Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 15

DAILY SCHOOL VILLA LEONORA ELEMENTARY SCHOOL GRADE III

AAAAAA LESSON TEACHER RODELYN B. VALVIEJA SUBJECT MAPEH


LOG DATE AND TIME MARCH 20, 2023 WEEK 6 QUARTER 3RD
DAY 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding
of the basic concepts of
dynamics in order to respond to
conducting gestures
B. Pamantayan sa Pagganap Sings songs with proper dynamics following bas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Distinguishes “loud,” “medium,” and “soft” in music
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) MU3DY-IIId-2
DYNAMICS: Malakas, Katamtaman, at Mahina
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa Ano ang dynamics?
bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Awitin ang “Tunog at Galaw ng Hayop.”
(Motivation)

C. Pag- uugnay ng mga Lagyan ng karampatang daynamiks ang pagbasa ng


halimbawa sa bagong aralin tula.
(Presentation)
Tunog at Galaw ng Hayop
Fely A. Batiloy
(mahina)
Ako ay si Kuting, kuting na malambing
Matinik sa daga, matalinong pusa
Kalusko, kuskos, kaluskos, kuskos
Pakinggan nyo ako ngayon. Meow.
(katamtaman)
Ako ay si Bantay, bantay ng ‘yong bahay
Matulin tumakbo, mabait na aso.
Aw, aw, aw, aw, aw, aw, aw, aw
Pakinggan nyo
Ako ngayon. Awooo…
(malakas)
Ako si Kalabaw, masipag, matiyaga
Pagsikat ng araw dapat nang gumalaw
Ma, ma, ma, ma, ma, ma, ma, ma
Pakinggan niyo ako ngayon. Maaa….
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ang daynamiks ay ang pagbibigay buhay sa musika.
ng bagong kasanayan No I Maipakikita natin
(Modeling) ang dynamics sa pamamagitan ng galaw ng ating
katawan. Ang bahagyang
paggalaw ay maihahalintulad sa mahinang tunog at
malakas na tunog kapag
malaking paggalaw. Maaari ring maiugnay ang
daynamiks sa galaw ng mga hayop.
Ang daynamiks ay ang lakas at hina ng tunog sa
musika.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad 1. Aling bahagi ng awitin ang inaawit ng may mahinang
ng bagong kasanayan No. 2. daynamiks?
( Guided Practice) 2. Aling bahagi naman ang inaawit ng malakas?
3. Paano nakaapekto sa isang awitin ang pagkakaroon
ng iba’t-ibang daynamiks?
F. Paglilinang sa Kabihasan Awitin ang “Farewell Song” gamit ang tamang
(Tungo sa Formative Assessment daynamiks.
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Awitin ang “Pilipinas Kong Mahal” na may angkop na
(Application/Valuing) daynamiks. Ipakita ang
paghina at paglakas ng pag-awit sa pamamagitan ng
senyas na titik na nasa kaliwang bahagi.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dynamics?


(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama kung wasto ang kaisipang
ipinahahayag sa bawat bilang at Mali naman kung
hindi.
__________1. Ang daynamiks ay isa sa madamdaming
sangkap ng musika.
__________2. Mahina at malakas lamang ang uri ng
daynamiks.
__________3. Ang hina at lakas ng tunog ay tinatawag
na daynamiks.
__________4. Maaaring maiugnay ang daynamiks sa
galaw ng tao, hayop, at
kalikasan.
__________5. Hindi lahat ng awitin ay mayroong
daynamiks.
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

RODELYN B. VALVIEJA IRINE U. VILLANUEVA

Adviser Principal I
DAILY SCHOOL VILLA LEONORA ELEMENTARY SCHOOL GRADE III
AAAAAA LESSON TEACHER RODELYN B. VALVIEJA SUBJECT MAPEH
LOG DATE AND TIME MARCH 21, 2023 WEEK 6 QUARTER 3RD
DAY 2

