Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

BAITANG 1 Paaralan PANSINAO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas 1

DAILY LESSON LOG Guro ROSE ANNE T. LAVIDES Asignatura Math, ESP, MTB-MLE, Araling Panlipunan, MAPEH
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Nov. 7, 2022 Markahan Ikalawang Markahan
Tala sa Pagtuturo)

Math ESP MTB-MLE Araling Panlipunan MAPEH


I. LAYUNIN
demonstrates understanding of Naipapamalas ang Pagmamahal sa The learner… Ang mag-aaral ay… The learner…
whole numbers up to 100, Bawat Miyembro ng Pamilya demonstrates awareness naipamamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa demonstrates
A. Pamantayang ordinal numbers up to 10th, of language grammar and sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging understanding of the
Pangnilalaman money up to PhP100 and usage when speaking ginagampanan ng bawat isa proper ways of taking
fractions ½ and 1/4. and/or writing. care of one’s health

is able to recognize, Naisasagawa nang may The learner… Ang mag-aaral ay… The learner…
represent, and order whole pagmamahal atpagmamalasakit speaks and/or writes
B. Pamantayan sa numbers up to ang anumang kilos at gawain na buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento
correctly for different practices good health
Pagganap 100 and money up to PhP100 in magpapasaya at magpapatibay sa ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng
ugnayan ng mga kasapi ng purposes using the habits and
various forms and contexts. bawat
pamilya basic grammar of the kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
hygiene daily
language.
recognizes and compares Nakapagpapakita ng pagmamahal MT1VCD- AP1PAM-IIa-1 H1PH-IIa-b1
coins and bills up to PhP100 at paggalang sa mga magulang IIa-e-1.1 Use vocabulary Nauunawaan ang konsepto ng pamilya batay sa identifies proper
and their notations. EsP1P- IIa-b – 1 referring to: - People bumubuo nito (ie. two-parent family, singleparent behavior during
C. Mga Kasanayan sa M1NS-Ij-19.1 (Self, family, extended family) mealtime
Pagkakatuto Family,
Isulat ang code ng
Friends)
bawat kasanayan
- Animals
- Objects -
Musical
Instruments
-
Environment
II. NILALAMAN Pagkakabuklod/Pagkakaisa Gamit ng Ito, Iyan, at
(unity,Oneness) Iyon

III. KAGAMITANG
PANTURO
Gabay ng kurikulum ng K-12
A. Sanggunian
pah.10
1. Mga Pahina sa Gabay Gabay sa Pagtuturo pah. 111- TG p. 173-174 TG p. 56-59 TG p. 25
ng Guro 112

2. Mga Pahina sa LM 53-54 LM p. 56-62 LM p. 222


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
5. SLM
B. Iba Pang Kagamitang Tunay na barya ng Pilipinas Larawan ng pamilya at Mga larawang
Panturo tsart nagpapakita ng ito, iyan,
iyon
IV. PAMAMARAAN
Sagutin: Tama o Mali Ipabigay sa mga bata Sino-sino ang kasapi ng pamilya ninyo?
1. Nakakuha ng sero sa test ang ang mga pangalan ng
ate mo kaya tinukso mo siya.
2. Napagalitan ng tatay ang kuya. tauhan sa kwento: Linda,
Dinilaan mo pa siya. Lani, Lita
A. Balik-aral sa 3. Sinabihan mo ng “tanga” ang
nakaraang aralin kapatid mo nang matapon ang
at/o pagsisimula ng hawak na tinapay.
bagong aralin 4. Sinabihan mong mabaho ang
lola dahil hindi siya naliligo.
5. Iniiwasan mong saktan ang
damdamin ng kasapi ng pamilya
mo.

