Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 19

GRADE 1- MARIGOLD SAN LUCAS 1 ELEMENTARY

DAILY LESSON LOG School: SCHOOL Grade Level: I


School Year 2023-2024 Teacher: MARILOU B. CREDO Learning Area: MTB – MLE
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2023 Quarter: 2nd QUARTER (WEEK 2)

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Identify pronouns:
A. PAMANTAYANG
a. personal
PANGNILALAMAN
b. possessive
B. PAMANTAYAN SA Natutukoy ang panghalip panao at paari.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Pagtukoy sa Panghalip Panao at Paari
PAGKATUTO (Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro SLM p. 6-13
2. Mga pahina sa Kagamitang Textbook p. 121-123, 138-141
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Ppt, flashcards, larawan
sa portal ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang
panturo
III.
Ano ang pangngalan?
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Ano ang panghalip? Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng halimbawa ng Tukuyin panghalip panao o paari sa
Ano anng panghalili sa pangngalan?
bagong aralin Panghalip Panao panghalip Paari pangungusap
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang 2 uri ng panghalip?
halimbawa sa bagong aralin
Ipakilala ang sarili. Talakayin ang gamit ng ako, ko, Talakayin ang gamit ng akin, kanya,
Hal. ikaw, siya, mo (ito ay ginagamit na syo, kanila, nila, mo (ito ay
Ako si _________. panghalip kung ang pangngalan ay ginagamit na panghalip kung ang
D. Pagtalakay ng bagong Ako ay nakatira sa _______ iisa laman) pangngalan ay iisa laman)
Ano-ano ang mga uri ng panhalip Ano-ano ang mga uri ng panhalip
konsepto at paglalahad ng AKo ay nag-aaral sa _______ Ang panghalip na sila, tayo, kami ay Ang panghalip na sila, tayo, kami ay
panao? panao at paaari?
bagong kasanayan #1 Ako ay mahilig ______ mga panghalip panghalili sa 2 o higi mga panghalip panghalili sa 2 o higi
Gumamit pa ng ilang halimbawa ng pang mga tao. pang mga tao.
pangngalan.
Ang mga salitang ito ay tumutukoy Ang mga salitang ito ay tumutukoy sa
E. Pagtalakay ng bagong Maganda bang pakinggan ang paulit- sa tao. Ito ay mga panghalip na pagmamay-ari. Ito ay mga panghalip Ang panghalip na sila, tayo, kami Malunggay talakayan sa oras ng
konsepto at paglalahad ng ulit na sambit ng ngalan ng simuno sa panghalili sa ngalan ng tao o na panghalili sa ngalan ng tao na ay mga panghalip panghalili sa 2
bagong kasanayan #2 pangungusap? Panghalip Panao nagmamay-ari o Panghalip Paari o higi pang mga tao.
Ano ang kailangan nating gawin upang
hindi maging paulit-ulit? Ang mga salitang ito ay
tumutukoy sa tao. Ito ay mga
panghalip na panghalili sa ngalan
ng tao o Panghalip Panao
Gamitin sa pangungusap ang mga
Gamitin sa pangungusap ang mga sumusunod na panghalip panao
sumusunod na panghalip panao
- akin
F. Paglinang sa kabihasnan - Ako - kanya
(Tungo sa Formative Assessment) - Ikaw - atin
- Kami - kanila
- Tayo
- sila

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay

Ang panghalip ay ginagamit na Ang panghalip ay ginagamit na Ang panghalip ay ginagamit na Ang panghalip ay ginagamit na
Ang panghalip ay ginagamit na
kahalili ng pangngalan sa kahalili ng pangngalan sa kahalili ng pangngalan sa kahalili ng pangngalan sa
kahalili ng pangngalan sa
pangungusap. Ang panao ay para sa pangungusap. Ang panao ay para sa pangungusap. Ang panao ay para sa pangungusap. Ang panao ay para
H. Paglalahat ng aralin pangungusap. Ang panao ay para sa
tao, ang paari naman ay nagpapakita tao, ang paari naman ay nagpapakita tao, ang paari naman ay nagpapakita sa tao, ang paari naman ay
tao, ang paari naman ay nagpapakita
ng pagmamay-ari o pag-aari ng pagmamay-ari o pag-aari ng pagmamay-ari o pag-aari nagpapakita ng pagmamay-ari o
ng pagmamay-ari o pag-aari
pag-aari
Biugan ang wastong panghalip panao Tukuyin kung Tama o Mali ang Gawain sa Pagkatuto bilang 6, p.12
na angkop sa pangungusap. gamit na panghalip na may
1. (Ako, kanya) ang lider ng aming salungguhit. Lagyan ng tsek (/)
grupo. kung tama at (X) kung mali.
2. Naglalaro (sila, kami) ng bola sa 1. Ako ay nag-aaral at
bumabasa
parke at ako naman ay nakaupo.
2. Mahal ni Joy ang
3. Sina Zoe, Ziah, at Liam ay magulang niya.
magkakapatid. (Kami, Sila) ay Gawain sa Pagkatuto bilang 7, p. Bilugan ang angkop na salitang
I. Pagtataya ng aralin 3. Masaya ang nilang 13 pamilang
anak ni Teacher Flocer. pamilya
4. (Tayo, Kami) ay nag-aaral sa
kasalukuyan.
5. Si Teacher Mhadz ang guro ng
Grade 1 Daphne. (SIla, Siya) ay
nakatira sa Santiago 2.

