Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 18

Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C.

CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

MASUSING BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang
Pangnilalaman pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi sa pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto(MELCS):
Pagkatuto Napahahalagahan ang tugon ng pamahalaan at mamamayan Pilipinas sa mga isyu ng karahasan at diskriminasyon.

MGA LAYUNIN:

 Nabibigyang kahulugan ang salitang violence;


 Nakagagawa ng mga hakbang upang wakasan ang diskriminasyon at karahasan ng kababaihan at anak sa pamamagitan ng mga gawaing
ilalahad.
 Naisaalang-alang ang mga karapatan ng kababaihan sa Pilipinas.

D. GAD Integration/  Equalized opportunities


Values  Gender equality
Integration/Comprehensi  Equalized representation in public
ve Sexuality Education
Integration

II. NILALAMAN Paksa: Anti-Violence Against Women and Their Children Act of 2004
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro a. MELCS in Araling Panlipunan 10
b. Modyul 3: Tugon ng Pamahalaan at Mamamayang Pilipino sa mga Isyu ng Karahasan at Diskriminasyon
2. Kagamitang Pang-Mag- b. Modyul 3: Tugon ng Pamahalaan at Mamamayang Pilipino sa mga Isyu ng Karahasan at Diskriminasyon
aaral
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

B. Iba pang Kagamitang


Panturo Laptop, Power Point Presentation, Telebisyon,Visual Aids,Mga Larawan at iba pa.

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang ELICIT A. Panimulang Gawain (Tahimik na papasok sa silid-aralan ang bawat hanay sa upuan nito.)
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin Panalangin
Bago tayo magsimula sa ating talakayan ngayong araw,
inaanyayahan ko ang lahat na magsitayo, para sa ating
panalangin.

Ms. Secretary maaari mo ba itong pangunahan? Yes po ma’am.

Magandang Umaga Klas!


Magandang umaga Bb. Cabarles!
(Panimulang palakpak)
Bago tayo magsimula ng ating bagong talakayan, Ms. Wala po ma’am.
Secretary sino ang liban ngayon sa ating klase?

Mahusay!

Manatiling nakaupo ng maayos at siguraduhing malinis ang


silid-aralan hanggang sa matapos ang ating talakayan.
Mag-aaral 1: Makinig! Matuto! At Maging Mapanuri
Isa, dalawa,tatlo, tingin saken. Para sa mga alituntunin tuwing
talakayan? Ibigay mo (mag-aaral 1)
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Ayan, maraming salamat Binibing! Klase : Yes, ma’am

Balik-Aral Mag-aaral: Ako po, ma’am


Bago natin pormal na buksan ang ating bagong talakayan ay
muli nating balikan at bigyang tanaw ang paksang ating
napag-aralan kahapon.

Yes, ginoo?
Ito ay patungkol sa?
Mag-aaral 2: CEDAW

Ayan, tama! Bigyan ng isang bagsak!


Klase: (palakpakan)
Ano ang layunin ng Prinsipyo ng Yogyakarta?

Magaling! Mag-aaral 3: (nakabase sa kasagutan ng mag-aaral)


Ano naman ang CEDAW o Convention on the Elimination of All
forms of Discrimination Against Women?
Mag-aaral 4: (nakabase sa kasagutan ng mag-aaral)
Very good! Tunay ngang kayo ay nakinig sa ating talakayan
noong nakaraang araw.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak
aralin Klas?
Yes, ma’am?
Sa puntong ito, tayo ay may aktibidad. Ito ay tatawagin nating “
Bubble Map Graphic Organizer”.

Panuto: Magbibigay ng mga kahulugan ang mag-aaral sa


Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

salitang “VIOLENCE” at isusulat nila ito sa loob ng kahon


gamit ang graphic organizer na inihanda ng guro. Pagkatapos
ay ipapaliwanag nila ang salitang kanilang isinulat. Mag-aaral :”Äko po, ma’am!, ma’am ako po!”

Sino ang gustong sumagot sa harap?


