Mapeh1 DLL Q1 Week 3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

GRADE 1 School Grade&Sec.

DAILY LESSON LOG Teacher Subject MAPEH (Week 3)


Date/Time Quarter 1st

Lunes (MUSIC) Martes (ARTS) Miyerkules (HEALTH) Huwebes (P.E) Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding Demonstratesunderstanding of Understands the importance of Demonstratesunderstanding Demonstratesunderstanding
of sound, silence and rhythm lines, shapes, colors and texture, good eating habits and behavior awareness of body parts in awareness of body parts in
and principles of balance, preparation for participation in preparation for participation in
proportion and variety through physical activities. physical activities.
drawing.
B. Pamantayan sa Pagganap Responds appropriately to the pulse Creates a portrait of himself and Practices healthful eating habits The learner performs with The learner performs with
of the sounds heard and performs his family which shows the daily coordination enjoyable coordination enjoyable
with accuracy the rhythmic patterns elements and principles of art by movements on body awareness movements on body
drawing. awareness
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Performs steady beat and accurate Uses different drawing tools or Tells the consequences of Creates shapes by using different Creates shapes by using
Isulat ang code ng bawat rhythm through clapping, tapping materials - pencil, crayons, piece eating less healthful foods body parts PE1BM-Ic-d-2 different body parts PE1BM-Ic-
kasanayan. chanting, walking and playing of charcoal, stick-on different H1N-Ic-d-2 d-2
musical instrumentsin response to papers, sinamay, leaves, tree
sound o in groupings of 2s o in bark, and other local materials to
groupings of 3s o in groupings of 4s create his drawing about oneself,
MU1RH-Ic-5 one’s family, home, and school,
as a means of self-expression
A1EL-Id
II. NILALAMAN Sukat ng Pulso Mga Kagamitan sa Sining(Arts) Nutrisyon Kamalayan sa Ating Katawan Kamalayan sa Ating Katawan

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC page 243 MELC page 275 MELC page 341 MELC page 314 MELC page 341
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT 4A MUSIC Learner’s PIVOT 4A PE Learner’s
PIVOT 4A HEALTH Learner’s PIVOT 4A PE Learner’s Material
Pang-mag-aaral Material pah 12-15 PIVOT 4A ARTS Learner’s Material pah 6-14
Material pah 6-14 pah 6-14
Alternative Delivery Mode Material pah 6-18 Alternative Delivery Mode
SLM- HEALTH Q1-M2 pahina 1- Alternative Delivery Mode Unang
Unang Markahan – Modyul 3 pah 1- SLM- ARTS Q1-M3 pahina 1-16 Unang Markahan – Modyul 2
16 Markahan – Modyul 2 pah 1-29
16 pah 1-29
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, Power Point Presentation,
Panturo larawan, Larawan

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ipalakpak ang kamay a kung may Anu-ano ang mga elemento ng Magbigay ng mga halimbawa ng Tayo'y Mag-ehersisyo by Teacher Anong bahagi ng katawan ang
aralin at/o pagsisimula ng tunog at itaas ang kamay kung sining (arts) atang mga uri nito? mgamasusustansiyang pagkain Cleo and Kids - YouTube maari nating gamitinupang
bagong aralin. walang tunog. at hindi masusustansiyang https://www.youtube.com/watch? makabuo ng mga hugis?
pagkain. v=AwyWxM5HyX4 Anong mga hugis ang
maaaring mabuo?

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw ay Pagkatapos mo ng aralin na ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito,
aralin inaasahan na maipangkat sa ikaw ay inaasahan na inaaasahan na nasasabi ang inaasahangmailalarawan ang inaasahangmailalarawan ang
dalawahan, tatluhan at apatan ang nakagagamit ng mga kagamitan dulot ng pagkain ng hindi bahagi ng katawan, mga kilos bahagi ng katawan, mga kilos
mga pulso sa paglikha ngsining (arts) gamit masustansiyang pagkain. atgalaw sa pamamagitan ng
atgalaw sa pamamagitan ng
lamang ang mga kagamitan kasiya-siyang aktibidad
kagayang lapis, papel, uling atbp kasiya-siyang aktibidad.
upang maiguhit ang sarili..
C. Pag-uugnay ng mga Tuklasin Tuklasin Tuklasin Tuklasin: Performance Task
halimbawa sa bagong aralin. Nasubukan mo na bang maligo sa Ang mga artists ay kailangan ng Ang mga batang tulad ninyo ay Ang bawat bahagi ng ating A. Lumikha ng sariling
ulan? mga kagamitan mas naaakit kumain katawan ay katangi tangi na may kilos para sa awiting
Narinig mo ba ang tunog ng mga para makabuo ng kanilang sining ng mga pagkain na tulad ng kanya- kanyang tungkulin na “Paa, Tuhod”. Awitin
patak ng ulan sa (arts). Marami dito ang tsitsirya, softdrinks, kendi, ginagampanan upang nakakikilos ang “Paa, Tuhod”
bubong ng inyong bahay? maaari lang mahanap sa inyong tsokolate, fries, burger, mga at nakagagawa ng iba’t ibang gamit ang nilikhang
mga tahanan. Ilan sa ulam tulad ng hotdog at gawain. Sabihin ang pangalan ng kilos. (Pangkatang
Bigkasin ang tunog ng ulan kasabay mga kagamitang ito ay: mga processed food. sumusunod na bahagi ng Gawain)
ng pagpalakpak. Lapis, krayola, uling, papel. katawan. (Ituturo ng guro ang
Tandaan na pumalakpak ng mas Narito ay ilan lamang sa mg bahagi ng katawan at ipatukoy Rubrics sa Pagsasagawa ng
malakas sa unang halimbawa ang ngalan nito.) Kilos Sukatin ang natutunan
bilang. sa pagsasagawa. Markahan
ng 1- 3 ayon sa pagsasagawa