Magpakita ng tunay na barya ng Awit: Little Tongue Be Careful Magpakita ng mga Ask pupils:
Pilipinas. Hayaang kilalanin ng What You Say larawan na nagsisimula -How many think they are
mga mag-aaral ang bawat sa Ll: lobo, laso, lapis, healthy?
barya. labi, lata, lola, lolo,lima -What do you do to be
B. Paghahabi sa layunin
healthy?
ng aralin
Itanong kung anong
tunog nagsisimula ang
mga salita o larawan.
Sasabihin ng guro ang
tunog at susunod ang
mga bata.
Ginagamit natin ang mga barya Iparinig ang maikling kwento: Pahanapin ang mga bata
kapag tayo ay bumibili. Alin dito Laging magkasabay sa pagpasok ng mga bagay na
si Mara at ang pinsan niyang si
ang madalas mong ipambili. Clara. Mahirap lamang si Clara nagsisimula sa tunog na
kaya nakatira ito sa kanila. Hindi Yy. Ipasabi sa mga bata
siya makapagdala ng baon para sa kung anong tunog ng Yy.
rises. Isang araw, ayaw niyang Ipakita sa mga bata ang
tanggapin ang ipinipilit ni Mara na
C. Pag-uugnay ng mga hatian siya ng kanyang baon. mga titik na Ll at ibigay
halimbawa sa “Sige na, tanggapin mo na ang ang tunog nito. Basahin
bagong aralin tinapay na ito. Talagang dinala ko natin nang sabay-sabay
ito para sa iyo.” ang larawan. Ano ang
“Salamat sa mga inihahati mong
pagkain sa akin. Subalit ngayon unahang tunog ng mga
ay huwag mo na akong hatian. salita.
Busog pa ako,” ang pagtanggi ni
Clara.

Hayaaang ilabas ng mga bata Mabait bang bata si Mara? Bakit Ilahad ang paggamit ng Ipasuri ang larawan sa pahina 60 ng Kagamitan ng Tell the pupils
ang kanilang mga barya. mo nasabi? mga pantukoy na ito, Mag-aaral na nagpapakita ng mga lugar na To look at the pictures on
Hayaang pagmasdan nilang Bakit kaya noong araw na yaon ay iyan, at iyon. pinasyalan ng pamilya ni Bing. Sabihin sa mga mag- page 222. Point to one
manuti ang hitsura ng bawat ayaw tanggapin ni Clara ang aaral ang mga sumusunod: picture at a time.
ibinibigay ni Mara?
barya.
Sino sa dalawa ang dapat mong Ito ay isang halimbawa ng bar graph. Ipinapakita
D. Pagtalakay ng gayahin o tularan? Bakit?
nito ang bilang ng oras o tagal na inilagi ng pamilya
bagong konsepto at
paglalahad ng ni Bing sa bawat lugar na kanilang pinasyalan. Ang
bagong kasanayan bar graph ay isang uri ng graph na gumagamit ng
#1
mga bar upang ipakita ang bilang o dami ng
isang bagay.

E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang kulay at hitsura Nakita mo na tinutukso at Hayaang mga bata Ipaliwanag sa mga mga-aaral kung paano ginagamit
konsepto at ng bawat barya. pinagtatawanan ng mga kaklase naman ang magbigay ng ang bar graph. Sa paggamit ng bar graph, -What is this boy/girl doing
paglalahad ng mo ang isang batang pilay. Ano pangungusap gamit ang mahalagang tingnan muna ang pamagat nito upang to be healthy?
bagong kasanayan ang gagawin mo? ito, iyan, iyon. malaman kung ano ang ipinapakita ng graph
#2 Let us learn more about
how to become healthy.
F. Paglinang sa Hayaang sagutin nila ang Ipasadula ang usapan nina Mara at Pumalakpak ng isa kung Answer Exercise B on
kabihasnan Activity sheet sa pahina 111 ng Clara. ito, dalawa kung iyan, page 222-223 of Learner’s
Kagamitan ng Mag-aaral. tatlo kung iyon. Material.
1. Larawan ng
batang may
hawak na bola.
2. Larawan ng
batang
nakatingn sa
ibon na lumilipad
3. Larawan ng
batang itinuturo
(Tungo sa Formative ang lapis na
Assessment)
hawak ng
kanyang
kaibigan
4. Larawnn ng bata
na nakatingin sa
puno na malayo
sa kanya
Larawan ng bata na
nakatingin sa puno na
malayo sa kanya