ENGAGE
C. Pag-uugnay ng mga (Sisimulan na ang gawain)
halimbawa sa bagong
aralin
Ayan, dahil tapos na ang lahat maaari bang bumalik sa
tamang upuan at manahimik kung hindi tinawag. Lahat: (ako po ma’am.)

Base sa mga isinulat sa harap ng inyong mga kaklase, may


mga iba’t ibang salita, ngunit iisa lang ang kanilang kahulugan.
Magaling! Bigyan natin sila ng tatlong bagsak. Lahat: yes po ma’am.
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Maraming Salamat.

Mag-aaral: (papalakpak ng tatlong bagsak)

D. Pagtalakay sa bagong Mahusay! Ang inyong mga sinabi ay angkop sa kung ano ang
konsepto at paglalahad ating paksa ngayong araw ito ay patungkol sa
ng bagong kasanayan Paksa 2: Anti-Violence Against Women and Their Children Act
#1 ng 2004

Ngunit, bago naten pormal na bigyang pagpapakahulugan ang


batas na ito, atin munang alamin ang mga layunin at
kasanayan ng ating paksa na dapat nating matamo.

Una, Maari mo bang basahin, Binibini/Ginoo? Mag-aaral: • Nabibigyang kahulugan ang salitang violence;

Mag-aaral: • Nakagagawa ng mga hakbang upang wakasan


Maraming Salamat. Pangalawa, Sinong may gustong ang diskriminasyon at karahasan ng kababaihan at anak sa
magbasa? pamamagitan ng mga gawaing ilalahad.

Mag-aaral: • Naisaalang-alang ang mga karapatan ng mga


Magaling, at panghuli ay si? kababaihan.
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Ayan, Ang lahat ay handa na bang makinig at matuto? Mga mag-aaral: Yes, ma’am!

Sa tingin ko naman kayo ay sabik ng making ang lahat.

Tayong mga tao ay nakararanas ng iba’t ibang karahasan at


pang-iinsulto sa ating mga kapwa tao. Pasalita, sa gawa at
kadalasan ngayon ay ang “cyber bullying” dahil halos lahat na
ng tao ay sa “internet” nagtatalo. Parinig doon, parinig dito.
Ngunit, alam niyo bang may mga batas para sa mga iyon?
Maaari kayong makasuhan at makulong dahil sa mga Mag-aaral: Ma’am may ibabahagi po ako tungkol sa karahasan.
ginagawa o basasabi niyo sa inyong kapwa.

Yes ? Mag-aaral: Sa amin pong mga estudyante na madalas nasasangkot


sa “bullying” mapapersonal man o sa internet ay lumalala kapahg hin
di napausapan ng maayos.

Tama! Ito ay mga bagay na lubhang hindi maganda, lalo na’t


may mga nangyayari na hindi kaaya-aya kapag patuloy na
nagbabangayan ang magkaibang tao. Mag-aaral: Pataasan po ng pride ma’am

Magaling! Nang dahil sa pride na yan marami ang hindi


nagkakaunawaan.

Ngayon naman ako ay may hinandang munting gawain upang


sukatin ang inyong kaalaman sa karahasan at kung paano ito
mawakasan.
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Unang pangkat: Human Diorama


Ikalawang pangkat: Poster at Slogan
Ikatlong pangkat : Tula

Mag-aaral: Panuto : Ang mag-aaral ay hahatiin base sa kanilang


Narito ang ating panuto, maaari mo bang basahin? napiling gawain. Ang tema ng gawain ay tungkol sa pagwakas ng
violence o karahasan na nararanasan ng kababaihan at mga anak.
Bibigyan ang bawat pangkat ng 15 minuto para gumawa at
maghanda.
Ayan, nakuha ba? At handa na ba kayo?
Klase: Yes, ma’am!
Magbilang ng 1,2,3. Lahat ng number 1 ay unang grupo, ang 2
ay pangalawang grupo at syempre ang 3 ay ang pangatlong
grupo. Klase : ( magbibilang 1,2,3)

Ayan,pumunta na kayo sa mga kagrupo niyo at simulant ang


gawain. Panatilihing tahimik ang klase. Klase: yes po ma’am!