Kailangan din nating iwasan ang


mga pagkaing mataas sa
kolesterol na maaari ring
makapagpataas ng antas ng
kolesterol ng ating dugo. Kapag
tumaas ang kolesterol ng ating
dugo, maaari tayong magkaroon
ng sakit sa puso at
hypertension. Kapag madalas
tayong kumakain ng mga
matatabang pagkain, maaari rin
itong maging dahilan ng iyong
pagtaba at mas maging dahilan
ng pagkakaroon ng sakit sa
puso.
D. Pagtalakay ng bagong Suriin Suriin Suriin Suriin
konsepto at paglalahad ng Ang Pulso ng musika ay maaring
bagong kasanayan #1 pangkatin ng dalawahan (2’s), Panuto: Sabihin ang T kung ang Sabihin ang T kung tama ang Ngayon at natutuhan mo na ang
tatluhan (3’s) o apatan (4’s). Ang larawan ay gamit sa paggawa ng pinapahayag ngpangungusap at iba’t ibang bahagi ng katawan at
malakas na pulso sa bawat pangkat sining (arts) na makikita lamang M naman kung mali. _____1. hugis, bubuo tayo ng mga hugis
ay matatagpuan sa unang kumpas. Dapat nating iwasang kumain ng
sa loob ng tahanan at M kung sa pamamagitan ng pagkilos o
junkfoods.
hindi. _____2. Ang kendi ay paggalaw ng ating katawan.
Halina’t aralin ang awiting ”Tap,
Tap, Ulan”. nakakatulong upang maging
maganda ang ating ngipin.
_____3. Ang tsokolate ay
pampalusog ng katawan.
_____4. Iwasang kumain ng
mga matatabang pagkain.
Awitin ang “Tap, Tap, Ulan”. Sa _____5. Maaari tayong
bawat linya nito, magkasakit kung hindi natin
sundan at gawin ang sumusunod na iiwasang kumain ng mga hindi
mga kilos: gaanong masusustansiyang
pagkain.
1. Pagtapik sa lamesa
2. Pagmartsa
3. Pagpalakpak

