Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 6

School: JP MELENCIO MEMORIAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level/LEARNING AREA: FILIPINO 3

Teacher: ROSBEL P. SORIA Quarter 3


DAILY LESSON LOG Teaching Dates MELITA M. RAMIREZ, EdD
and Time: MARCH 18-22, 2024 (9:55-10:45) Checked Principal II

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naisasagawa ang GAD SEMINAR Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang CATCH-UP FRIDAY
Pangnilalaman mapanuring pagbasa pagbasa upang mapalawak mapanuring pagbasa
upang mapalawak ang ang talasalitaan. upang mapalawak ang
talasalitaan. talasalitaan.
B. Pamantayan sa Nababasa ang usapan, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan,
Pagganap tula, talata, kuwento nang talata, kuwento nang may tula, talata, kuwento nang
may tamang bilis, diin, tamang bilis, diin, tono, antala may tamang bilis, diin,
tono, antala at at ekspresyon. tono, antala at
ekspresyon. ekspresyon.
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit nang wasto Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto
Pagkatuto ang pang-ukol (laban sa, pang-ukol (laban sa, ayon sa, ang pang-ukol (laban sa,
(Isulat ang code sa bawat ayon sa, para sa, ukol sa, para sa, ukol sa, tungkol sa) ayon sa, para sa, ukol sa,
kasanayan) tungkol sa) F3WG-IIIi-j-7 tungkol sa)
F3WG-IIIi-j-7 F3WG-IIIi-j-7 F3WG-IIIi-j-7
F3WG-IIIi-j-7 F3WG-IVi-j-7 F3WG-IIIi-j-7
F3WG-IVi-j-7 F3WG-IVi-j-7 F3WG-IVi-j-7
F3WG-IVi-j-7 F3WG-IVi-j-7
Wastong Gamit ng Pang- Wastong Gamit ng Pang-ukol Wastong Gamit ng Pang-
II. NILALAMAN ukol ukol
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay K to12 MELC- GUIDE p K to12 MELC- GUIDE p 153 K to12 MELC- GUIDE p 153
sa 153
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang SLM/ADM/PIVOT SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules
kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang LAPTOP AND PPT LAPTOP AND PPT LAPTOP AND PPT
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Basahin ang Pagbabahagi ng takdang- Pagbabahagi ng takdang-
nakaraang Aralin o pangungusap at sagutin aralin. aralin.
pasimula sa bagong ang sumusunod na mga
aralin tanong.
(Drill/Review/ Unlocking
of difficulties)

Bumili ng regalo si Aling


Susan para sa kaniyang
anak na si Obet sapagkat
nakakuha ito ng mataas
na marka sa pagsusulit.
1. Sino ang bumili ng
regalo?
2. Para kanino ang biniling
regalo?
3. Bakit binigyan siya ng
regalo?
B. Paghahabi sa layunin Ano ang gagwin kapag Sino sa inyo ang mga may Sino sa inyo ang mga may
ng aralin lumilindol? Ipakita ito sa ipon? ipon?
(Motivation) klase. Bakit mahalaga ang mag-ipon Bakit mahalaga ang mag-
at magtipid? ipon at magtipid?
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang comic strips Basahin ang dayalogo. Basahin ang dayalogo.
halimbawa sa bagong at pansinin ang mga
aralin salitang may salungguhit. Si Andoy, Ang Batang Si Andoy, Ang Batang
(Presentation) Matipid Matipid

Jinky: Maganda ang Jinky: Maganda ang


nagingbusapan natin kanina. nagingbusapan natin
Ayon kay Andoy, kahit sa maliit kanina. Ayon kay Andoy,
na halaga ay dapat tayong kahit sa maliit na halaga
magtipid. ay dapat tayong magtipid.
Rico: Oo nga, tungkol sa pag- Rico: Oo nga, tungkol sa
iimpok kahiyt bata pa tayo. pag-iimpok kahiyt bata pa
Lita: Natuto nga ako ng isang tayo.
gawi upang makapag-ipon. Lita: Natuto nga ako ng
Sandy: Para sa akin, okey iyon. isang gawi upang
Gagayahin ko nga rin si Andoy. makapag-ipon.
Sandy: Para sa akin, okey
Itanong: iyon. Gagayahin ko nga rin
1. Sino-sino ang nag-uusap sa si Andoy.
maikling dayalogo?
2. Tungkol saan ang kanilang Itanong:
usapan? 1. Sino-sino ang nag-
3. Dapat bang tularan si uusap sa maikling
Andoy? dayalogo?
4. Ano ang kanilang 2. Tungkol saan ang
natutunan? kanilang usapan?
5. Ano-ano ang sa;litang may 3. Dapat bang tularan si
salangguhit sa usapan? Andoy?
6. Ano ang tawag a mga 4. Ano ang kanilang
salitang ito? natutunan?
5. Ano-ano ang sa;litang
may salangguhit sa
usapan?
6. Ano ang tawag a mga
salitang ito?