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of shapes, colors and
principle repetition and emphasis
through printmaking (stencils)
B. Pamantayan sa Pagganap Exhibits basic skills in making a design for a print and
producing several clean copies of the prints
Manipulates a stencil with an adequate skill to
produce a clean print for a message,
slogan or logo for a Tshirt,
poster bag
Produces at least 3 good copies of print using
complementary
colors and contrasting shapes
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Stencils a paper or plastic sheets to be used for
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) multiple prints on cloth or hard paper
A3PR-IIIg
Ang Istensil
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo lapis at papel ruler
baso gunting
IV. PAMAMARAAN ARTS
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Isulat ang salitang TAMA kung ang isinasaad sa
sa bagong aralin pangungusap ay tama at MALI kung hindi.
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties) _________1. Ang islogan ay maaaring parirala o
maikling pangungusap.
_________2. Ang mga islogan at logo ay hindi
maaaring ilimbag sa t-shirt, poster,
banner, at bag.
_________3. Ang islogan ay disenyo na nagpapakita o
naglalarawan na ginagamit ang mga hugis, titik, kulay,
at mga larawan.
_________4. Ang disenyong abstract ay hindi
makatotohanan kung paguusapan
ang anyo, hugis, o kulay.
_________5. Ang isang istensil ay hindi maaring
gamitin muli para sa
reproduksyon ng marami pang disenyo.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakagawa ka na ba ng istensil? Ano ang gamit nito?
(Motivation) Paano makatutulong ang istensil sa paglikha ng
imprenta?
C. Pag- uugnay ng mga Tingnan ang mga sumusunod na larawan. Alin sa mga
halimbawa sa bagong aralin ito ang may kaugnayan sa istensil?
(Presentation)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ang lahat ng mga nasa larawan sa itaas ay bahagi ng
ng bagong kasanayan No I proseso ng imprenta gamit ang istensil.
(Modeling)
Ang istenstil ay isang manipis na bagay na may butas,
na siyang gabay sa paglikha ng mga hugis o titik sa
pamamagitan nang pagkulay sa loob ng mga butas na
ito. Kadalasan, ang istensil ay gawa sa patag at manipis
na papel, plastik, kahoy, o bakal, at may mga disenyo
ang balangkas ng butas nito.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Makatutulong sa paglikha ng istensil ang mga
ng bagong kasanayan No. 2. kagamitang matitigas at malalapad. Tulad ng ruler,
( Guided Practice) maaaring gamitin ang mga bagay na may deretso o
kurbadong balangkas. Ito ay magsisilbing gabay sa
pagguhit ng malinaw at perpektong linya na susundan
ng gunting sa paggupit.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Sundin ang mga sumusunod na hakbang upang
(Application/Valuing) makalikha ng balangkas ng mga hugis sa istensil.
Mga kailangan:
lapis at papel ruler
baso gunting

Mga hakbang:
1. Gumuhit ng hugis tatsulok sa papel gamit ang ruler.
2. Gumuhit naman ng hugis bilog sa isa pang papel
gamit ang baso.
3. Gupitin ang nabuong balangkas ng mga hugis upang
magkaroon ng butas sa loob ng papel.
4. Maaari ka ring gumawa ng iba pang hugis gamit ang
iba pang matigas na bagay bilang gabay sa
pagbabakas.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang istensil?
(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek kung ang bagay sa larawan ay isang
istensil. Lagyan naman ng ekis kung ito ay hindi
istensil.

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin


(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

RODELYN B. VALVIEJA IRINE U. VILLANUEVA

Adviser Principal I
DAILY SCHOOL VILLA LEONORA ELEMENTARY SCHOOL GRADE III
AAAAAA LESSON TEACHER RODELYN B. VALVIEJA SUBJECT MAPEH
LOG DATE AND TIME MARCH 22, 2023 WEEK 6 QUARTER 3RD
DAY 3

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding
of movement in relation to time,
force and flow
B. Pamantayan sa Pagganap Performs movements accurately
involving time, force, and flow
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Moves:
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) ⮚ at slow, slower, slowest/fast, faster, fastest pace
using light, lighter, lightest/strong, stronger, strongest
force with smoothness
PE3BM-IIIc-h-19
Ritmikong Gawain
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN P.E.
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Nakapunta ka na ba sa loob ng isang gym? Nakakita ka
sa bagong aralin na ba ng isang gymnast?
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng gymnast.
(Motivation)

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)
Sa aralin na ito ay matututuhan mo na maisagawa ang
iba’t ibang ehersisyo bilang tugon sa mga tunog gamit
ang buklod.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ang ritmikong gawain ay isang halimbawa ng mga
ng bagong kasanayan No I kilos na isinasagawa bilang tugon sa mga tunog o mga
(Modeling) kilos ng pagsayaw sa ehersisyong paraan. Maaari
tayong gumamit ng iba’t ibang bagay o gamit sa
paggawa ng isang presentasyon na may ritmikong
gawain. Maaring gumamit ng mga bagay tulad ng
bandiritas, ribbon, stick, buklod o bola. Sa
pagkakataong ito ay gagamitin natin ang buklod at
bola sa iba’t ibang ehersisyo na ating isasagawa.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)