E. Pagtalakay ng bagong Pagyamanin Pagyamanin Pagyamanin: Pagyamanin:


konsepto at paglalahad ng Panuto: Kumuha ng papel, lapis at Panuto: Gumuhit ng tatlong Basahin ang bawat pahayag at
bagong kasanayan #2 Padyak sa Kanan, Padyak sa krayola at gumawa ng art tungkol hindi masustansiyang pagkain sagutin ng Tama o Mali. Isulat ang
Kaliwa sa iyong sarili na gamit ang na iiwasan mo simula ngayon. wastong sagot sa patlang.
Bigkasin ang tugma sa ibaba. lamang ang mga nabanggit na ________1. Ang bilog ay isang
kagamitan halimbawa ng hugis na maaaring
mabuo ng bahagi ng ating
katawan.
_______2. Ang mga braso ay
bahagi ng ating katawan na
maaaring makabuo ng hugis
Ngayon naman, bigkasin muli ang tatsulok.
tugma habang _______ 3. Ang kilos na di-
nagmamartsa. Tandaan na ang lokomotor ay ang paggalaw ng
padyak ng kanang paa ating katawan nang palipat-lipat.
ay ang unang kumpas. Bigyan ito _______4. Ang parisukat ay may
ng malakas na kumpas. apat na sulok na magkakapareho.
Sagutin sa sagutang papel ang mga _______ 5. Iisang hugis lamang
sumusunod na ang nabubuo ng ating bahagi ng
tanong: katawan.
1.Anong napansin mo sa galaw ng
iyong mga paa?
2. Ilang kumpas ang nababagay
dito?
3. Anong kumpas ang nababagay
sa pagbaba ng
kanang paa?
4. Anong kumpas ang para sa
kaliwang paa?
5. Anong galaw ang binibigyan ng
mas malakas na
kumpas?
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano natin matutukoy ang sukat o Ano-anong mga kagamitan sa Ano ang maaaring maging dulot Anong bahagi ng katawan ang
(Tungo sa Formative measure ng isang awit? paglikha ng sining ang napag- sa pagkain ng hindi maari nating gamitinupang
Assessment) usapan natin sa talakayan? masusustansiyang pagkain? makabuo ng mga hugis?Anong
mga hugis ang maaaring mabuo?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalagang nalalaman natin Paano natin mapapangalagaan Bakit kailangang iwasan ang Ano ang dapat gawin upang
araw-araw na buhay ang kumpas o beat ng isang awit?. ang mga kagamitan natin sa mga pagkaing hindi nagbibigay mapanatiling malakas
sining (arts)? ng sustansiya sa ating katawan? at malusog ang ating katawan?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Ang mga tunog ay maaaring Ang pagguhit ay isang anyo ng Dapat ay kumain tayo ng mga Ang mga bahagi ng ating katawan Ang mga bahagi ng ating
pangkatin ng dalawahan (2’s), sining-biswal kung masustansiyang katulad ng ulo, leeg, balikat, siko, katawan katulad ng ulo, leeg,
tatluhan (3s’) at apatan (4’s) sa saan gumagamit ang isang tao ng Pagkain tulad ng mga gulay, baywang, braso at paa ay balikat, siko, baywang, braso
pamamagitan ngpagguhit ng mas iba't ibang prutas, isda, karne at iba maaaring makabuo ng ibat’ ibang at paa ay maaaring makabuo
mahabang patayong instrumento o kagamitan sa pang pagkain na mayaman sa hugis. ng ibat’ ibang hugis.
linya o bar line. Inilalagay ang pagguhit para mag-marka protina at bitamina. ❖ Kabilang sa mga hugis ay ang ❖ Kabilang sa mga hugis ay
bilang 2, 3 o 4 sa unahan ng awit sa isang patag na medyum. Iwasan ang mga pagkain na parisukat na may apat na ang parisukat na may apat na
upang ipakita ang sukat nito. Kabilang sa mga ito lapis, sobrang matamis, maaalat magkakaparehong sulok, tatsulok magkakaparehong sulok,
krayola, piraso ng uling, patpat sa at mamantika na nagdudulot ng na may tatlong sulok, parihaba na tatsulok na may tatlong sulok,
iba’t ibang papel, masamang epekto sa may apat din na sulok subalit ang parihaba na may apat din na
sinamay, mga dahon, mga balat ating kalusugan magkabilaan lamang ang sulok subalit ang magkabilaan
ng kahoy, at iba pang Dapat ay kumain tayo ng mga magkapareho, bilog na kung saan lamang ang magkapareho,
mga lokal na materyales upang masustansiyang maihahalintulad sa isang malaking bilog na kung saan
makalikha ng guhit. Pagkain tulad ng mga gulay, buwan at walang sulok, at ang maihahalintulad sa isang
prutas, isda, karne at iba hugis-puso. malaking buwan at walang
pang pagkain na mayaman sa ❖ Ang pagkurba, pagpilipit, pag- sulok, at ang hugis-puso.
protina at bitamina. ikot, circling, swinging, raising ay ❖ Ang pagkurba, pagpilipit,
Iwasan ang mga pagkain na ilan lamang sa mga halimbawa ng pag-ikot, circling, swinging,
sobrang matamis, maaalat mga kilos na di-lokomotor. raising ay ilan lamang sa mga
at mamantika na nagdudulot ng halimbawa ng mga kilos na di-
masamang epekto sa lokomotor.
ating kalusugan
Dapat ay kumain tayo ng mga
masustansiyang Pagkain tulad
ng mga gulay, prutas, isda,
karne at iba pang pagkain na
mayaman sa protina at bitamina.
Iwasan ang mga pagkain na
sobrang matamis, maaalat at
mamantika na nagdudulot ng
masamang epekto sa ating
kalusugan.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa sagutang papel Panuto: Panuto: Panuto: Lagyan ng tsek Panuto:
ang titik ng tamang sagot. Lagyan ng tsek () ang patlang (/) ang kahon kung ito ay dulot guhit ang hugis-puso kung ang
kung TAMA ang isinasaad ng ng masustansiyang pagkain at pahayag ay wasto at hugis bituin
pangungusap at ekis () naman ekis (X) kung dulot ng hindi kung ang pahayag ay hindi wasto.
kung MALI. Isulat ang sagot sa sa masustansiyang pagkain. Isulat ang sagot sa patlang sa
iyong sagutang papel 1. makinis na balat bawat bilang.
2. bulok na ngipin
3. pagtangkad
4. mahinang katawan
5. sobrang timbang ng bata
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like