J.Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya above above above above above

B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for remediation
gawain para sa remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mga mag-aaral na ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the
naka-unawa sa aralin lesson lesson lesson the lesson lesson

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Approved by:

MARILOU B. CREDO MARIA MADONNA C. RAMOS LOURDILYN P. GLORIOSO, EdD


Class Adviser MASTER TEACHER 1 PRINCIPAL

GRADE 1- MARIGOLD SAN LUCAS 1 ELEMENTARY


DAILY LESSON LOG School: SCHOOL Grade Level: I
School Year 2023-2024 Teacher: MARILOU B. CREDO Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2023 Quarter: 2nd QUARTER (WEEK 2)

IV. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. PAMANTAYANG
Nauunawaan ng mga mag aaral ang mga pasalita at di pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Nakakamit ang kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang maipahayag at maignay ang sariling ideya damdamin at karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o libel
PAGGANAP at kaugnay ng kanilang kultura
C. MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon tulad ng pagpapakilala ng sarili pagpahayag ng sariling karanasan at pagbati
PAGKATUTO (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)
V. NILALAMAN Paggamit ng Magagalang ng Pananalita
KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MELC p.144 MELC p.144 MELC p.144 MELC p.144 MELC p.144
Guro
2. Mga pahina sa SLM p.14-15 SLM p.15 SLM p.16 SLM p.17 SLM p.17
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
D. Iba pang Kagamitang Larawan/tunay na bagay Larawan, Flashcard larawan Larawan Tunay na bagay
panturo Flashcard
VI.
Title of Activity: Title of Activity: Title of Activity: Title of Activity: Title of Activity:
Basahin ng Sabay-sabay Bigkasin mo, Babaybayin ko! Basahin ng Sabay-sabay Bigkasin mo, Babaybayin ko! (Paligsahan sa Basahin ng Sabay-sabay
“Read Aloud” (Paligsahan sa Pagbabaybay) “Read Aloud” Pagbabaybay) “Read Aloud”
1. Salamat 1. pagbati
Si Toti 2. Paumanhin Ang Batang Matulungin 2. paalam po Ang Alaga ni Rene
Suggested Activities to 3. makikiraan 3. pakiusap
Promote Literacy “Toti, halika rito!” “Opo, 4. opo “Totoy, saan ba rito ang Plasa?” 4. maaari po May alagang loro si Rene.
Inay, nariyan na po ako.” 5. po “Doon po sa gawing kaliwa, lolo.” 5. pasensiya Periking ang pangalan nito.
“Heto ang piso. Bumili ka ng “Malayo ba?” “Hindi po. Tayo na po. Ihahatid ko Nakapagsasalita ang loro ni
tinapay sa tindahan.” kayo roon.” “Salamat, Totoy,” ang sabi ng matanda. Rene. Nasasabi nito ang
“Opo, Inay. Aalis na po ako.” “Kumusta ka” at “Salamat
po”.
A. Balik-aral at/o Ano ang paborito mong Ano ang masasabi mo sa Susing Salita Balik- Aral Susing Salita
pagsisimula ng bagong kwento larawan sa p.15
aralin Magandang Umaga Pagbibigay ng guro ng sitwasyon Magandang Araw
Hayaang magbigay ng Magandang Tanghali Magagalang na Pananalita
saloobin Makikiraan po Pagganyak
Salamat po Pagganyak Kayo ba ay marunong
Ano kaya ang mga Ipagpaumanhin po Tula Ang Po at Opo gumalang ?
magagandang salitang
ginamit?sa umaga hapon gabi Balik-aral
Magpakita muli ng isang larawan at hayaang -
makabuo ang mga bata ng tanong tungkol dito.
Pagganyak
Pagpapakita ng larawan
See module p. 15

Gamitin an gang mga gamitin ang mga gabay na


tanong na nsa module p. 15
Ano kaya magagandang pananalita ang sinsabi sa
usapan.
Ano ang magalang na pananalita sa
Umaga , Tanghali,
Hapon at gabi

Anong magalang na pananalita ang sasabihin kung


nakikiusap at nagpapasalamat?
Pagpapakita ng ilang Ipabasa ang magagalang na Ipakita at ipabasa ang tsart ng mga magagalang na Pagtula ng pangkatan Kumuha ng kapareha at
halimbawa ng magagalang na pananalita sa p.14 pananalita sa bawat sitwasyon. gamitin ang mga magagalang
pananalita Pagtatalakay ng mga magagalang na pananalita at na salita
kalian ito ginagamit.
1.Magandang Hapon po Tingnan ang mga larawan at gamitin ang mga
2.Magandang umaga po magagalang na pananalita sa loob ng kahon at
3.Magandang Araw po gamitin sa bawat sitwasyon.
4.Makikiraan po Maaring gumamit ng show me board sa pagpapapkita
5.Salamat Po ng kasagutan

Ipagpaumanhin
Salamat po!
B. Paghahabi sa layunin ng Magandang Umaga!
aralin

Ano ang kahalagahan ng Tandaan Tandaan Gawain Gawain


paggamit ng magagalang na Ang magagalang na Ang magagalang na pananalita ay ginagamit sa iba’t Punan ang patlang ng tamang
pananalita? pananalita ay ginagamit sa –ibang paraan . ito ay nagpapapkita ng respeto at sagot p.17 Gawain bilang 5
iba’t –ibang paraan . ito ay paggalang sa kausap. Lagyan ng tsek(/) kung ang pahayag na
C. Pag-uugnay ng mga nagpapapkita ng respeto at paggalang at ekis (x) naman kung hindi. .
halimbawa sa bagong aralin paggalang sa kausap. Tingnan ang module p.17
___1. “ Magandang Hapon po, Ginoong
Alex.
___2. “ Alis jan Gng Perez

D. Pagtalakay ng bagong Kumuha ng kapareha at Gawin ang gawain sa Gawain Magkaroon ng dyalogo kasama ang kapareha Basahin ang mga magagalang
konsepto at paglalahad ng magkaroon ng usapan gamit pagkatuto bilang 2 sa p.15 na pananalita
bagong kasanayan #1 ang magagalang na pagbati o Sagutin ang mga sumusunod na sitwasyon at bilugan
pananalita ang letra ng tamang ssagot.
Tignan sa module p.16
1.Nais mong isa uli sa inyong nakakatandang kapatid
ang hiniram mong ballpen.
A. Ito ang ball pen mo
B. Maraming Salamat po
Gawin ang Gawain sa C. hindi ko isasauli.
Pagkatuto bilang 1 FL
Gamitin ang mga magagalng na pananalita sa bawat
sitwasyon. Isulat ang sagot sa patlang .

