Esp8 Q3 WK 8

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas

(Pang-araw-araw na Guro Asignatura


Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan

IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. Layunin

A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto tungkol sa katapatan
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa pagsasabuhay ng katapatan sa salita at gawa

Napangangatwiranan na ang pagiging tapat


sa salita at gawa ay pagpapatunay ng Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa
C. Mga Kasanayan sa
pagkakaroon ng pananagutan sa pagsasabuhay ng katapatan sa salita at sa gawa.
Pagkatuto
katotohanan at mabuti /matatag na EsP8 PB-IIIi-12.4
konsensya. EsP8 PB-IIIi-12.3
II. Nilalaman Modyul 12: Katapatan sa Salita at sa Gawa
III. Kagamitang Panturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


EsP 8 CG p.134-137 EsP 8 CG p. 134-137
Guro

51
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag- EsP 8 LM p. 321-333 EsP 8 LM p.321-333
aaral
Kaganapan sa Paggawa III ,Wilma S.Reyes Kaganapan sa Paggawa III ,Wilma S.Reyes,et al p.
3. Mga Pahina sa Teksbuk
et al p. 151-155 151-155
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5543 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5543
Resource
Kartolina,pentelpen,recitation card,
B. Iba pang Kagamitang Kartolina, pentelpen, recitation card, modyul;
modyul,worksheet,questionnaire,laptop;
Panturo http://www,wallwisher.com
http://www,wallwisher.com
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang Batay sa mga naunang gawain, ano ang Ipanood sa mga mag-aaral ang video presentation
aralin at pagsisimula ng natuklasan mo tungkol sa katapatan?(gawin (http://www.youtube.com/watch?v=iB4QpNFO1zc)
bagong aralin sa loob ng 3 minuto)(Reflective Approach) na tumatalakay sa katapatan sa salita at sa gawa.
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective Approach)

B. Paghahabi sa layunin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
aralin at Pagganyak guro ang layunin ng aralin. ang layunin ng aralin.
2.Tanungin ng guro ang mga mag-aaral 2. Sino sa inyo ang nakakikilala kay Miriam
tungkol sa kahulugan ng pahayag na ito: Defensor Santiago? Ano ang kanyang mga
Teachers call it cheating .We call it nagawang nagpakita ng katapatan sa salita at sa
teamwork (gawin sa loob ng 2 gawa.Magbigay ng halimbawa. (gawin sa loob
minuto)(Reflective Approach) ng 5 minuto)(Reflective Approach)

52
C. Pag-uugnay ng mga Tatawag ang guro ng 3 mag-aaral na Tumawag ng 5 mag-aaral na magbibigay ng mga
halimbawa sa bagong magbabahagi ng kuwento ng katapatan na ginagawa ng taong matapat sa salita at sa gawa.
aralin napanood sa TV. (gawin sa loob ng 5 (gawin sa loob ng 2 minuto)(Reflective Approach)
minuto)(Reflective Approach)

D. Pagtalakay sa bagong Talakayin ng guro at mga mag-aaral ang Pagawain ang mga mag-aaral ng Honesty Meter
konsepto at paglalahad ng katapatan sa salita at sa gawa gamit ang gamit ang mga panuto sa LM p. 331. (gawin sa
bagong kasanayan # 1 Powerpoint Presentation na inihanda ng loob ng 5 minuto)(Constructivist Approach)
guro. (gawin sa loob ng 15
minuto)(Reflective Approach)

E. Pagtalakay sa bagong Iulat ang ibat ibang uri ng pagsisinungaling. Pagawain ang mga mag-aaral ng tiyak na hakbang
konsepto at paglalahad ng kung paano patatatagin ang paninindigan sa
bagong kasanayan # 2 Unang Pangkat-Pagsisinungaling upang katapatan sa salita at sa gawa,batay pagsasabuhay
pangalagaan o tulungan ang ibang tao. ng mga pagkaktuto sa LM p 331 (gawin sa loob
Pangalawang pangkat-Pagsisinungaling ng 10 minuto)(Constructivist Approach)
upang maiwasan na mapahiya,masisi o
maparusahan
Pangatlong pangkat-Pagsisinungaling
upang protektahan ang sarili kahit pa
makapinsala ng ibang tao.
Pang-apat na pangkat-Pagsisinungaling
upang sadyang makasakit ng kapwa
Gagawa ng rubrics ang guro.
(gawin sa loob ng 10 minuto)(Collaborative
Approach)

53
F. Paglinang sa Pangkatin ng guro ang mag-aaral sa limang Gamit ang oslo paper at lapis ang mag-aaral ay
Kabihasaaan (Tungo sa grupo at gagawa sila ng infomercial tungkol gagawa ng kuwentong komiks batay sa sumusunod
Formative Assessment) sa katapatan sa salita at sa gawa. na pahayag.
Isaalang -alang ang sumusunod. of office hours everyday you can say
a.Wika before God and men that the service you have
b.Kultura rendered is worth the salary you are paid for that
c.Kaugalian -Benjamin Franklin
d.Tradisyon (gawin sa loob ng 13 minuto)(Constructivist
(gawin sa loob ng15 minuto)(Collaborative Approach)
Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa Bigyan ng guro ang mga mag-aaral ng mga Atasan ang mga mag-aaral na gumawa ng
pang-araw-araw na ginupit -gupit na papel na hugis puso at Truth/Honesty Log gamit ang gabay ng mga panuto
buhay ipasulat dito ang mga katangian ng taong sa LM p.333
matapat at iabot ang mga ito sa mga tinataya (gawin sa loob ng 5 minuto)(Constructivist
nilang matapat sa kapwa. (gawin sa loob Approach)
ng 3 minuto)(Constructivist Approach)

H. Paglalahat ng Aralin Ang hindi mapanagutang paggamit ng Ang mga katangiang dapat taglayin ng taong
pamamaraan sa pagtatago ng katotohanan matapat ay dapat naisasabuhay sa araw-araw.
ay maituturing na pagsisinungaling na Mahalaga ito sa pagbuo ng ating pagkatao at
maaaring makasira sa panlipunang pagpapayaman ng pakikipag-ugnayan sa kapwa.
kaayusan at ng tiwala ng kapwa (gawin sa Ang matapat na tao ay hindi magsisinungaling at
loob ng 2 minuto)(Reflective Approach) hindi kukuha ng mga bagay na hindi nya pag-aari o
manloloko ng kanyang kapwa sa anumang paraan.
(gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)

54
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ng mag-aaral ang Tayahin ang Gumawa ng tula tungkol sa katapatan sa salita at
iyong Pag-Unawa sa LM p.330 5 pts) sa gawa na may 2 saknong at tig-4 na taludtud.
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective (gawin sa loob ng 13 minuto) (Reflective
Approach) Approach)
J. Karagdagang gawain para Gumawa ng Big Book na naglalaman ng Mag-sign up sa http://www.wallwishwer.com upang
sa takdang aralin katangian ng isang taong matapat. makalikha ng bulletin board kung saan ipapaskil
remediation ang lahat ng pagkatuto sa natapos na aralin.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
55
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


nararanasan na na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

56

You might also like