. Asar, poot, inis, galit
2. Pagdadalamhati, Pagkalungkot, Paghihinagpis
Gawain ng Pagkatuto: Analysis

1. Madali lamang ba ang pagsasaayos ng mga salita batay sa


pagpapasidhi ng damdamin?

Gawain ng Pagkatuto 5: Abstraction


Ipapaliwanag ng guro kung ano ang Pagpapasidhi ng damdamin at siya
ay magbibigay ng halimbawa.

Gawain ng pagkatuto 6: Paglalapat (Application)


Pangkatang Gawain
Panuto: Ang bawat pangkat ay bibigyan ng emosyon na naiiba ang sidhi sa iba
pang pangkat. Mula rito, bubuo ang pangkat ng isang maikling sitwasyon na
magpapalutang ng damdaming nabunot. (Limang Minutong Paghahandan)
1. Pagkatakot
2. Pagkainis
3. Paghanga

PAMANTAYAN SA PAGMAMARKA
WAGING-WAGI
Naisakatuparan nang mahusay at maayos ang gawaing ibinigay at angkop ang
ipinakitang sitwasyon batay sa damdaming nabunot. (20 puntos)
GALING!
Naisakatuparan ang gawaing ibinigay at angkop ang ipinakitang sitwasyon batay sa
damdaming nabunot. (18 puntos)
'YUN NA 'YUN?
Naisakatuparan ang gawaing ibinigay ngunit nakikitaan ng kakulangan sa
pagtatanghal (12 puntos}
SAKLAP!
Hindi naisakatuparan ang gawaing ibinigay. 〔O puntos〕
IV. EBALWASYON/PAGTATAYA
C. Pagtataya
Panuto: Ayusin ang mga sumusunod na salita mula sa di-masidhi hanggang sa
pinakamasidhi.

1. ngiti, tawa, halakhak

2. natutuwa, nagagalak, naliligayahan

3. nagandahan, naakit, nabighani

4. natakot, nabalisa, nagimbal

5. nag-alala, nabahala, natigatig

V. KASUNDUAN

Basahin ang akdang “Hindi Ako Maging Adik” ni Manny Ledesma.

Inihanda ni:
NASRULLAH M. GALMAK
Field Study Student

Binigyang Pansin ni:


JOHN MARK H. FORRO

Resource Teacher

You might also like