Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

SANTA CRUZ INTEGRATED

PAARALAN: BAITANG: 7-10


NATIONAL HIGH SCHOOL

GURO: DANIELLE F. SERRANO ASIGNATURA: FILIPINO

DETALYADONG
PETSA NG
BANGHAY ARALIN PEBRERO 23, 2024 MARKAHAN: Ikatlo
PAGTUTURO:

Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


I. LAYUNIN
● Nasusuri ang mga inihandang awitin at
nabibigyang kasagutan ang mga katanungan
ukol rito.
● Naisasaayos at natutukoy ang mga gulo-gulong
titik ng mga salitang binibigyang pakahulugan.
● Naipapahayag ng maliwanag ang ideya at opinyon
sa pamamagitan ng pagsagot sa mga
katanungan.
● Naitatanghal ang mga aral na napulot sa akda
batay sa interes.

A. Tema Kamalayan sa Komunidad (Community Awarenes)

B. Pangalawang Tema Pandaigdigang Kapayapaan at Seguridad


(Global Peace and Security)
II.NILALAMAN “Shalom: Kwentong Kapayapaan”
(sa panulat ng Sulong CARHRIHL)
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula  Proyektong MAKABATA: Modernong Aklatan tulay sa
sa Portal ng Learning Resource Komprehensibo at Aktibong Pagbasa ng mga BATA
 Proyektong BUS
 https://www.youtube.com/watch?v=EzIZp_aAuGE
 https://www.youtube.com/watch?v=JssOw3gKp1k

B. Listahan ng Kagamitang Panturo telebisyon, ppt, gadyet, at mga pantulong na biswal


para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad
at Pakikipagpalihan
IV.PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain 1. Panalangin
2. Pagbati
3. Kaayusan
4. Pagtatala ng liban / Kumustahan
5. Pangganyak

1
Mga Gawain Bago Bumasa A. Halina’t Umawit at Matuto! Musi-Kaakbay sa
(30 minuto) Pagbasa! (Integrasyon ng Proyektong BUS)
Panuto: Suriin ang mga awiting inihanda ng guro.
Matapos ay sagutin ang mga inihandang katanungan.
Ang bawat mag-aaral ay hinihikayat na sumabay sa
awitin.

Sagutin mo naman ako!


1.Para sa iyo, ano ang ibig sabihin ng lirikong kulay man
nati’y magkaiba mundo natin ay iisa, maghawak hawak
ng kamay, isigaw nang sabay-sabay, KAPAYAPAAN!
2. Ano ang mensaheng nais ipabataid ng awitin?
3. Ano ang maaaring maidulot kung mawawala ang
kapayapaan?

B. Talas-Salitaan! (Integrasyon ng Proyektong BUS)


Panuto: Magbigay ng mga salita na maiuugnay sa
salitang “KAPAYAPAAN”. Ipaliwanag ang iyong sagot.

Kapayapaan

Mga Gawain Habang Bumabasa A. Kamag-aral Ko, Kaagapay Ko sa Pagbasa!


(45 minuto) (Integrasyon ng Proyektong MAKABATA)
Panuto: Pumili ng iyong makakapareha sa pagbasa
mula sa magkabilang pangkat. Matapos ay iskanin ang

2
“QR Code” na inihanda ng guro at magsagawa ng
dugtungang pagbasa.

B. Sagutin Niyo Naman Ako!


Panuto: Unawain at sagutin ang mga inihandang
katanungan.
1.Sinu-sino ang mga tauhan sa kwento?
2.Magbigay ng mga pangyayaring naganap sa akda na
may pagkakatulad sa lipunang kinikilusan.
3.Ano ang suliraning kinaharap ng pangunahing
tauhan?
4.Nakamit ba ng pangunahing tauhan ang katarungang
kanyang inaasam-asam? Paano niya ito nakamit?
5. Ipaliwanag ang mabuting dulot ng CARHRIHL?
6. Ilahad ang iyong pananaw sa CARHRIHL, mabuti ba o
hindi ang maidudulot nito?

C. Pagbibigay Input ng Guro: Pandaigdigang


Kapayapaan at Seguridad.

Mga Gawain Pagkatapos Bumasa A. Pili-Tanghal! (Integrasyon ng Proyektong BUS:


(45 minuto) Pluma at Talino!)

Gawain 1: Halina’t Sumulat at Umawit!


Panuto: Bumuo ng isang awitin na mayroong 3 saknong
(4 na taludtod sa bawat saknong) na naglalaman ng
mga-aral na napulot sa akda. Lapatan ito ng himig at
itanghal sa madla.

Gawain 2: Ideya Mo, Isigaw Mo!


Panuto: Bumuo ng 5 islogan na nagpapabatid ng mga
aral na napulot sa akda.

Gawain 3: SulaTanghal!
Panuto: Sumulat ng isang maikling kwento na
nagpapabatid ng mga aral na napulot sa akda. Matapos
ay iarte ito sa madla.

3
Gawain 4: Alagad ng Sining!
Panuto: Bumuo ng isang “painting” na nagpapabatid ng
mga aral na napulot sa akda.

B. Pagbuo ng Repleksyon
 Pamagat ng akda:
 Mahalagang pangyayari sa akda:
 Napulot na aral sa akda:
 Pagsasabuhay ng mga aral sa akda:
 Komento sa guro:

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

DANIELLE F. SERRANO ROLLY B. CAIDIC


Filipino Koordineytor Assistant Principal II

You might also like