Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 1 IKATLONG

School DEPARO ELEMENTARY SCHOOL Quarter MARKAHAN


Teacher RUBY-ANN A. RAMOS Learning Area FILIPINO 1
Grade/Sec 1 - RAMOS Checked by
DAILY LESSON GINA J. TOLLEDO,
LOG
Date PEBRERO 29, 2024 JUVILYN I. MEDINA PhD
Time 5:10 – 6:00 P.M. MASTER TEACHER Principal IV
Week No. 5
HUWEBES
I. LAYUNIN
Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-
A. Pamantayang pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon
Pangnilalaman nang naaayon. Nakakamit ang mga kasanayan sa
mabuting pagbasa at pagsulat.
Maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin
B. Pamantayan at karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto
Sa Pagganap ayon sa kanilang antas o libel at kaugnay ng kanilang
kultura.
C. Mga
Kasanayan sa
Naipahahayag ang sariling ideya/damdamin o reaksyon
Pagkatuto
tungkol sa kuwento at tula.
(Isulat ang code sa
bawat kasanayan)
D. Integration ESP, MTB, AP
II. Mga Nilalaman Pagpapahayag ng sariling ideya/damdamin o reaksyon
(Subject Matter) tungkol sa kuwento at tula.
Mga Kagamitan sa
pagtuturo
Sanggunian
1. Mga Pahina sa
K-12 FILIPINO 1 DBOW
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga Pahina sa
FILIPINO Modyul
Kagamitan ng mag-aaral
3.Mga Pahina sa
Filipino 1-Kagamitan ng Mag-aaral
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
LRMDS
5.Iba pang
PPT, tarpapel, mga larawan, worksheets
Kagamitan sa Pagtuturo
III. Pamamaraan:
Tukuyin ang wastong salita na tumutukoy sa talata.
A. Balik-Aral sa 1-5.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
Sino sa inyo ang tumutulong sa nanay sa gawaing bahay?
layunin ng aralin Sinusunod niyo baa gad ang utos ng iyong nanay?
(Motivation)
Panoorin ang kwento

C. Pag- uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
(Presentation)

https://youtu.be/GLhPpL80-sM?
si=tYyBYjo3hPQTX1L1
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Ipahayag ang sariling ideya/damdamin o reaksyon
paglalahad ng tungkol sa kuwento.
bagong kasanayan #
1. (Modeling)
E. Pagtalakay ng

Basahin at
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2

unawain
ang bawat
talata o
tula.
Tukuyin
ang
wastong
salita o
pangungu
sap na
tumutuko
y sa
talata o
tula
Basahin at
unawain
ang bawat
talata o
tula.
Tukuyin
ang
wastong
salita o
pangungu
sap na
tumutuko
y sa
talata o
tula
Ang pagpapahayag ng sariling ideya/damdamin o
reaksyon sa isang teksto o sitwasyon ay nakasalalay sa
damdaming nadarama ng nagbabasa. Ito ay hindi
lamang sa pagsulat maipapakita kundi maging sa
pagsasalita.
May iba’t ibang damdaming nadarama katulad ng
natutuwa, nagagalit, nayayamot, naiiyak, nalulungkot,
nasisiyahan at iba pa.
Mahalagang alamin ang iba’t ibang damdamin.
Ipahayag ang sariling ideya/damdamin o reaksyon
F. Paglilinang sa tungkol sa kuwento.
Kabihasan “ANG ARAW AT ANG HANGIN”
(Tungo sa https://youtu.be/kvBZuW9xJQ4?
Formative
Assessment) si=h8VgaTtktPIA9mWf
Paano maipapahayag ang sariling ideya/damdamin o
reaksyon tungkol sa kuwento at tula?
G. Paglalapat ng
Magmasid sa inyong paligid, Ano-ano ang mga
aralin sa pang araw
pangngalan na inyong
araw na buhay
nakikita?
(Application/Valuin
Magmasid sa inyong paligid, Ano-ano ang mga
g)
pangngalan na inyong
nakikita?
Bakit mahalaga ang pagpapahayag ng sariling
H. Paglalahat ng ideya/damdamin o reaksyon tungkol sa kuwento at
Aralin(Generalizat
tula?
ion)

Ipahayag ang sariling ideya/damdamin o reaksyon


tungkol sa kuwento. Rubrik
I. Pagtataya ng
Ang Kuneho at ang Pagong
Aralin
https://youtu.be/plrhVplH8jA?si=Z4yiUOJ4vNeJePfn
Isulat sa Filipino kwaderno. Ipahayag ang sariling
J. Karagdagang ideya/damdamin o reaksyon tungkol sa tula.
gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag – aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga
Stratehiyang dapat gamitin:
Istratehiyang
__Kolaborasyon
pagtuturo ang
__Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos?
__Discussion
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking naranasan:
aking nararanasan at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
nasolusyunan sa tulong __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kamalayang makadayuhan
ng aking punong guro __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
at supervisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__ N/A
__Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng
G. Anong gagamitang Big Book
pangturo ang aking __Community Language Learning
nadibuho na nais kung __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko guro? __Instraksyunal na material

You might also like