Itanong:
1. Ano-ano ang mga
salitang nakasalungguhit?
2. Ano ang tawag sa mga
salitang ito?
3. Kailan ginagamit ang
mga salitang laban sa,
ayon sa, para sa, ukol sa,
at tungkol sa?
4. Kailan ginagamit ang
mga salitang tungkol kay,
para kay at ayon kay?
Ang pang-ukol ay mga Pang-ukol ang tawag sa mga
salitang nag-uugnay sa kataga o salitang nag-uugnay
isang pangngalan sa iba sa isang pangngalan sa iba
pang bahagi ng pang salita sa pangungusap.
pangungusap. Ginagamit Ito ay ginagamit upang
din ito upang kilalanin ang matukoy kung sang lunan o
lugar o pinagmulan ng kung anong bagay ang mula sa
gawa, kilos, o layon. tungo, ang kinaroroonan, ang
Ilan sa mga halimbawa ng pinangyarihan o kina-uukulan
pang-ukol: ng isang kilos, gawa, balak, ari
alinsunod sa/kay o layon.
ni/nina
ayon sa/kay para
sa/kay
hinggil sa/kay sa/kay
kay/kina sa/sa
mga
tungkol sa/kay labag
sa
laban sa/kay tungo
sa
mula sa nang
may
nang wala
D. Pagtatalakay ng Dalawang pangkat ng Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
bagong konsepto at Pang-ukol Hatiin ang klase sa apat na Hatiin ang klase sa apat
paglalahad ng bagong 1. Pang-ukol na ginagamit pangkat. Bigyan ng activity na pangkat. Bigyan ng
kasanayan No. 2. na pangngalang card ang bawat pangkat para activity card ang bawat
( Guided Practice) pambalana: ukol sa, laban sa kanilang gawain. pangkat para sa kanilang
sa, hinggil sa, ayon sa, Pangkat 1 at 2: gawain.
tungkol sa, at para sa Batay sa larawan, bumuo ng Pangkat 1 at 2:
Halimbawa: limang pangungusap gamit ang Batay sa larawan, bumuo
- Ukol sa kabataan at sa mga pang-ukol. ng limang pangungusap
kanilang karapatan sa gamit ang mga pang-ukol.
edukasyon ang kanilang
pinag-uusapan.
- Laban sa mga
kababaihan ang bagong
panukala sa Senado.
- Ang mga ayudang ito
mula sa Estados Unidos Pangkat 3 at 4:
ay para sa ating mga Gamitin sa pangungusap ang Pangkat 3 at 4:
health worker. sumusunod na mga pang-ukol. Gamitin sa pangungusap
2. Pang-ukol sa ngalan ng 1. laban sa ang sumusunod na mga
tanging tao - ang gawa, 2. ayon sa pang-ukol.
ari, layon, at kilos ay para 3. para kay 1. laban sa
lamang sa ngalan ng tao. 4. ukol sa 2. ayon sa
Ang mga halimbawa nito 5. tungkol sa 3. para kay
ay ukol kay, laban kay, 4. ukol sa
para kay, tungkol kay, 5. tungkol sa
ayon kay, at hinggil kay.
Halimbawa:
- Hinggil kay Andrea ang
natanggap niyang liham.
- Ayon kay Dr. Jose Rizal
mahalin natin ang sariling
wika.
- Ang aming pagpupulong
ay tungkol sa halaga ng
edukasyon bilang
karapatang pantao.
E. Paglilinang sa Presentasyon ng awtput. Presentasyon ng awtput.
Kabihasan
F.Paglalapat ng aralin sa Bumuo ng pangungusap Bumuo ng pangungusap na Bumuo ng pangungusap
pang araw araw na buhay na ginagamitan ng pang- ginagamitan ng pang-ukol. na ginagamitan ng pang-
(Application/Valuing) ukol. ukol.
G. Paglalahat ng Aralin Ano ang pang-ukol? Ano ang pang-ukol? Ano ang pang-ukol?
(Generalization) Paano at saan ginagamit Paano at saan ginagamit ang Paano at saan ginagamit
ang pang-ukol? pang-ukol? ang pang-ukol?

H. Pagtataya ng Aralin Panuto: Salungguhitan Panuto: Punan mo nang Panuto: Punan mo nang
ang mga pang-ukol sa angkop na pang-ukol ang angkop na pang-ukol ang
bawat bilang. bawat patlang upang mabuo bawat patlang upang
1. Ang mga bagong laruan ang pangungusap. mabuo ang pangungusap.
ay para kay Russel.
2. Ayon sa balita,
magtataas na naman ang 1. _____________ bagyo ba 1. _____________ bagyo
singil ng kuryente sa ang inyong pinag-usapan? ba ang inyong pinag-
susunod na buwan. 2. Kailangan nating magtanim usapan?
3. Ang patalastas na ito ay ng mga puno _____________ 2. Kailangan nating
hinggil sa mga dapat posibleng pagbaha dulot ng magtanim ng mga puno
gawin upang maiwasan malakas na ulan. _____________
ang pagkalat ng 3. “Ligtas ang may posibleng pagbaha dulot
nakahahawang sakit Alam”____________ Kuya ng malakas na ulan.
4. Darating na si Tita Josie Ramon. 3. “Ligtas ang may
mula sa sa kaniyang 4. Nais kong mamigay ng mga Alam”____________
paglilibot sa Europa at pagkain at damit ___________ Kuya Ramon.
uuwi sa makalawa. mga taong nasalanta ng lindol. 4. Nais kong mamigay ng
5. Tungkol ba kay Tiyo 5. _____________ Senador mga pagkain at damit
Marne ang liham ni Lola Fernando ang balita sa diyaryo. ___________ mga taong
Marina na dumating nasalanta ng lindol.
kahapon? 5. _____________
6. Nais tayong kausapin Senador Fernando ang
ng punong-guro para sa balita sa diyaryo.
parating na kompetisyon
sa ating lungsod.
7. Laging tungkol sa pag-
alalaga ng isda ang
pinag-uusapan sa shop
na iyon.
I. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan
sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like