1.Aksidenteng natabig mo ang plorera sa mesa .


anoong magalang na pananalita ang gagamitin mo?
________________
2.Bignigyan ka ng bagong relo ng ninang mo. Anong
magalang na pananalita ang sasabihin mo?
_____________________
Tandaan Gamitin ang mga magagalang na pananalita na nasa
Ang magagalang na pananalita loob ng kahon sa bawat sitwasyon.
ay ginagamit sa iba’t –ibang
paraan . ito ay nagpapapkita Ipagpaumanhin
ng respeto at paggalang sa Salamat po!
kausap. Magandang Umaga!
Magandag Gabi!
1.Nakasalubong mo ang punong guro isang umag sa
paaralan.
Anong magagalang na pananalita ang iyong Tandaan
sasabihin? Ang magagalang na pananalita
E. Pagtalakay ng bagong _____________________ ay ginagamit sa iba’t –ibang
konsepto at paglalahad ng 2. Inalalayan ka ng iyong tiya ng ikaw ay nadapa . paraan . ito ay nagpapapkita
bagong kasanayan #2 ano ang iyong sasabihin? ng respeto at paggalang sa
________________________________ kausap.
3.Nadanggil mo ang kaklase mong nakatayo sa
pinto .Ano ang iyong sasabihin?
_____________________
4. Binigyan ka ng tinapay ng lolo mo. Ano ang
sasabihin mo?
____________________________________

5.May kumakatok sa inyong pintuan. Binuksan mo


ito at nakita mo ang iyong tiyo. Anong magalang na
pananalita ang iyong sasabihin?
Gamitin ang mga magagalang na pananalita
na nasa loob ng kahon sa bawat sitwasyon.

F. Paglinang sa kabihasnan Ipagpaumanhin


(Tungo sa Formative Salamat po!
Assessment)
Magandang Umaga!
Magandag Gabi!

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa 80% above 80% above 80% above
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba additional activities for additional activities for remediation activities for remediation additional activities for
pang gawain para sa remediation remediation remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mga ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught
mag-aaral na naka-unawa up the lesson up the lesson up the lesson
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue ___ of Learners who ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue
na magpapatuloy sa to require remediation continue to require remediation to require remediation
remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiya
sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by: Checked and Approved by:

MARILOU B. CREDO MARIA MADONNA C. RAMOS LOURDILYN P. GLORIOSO, EdD


Class Adviser MASTER TEACHER 1 PRINCIPAL

GRADE 1- MARIGOLD SAN LUCAS 1 ELEMENTARY


DAILY LESSON LOG School: SCHOOL Grade Level: I
School Year 2023-2024 Teacher: MARILOU B. CREDO Learning Area: MATHEMATICS
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2023 Quarter: 2nd QUARTER (WEEK 2)
I. LAYUNIN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A.PAMANTAYANG The learner demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYAN SA The learner is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money in mathematical problems and real- life situation
PAGGANAP

C. MGA Visualizes and adds the following


Visualizes and adds the following Visualizes and adds the following Visualizes and adds the following Visualizes and adds the following
KASANAYAN SA numbers using appropriate techniques:
numbers using appropriate techniques: numbers using appropriate numbers using appropriate techniques: numbers using appropriate techniques:
PAGKATUTO a. two one-digit numbers with sums up techniques: c. numbers with sums through 99 c. numbers with sums through 99 with
a. two one-digit numbers with sums up
to 18 b. three one-digit numbers without regrouping regrouping
to 18
II. NILALAMAN Pagdaragdag ng Bilang na may Kabuuang Bilang na 18 Hanggang 99
E. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa SLM p. 10-11 SLM p. 12 SLM p. 13 SLM p. 14 SLM p. 15
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Txtbook p. 103-106 Txtbook p. 103-106 Txtbook p. 103-106 Txtbook p. 103-106
4. Karagdagang https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
Kagamitan mula sa portal v=s8RkDY1v1k4 v=s8RkDY1v1k4 v=s8RkDY1v1k4 v=s8RkDY1v1k4 v=s8RkDY1v1k4
ng Learning Code.
F. Iba pang Kagamitang Ppt, flashcards, pictures set Ppt, flashcards, pictures set Ppt, flashcards, pictures set Ppt, flashcards, pictures set Ppt, flashcards, pictures set
panturo
III.
Magbilang Tayo! Magbilang Tayo! Magbilang Tayo! Magbilang Tayo!
Magbilang Tayo! Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
A. Balik-aral at/o
Ano ang pagsasama-sama ng bilang? 1 + 0 = 1…9 + 1 = 10 2 + 0 = 2… 2 + 8 = 10 3 + 0 = 3… 3 + 7 = 10 4 + 0 = 4… 4 + 6 = 10
pagsisimula ng bagong
Ano ang ginagamit na simbolo sa Ano ang pagdaragdag? Paano pinagsasama-sama ang bilang Ano ang GPA? Paano ito ginagawa sa
aralin
padgaragdag? sa exoanded form? pagsasama-sama ng bilang?

