Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 1 School Balite Integrated Grade&Sec.

One
DAILY LESSON LOG Teacher ROSALIE V. DOMINGO Subject MTB-MLE (Week 2)
Date/Time May 8-12,2023 Quarter 4th

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner... The learner... The learner... The learner...
demonstrates understanding demonstrates understanding that demonstrates understanding demonstrates UNANG LAGUMANG
that words are made up of words are made up of sounds and that words are made up of understanding that words PAGSUSULIT SA
sounds and syllables syllables sounds and syllables are made up of sounds and MOTHER TONGUE 1
syllables
B. Pamantayan sa Pagganap The learner... The learner... The learner... The learner...
uses knowledge of phonological demonstrates awareness of demonstrates knowledge of the demonstrates knowledge of
skills to discriminate and language grammar and usage alphabet and decoding to read, the alphabet and decoding
manipulate sound patterns. when speaking and/or writing. write and spell words correctly. to read, write and spell
words correctly
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Identify describing words that Identify describing words that refer Identify describing words that Identify describing words  Identify describing
refer to color, size, shape, to color, size, shape, texture, refer to color, size, shape, that refer to color, size, words that refer to color,
texture, temperature and temperature and texture, temperature and shape, texture, temperature size, shape, texture,
feelings in sentences. feelings in sentences. feelings in sentences. and feelings in sentences. temperature and
MT1GA-IVa-d-2.4 MT1GA-IVa-d-2.4 MT1GA-IVa-d-2.4 MT1GA-IVa-d-2.4 feelings in sentences.
II. NILALAMAN Pagtukoy sa mga Salitang Pang-uri
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC P. 370 MELC P. 370 MELC P. 370 MELC P. 370 MELC P. 370
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- PIVOT Module pp. 36-39 PIVOT Module pp. 36-39 PIVOT Module pp. 36-39 PIVOT Module pp. 36-39 PIVOT Module pp. 36-39
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-anong kategorya ng pang- Anong kategorya ng pang-uri ang Anong kategorya ng pang-uri
at/o pagsisimula ng bagong
uri ang natalakay natin nung pinag-aralan natin kahapon? ang pinag-aralan natin Anu-ano ang mga .
aralin. isang linggo? kahapon? kategorya ng pang-uri na
 Hitsura, kulay, laki, Magbigay ng halimbawa. natalakay natin mula noong
bilang, hugis, tekstura. Magbigay ng halimbawa. isang linggo?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayong araw ay matututunan Tatalakayin natin ngayong umaga Tatalakayin natin ngayong
mo ang ibat-ibang kategorya ng ang iba pang kategorya ng pang- umaga ang iba pang kategorya
Pang-uri gaya ng temperatura at uri. Amoy at Katangian. ng pang-uri- Damdamin.
lasa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang pang-uri ay maaaring Ang pang-uri ay maaaring Ang pang-uri ay maaaring Ang pang-uri ay maaaring
sa bagong aralin.
maglarawan sa hitsura, kulay, maglarawan sa hitsura, kulay, laki, maglarawan sa hitsura, kulay, maglarawan sa hitsura,
laki, bilang, hugis, tekstura, bilang, hugis, tekstura, laki, bilang, hugis, tekstura, kulay, laki, bilang, hugis,
temperatura, lasa, amoy, temperatura, lasa, amoy, temperatura, lasa, amoy,
tekstura, temperatura, lasa,
katangian, o damdamin ng katangian, o damdamin ng katangian, o damdamin ng
inilalarawan nito. inilalarawan nito. inilalarawan nito. amoy, katangian, o
damdamin ng inilalarawan
nito.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magpapakita ang guro ng mga Magpapakita ang guro ng mga Sabihin ang iyong Tukuyin ang kategorya ng
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 halimbawa ng Pang-uri ayon sa halimbawa ng Pang-uri ayon sa mararamdaman sa mga pang-uri na isinasaad sa
kategorya nito. kategorya nito. sumusunod na sitwasyon bawat bilang. Piliin ang
 Nanalo ka sa isang angkop na kategorya mula
Temperatura - Maaaring Amoy - Maaaring ilarawan ang paligsahan,
ilarawan ang isang pangngalan isang pangngalan ayon sa sa mga salitang nasa loob
 Namatay ang alaga mong
ayon sa kanyang temperatura kanyang amoy. hayop. ng kahon. Isulat ang sagot
MAINIT MABANGO  Naiwan kang mag-isa sa sa sagutang papel.
. bahay at malakas ang ulan
 Tinulak ka ng iyong kaklase
at kiuha ang iyong baon.
 Biglang may tumalon ng
pusa sa iyong harapan .

MALAMIG
Maaaring ilaran ang isang
MABAHO pangngalan ayon sa kanyang
damdamin.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Maaari ring natin ilarawan ang Maaari ring natin ilarawan ang Halimbawa ng Ibat-ibang
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 isang bagay ayon sa kanyang isang bagay ayon sa kanyang Damdamin Sumulat ng pang-uri
lasa. katangian. upang ilarawan ang nasa
larawan. Isulat ang sagot
Matamis ang sa sagutang papel.
mga kendi. Masaya

Ang suka ay Magalang Matulungin


maasim.

Malungkot
Maalat ang asin. Masipag Matalino

Mapait ang kape Galit


Maalaga Mapagmahal
F. Paglinang sa Kabihasaan Sumulat ng mga Pangngalang Ilarawan ang katangian ng kasapi Tukuyin ang pang-uri sa
(Tungo sa Formative
Assessment) angkop sa pang-uri na nasa ng iyong pamilya. bawat pangungusap. Piliin
kaliwa. ang tamang letra ng sagot.
Matamis Nanay-
Maasim Tatay-
Mapait Kuya-
Maalat Ate-
Mainit Bunso-
Malamig
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ang Pang-uri ay maaaring Ang Pang-uri ay maaaring Ang Pang-uri ay maaaring Pang uri ang tawag sa mga
maglarawan ng temperatura at maglarawan ng amoy at maglarawan ng damdamin. salitang naglalarawan sa
lasa. katangian. pangngalan.
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng pang-uri upang Ilarawan ang nasa larawan. Bilugan ang pang-uring ginamit Ikahon ang mga pang uring
ilarawan ang nasa larawan. sa pangungusap ginamit sa pangungusap at
1. tukuyin kung anong
1. 1. Masaya si Azel sa regalong kategorya ito.
kanyang natanggap. 1. Masarap uminom ng
2. 2. Galit si Yuri sa kaklase mainit na kape sa malamig
2. niyang si vince dahil tinulak siya na panahon.
nito. 2. Ang guro ko ay masipag.
3. 3. 3. Nalungkot si Nathan sa 3. Masarap ang adobong
pagkawala ng kanyang pusa. niluto ni nanay.
4. Masasaya ang mga bata sa 4. Hinawakan ko ang
4. 4. palaruan. magaspang na balat ng
5. Malulungkot na bata ang langka.
dinatnan naming sa bahay- 5. Maraming bata ang
5. 5. ampunan. lumahok sa paligsahan.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like