Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Demonstrator : CERILYD D.

BALSAMO
Subject: Araling Panlipunan I
Date: March 14, 2019

Di – Mabisang Banghay Aralin sa Araling Panlipunan


Pinagsanib na Aralin ng Matematika

I. Layunin:

1. Natutukoy ang mga bagay na nasa kanan at kaliwa. AP1KAP- IVa– 2


2. Naitututuro ang direksyon tulad ng kanan at kaliwa.
3. Napapahalagahan ang tamang pagsunod ng mga direksiyon.

II. Paksang Aralin:

a.Paksa: Direksiyon: Kanan at Kaliwa


b. Strategy: Explicit Teaching
c. Sangunian: LM: 42-44 TG:74-75 CG: AP1KAP- IVa– 2
d. Pinagsanib na Aralin: Matematika
e. Kagamitan: Flashcards, marker, organizer, kayola
f. Pagpapahalaga: Kahalagahan ng Direksiyon

III. Pamamaraan:

A.Panimulang Gawain

1. Awit: (Kumusta Ka)

Kumusta Ka

Kumusta ka, maglipay-lipay ta


Mupalakpak, mupalakpak
Hikap sa hawak

Tindak sa tuo
Tindak sa wala
Mutuyok ka, mutuyok
Mangita’g higala

2. Pagganyak:
 Pagpapakita ng larawan sa mga bata.

Pagganyak na tanong:

1. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?


2. Saang direksiyon patutungo ang mga bata?
B. Panlinang na Gawain:

1. Paglalahad

 Pagpapataas ng dalawang kamay sa mga bata


 Hayaang ang mga bata iwagayway ang kanilang mga kamay sa direksyong kaliwa at kanan.

2. Pagtatalakay/Pagmomodelo:

Pagtatanong:

a) Mga bata, alam nyo ba kung saan ang iyong kanan at kaliwang kamay?
b) Ilan ang mga daliri ninyo sa kanan? Kaliwa?
.
(Patayuin ang mga bata.)
Laro: Harap sa Kanan at Kaliwa

Kaliwa Kanan

c) Ano anong mga bagay ang nasa kanang bahagi ng ating silid aralan?
d) Ano naman mga bagay ang nasa kaliwang bahagi ng ating silid aralan?

3. Pinatnubayang Gawain

 Pangkatang gawain
 Pangkatin sa 3 ang mga bata
 Ipaliwanag ang mga panuto

Pangkat I
Pamamaraan ng Gawain:

a) Pag-aralan ang nasa larawan.


b) Idikit sa kanang bahagi ng puno ang dilaw na mansanas at sa kaliwa
naman ang pulang mansanas at itala ang bilang ng bunga nito sa paanan ng
puno.
Pangkat 2
Pamamaraan ng Gawain:

a) Tingnan ang mga larawan ng iba’t ibang hayop sa ibaba.


b) Kulayan ng dilaw ang mga hayop na nakaharap sa kanan at berde ang
nakaharap sa kaliwa.

Pangkat 4
Pamamaraan ng Gawain:

a) Tingnan ang mga bagay na nasa kanan at kaliwa ng bahay.


b) Kunin ito at idikit sa Venn Diagram ang mga bagay na nasa kanang
direksyon at ang mga bagay na nasa kaliwa.

Kaliwa Kanan

Direksyon
4. Malayang Pagsasanay:

Sumulat ang mga bata sa bawat pangkat nag tig-iisang bagay mula sa kanan at
kaliwa sa isang “sticky note” at hayaang idikit sa bawat talahanayang binigay at
basahin ng lider sa bawat pangkat ang kani-kanyang mga tala.

Bagay na nasa Kanan Bagay na nasa Kaliwa

5. Paglalahat

 Ano ang mga direksyon na gingamit sa pagtukoy ng kinalalagyan ng mga


bagay?

Tandaan:
May iba’t ibang direksyon tulad ng kanan at kaliwa na magagamit sa
pagtukoy ng kinalalagyan ng mga bagay.

6. Pagpapahalaga:

Bakit mahalaga ang direksyon?

IV. Pagtataya:

Panuto: Lagyan ng tsek( ) kung ang larawan ng hayop nakaharap sa kanan at ekis ( )
kung nakaharap sa kaliwa

______1. _______4.

_______2. ________5.

_______3.

V. Takdang Aralin/Kasunduan:

Gumuhit ng bagay na makikita sa gawing kanan at kaliwa ng iyong bahay.

You might also like