Ano ang mangyayari sa mga bagay sa Talakayin ang place value at iugnay ito Ilan lahat ang boys ng Daphne? Ilang Alam nyo ba ang kabuuang bilang ng
B. Paghahabi sa layunin
mga set na pinagsasama? Dadami ba o sa wastong addition gamit ang ang girls? lahat ng grade 1 Daphne at Marigold?
ng aralin
mababawasan? expanded form Ipakita ang pamilang na pangungusap.
Pakinggan: Suriin ang halimbawa ng 14 Bilang ng lalaki Grade 1 Daphne na babae =
Inutusan ni Teacher Mhadz si Sam na Magpakita ng mga set na larawan pagdaragdag ng tatlong bilang na may +15 Bilang ng babae
C. Pag-uugnay ng mga kumuha ng 7 dilaw na chalk sa kahon 1 digit gamit ang Grouping Property Grade 1 Marigold na babae =
halimbawa sa bagong at si Caren naman ay pinakuha ng 8 of Addition
aralin berdeng chalk. Ilan lahat ang chalk na Ilan ang kabuuang bilang? Grade 1 Daphne na lalaki =
kanilang kinuha?
Grade 1 Marigold na lalaki =
Gamit ang mga chalk na halimbawa, Suriin ang halimbawa ng pagdaragdag Makinig s maikling sitwasyon. Ipakita at ipabilang ang mga larawan Ilan ang lahat ng mga babae sa
bilangin ang kinuha ni Sam at bilangin sa p. 10 at 11 GPB 1, p. 11 Isulat ang pamilang na pangungusap. pinagsamang section?
ang kinuha ni Caren.
Bilangin ang lahat ng chalk. Ilan lahat ng lalaki sa pinagsamang
D. Pagtalakay ng bagong
at section?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Ilan ang kanuuang bilang ng mga bata
_______ + __________ = ___ sa Grade 1?
Ipakita ang pagsasama-sama gamit ang Ano ang kaibahan ng expanded form at Talakayin at ipaliwanag ang Magbigay pa ng mga halimbawa ng Magbigay pa ng mga halimbawa ng
pagbibilang. standard algorithm? pagsasama-sama ng tatlong bilang na pagdaragdag hanggang 99 without pagdaragdag hanggang 99 with
may 1 digit gamit ang GPA regrouping regrouping
7
+ + + + = a. 23 b. 56 a. 47 b. 75
+ 8 + 24 + 23 + 25 + 16
_____ ____ + ____ + ____ =
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
Ipakita ang pamilang na pangungusap.
bagong kasanayan #2
7 + 8 = ____

Suriin at talakayin ang halimbawa sa


p. 10
Talakayin ang pagdaragdag gamit ang
expanded form
Kung si Mam Malou ay may 10 rosas at si Gawain sa Pagkatuto bilang 3, p. 13 Gawain sa Pagkatuto bilang 4, p. 13
F. Paglinang sa kabihasnan Mam Mhadz ay may 9, ilan lahat ang mga Ano ang kabuuan?
(Tungo sa Formative rosas? Gamitin ang expanded form at standard Gawain sa pagkatuto bilang 1, p. 12
Assessment) algorhytm sa pagsagot.
Ipakita ang pamilang na pangungusap.
Bakit mahalaga na marunong kang Bakit mahalaga na marunong kang Bakit mahalaga na alam mo ang Bakit mahalaga na marunong kang Bakit mahalaga na marunong kang
G. Paglalapat ng aralin sa
magbilang? magbilang? pagsasama-sama ng higit pa sa dlawang mamagsama-sama ng mga bilang? magbilang at magsama-sama ng bilang na
pang-araw-araw na buhay
set o bilang? may regouping?
Ang pagdaragdag o addition ay ang Paano isinasagawa ang pagsasama-sama o Ang GPA ay isang pamamaraan kung saan Paano ang pagsasama-sama ng bilang na Paano ang pagsasama-sama ng bilang na
pagsaasma ng mga pangkat ng bagay. Ito pagdaragdag gamit ang expanded form? ay maaaring pagsamahin o pag-isahin ang walang regrouping? may regrouping?
rin ay proseso ng pagsasama ng dalawang dalawang bilang sa iisang pangkat
H. Paglalahat ng aralin
pangkat upang makabuo ng panibagong
pangkat 12 = 10 + 2
Bilangin ang mga sumusunod na set. Isulat + 6 gamit
Sagutan = ang 0expanded
+ 6 form, Sagutan gamit ang GPA Pagsamahin ang mga bilang na walang Gawain sa Pagkatuto bilang 5, p. 14
ang pamilang na pangungusap at sagutan 18
Halimbawa: 10 + 8 = 18 1. 2+2+4= regrouping,
ng wasto. a. 11 = 2. 3+5+2=
+ 7 = 3. 1+2+3=
22 34 25 54
I. Pagtataya ng aralin 4. 6 + 2 +1 =
5. 4+3+2= +24 + 13 + 4 +12
b. 10 =
+ 8 =
Title of Activity: SMART (Students Title of Activity: SMART (Students Title of Activity: SMART (Students
Mathematics Arts of Thinking Habits) Mathematics Arts of Thinking Habits) Mathematics Arts of Thinking Habits)
Gamit ang popsicle sticks, straws,marbles.
J.Karagdagang gawain para
Sagutan ang mga sumusunod gamit ang Panoorin at pag-aralan ang video lesson
sa takdang-aralin at
Pag-aaralan ang pagdaragdag gamit ang pagdaragdag. https://www.youtube.com/watch?
remediation
order property of addition 5+8=____ v=s8RkDY1v1k4
12+13=____
(REMEDIAL CLASS)
10+8=_____
9+11=____
19+6=____
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities
nangangailangan ng iba pang for remediation for remediation for remediation for remediation for remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mga mag-aaral na ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
magpapatuloy sa remediation remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Approved by:


