Dlp-Q3-Week 5 D1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

DAILY LESSON LOG

KWARTER 3 LINGGO IKALIMA


PETSA PEB 26, 2024 ARAW LUNES
GURO ERIKA A. GULMATICO MT IN-CHARGE GNG. FE F. SIMBAJON

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan,
kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin
ng paaralan at naisasasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasasagot sa pagsusulit
II. NILALAMAN
UNANG LAGUMANG PAGSUSULIT
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
● Sagguninan :
Test Questionnaires
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng sagutang papel
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng tanungang papel
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig ng mga panuto sa pagsusulit.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng tanungang papel sa sagutang papel
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpapasa ng tanungang papel ng maayos.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagkolekta ng mga sagutang papel
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga sagutang papel
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MOTHER-TONGUE BASED
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy at nagagamit nang wasto ang mga salitang may pandiwa batay sa kasalukuyang kilos.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakababasa ng mga pangungusap sa talata na may tamang bilis, hagod ng boses at ekspresyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasasagot sa pagsusulit
II. NILALAMAN
UNANG LAGUMANG PAGSUSULIT
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
● Sagguninan :
Test Questionnaires
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng sagutang papel
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng tanungang papel
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig ng mga panuto sa pagsusulit.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng tanungang papel sa sagutang papel
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpapasa ng tanungang papel ng maayos.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagkolekta ng mga sagutang papel
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga sagutang papel
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
FILIPINO
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-pasalitang paraan ng pagpapahayag at
Pangnilalaman nakatutugon nang naaayon.
B. Pamantayan sa Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang maipahayag at maiugnay
Pagganap ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Nakasasagot sa pagsusulit
Pagkatuto
II. NILALAMAN
UNANG LAGUMANG PAGSUSULIT
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
● Sagguninan :
Test Questionnaires
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng sagutang papel
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng tanungang papel
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig ng mga panuto sa pagsusulit.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng tanungang papel sa sagutang papel
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpapasa ng tanungang papel ng maayos.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagkolekta ng mga sagutang papel
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga sagutang papel
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MATH
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of
Pangnilalaman fractions ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa is able to recognize, represent, and compare fractions ½ and 1/4 in various forms and contexts.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakasasagot sa pagsusulit
Pagkatuto
II. NILALAMAN
UNANG LAGUMANG PAGSUSULIT
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
● Sagguninan :
Test Questionnaires
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng sagutang papel
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng tanungang papel
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig ng mga panuto sa pagsusulit.


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng tanungang papel sa sagutang papel
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpapasa ng tanungang papel ng maayos.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagkolekta ng mga sagutang papel
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga sagutang papel
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____
____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

ENGLISH
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizing telling and asking sentences.
B. Pamantayan sa Pagganap Recognizing telling and asking sentences.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasasagot sa pagsusulit
II. NILALAMAN
FIRST SUMMATIVE TEST
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
● Sagguninan :
Test Questionnaires
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng sagutang papel
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng tanungang papel
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig ng mga panuto sa pagsusulit.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng tanungang papel sa sagutang papel
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpapasa ng tanungang papel ng maayos.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagkolekta ng mga sagutang papel
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga sagutang papel
Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MAPEH
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstra tes undersanding of the basic concepts of dynamics
B. Pamantayan sa Pagganap creatively interprets with body movements the dynamic levels to enhance poetry, chants,
drama, and m usical s t o r ies
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasasagot sa pagsusulit
II. NILALAMAN
UNANG LAGUMANG PAGSUSULIT
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
● Sagguninan :
Test Questionnaires
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng sagutang papel
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng tanungang papel
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig ng mga panuto sa pagsusulit.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng tanungang papel sa sagutang papel
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpapasa ng tanungang papel ng maayos.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagkolekta ng mga sagutang papel
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga sagutang papel
Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

You might also like