Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Paaralan: ISLER SUPERIOR HIGH, INC.

Baitang / Antas: G8
Guro: Aiza M. Razonado Asignatura: FILIPINO

DAILY LESSON LOG


(Pang-Araw-araw na Tala sa IKATLONG
Pagtuturo) Petsa / Oras: Pebrero 26- March 1,2024 (11:00-12:00) Markahan: MARKAHAN

ARALIN

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media
awareness campaign)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PS-IIId-e-31 F8PN-IIId-e-29 F8PS-IIId-e-31 F8PU-IIId-e-31


Isulat ang code sa bawat kasanayan
Nailalahad nang Napag-iiba ang Nailalahad nang Naisusulat nang ASSESSMENT
maayos ang katotohanan (facts) sa maayos at wasto ang wasto ang isang
pansariling pananaw, hinuha (inferences), pansariling dokumentaryong
opinyon at saloobin. opinyon at personal na papanaw, opinyon panradyo.
interpretasyon ng at saloobin
kausap
F8WG- IIId-e-31
F8PB-IIId-e-30
Nagagamit ang mga
Naiisa-isa ang mga angkop na
positibo at negatibong ekspresyon sa
pahayag. paghahayag ng
konsepto ng
F8PT-IIId-e-30 pananaw (ayon,
batay, sang-ayon sa,
Nabibigyang kahulugan sa akala, iba pa).
ang mga salitang
ginagamit sa radio
broadcasting

F8PD-IIId-e-30

Naiuugnay ang balitang


napanood sa balitang
napakinggan at
naibibigay ang sariling
opinyon tungkol sa mga
ito

Panitikan : Broadcast Panitikan : Broadcast Wika : Mga Pagsulat ng Awtput


Media: Mekanismo Media: Mekanismo ng Pahayag na 3.2
ng Pagbabago at Pagbabago at Pagunlad nagpapakilala ng
II. NILALAMAN
Pagunlad ng ng Kulturang Pilipino- Konsepto ng
Kulturang Pilipino- Komentaryong Pananaw
Komentaryong Panradyo
Panrady
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ngGuro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga PahinasaTeksbuk

4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang KagamitangPanturo Pantulong na biswal, Pantulong na biswal, mga Pantulong na biswal, Pantulong na biswal,
mga larawan mula sa larawan mula sa google mga larawan mula sa mga larawan mula sa
google google google
Unang Araw IkalawangAraw IkatlongAraw IkaapatnaAraw IkalimangAraw
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin  Panalangin at  Panalangin at  Panalangin at
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin  Panalangin at Pagbati Pagbati Pagbati
Pagbati
 Pagtatala ng  Pagtatala ng  Pagtatala ng
 Pagtatala ng Liban Liban Liban Liban

 Balik-aral  Pagtse-tsek ng  Pagtse-tsek  Pagtse-tsek ng


takdang Aralin ng takdang takdang Aralin
Aralin
 Balik-aral  Balik-aral
 Balik-aral

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Mungkahing Mungkahing


ANA (Alam Ko, Nais kong Estratehiya : KILALA Estratehiya : Estratehiya :
malaman, Ano ang aking KO YAN! PICTURE PUZZLE MALAYANG
nais Matutunan) TALAKAYAN
Paunahan ang bawat Paunahan ang bawat
pangkat sa pagbibigay pangkat sa pagbuo Magkakaroon ng
ng pangalan ng mga ng “radio station”. malayang talakayan
kilalang komentarista Ang pangkat na hinggil sa
sa radyo/ telebisyon mauuna ay ang napapanahong isyu
sa Batangas. pangkat na may sa paaralan, bayan o
karagdagang puntos bansa.
sa sunod na gawain.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Mungkahing Pag-uugnay sa
Bagong Aralin 4 PICS 1 WORD Estratehiya: RADIO- Estratehiya: OPEN- susunod na gawain.
VOLUTION ENDED
Paunahan ang bawat
pangkat sa paghula ng Buhayin ang radyong Ibigay ang konsepto
isang salitang tinutukoy ng nagtataglay ng ng araling tinalakay
mga larawan. kaalamang natutunan sa pamamgitan ng
mo mula sa aralin, pagtapos sa
pagkatapos ay bumuo sumusunod na
ng konsepto gamit ang pangungusap.
mga salitang nakuha
mo.
D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Mungkahing Pagbibigay ng input
Paglalahad ng Bagong Kasanayan STATUS MO, LIKE KO! Estratehiya: Estratehiya : ALA- sa pagsulat ng
#1 RADYOPINYON EH… AKO NGA! komentaryong
Lagyan ng ang pahayag na panradyo.
may kaugnayan sa radyo. Pakinggang mabuti Kumuha ng kapareha
ang tinatalakay ng at gumawa ng
mga komentarista, diyalogo tungkol sa
pagkatapos ay ibigay napapanahong isyu
ang inyong opinyon o sa inyong paaralan.
komento hinggil sa Gamitin sa mga
usapin. diyalogo ang mga
sumusunod na
ekspresyong
nagpapahayag ng
konsepto ng
pananaw.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Pagtalakay sa awtput