MARILOU B. CREDO MARIA MADONNA C. RAMOS LOURDILYN P. GLORIOSO,
EdD
Class Adviser MASTER TEACHER 1 PRINCIPAL
SAN LUCAS I ELEMENTARY
GRADE 1- MARIGOLD Grade Level: I
School: SCHOOL
DAILY LESSON LOG Teacher: MARILOU B. CREDO Learning Area: ESP
School Year 2023-2024
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2022 Quarter: 2nd QUARTER (WEEK 2)

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng may paggalang at
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan ng nakararam

B. PAMANTAYAN SA Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon
PAGGANAP
Nakapagpapakita ng pagmamahal at paggalang sa mga magulang
C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan
PAGKATUTO

II. NILALAMAN Pagpapakita ng Pagmamahal at Paggalang sa Pamilya

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang SLM p. 6-7 SLM p. 8-11 SLM p. 12-13
Pang-Mag-aaral
SLM p. 14-15 SLM p. 16-17
3. Mga pahina sa Teksbuk p. 66- 73 p. 66- 73 p. 66- 73 p. 66- 73 p. 66- 73
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Larawan, ppt
panturo
III.
Title of the Activity: Prayer before class and Magalang or Bow Greetings (Maka Diyos at Makatao)
Suggested Activity Before the teacher starts her class, the teacher will call one learner to recite the prayer in front of the class.
A. Balik-aral at/o Sabayang pagtula Sabayang pagtula Sabayang pagtula Sabayang pagtula Sabayang pagtula
pagsisimula ng bagong aralin :Ang Po at Opo” :Ang Po at Opo” :Ang Po at Opo” :Ang Po at Opo” :Ang Po at Opo”
Sino ang may kaarawan ngayon? Paano mo ipinapakita ang Bukod sa mga magulang, sino Ano ang mga paraan ng
(Asher’s birthday) bpagmamhal sa iyong magulang o po ang mga dapat igalang paggalang?
Awitan ng maligayang bati pamilya?
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin Bakit ito ay mahalaga?
Sino ang pupunta sa birthday Ano ang sinasabi mo upang
celebration ni Asher ? maiapadama ang iyong
pagmamahal?
Ano ang makikita sa isang Sinasabi nyo ba ang salitang “I Ano-ano ang mga salitang
C. Pag-uugnay ng mga
selebrasyon ng kaarawan? love you”? nagpapakita ng kakayahan sa
halimbawa sa bagong aralin
paggalang sa pamilya?
D. Pagtalakay ng bagong Pakikinig Basahin ang kwento Pangkatang gawain Pangkatang gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng Pakinggan ang kwento “Kaarawan “I Love You ‘Nay, I Love You Txtbook pagw 68 Txtbook p. 68-69 Ipakita ang paggalang sa sa
bagong kasanayan #1 ni Amie” p. 9 ‘Tay”Txtbook p. 65-66 iba’t-ibang pamamaraan
Sagutan ang gawain sa pagkatuto Sagutin ang sumusunod na mga Talakayan sa kinalabasan ng Talakayon ang kasagutan ng Ano-ano ang mga gawain na
bilang 2, p. 10 mula sa tanong: gawain bawat pangkat kaya mo pang gawin sa araw-
napakinngang kwento. 1.Bakit si Ruth ang napiling bigyan araw?
ng parangal?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng 2.Kung ikaw si Ruth, Ano ang
bagong kasanayan #2 mararamdaman mo na ikaw ay
napiling modelong bata.

Bakit inialay ni Ruth ang medalya


sa kaniyang mga magulang?
Sa mga larawang hindi Gusto mong ibigay sa iyong mga
F. Paglinang sa kabihasnan Nais mo bang maging batang
nagpapakita ng pagmamahal st magulang o gusto mong gawin
(Tungo sa Formative katulad ni Amie?
paggalang, ano ang dapat na upang makipakita ang iyong
Assessment) An ang mga dapat mong gawin?
gain? pagmamahal sa magulang.
Sa inyong tahanan, gumagamit ba Kailan dapat ginagamit ang mga Kung nais mong kumain, ano
kayo ng magagalang na magagalang na salita? ang dapat mong sabihin kay Ano ang kahalagahan ng Sa anong pamamaraan pa natin
G. Paglalapat ng aralin sa
pananalita? nanay o tatay? )resart) pagpapkita ng paggalang at maipapakita nag paggalang at
pang-araw-araw na buhay
pagmamahal sa mga nakatatanda? pagmamahal sa kasapi ng ating
pamilya at ibang nakatatanda?
Paano maipapakita ang Ano ang kahalagahan ng Paano maipapakita ang Paano maipapakita ang Paano maipapakita ang
H. Paglalahat ng aralin pagmamahal at paggalang sa paggalang? pagmamahal at paggalang sa pagmamahal at paggalang sa pagmamahal at paggalang sa
pamilya? pamilya? pamilya? pamilya?
Gumuhit ng smiley face kung Gawain sa pagkatuto bilang 3, p. Gawain sa Pagkatuto bilang 7, Pagtataya Gawain sa pagkatuto bilang, p.
wasto ang pangungusap at sad face 11 p. 16 Txtbook p.13 17
kung hindi.
_____ 1. Kakausapin si nanay
I. Pagtataya ng aralin habang may kausap na matanda.
_____ 2. Susunod sa ipinaguutos
ng nanay.
_____ 3. Magdadabog kung
uutusan.
J.Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya above above above above above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for
gawain para sa remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mga mag-aaral na ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
naka-unawa sa aralin lesson lesson the lesson the lesson the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked and Approved by:

MARILOU B. CREDO MARIA MADONNA C. RAMOS LOURDILYN P. GLORIOSO, EdD


Class Adviser MASTER TEACHER 1 PRINCIPAL
GRADE 1- MARIGOLD SAN LUCAS 1 ELEMENTARY
DAILY LESSON LOG School: SCHOOL Grade Level: I
School Year 2023-2024 Teacher: MARILOU B. CREDO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2023 Quarter: 2nd QUARTER (WEEK 2)

LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. PAMANTAYANG Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PANGNILALAMAN
Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP malikhaing pamamaraan

C. MGA KASANAYAN *Nailalarawan ang sariling pamilya batay sa:


SA PAGKATUTO (Isulat (a) komposisyon (b) kaugalian
ang code ng bawat at paniniwala ( c ) pinagmulan at (d) tungkulin at karapatan ng bawat kasapi
kasanayan)
I. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
G. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng SLM p. 12-13 SLM p. 14-15
Guro
SLM p. 115-16 SLM p. 15-16
2. Mga pahina sa SLM p. 12-13
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk AP textbook p. 74-77 AP textbook p. 74 AP textbook p. 74
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
H. Iba pang Kagamitang Larawan, ppt Larawan, ppt Larawan, ppt
panturo
Kayo ba ng iyong pamilya ay mga
kaugaliang isinasagawa o
A. Balik-aral at/o Balikan at basahin,t ang Tula Paano mo ginagampanan ang
tradisyon? Bakit kailangan maghanapbuhay ng Ano ang iyong tungkuling
pagsisimula ng bagong na “Pamilya” ni Julyhet iyong tungkulin bilang isang
Halimbawa ay sama-samang tatay o nanay? ginagampanan?
aralin Roque, slm p 6 anak? kuya/ate?
nagsisimba tuwing Sabado o araw
ng Linggo.
Sino-sino ang may malaking Talakayin ang takdang aralin (GPB Malayang pagbabahagi ng mga bata
B. Paghahabi sa layunin
pamilya? Maliiit na pamilya? 3, p.14) sa gawain ng kanilang mga
ng aralin
magulang
Sino-sino ang bumubuo ng Ano ang mga gawain n sama- Ikaw ba na isang bunso / panganay
C. Pag-uugnay ng mga isang pamilya? samang isinasagawa ng inyong na anak, anbo ang iyong
Muling basahin ang ang tula
halimbawa sa bagong Bukod kay nanay, tatay at mga pamilya? ginagampanan?
“Ulirang Pamilya”
aralin kapatid, Sino pa ang kasapi ng Malayang talakayan sa mga sagot
sariling pamilya? ng mga bata
D. Pagtalakay ng bagong Ipakita ang larawan ng mga Isagawa ang gawain sa pagkatuto Pakinggan at unawain ang tula Ang bawat kasapi ng pamilya ay Ano ang tungkuling
konsepto at paglalahad ng miyembro ng pamilya. bilang 4, p.14 “Ulirang Pamilya” may kani-kaniyang tungkuling ginagampanan ng tatay?
bagong kasanayan #1 Tukuyin ang bawat isa. Textbook p. 74 ginagampanan. nanay?
Ano-ano kaya ang tungkulin
ng bawat isa?
Ang bawat kasapi ng pamilya Ang ama ang nagtataguyod sa
ay may kani-kaniyang pamilya.
tungkuilin at karapatan. Ang ina ay kaagapay ng ama sa
Talakayin ang kaisipan sa pamilya. Siya ang nangangasiwa
SLM p.13 sa mga pangangailanagn ng ate?
E. Pagtalakay ng bagong Ayon sa tula, ano-ano ang mga pamilya. kuya?
Talakayin ang kasagutan ng mga
konsepto at paglalahad ng gagwain nina tatay at nanay? Ate at Ang mga anak ay katulong ng mga Bunso?
bata sa gawain
bagong kasanayan #2 kuya? At bunso? magulang sa mga gawaing bahay.
Pananagutan ng mga magulang ang
mahusay na pag-aaral ng mga
anak.

F. Paglinang sa Isagawa ang gawain sa pagkatuto Isagawa ang gawain


Punan ang mga patlang upang
kabihasnan Gawain sa Pagkatuto bilang 1, bilang 5, p.15 “Sagot mo, dikit ko”p. 77 Isagawa muli ang gawain
makabuo ng makabuluhang
(Tungo sa Formative p. 12-13 (1-5) “Sagot mo, dikit ko”p. 77
pangungusap. SLM p. 16
Assessment)
Ikaw bilang isang anak, ano Ano ang mahalagang gawain ng Anong katangian ng pamilya na TITLE OF ACTIVITY: KS1
ang tungkuling iyong inyong pamilya sa loob ng isang inyong natutunan sa tula? Balitaan Ano ang ginagawa ng mag-
G. Paglalapat ng aralin sa ginagampanan? lingo? Panonood ng Balita sa naganap na anak upang matugunan ang
pang-araw-araw na buhay “Linggo ng Pamilyang Pilipino”
https://www.youtube.com/watch?v=0tjZq8_Q-G0
kani-kanilang tungkulin