Magoakita ng barya at hayaang Paano mo maiiwasan na makasakit


kilalanin ang mga ito ng mga ng damdamin ng iyong kaanak?
G. Pag-uugnay sa pang mag-aaral.
araw-araw na
buhay

H. Paglalahat ng Aralin Anog barya ang may butas sa Tandaan: Kailan ginagamit ang ito? TANDAAN Proper ways of taking care
gitna? Ang dila ay hindi tabak Iyon? Iyan? Ikaw ay bahagi ng isang pamilya. of our health are:
Ito ay kulay silver na may Subalit nakakasugat May iba‘t ibang kasaping bumubuo sa iyong pamilya. -proper washing of the
nakasulat na 1. Kaya dapat na maingat May pamilyang marami ang kasapi. May pamilya ring hands and feet
Ng sa damdami’y di maitarak. kaunti ang kasapi.
Ito ay kulay silver na may ginto -covering cough and
Salitang nasabi na natin
sa gitna at may nakasulat na Hindi na pwedeng bawiin
sneeze
10. Lalo at masakit ang dating -wearing clean clothes
Dulot ay problema sa atin. -having enough rest and
sleep
-protecting oneself from
the sun’s harmful effects
-having good posture

Ipasagot ang Worksheet 2 sa Lagyan ng / kung wastong gawi at Bilugan ang wastong Sagutin. Have the pupils answer
1. Ano ang pamagat ng graph?
pahina 112 ng Kagamitan ng X kung hindi. pantukoy. Exercise C on page 224 of
Isa-isahin ang mga lugar na pinuntahan ng mag-anak.
Mag-aaral. ___1. Laging pinipintasan ni Ben 1. Larawan ng Learner’s Material
ang mga gawa ng ate niya. batang may
___2. Nag-iingat si Charo sa
hawak ng papel
pagsasalita dahil ayaw niyang
masaktan ang damdamin ng
Ito iyan
sinuman. iyon
___3. Pinagtatawanan ni Loida 2. Larawan ng 2
pag nagkakamali ang pinsan niya. batang ang
___4. Laging tinutukso ni Ana isang bata ay
ang kapatid na payat at sakitin. nakaturo sa
___5. Magagandang salita lamang mesa na malapit
ang sinasabi ni Beth para hindi sa kanila
siya makasakit ng damdamin Ito iyan
I. Pagtataya ng Aralin
iyon
3. Larawan ng
bata na nakaturo
sa eroplano na
nasa
himpapawid
Ito iyan
iyon
4. Larawan ng
bata na nakaturo
sa saranggola
na lumilipad
Ito iyan
iyon
Larawan ng bata na may
hawak na lobo
J. Karagdagang gawain Magdala ng play money. Bigyan ang bawat mag-aaral ng papel na hugis
para sa takdang parisukat na may sukat na 2‖ x 2―. Tiyakin na ang
aralin at
remediation bilang nito at kasindami ng mga taong nakatira sa
bahay na inuuwian ng bata. Sa tulong ng kanilang
magulang o tagapag-alaga, ipasulat sa bawat
parisukat ang pangalan ng mga kasapi ng kanilang
pamilya. Ipadala ang mga ito sa klase sa susunod na
pagkikita.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral
na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that Strategies used that work well: Strategies used that work
istratehiyang ___ Group collaboration ___ Group collaboration work well: ___ Group collaboration well:
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Group collaboration ___ Games ___ Group collaboration
nakatulong ng ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games
lubos? Paano ito ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Solving ___ Answering preliminary ___ Solving
nakatulong? activities/exercises activities/exercises Puzzles/Jigsaw activities/exercises Puzzles/Jigsaw
___ Carousel ___ Carousel ___ Answering ___ Carousel ___ Answering
___ Diads ___ Diads preliminary ___ Diads preliminary
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) activities/exercises ___ Think-Pair-Share (TPS) activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Carousel ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Carousel
Poems/Stories Poems/Stories ___ Diads Poems/Stories ___ Diads
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Think-Pair-Share ___ Differentiated Instruction ___ Think-Pair-Share
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama (TPS) ___ Role Playing/Drama (TPS)
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Rereading of ___ Discovery Method ___ Rereading of
___ Lecture Method ___ Lecture Method Paragraphs/ ___ Lecture Method Paragraphs/
Why? Why? Poems/Stories Why? Poems/Stories
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Differentiated ___ Complete IMs ___ Differentiated
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials Instruction ___ Availability of Materials Instruction
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Role Playing/Drama ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method Why?
Why? ___ Complete IMs
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Complete IMs ___ Availability of