Pagkatapos ng 15 minuto…..

Handa na ba kayong ibahagi ang nagawa ninyong awtput?. Lahat: yes po ma’am!

Klase: Presentasyon….( ibabahagi ang nagawa)

Mahuhusay! Talagang pinapabilib niyo ako klas!

Sa pamamagitan ng ating gawain na iyon, nalaman natin kaya


Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

namang wakasan ang karahasan at maaari din itong


malimitahan.
Lahat : (1 kokak, 2,2 kokak kokak, 1,2,3 kokak kokak kokak)
Palakpakan ang mga sarili ninyo klase, sa pamamagitan ng
kokak clap!

E. Pagtalakay sa bagong Subalit sa maraming pagkakataon, madami pa ding


konsepto at paglalahad personalidad ang nakararanas ng karahasan lalo na sa
ng bagong kasanayan kababaihan at mga anak. Hindi nakokontrol ang galit kaya
#2 kapag may nagawa sila sa kanilang kapwa na hindi maganda
ay magsisisi subalit huli na.

Narito naman ang mas malalim na talakayan sa ANTI-


VIOLENCE AGAINST WOMEN AND THEIR CHILDREN ACT
gamit ang graphic organizer.

R.A 9262- ANTI-VIOLENCE AGAINST


WOMEN AND THEIR CHILDREN ACT
OF 2004 Mga Mag-aaral: HOOORAY!

Sino ang maaring magsagawa ng krimen?

Mga kasalukuyan at dating asawang


lalaki, mga kasalukuyan at dating
kasintahan at live-in partners na lalaki,
mga lalaking nagkaroon ng anak sa
babae, at mga lalaking nagkaroon ng
“sexual or dating relationship “ sa babae.
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Ano ang batas na ito?

Anyi-Violence Against Women and Their Children


Act of 2004. Isang batas na nagsasaad ng mga
karahasan laban sa kababaihan at kanilang mga
anak. Nagbibigay lunas at proteksyon sa mga
biktima nito

Saklaw ng VAWC?

Ang “kababaihan” sa ilalim ng batas na ito ay


tumutukoy sa kasalukuyan o dating asawang babae,
babaeng may kasalukuyan o dating asawang babae,
babaeng may kasalikuyan o nakaraang relasyon sa
isang lalaki at babaeng nagkaroon ng anak sa isang
karelasyon.

Ang “mga anak” naman ay tumutukoy sa mga anak


ng babaeng inabuso, mga anak na wala pang
labing walong (18) taong gulang lehitimo man o
hindi at mga anak na may eadad na labing walong
(18) taon at pataas na wala pang kakayahang
alagaan o ipagtanggol ang sarili kabilang na rin ang
mga hindi tunay na anak ng isang babae ngunit
nasa ilalim ng kaniyang pangangalaga.
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Klase: (tahimik na nakikinig sa diskusyon ng guro)

Sino ang may katanungan? May naintindihan ba?


Lahat: yes ma’am!
Ayan, talagang kayo ay nakinig ng mabuti sa ating naging
talakayan, dahil riyan bigyan nino ng isang malakas na bagsak Klase: (isang bagsak)
ang bawat isa.
F. Paglinang ng
Kabihasaan EXPLAIN
Pangkatang Gawain: Question and answer portion.

(Ang guro ay hihingi ng mga ideya o opinyon gamit ang mga


katanungan sa ibaba)

1.Kung ikaw ay may alam o nakakita ng karahasan na


ginagawa sa kababaihan. Ano ang dapat mong gawin?

2. Ano ang iyong gagawin kapag nakikita mo ang iyong ama


na sinasaktan ang iyong ina?

Para sa unang katanungan sino ang gustong sumagot?


Mag-aaral: ako po ma’am. Magsusumbong po sa mga awtoridad o sa
barangay upang malaman nila ang nagyayari sa kapaligiran at
magawan ng aksyon.(nakabase sa kasagutan ng mag-aaral)

Magaling! Sino pang may ibang ideya?