Sino-sino ang kasapi ng isang Ang bawat kasapi ng pamilya ay Ang bawat kasapi ng pamilya ay
Ang bawat kasapi ng pamilya
pamilya? may kani-kaniyang tungkuling may kani-kaniyang tungkuling Ang bawat kasapi ng pamilya ay
ay may kani-kaniyang
Ano-ano ang tungkulin at ginagampanan ginagampanan may kani-kaniyang tungkuling
tungkuling ginagampanan
H. Paglalahat ng aralin Karapatan ng bawat kasapi ng Ang ama ang haligi ng tahanan ginagampanan upang maging
upang maging maayos ang
pamilya? Ang ina ang ilaw ng tahanan maayos ang kanilang pamumuhay.
kanilang pamumuhay.
Ang mga anak ay katulong ng
magul;ang sa mga gawain sa bahay
Kilalanin kung wasto ang pahayag o hindi wasto Piliin ang titik tamang sagot.
Gawain sa pagkatuto bilang 2, Isulat ang M kung TAMA at M ___1. Ang bawat kasapi ng mag-anak ay may kani-kaniyang 1. Ang nagsisilbing haligi ng tahanan at
p.13 kung MALI tungkulin. nagtatrabaho para sa pamilya.
___ 2. Ang bata sa unang baiting ay wala pang kayang a. nanay
GPB 6, SLM p. 15 gawin sa loob ng tahanan. b. tatay
___ 3. Ang sanggol ay nagpapasaya sa pamilya kahit wala c. bunso
pang nagagawa sa tahanan. 2. Ang kaaagapay ni nanay sa pagsasaayos ng
tahanan tulad ng paglilinis ng bahay at gawain sa
Suriin ang larawan (Textbook p. 79)
kusina.
I. Pagtataya ng aralin Lagyan ng araw kung nagsasaad ng miyembro ng pamilya
a. ate
na gumagampan sa tungkulin at buwan kung hindi
b. kuya
c. bunso
3. Bagamat wala pang alam sa gawaing bahay ay
nagpapasaya sa pamilya.
a. ate
b. kuya
c. bunso

J.Karagdagang gawain para sa takdang-


Gawain sa pagkatuto bilang 3, p.14
aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional
nangangailangan ng iba pang gawain activities for remediation for remediation remediation for remediation activities for remediation
para sa remediation

___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
C. Nakatulong ba ang remedial? ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin

___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
D. Bilang ng mga mag-aaral na remediation remediation remediation remediation remediation
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa


pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Approved by:


MARILOU B. CREDO MARIA MADONNA C. RAMOS LOURDILYN P. GLORIOSO, EdD
Class Adviser MASTER TEACHER 1 PRINCIPAL
GRADE 1- MARIGOLD School: SAN LUCAS 1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I
DAILY LESSON LOG Teacher: MARILOU B. CREDO Learning Area: MAPEH
School Year 2023-2024 2nd QUARTER (WEEK
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2023 Quarter: 1)
LAYUNIN LUNES - MUSIC MARTES - MUSIC MIYERKULES - ARTS HUWEBES -PE BIYERNES - HEALTH
The learners demonstrates The learner The learner demonstrates The learner demonstrates understanding
basic demonstrates understanding of colors understanding of space awareness in of the proper
understanding and shapes, and the principles of preparation for participation in ways of taking care of one’s health
A. PAMANTAYANG
of pitch and harmony, rhythm and balance physical activities
PANGNILALAMAN
simple melodic through painting
patterns