___ Group member’s Cooperation in
Cooperation in in ___ Availability of Materials
doing their tasks
doing their tasks doing their tasks Materials ___ Pupils’ eagerness to
___ Pupils’ eagerness to learn
learn ___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
__ Bullying among pupils
__ Pupils’
__ Bullying among pupils behavior/attitude
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ __ Colorful IMs
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
behavior/attitude __ Unavailable
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Colorful IMs Technology
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
__ Unavailable Equipment (AVR/LCD)
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
Technology __ Science/ Computer/
F. Anong suliranin ang __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Equipment (AVR/LCD) Internet Lab
aking nararanasan Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Science/ Computer/ __ Additional Clerical
na nasulusyunan sa __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Internet Lab works
tulong ng punong Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Additional Clerical Planned Innovations:
guro at superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
works __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
Planned Innovations: __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality
__ Localized Videos views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as
__ Making big books __ Recycling of plastics to
used as Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials
from be used as Instructional
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
views of the locality Materials
__ local poetical
composition
G. Anong kagamitang The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have The lesson have successfully delivered due to: The lesson have
panturo ang aking delivered due to: delivered due to: successfully delivered ___ pupils’ eagerness to learn successfully delivered due
nadibuho na nais ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn due to: ___ complete/varied IMs to:
kong ibahagi sa ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness to ___ uncomplicated lesson ___ pupils’ eagerness to
kapwa ko guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson learn ___ worksheets learn
___ worksheets ___ worksheets ___ complete/varied IMs ___ varied activity sheets ___ complete/varied IMs
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ uncomplicated Strategies used that work well: ___ uncomplicated lesson
Strategies used that work well: Strategies used that work well: lesson ___ Group collaboration ___ worksheets
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ worksheets ___ Games ___ varied activity sheets
___ Games ___ Games ___ varied activity sheets ___ Solving Puzzles/Jigsaw Strategies used that work
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw Strategies used that ___ Answering preliminary well:
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary work well: activities/exercises ___ Group collaboration
activities/exercises activities/exercises ___ Group collaboration ___ Carousel ___ Games
___ Games
___ Solving
___ Solving
Puzzles/Jigsaw
Puzzles/Jigsaw
___ Answering
___ Answering
preliminary
preliminary
activities/exercises
activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share
___ Think-Pair-Share
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ (TPS)
(TPS)
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Rereading of
___ Rereading of
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Paragraphs/
Paragraphs/
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Poems/Stories
Poems/Stories
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Differentiated
___ Differentiated
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method Instruction
Instruction
Why? Why? Why? ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Discovery Method
___ Discovery Method
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Lecture Method
___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn Why?
Why?
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Complete IMs
___ Complete IMs
Cooperation in in ___ Availability of
___ Availability of
doing their tasks doing their tasks Materials
Materials
___ Pupils’ eagerness to
___ Pupils’ eagerness to
learn
learn
___ Group member’s
___ Group member’s
Cooperation in
Cooperation in
doing their tasks
doing their tasks

You might also like