Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

School: KALALAKE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: HAYDEE FAY H. GOMEZ Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 18 – 22, 2024 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang pag-unawa sa
Pagmamahal sa Bansa at Pagmamahal sa Bansa at kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling
A. Pamantayang Pangnilalaman Pakikibahagi sa Pakikibahagi sa Pandaigdigang disiplina para sa bansa tungo sa
Pandaigdigang Pagkakaisa Pagkakaisa pandaigdigang pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga patuloy na
Naipamamalas ang pagninilay para makapagpasiya nang
pag-unawa sa kahalagahan ng Naipamamalas ang pag-unawa sa wasto tungkol sa epekto ng
pagkakaroon ng sariling kahalagahan ng pagkakaroon ng
tulong-tulong na pangangalaga ng
disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa
sa pandaigdigang pagkakaisa kapaligiran para sa kaligtasan ng bansa
tungo sa pandaigdigang
pagkakaisa at daigdigang pagkakaisa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakasusunod sa mga


3RD PERIODICAL TEST
code ng bawat kasanayan) Naisasabuhay ang patuloy na Naisasabuhay ang patuloy na batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa
pagninilay para pagninilay para makapagpasya pangangalaga ng kapaligiran kahit
makapagpasya nang wasto nang wasto tungkol sa epekto ng walang nakakakita.
tungkol sa epekto ng tulung-tulong na pangangalaga -segregasyon o pagtapon ng mga
tulung-tulong na ng kapaligiran para basurang nabubulok at di-nabubulok sa
pangangalaga ng kapaligiran Sa kaligtasan ng bansa at tamang lagayan.
para daigdig. -pag-iwas sa pagsunog ng anumang
Sa kaligtasan ng bansa at bagay
daigdig. -pagsasagawa ng muling paggamit ng
EsP4PPP-IIIg-i-22 mga patapong bagay(Recycling)

EsP4PPP-IIIg-i-22 Esp4PPP-IIIg-i-22

II. NILALAMAN Patuloy na Panawagan: Pagsusunog ng


Basura, Itigil Na!
Pandaigdigang Pagkakaisa
Kalinisan at Kaayusan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

Alamin Natin/Isagawa Natin Alamin Natin/Isagawa Natin


1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 148-151 TG pp. 148-151 TG ESP 4 pp. 155-162
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral LM pp. 239-243 LM pp. 239-243 LM ESP 4 pp. 248-258
3. Mga pahina Teksbuk LM ESP 4 pp. 194-206
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal DepEd Tambayan Learning Resources
ng Learning Resource for Grade 4, Google
B. Iba pang Kagamitang pangturo Cards, pentel pens, flyer mula sa DENR

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabasa ng tula. Pagbabasa ng tula. Ipabasa ang panimulang pananalita
pagsisimula ng bagong aralin See LM pp. 239 See LM pp. 239 tungkol sa Aralin 8 pahina 248 sa LM
ESP4.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Pagninilay sa mensahe ng tula. Pagninilay sa mensahe ng tula. Iugnay ang sagot sa aralin
Pagsagot sa mga tanong. Pagsagot sa mga tanong.
See LM pp. 240 See LM pp. 240

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan. Pagpapakita ng larawan. Iproseso ang kanilang mga sagot.
bagong aralin Ano ang masasabi ninyo sa Ano ang masasabi ninyo sa Mangalap ng kanilang impresyon
larawang ito? larawang ito? tungkol sa kanilang panimulang
See LM pp241 See LM pp241 pananalita.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain #1 Pangkatang Gawain #1 Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Anong klaseng basura ang dapat Anong klaseng basura ang dapat larawan sa pahina 249 LM ESP4.
itapon sa kahon na may tatak na itapon sa kahon na may tatak na
nabubulok at di-nabubulok? nabubulok at di-nabubulok?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain #2 Pangkatang Gawain #2 Pag-isipan at isulat sa meta cards ang
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pag-usapan ang iba’t-ibang Pag-usapan ang iba’t-ibang paraan posibleng epekto ng mga sitwasyon sa
paraan ng pagtatapon ng basura ng pagtatapon ng basura sa kalusugan ng tao at hayop gayundin sa
sa tahanan, paaralan o tahanan, paaralan o pamayanan. kapaligiran.
pamayanan. 3RD PERIODICAL TEST
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Pagguhit sa kaliwang bahagi ng Pagguhit sa kaliwang bahagi ng Ipapaskil sa pisara ang kanilang natapos
Formative Assessment) manila paper ng totoong manila paper ng totoong sitwasyon na gawain.
sitwasyon na nangyayari. na nangyayari.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw Pagsulat sa kanang bahagi ng Pagsulat sa kanang bahagi ng Ipasuri sa buong klase ang ipaskil na
na buhay manila paper ng suhestiyon ng manila paper ng suhestiyon ng sagot ng mga mag-aaral.
dapat gawin. dapat gawin.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com for
more
H. Paglalahat ng aralin Pagsagot sa mga tanong. Pagsagot sa mga tanong. Gabayan ang mga mag-aaral sa
See LM pp. 243 See LM pp. 243 kaisipang ang pagsusunog ng basura ay
nakakasira sa kalusugan at kalikasan.
I. Pagtataya ng aralin Pagsagot sa mga tanong na Pagsagot sa mga tanong na inihanda Sagutin ang mga tanong sa pahina 250,
inihanda ng guro. ng guro. LM ESP4.

J. Karagdagan Gawain para sa takdang Pag-aralan ang leksiyon. Pag-aralan ang leksiyon. Ipasagot ang Isagawa Natin, Gwain 1,
aralin at remediation pp. 250-251 sa LM ESP4.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture

F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
3RD PERIODICAL TEST
mga bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Prepared by: Noted by:

HAYDEE FAY H. GOMEZ MARCIAL C. MORTERA


Master Teacher I Principal IV

You might also like