Mag-aaral: ako po ma’am. Magrereport po sa kapulisan.


(Nakadepende sa kasagutan ng mag-aaral)
Isa ding magandang ideya. Upang hindi madamay at
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

makaiwas sa gulo, kapag kayo ay nakakita ng karahasan na


ginagawa sa kababaihan masmabuting magsabi sa
pinakamalapit na barangay o sa may mga alam sa batas.

Sa ikalawang katanungan naman, sino ang gustong sumagot? Mag-aaral: ako po ma’am.
Yes ?
Mag-aaral: Magsusumbong sa mga lolo at lola, o kaya sa mga tito at
Maari, lalo na sa mga kapit-bahay lang nila ang kanilang mga tita.
kamag-anak. At kung malayo naman ay syempre sa
pinakamalapit na pwedeng pagsabihan. Sa barangay o sa
pulis.

Labis akong natutuwa sapagkat aktibo at nakikibahagi kayo sa


ating talakayan. Kapag usapang isyu o karahasan at
diskriminasyon talagang kayo ay maraming nalalaman.

G. Paglalapat ng aralin sa Mahusay ang mga ipinakita ninyo klase, talagang nakinig at
pang-araw-araw na naunawaan ninyo ang ating talakayan.
buhay
Ngayon klas, makinig sa ating diskusyon.

Ang Anti-Violence Against Women and Their Children Act of


2004 ay isang batas na nagsasaad ng mga karahasan laban
sa kababaihan at kanilang mga anak, nagbibigay ng lunas at
ELABORATE proteksiyon sa mga biktima, at nagtalaga ng mga kaukulang
parusa sa mga lumalabag dito.

Paano mo masasabing lumabag ang isang lalaki sa batas na


ito?
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Naintindihan ba klas?
Ayan, kung may naintindihan kayo. Magbigay nga ng isang Lahat: Yes ma’am!
halimbawa ng karahasan sa kababaihan at kanilang anak?

Tama! Mag-aaral: Pagbubugbog sa asawang babae po ma’am.

May nakita ka na bang ganitong eksena?


Mag-aaral: Wala po ma’am.
Mabuti naman kung ganun. At least alam ninyong walang
nanakit ng kanilang mga asawa sa inyong lugar.

H. Paglalahat ng Aralin Ngayon naman ay dumako tayo sa paglalahad ninyo ng inyong


Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

mga natutuhan sa ating klase. At gagawin natin ito sa


pamamagitan pagbabahagi ninyo ng mga natutunan niyo sa
ating talakayan.

Unang katanungan. Sino ang gusting sumagot?

Yes ginoo. Handa kanaba? Klase: “ako po ma’am”

Ayan, napakasiguradong handa na. Ito ang iyong katanungan. Mag-aaral: handang-handa na po ma’am.

1. Ipaliwanag kung ano ang Anti-Violence Against Women and


their Children Act.
Mag-aaral: Ang Anti-Violence Against Women and their Children Act
Tama! ay batas para sa kababaihan at kanilang mga anak na below 18
years old. (Nakabatay sa magiging kasagutan ng mag-aaral)
Sa pangalawang katanungan sino ang gusting magbahagi ng
kanyang saloobin o kaalaman?
Mag-aaral: ako po ma’am
Sige tumayo kana binibini.

Ang tanong.
Klase: ang sagot (sabay tawanan)
2.Sino-sino ang binibigyang proteksyon ng batas na ito?
Mag-aaral: ang mga kababaihan at ang kanilang mhga anak
(Pipili ang guro ng mga mag-aaral at maglalahad sila ng kani- (Nakabatay sa magiging kasagutan ng mag-aaral)
kanilang natutuhan sa klase.)

Sa panghuling katanungan, ang gusto kong sumagot ay si


(mag-aaral)

3.Sa iyong palagay, bakit binalangkas ang ganitong uri ng


Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

batas?
Mag-aaral: Upang mawakasan ang karahasan sa kababaihan na
siyang palaging biktima, at para na rin sa mga anak na nakararanas
Magaling! Maraming Salamat ! Ako’y nagagalak sapagkat ng pang-aabuso. (Nakabatay sa magiging kasagutan ng mag-aaral)
marami kayong natutunan sa ating talakayan.