Isa sa mga madalas na ginagamit sa isang ritmikong


gawain ay ang buklod. Ang buklod ay isang paikot o
pabilog na bagay na maaaring gawa sa metal, plastik, o
kahoy. Mas kilala ito sa tawag na hoop sa wikang
Ingles.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Unang Gawain (1 hanggang 8 na bilang at 8 hanggang
(Application/Valuing) 1 bilang)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ritmikong gawain?
(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng limang (5) bagay na maaaring gamitin sa
paggawa ng isang routine sa isang ritmikong gawain na
nabanggit sa ating aralin.
1. _____________________
2. _____________________
3. _____________________
4. _____________________
5. _____________________
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

RODELYN B. VALVIEJA IRINE U. VILLANUEVA

Adviser Principal I
DAILY SCHOOL VILLA LEONORA ELEMENTARY SCHOOL GRADE III
AAAAAA LESSON TEACHER RODELYN B. VALVIEJA SUBJECT MAPEH
LOG DATE AND TIME MARCH 22, 2023 WEEK 6 QUARTER 3RD
DAY 3

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of factor that affect the
choice of
health information and
products
B. Pamantayan sa Pagganap Demonstrates critical thinking skills as a wise
consumer
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies basic consumer rights
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) H3CH-IIIfg-7

Practices basic consumer rights


when buying
H3CH-IIIfg-8
Mga Karapatan ng isang Mamimili
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Lagyan ng tsek √ kung tama at X naman kung mali.
sa bagong aralin _____1. Bilhin ang mga pangunahing kailangan ng
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties) pamilya.
_____2. Sa panahon ng pandemya, iwasan ang
magpanic-buying.
_____3. Basahin ang nakasulat sa mga produkto kung
hangang kelan ito pwedeng kainin.
_____4. Kapag nakabili ng bagong gamit at hindi
gumana, ibenta na lang ito sa iba.
_____5. Bumili ng mga bagong produkto na
napapanood sa TV kahit ito ay hindi naman kailangan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Suriin ang mga larawan at piliin ang mga produktong
(Motivation) iyong bibilhin. Bilugan ang iyong sagot.
C. Pag- uugnay ng mga Ano-ano ang mga karapatan ng isang mamimili?
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation) Mga Karapatan ng isang Mamimili
1. Karapatan sa mga Pangunahing Pangangailangan
Tayo ay may karapatan na magkaroon sapat na
pagkain, pananamit, serbisyong pangkalususugan at
edukasyon.

2. Karapatan sa Kaligtasan
Tayo ay may karapatan na matiyak na ang mga
produktong ating bibilihin ay ligtas laban sa mga
panganib na maaring makaapekto sa ating kalusugan.
Ugaliing tingnan ang nilalaman at expiration date ng
mga produktong ating bibilihin.

3. Karapatang Pumili
Tayo ay may karapatang pumili ng produkto at
serbisyong nais nating bilihin na naaayon sa
kagustuhan at sa halagang kaya ng badyet. Matutong
magkumpara ng presyo at kalidad ng mga produktong
bibilihin.

4. Karapatan sa Patalastasan
Tayo ay may karapatan na mabigyan ng tamang
impormasyon tungkol sa produktong ating bibilihin.
May karapatan tayong mapangalagaan laban sa
mapanlinlang at hindi totoong impormasyon at
maging biktima ng mga maling gawain. Maaring
ireklamo ang anumang produkto o serbisyo na hindi
sinunod ang ipiningako nito.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Masdan ang larawan. Isulat ang letra sa patlang na
ng bagong kasanayan No I karapatan na inilalarawan.
(Modeling)

A. Karapatang pumili
B. Karapatang malaman ang impormasyon ng
produkto o serbisyo
C. Karapatan sa kaligtasan
D. Karapatan sa payak na pangangailanagn
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Nais mong bumili ng laruan. Isulat ang tatlong (3)
(Tungo sa Formative Assessment tanong bago bumili. Isulat sa speech balloon.
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Kopyahin sa papel ang graphic organizer. Isulat sa
(Application/Valuing) kahon ang mga karapatang ng isang mamimili.
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga karapatan ng isang mamimili?
(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang karapatan ng mamimili sa bawat larawan.
Isulat ang A kung ito ay Karapatan sa pangunahing
pangangailangan, B kung Karapatan sa Kaligtasan, C
kung Karapatang pumili o D kung Karapatan sa
Patalastasan. Gawin ito sa iyong sagutang papel.

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin


(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

RODELYN B. VALVIEJA IRINE U. VILLANUEVA

Adviser Principal I

You might also like