Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Semi-detailed Lesson Plan In Araling Panlipunan 3

I. Layunin
Sa loob ng 40-minuto na aralin ang mag-aaral ay inaasahan na
a. Nalalaman ang kahulugan ng kultura,
b. natutukoy ang mga uri ng kultura, at
c. nasasabi ang mga kulturang materyal at ‘di-materyal na mayroon sa
kinabibilangang rehiyon at lalawigan.
AP3PKR –Illa-1
II. Nilalaman
Paksa: Ang Materyal at ‘Di-Materyal na Kultura
Sanggunian: Curriculum guide
larawan ng ice cream - Search Images (bing.com)
larawan ng paggalang - Search Images (bing.com)
Kagamitan: kagamitan ng mag-aaral, telebisyon, tsart, mga larawan, sagutang
papel
III. Pamamaraan
- Panimulang Gawain
- Pagdarasal
- Pagbati ng guro
- Pagtatala ng liban
a. Balik-aral
Itanong sa mga mag-aaral kung anu-ano ang mga aralin na pinag-aralan kahapon.
b. Pagganyak
Gawain: Mga bata ano ang masasabi niyo sa dalawang larawan na ito?

Itanong: Mga bata alam ba ninyo kung ano ang ibig sabihin ng materyal at di materyal na
bagay?
c. Paunlarin
Bigyan ang bawat bata ng mga card na may nakasulat na pangalan ng mga bagay
(Materyal at ‘Di-Materyal)

Materyal Di-Materyal
1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.

d. Pagtalakay
Anu ano ang dalawang uri ng kultura?
Ano ang ibig sabihin ng material na kultura?
Magbigay ng mga halimbawa ng material na kultura ditto sa ating rehiyon at
lalawigan.
Ano ang ibig sabihin ng ‘di-materyal na kultura?
Magbigay ng mga halimbawa ng mga ‘di-materyal na kultura.

IV. Pagtataya
Lagyan ng kung ang isinasaad ay material na kultura at naman kung ‘di-
materyal na kultura.

1. Pagdiriwang ng pista.
2. Halo-halo
3. Pinakbet
4. Mahal na araw
5. Pagdiriwang ng Pasko.
6. Ice cream
7. Banga
8. Barong Tagalog
9. Palamuti sa katawan na gawa sa kabibe.
10. Baro at saya

Inihanda ni:
JOHANA MARIE L. PUMARAS
MLSB Teacher

You might also like