At dahil riyan bigyan niyo naman ng isang malakas na


mahusay clap ang inyong mga sarili.

Lahat: MAHUSAY CLAP!


I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagtataya
EVALUATE Upang masukat ko kung talaga nga bang may natutunan kayo
sa klase, ay naghanda ako ng isang maikling pagtataya.
Maaari bang maglabas kayo ng inyong itim o asul na ballpen.
Tandaan, bawal mangopya, bawal makipagdaldalan, at bawal
ang anumang uri ng pambubura o alterasyon. Anumang uri ng
pambubura o alterasyon ay isasaalang-alang bilang maling
sagot. Bibigyan ko lamang kayo ng sampung minuto para
sagutan ito. Nauunawaan ba, klas?

Tayahin: Maikling Pagsusulit


Tama/Mali: Isulat ang salitang “TAMA” kung ang pangungusap
ay tama at “MALI” kung ang pahayag ay mali.

1.Ang Anti-Violence Against Women and their Children Act ay


isang batas na nagsasaad ng mga karahasan laban sa
kababaihan at kanilang mga anak.

2.Ang kapatid na lalaki ay maaring magsagawa o managot sa


ilalim ng batas na ito.
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

3.Ang mga hindi tunay na anak ng babae ay maaaring


mabigyan ng proteksyon ng batas na ito.

4.Ang mga lalaking nagkaroon ng sexual o dating relationship


sa babae ay maaaring makasuhan ng batas na ito.

5.Ang mabibigyanng proteksyon ng batas na ito ay ang


kababaihan at kanilang anak.

At tapos na nga ang sampung minuto, ibigay ang inyong papel


sa inyong nasa likuran. Ang mga nasa likuran ay ipasa na
lamang ang kanilang papael sa kanilang harapan upang hindi
na sila tumayo. Nauunawaan ba, klas?

Susi sa Kasagutan:
1.TAMA
2.TAMA
3.TAMA
4.TAMA
5.TAMA

(Iwawasto ang mga kasagutan. Pagkatapos nito ay aalamin ng


guro kung sino ang nakakuha ng mataas na marka sa klase at
bibigyan ng papremyo at mahusay clap.)
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN

BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at Para naman sa ating karagdagang gawain na may kinalaman
remediation sa ating susunod na talakayan.

Karagdagang Gawain :

Pag-aralan

1.Magna Carta for Women

2.Saklaw ng Magna Carta for Women


EXTEND
Modyul 3

Klas? May katanungan pa ba sa ating aralin?


Lahat: Wala na po ma’am.

Kung wala na, ay dito na lamang nagtatapos ang ating


talakayan. Magkita-kita ulit tayo bukas para sa ating
panibagong aralin. Paalam klase!
Lahat: Paalam na po sa inyo, Binibining Cabarles!

V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN


BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

A. Bilang ng mga mag-aaral


na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
Remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remedial
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa atulong
ng aking punnongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Gurong Nagsasanay DANICA LEAN C. CABARLES Baitang 10

Grade 10 Paaralan BOLINAO INTEGRATED SCHOOL Asignatura ARALING PANLIPUNAN


BANGHAY ARALIN Markahan IKATLONG MARKAHAN Petsa /Oras Marso 12,2024

Sincerity - 10:00-11:00 a.m, Respect - 1:00-2:00


p.m, Resilience – 3:00-4:00 p.m

Inihanda ni: Iniwasto ni: Sinuri ni: Binigyang-pansin ni:


DANICA LEAN C. CABARLES SONNY JHUN C. POL VIRGILIO O. CAROLINO RACQUEL C. CAASI
Gurong Nagsasanay Guro III Ulongguro I Punongguro IV

Petsa: ______________ Petsa: ___________ Petsa:____________ Petsa:_______________

You might also like