The learner responds accurately to high and low tones The learner creates a harmonious design The learner performs movement The learner practices good health habits
B. PAMANTAYAN SA through body movements, singing, and of natural and man-made objects to skills in a given space with and
PAGGANAP playing other sources of sounds express ideas using colors and shapes, coordination hygiene daily
and harmony
C. MGA KASANAYAN Identifies the pitch of a tone as high or low Identifies colors, both in natural and Moves within a group without Identifies proper behavior during
SA PAGKATUTO Sings simple melodic patterns ( so –mi, mi –so, mi – re man-made objects, seen in the bumping or falling using locomotors mealtime
(Isulat ang code ng bawat do) surrounding skills
kasanayan)
II. NILALAMAN Payak na Hulwaranf Paghimig Payak na Hulwaranf Paghimig Kulay Kilos Lokomotor Kagandahang-asal Habang Kumakain
I. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
MELC p.243 MELC p.243 MELC p. 274 MELC p. 314 MELC p. 240
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Pivot 4A Learners Material Pivot 4A Learners Material pp.6-10 Pivot 4A Learners Material pp.6-16 Pivot 4A Learners Material pp.6-16
aaral pp.14-22 Pivot 4A Learners Material pp.14-22
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
J. Iba pang
Kagamitang Video Lesson Video Lesson Video Lesson Video Lesson Video Lesson
panturo
Magpakita ng larawan. Ang pagkain nang sabay-sabay ay
Panuto: Tukuyin ang kulay na
A. Balik-aral at/o Magbalik-aral sa mga larawan, mahalaga lalo na sa isang bátang katulad
ipinapakita sa larawan at
pagsisimula ng bagong tukuyin kung ito ay mataas o Umawit ng "Rain,raing,go away" mo. Ito ay higit na nakatutulong upang
Lagyan ng tsek (√) ang bilog na may
aralin mababang tunog. lalo pang pagtibayin ang pagsasama ng
tamang parehong kulay.
isang pamilya.
Magpakita ng larawan ng ulan. Awitin naman ito Panuto: Tukuyin ang kulay na Magkaroon ng malayang talakayan Tingnan ang larawan
gamit ang so-fa silaba na So-Mi. Kung ipinapakita sa larawan at tungkol sa larawan.
paano binigkas o Lagyan ng tsek (√) ang bilog na may
B. Paghahabi sa
inawit ang mga titik sa “Rain Rain Go tamang parehong kulay.
layunin ng aralin
Away” ay
gayundin ang tono at pagbigkas ng So –
Mi.
C. Pag-uugnay ng mga Magkaroon ng maikling talakayan. Ano ang iyong naramdaman habang Ngayon ay matututunan mo na makilalang Ano ang kilos o galaw na ginagawa ng Saang bahagi ng tahanan kayo kumakain?
umaawit? mga kulay ng bagay na katulad ng nasa mga bata? Mula sa larawang iyong nakita, ilan ang
paligid miyembro ng pamilya sa larawan? Maiisa-isa
kalikasan o natural at gawa ng tao. mo ba ito?
Napakahalaga nitong pag-aralan dahil kaya
makikilala mo ang iba't ibang kulay na
halimbawa sa bagong
makikita sa iyong kapaligiran na nagbibigay
aralin
ng kagandahan makulay at buhay ng mga
bagay. Ang
Nakakatulong din ang pagkilala sa mga kulay
pagbutihin ang iyong mga kasanayan sa
pagguhiT.ang mga kulay
Umawit ng "Rain,rain,Go away" Umawit ng "Are you sleeping Brother John" Makikilala mo ang mga kulay ng aming mga Ang mga kilos tulad ng paglakad, Ang miyembro ng pamilya ay ang tatay,
bagay kapaligiran. Ito ay nasa ating kalikasan pagtakbo, at pagtalon ay mga kilos na nanay, ate at kuya.
D. Pagtalakay ng bagong
o natural at gawa ng tao na mga kulay. palagi nating isinasagawa.
konsepto at paglalahad ng
Pagmasdan ang asal nila habang kumakain.
bagong kasanayan #1
Ating munang kilalanin ang kulay ng
kalikasan o natural at gawa ng tao. Maayos ba ang mga ito?
Awitin ito ng 3 beses hanggang sa Awitin ito ng 3 beses hanggang sa mahasa Kulay ng kalikasan o natural Ilahad sa klase ang mga halimbawa ng Ano-ano ang mga dapat tandaan habang
mahasa ang mga bata. ang mga bata. Kilos Lokomotor. kumakain?
Halimbawa: Mga Dapat Tandaan Habang Kumakain
dahon ng halaman 1. Maghugas ng kamay bago kumain.
E. Pagtalakay ng bagong prutas gulay
konsepto at paglalahad ng at mga usaping pangkapaligiran.
bagong kasanayan #2
Makikilala din natin ang mga kulay.
Itanong sa mga bata kung anong kulay ang
mga nasa ibaba na kulay ng kalikasan o
natural.
Awitin naman ito Awitin naman ito Mga Gawain Mga Gawain
gamit ang so-fa silaba na So-Mi. gamit ang so-fa silaba na So-Mi. Kung
F. Paglinang sa Kung paano binigkas o paano binigkas o A. Ipagawa ang pahina 8, sa gawaing A. Ipagawa ang pahina 9, sa A. Ipagawa ang pahina 9, sa Gawaing
kabihasnan inawit ang mga titik sa “Rain Rain inawit ang mga titik sa “Are you Sleeping pagkatuto bilang 4 Gawaing pagkatuto 1 pagkatuto bilang 1.
(Tungo sa Formative Go Away” ay Brother John” ay B. Ipagawa ang pahina 8, sa gawaing B. Ipagawa ang pahina 13 sa B. Ipagawa ang pahina 10, sa
Assessment) gayundin ang tono at pagbigkas ng gayundin ang tono at pagbigkas ng So – Mi. pagkatuto bilang 5 gawaing pagkatuto 4 Gawaing pagkatuto bilang 2
So – Mi. C. Ipagawa ang pahina 9, sa C. Ipagawa ang pahina 11, Gawain
gawaing pagkatuto bilang 6 bilang 3
Ano ang iyong naramdaman habang Ano ang iyong naramdaman habang umaawit? Ano ang kilos lokomotor? Saang bahagi ng tahanan kayo kumakain?
umaawit? Ano-ano ang mga pangunahing kulay? Ano-ano ang mga dapat tandaan habang kumakain?
Pangalawang kulay? Tersiyaryong kulay? Ano-ano ang mga halimbawa ng kilos
G. Paglalapat ng aralin sa lokomotor?
pang-araw-araw na buhay
Bakit sa palagay mo mahalagang mapag-aralan ang
mga kulay?

Ang hulwarang panghimig ay binubuo Ang hulwarang panghimig ay binubuo ng so-mi, Tandaan: Tandaan: Tandaan:
ng so-mi, mi-so at mi-re-do mi-so at mi-re-do Ang mga kulay na ito ay maaring pangkatin sa Mga Dapat tandaan habang kumakain
dalawa o tatlo: Ang kilos lokomotor ay mga kilos na 1. Maghugas ng kamay bago kumain.
gumagalaw o umaalis sa isang lugar patungo sa 2. Maupo ng maayos.
1. Pangunahing kulay o primary (Yellow, ibang lugar. 3. Gumamit ng maayos na pananalita.
Blue, Red) 4. Kumuha ng pagkain na kaya mo lamang
H. Paglalahat ng aralin Ito ay maaaring gawin sa panlahat na espasyo o ubusin.
2. Pangalawang kulay o kahit saang pook na maaari mong galawan. 5. Huwag punuin ang bibig upang
secondary( Green, Orange, Violet) makanguya nang maayos.
Ang paglakad, pagtakbo, paglukso ay mga 6. Huwag ilagay ang siko sa lamesa.
3. tersiyaryong kulay o tertiary halimbawa ng kilos lokomotor.
(Blue-green, Blue-Violet, red-violet, red-orange,
yellow-orange at yellow-green)
Sumangguni sa SLM p.15 Sumangguni sa SLM p.16 Ipagawa ang pahina 14, sa Gawaing pagkatuto Ipagawa ang pahina 13, sa pagkatuto bilang 7.
I. Pagtataya ng aralin ipagawa ang pahina 7, sa gawaing 3
bilang 5
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities for
nangangailangan ng iba pang activities for remediation for remediation remediation for remediation remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mga mag- ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
aaral na naka-unawa sa aralin lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy sa remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked and Approved by:

MARILOU B. CREDO MARIA MADONNA C. RAMOS LOURDILYN P. GLORIOSO, EdD


Class Adviser MASTER TEACHER 1 PRINCIPAL

You might also like