DLL-Mar 4-5, 2024

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Grade 11 School HERITAGE HOMES INTEGRATED SCHOOL Grade Level 11

Daily Lesson Log in Teacher ARIANE SAE S. VILLAMAR Learning Area Core - PPIITP

PAGBASA AT PAGSUSURI NG
Teaching Dates MARCH 4-5, 2024 Quarter 3rd
IBA’T IBANG TEKSTO TUNGO
SA PANANALIKSIK

Day 1 and Day 2 Day 3


(March 4, 2024) (March 5, 2024)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa.
C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto 1. Naipaliliwanag ang mga kaisipang nakapaloob sa tekstong binasa
2. Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig

II. NILALAMAN Pag-uugnay ng Kaisipang Nakapaloob sa Binasang Teksto Gawaing Pagganap


III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Modyul
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Modyul
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Ppt, Laptop, TV, Chalk, Chalkboard
IV. PAMAMARAAN
Sinong Sikat?
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
 Magbibigay ang guro ng mga pahayag mula sa mga sikat na personalidad. Huhulaan ng mga mag-aaral kung
pagsisimula ng bagong aralin
sino ang nagsabi nito.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin  Pagbibigay-kahulugan sa kaisipan. Pagbibigay ng mga layunin para sa araw na ito.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa  Pagpapasa ng isinagawang gawaing pagganap.
 Pagpapakilala sa mga mahahalagang kaisipan sa teksto.
Bagong Aralin

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtatalakay 1:


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 1. Dalawang mahalagang kaisipan sa teksto

Pagtatalakay 2:
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
1. Mga Teknik sa pagtukoy ng kaisipan mula sa binasang teksto
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
2. Mga dapat isa-alang-alang sa pagtukoy ng kaisipan sa teksto
 Magbabahaginan ang ilang piling mag-aaral
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa  Pagbibigay ng ilang halimbawang talata at pagtukoy sa kaisipang nakapaloob dito.
tungkol sa mga natutuhan nila sa mga kaisipang
Formative Assaessment)
nakuha mula sa iba’t ibang salawikain.
G. Paglalapat ng Aralin  Pagbibigay ng isang pangkatang gawain.
 Ang pagtamo ng kaisipang nakapaloob sa isang akda ay isang kasanayang magandang taglayin ng sinumang  Mula sa mga nakaraang aralin, paano
H. Paglalahat ng Aralin indibidwal, nararating ng diwa ang nais marating, nababatid ang mga kaalamang dati-rati’y wala pa tayo sa nakatutulong sayo bilang mananaliksik ang
ating kamalayan. pagtukoy ng kaisipan sa teksto?
 Ang gawaing pagganap ay bibigyan ng marka
I. Pagtataya ng Aralin  Magsasagawa ng isang maikling pagsusulit upang tayahin ang mga natutuhan ng mga mag-aaral.
batay sa inihandang rubrik.
Indibidwal na Gawain:

Panuto: Basahin ang isang halimbawa ng mga salawikain at ibigay ang kaisipang nakapaloob dito.

J. Karagdagang Gawain Para sa


Takdang Aralin

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Prepared: Checked: Noted:

ARIANE SAE S. VILLAMAR ZALDY M. BERMEJO MARILYN K. CANDELARIO


Subject Teacher Grade 12 chairperson SHS Focal Person

You might also like