Paglalahad ng Bagong Kasanayan AKO AY MAY LOBO! Estratehiya : sa tulong ng GRASPS
#2 RADIORIFIC!
Putukin ang mga lobong
‘di nagtataglay ng mga Magsagawa ng isang
ideya mula sa araling komentaryong
tinalakay, pagkatapos ay panradyo na
bumuo ng konsepto gamit naglalahad ng
ang mga salita sa pansariling
natitirang lobo. pananaw, opinyon at
saloobin gamit ang
mga ekspresyong
nagpapahayag ng
konsepto ng
pananaw hinggil sa
alinman sa
sumusunod na isyu:
F. Paglinang sa Kabihasaan a. Programang K-12
(Tungo sa Formative Assessment) b. Cyber Bullying c.
Legalisasyon ng
LGBT
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-
Araw-araw naBuhay

H.Paglalahat ng Aralin Mungkahing Estratehiya : Pagkuha ng mga


MGA KWENTO SA LIKOD awtput na ginawa ng
NG SLOGAN bawat mag-aaral.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang iyong Panuto : Lagyan ng Bilang isang


Bumuo ng SLOGAN na komentaryo tungkol wastong konsepto ng kabataan, paano mo
nagpapakita ng sa isa sa ss. na mga pananaw ang bawat mahihikayat ang
pagpapahalaga sa radio. isyu. a. Programang K- bilang upang mabuo iyong mga
12 ang pahayag. Piliin sa kamagaaral na
b. Cyber Bullying loob ng kahon ang patuloy na
c. Legalisasyon ng tamang kasagutan tangkilikin ang radyo
LGBT sa kabila ng pag-
usbong ng social
media?
J. Karagdagang Gawain para sa 1. Muling balikan Ano-ano ang 1. Sumulat ng isang Magbigay ng
Takdang-Aralinat Remediation ang tsart ng ANA mga pahayag maikling talata mga pamagat
(naunang gawain), na tungkol sa ng mga
ítala ang mga nagpapakilala pagkapanalo ni paborito
bagong ideyang ng konsepto ng Pangulong Duterte. mong
natutunan sa aralin. pananaw? Gumamit ng mga panoorin sa
Magbigay ng 5. salitang telebisyon.
2. Magdala ng nagpapakilala ng Humanda sa
larawan ng konsepto ng pag-ulat nito
paborito mong pananaw. sa klase
komentarista sa
radyo ikapit ito sa 2. Magsaliksik ng
kwaderno. mga hakbang sa
pagsulat ng iskrip ng
komentaryong
panradyo. Humanda
sa pagsulat ng
komentaryong
panradyo.

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng
80% sapagtataya

B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan ng iba pang
gawain para saremediation
C. Nakatulongbaangremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysaremediation

E. Alin samgaistratehiyangpagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyunansatulon
g ng akingpunongguro at superbisor?

G. Anong kagamitangpanturo ang


akingnadibuhonanaiskongibahagisam
gakapwa ko guro?

Inihandani:

Aiza M. Razonado
_________________________________________________ _______________________________
Printed Name & Signature of Teacher Petsa:

Checked/Approved by:

LEO H. ABERION, Ph.D. ________________________________


School Principal Petsa

You might also like