Cot 5

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

I.

LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas kakayahan sa


Pangnilalaman pamamahala ng paggamit ng oras.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay naitataya ang sariling kakayahan sa
Pagaganap pamamahala sa oras batay sa pagsasagawa ng mga gawain na
nasa kanyang iskedyul ng mga gawain
C. Kasanayan sa Pagkatuto Ang mag-aaral ay natutukoy ang mga indikasyon na may
kalidad o kagalingan sa paggawa ng isang gawain o produkto
kaakibat ang wastong paggamit ng oras para rito
D. Layunin
Nasusuri ang indikasyon na may kalidad sa paggawa
kaakibat ang wastong paggamit ng oras
Naisa-isa ang mga gabay sa pagtakda ng oras
Nakabubuo ng mga hakbang upang maisabuhay ang
pamamahala sa oras

II. NILALAMAN Pamamahala sa Paggamit ng Oras

III. KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Teacher’s Guide pages EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9 -Modyul para sa Mag-
aaral pahina 186-188
2. Learner’s Material pages EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9 -Modyul para sa Mag-
aaral pahina 186-188
PAMAMARAAN

A. Pagtala sa mga lumiban


Bago simulan ang aralin, ipapaalala ng guro sa mga mag-aaral
ang sumusunod na panuntunan: (Obj. 5)
a. Pagpapaalam kung lalabas dahil sa tawag ng
pangangailangan
b. Pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan ng silid-
aralan sa lahat ng pagkakataon.
c. Pagtaas ng kamay at hintaying tawagin ng guro
ang inyong pangalan bago ibigay ang inyong
kasagutan

Para sa pagtatala ng liban, sa halip na sabihing “present”,


pipili ng pangalan sa harapan at ito ang sasabihin.

Rewind
Deadline

Ang mga salitang ito ay kaugnayan sa ating aralin ngayon.

Panuto: Ayusin ang mga letra.


Tukuyin ang pagpaphalaga na isinasaad sa pangungusap.
1. Ito ay tumutukoy sa pagsisikap na gawin o tapusin ang isang
B. Balik aral gawain nang buong puso
- KASIPAGAN
2. Ito ay pagpapatuloy sa paggawa sa kabila ng mga hadlang sa
paligid.
- TIYAGA
3. Taglay ito ng taong alam ang hangganan ng kanyang
ginagawa at mayroong paggalang sa ibang tao.
-DISIPLINA
C. Paghahabi sa layunin ng Nasusuri ang indikasyon na may kalidad sa paggawa
aralin: kaakibat ang wastong paggamit ng oras
Naisa-isa ang mga gabay sa pagtakda ng oras
Nakabubuo ng mga hakbang upang maisabuhay ang
pamamahala sa oras

D. Pag-uugnay ng mga (Magpapakita ang guro ng video clip sa mga mag-aaral)


halimbawa sa bagong aralin Rewind Trailer

Mga Tanong:
a. Anu-ano ang mga napagtanto niyo sa video?
b. Base sa napanood mong video paano mo
pinapahalagahan ang oras?

E. Paglalahad/Pagtatalakay Pamamahala sa oras ay tumutukoy sa kakayahan mo sa epektibo at


sa paksa produktibong paggamit nito sa paggawa.
- Ito ay isang tahasang aksiyon ng pagkontrol sa dami ng oras
na gugulin sa isang ispesipikong gawan.

Pagtakda ng Tunguhin sa Paggawa


 Upang masimulan ang epektibong pamamahala sa paggamit
ng oras, kailangan ang pagtakda ng tunguhin (goal) sa iyong
paggawa.
Mga Gabay sa Pagtakda ng Oras
1. Tiyak (Specific)- Tiyak ang iyong tunguhin kung ikaw ay
nakakasiguro na ito ang iyong nais na mangyari sa iyong
paggawa.
2. Nasusukat (Measurable) – Kailangan na ang isusulat mon a
tunguhin sa iyong paggawa ay kaya mong gawin at
isaskatuparan.
3. Naabot (Attainable) – ang tunguhin mo ay makatotohanan,
maabot, at mapanghamon.
4. Realistic – Mahalagang tingnan mo ang kaangkupan ng iyong
gawain sa pagtugon sa pangangailangan ng iyong kapwa at
timbangin mo ang mga ito uoang Makita m,o ang higit na
makabubuti.
5. Nasusukat sa panahon (Time Bound) - Kailangang magbigay
ka ng takdang panahon o oras kung kalian mo
maisasakatuparan ang iyongtunguhin
6. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Gawain 1: WHAT IF
araw-araw na buhay
Tanong: Paano kung may time machine, ano yung mga
pinanghihimayangan niyo at gusto niyong balikan at
baguhin.

Mga panuto para sa pangkatang gawain


1. 5-10 minuto para sa paghahanda ng gawain
2. Isulat sa ¼ na papel ang mga pangalan ng mga
miyembro sa bawat pangkat
3. Pumili ng isang representatib sa bawat pangkat para
mag-ulat sa harapan
4. Isulat sa naibigay na manila paper ang mga nabuong
ideya.
5. Magtulungan at huwag masyadong maingay
6. Bumalik sa dating upuan pagkatapos ng gawain
7. Pagtataya ng Aralin: Panuto; Tukuyin ang mga sumusunod na pangungusap kung
nagsasaad ng wastong diwa.
1. Ang oras ay kaloob ng diyos na ipinagkakatiwala sa tao.
2. May tungkulin na gamitin ng tao ang kanyang oras sa
kanyang nais.
3. Ang oras ay tulad ng salapi na maaring ipunin,
4. Ang pamamahal sa oras ay ang kakayahan sa epektibo at
produktibong paggamit nito sa paggawa.
5. Ang pagsisimula sa pinakapayak at madaling gawain ay
makapagdudulot nga kaiyahan.

8. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin Gawain VII: Magbigay ng limang mga dahilan ng nakakapagaksaya
at remediation: ng oras at panahon mo. Paano mo ito nalalabanan?

Rubrik sa pagmamarka:

V. REMARKS

You might also like