Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: SAN VICENTE ES Grade Level: 6

GRADES 1 to 12
Teacher: ANNABELLE B. CARIÑO Learning Area: MSEP (MUSIC)
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: November 21– 25, 2016 Quarter: 3RD

Week 3 MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN LINGGUHANG PAGSUSULIT


A. Pamantayang Nilalaman Nabibigyang halaga ang pagkakaiba ng mga instrumentong musikal sa tunog, kayarian, at paraan ng pagtugtog.
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nasasabi ang katangian ng tunog 1. Nasasabi ang katangian ng tunog 1. Natutukoy kung ang naririnig na 1. Natutukoy kung ang naririnig na Nasasagutan ang mga katanungan
(Learning Competencies) na likha ng iba’t-ibang instrumento na likha ng iba’t-ibang instrumento tugtugin ay mula sa banda o tugtugin ay mula sa banda o rondalya. para sa lingguhang pagsusulit ng
(Isulat ang code ng bawat kasanyan) ng rondalya. ng rondalya. rondalya. 2. Napahahalagahan ang mga narinig may 75% na kasanayan.
2. Natutukoy ang pagkakaiba ng 2. Natutukoy ang pagkakaiba ng 2. Napahahalagahan ang mga narinig na tugtugin mula sa banda o rondalya.
tunog sa pamamagitan ng pakikinig. tunog sa pamamagitan ng pakikinig. na tugtugin mula sa banda o 3. Napaghahambing kung ang narinig
3. Nailalarawan ang mga 3. Nailalarawan ang mga instrumento rondalya. na tugtugin ay mula sa banda o
instrumento ng rondalya. ng rondalya. 3. Napaghahambing kung ang narinig rondalya.
na tugtugin ay mula sa banda o
rondalya.
II.NILALAMAN TIMBRE – Mga Instrumentong TIMBRE – Mga Instrumentong TIMBRE – Mga Instrumentong TIMBRE – Mga Instrumentong LINGGUHANG PAGSUSULIT
bumubuo ng Rondalya bumubuo ng Rondalya bumubuo ng Rondalya bumubuo ng Rondalya
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng BEC Handbook sa Musika VI-B. 1 BEC Handbook sa Musika VI-B. 1 BEC Handbook sa Musika VI-B. 1 BEC Handbook sa Musika VI-B. 1
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Musika at Sining 4, p. 157-160. Musika at Sining 4, p. 157-160. Umawit at Gumuhit 5, TM, p. 58. Umawit at Gumuhit 5, TM, p. 58.
Umawit at Gumuhit 5, TX, p.58. Umawit at Gumuhit 5, TX, p.58.
4. Karagdagang Kagamitan Music 6 DLP 13 Music 6 DLP 13 Music 6 DLP 13 Music 6 DLP 13
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo  Mga larawan ng mga  Mga larawan ng mga  Larawan ng rondalya.  Larawan ng rondalya.
instrumentong ginagamit sa instrumentong ginagamit sa  Larawan ng mga instrumento ng  Larawan ng mga instrumento ng
rondalya. rondalya. rondalya. rondalya.
 Batayang Aklat  Batayang Aklat  Larawan ng banda.  Larawan ng banda.
 Powerpoint presentation  Powerpoint presentation  Larawan ng mga instrumento ng  Larawan ng mga instrumento ng
banda. banda.
 Manila paper, pentel pen.  Manila paper, pentel pen.
 CD Player, CD (Compact Disc) or  CD Player, CD (Compact Disc) or
tape ng mga tugtugin mula sa tape ng mga tugtugin mula sa banda
banda at rondalya. at rondalya.

IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-ano ang mga instrumentong Anu-ano ang mga instrumentong Ano ang rondalya? Ano ang rondalya? A. Paghahanda
o Pagsisismula ng bagong aralin ginagamit sa rondalya? ginagamit sa rondalya? Anu-ano ang mga instrumento ng Anu-ano ang mga instrumento ng
rondalya? rondalya?
Ano ang banda? Ano ang banda?
Anu-ano ang mga instrumento ng Anu-ano ang mga instrumento ng
banda? banda?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakarinig na ba kayo ng isang grupo Nakarinig na ba kayo ng isang grupo Nakarinig na ba kayo ng mga Nakarinig na ba kayo ng mga tugtugin B. Paglalahad ng Pamantayan
ng manunugtog na kung tawagin ay ng manunugtog na kung tawagin ay tugtugin mula sa rondalya? Sa mula sa rondalya? Sa banda? May sa Pagsusulit
rondalya? Makikilala ba ninyo ang rondalya? Makikilala ba ninyo ang banda? May pagkakapareho-pareho pagkakapareho-pareho ba ito?
likhang tunog nito? likhang tunog nito? ba ito?
C. Pag uugnay ng halimbawa sa Paglahad ng larawan ng mga Paglahad ng larawan ng mga •Pagpapakita ng larawan ng rondaya •Pagpapakita ng larawan ng rondaya at C. Pagbibigay ng Pagsusulit
bagong aralin instrumentong ginagamit sa instrumentong ginagamit sa rondalya. at mga instrumentong ginagamit sa mga instrumentong ginagamit sa
rondalya. Pagpapaliwanag ng katangian ng pagtugtog ng rondalya. pagtugtog ng rondalya.
Pagpapaliwanag ng katangian ng tunog na likha ng iba’t-ibang •Pagpaparinig ng tunog o mga •Pagpaparinig ng tunog o mga tugtugin
tunog na likha ng iba’t-ibang instrument ng rondalya. tugtugin mula sa rondalya. mula sa rondalya.
instrument ng rondalya. •Pagpapakita ng mga larawan ng •Pagpapakita ng mga larawan ng
banda. banda.
•Pagpaparinig ng mga tunog o mga •Pagpaparinig ng mga tunog o mga
tugtuging mula sa banda. tugtuging mula sa banda.
D. Pagtatalakay ng bagong  Anu-ano ang mga  Anu-ano ang mga instrumentong  Sa inyong narinig na mga  Sa inyong narinig na mga D. Pagsubaybay ng guro
konsepto at paglalahad ng instrumentong ginagamit sa ginagamit sa rondalya? instrumentong pang musika, instrumentong pang musika,
bagong kasanayan #1 rondalya?  Paano ito pinatutunog? may pagkakaiba ba ang may pagkakaiba ba ang
 Paano ito pinatutunog?  Ano ang katangian ng mga dalawang uri ng mga tugtugin? dalawang uri ng mga tugtugin?
 Ano ang katangian ng mga instrumentong ginagamit sa
 Alin ang mas manipis ang  Alin ang mas manipis ang
instrumentong ginagamit sa rondalya?
rondalya?  Anong instrumento ang
tunog? tunog?
 Anong instrumento ang tumutugtog ng melodiya? Anong  Paano pinatutunog ang  Paano pinatutunog ang
tumutugtog ng melodiya? tunog ang nalilikha nito? rondalya? rondalya?
Anong tunog ang nalilikha  Aling instrumento ang maliit na  Ito ba’y maaaring gamiting  Ito ba’y maaaring gamiting
nito? bersiyon ng bandurya? pansaliw sa pag-awit? O pansaliw sa pag-awit? O maaari
 Aling instrumento ang maliit na  Sa mga instrumento, ano ang maaari itong tumugtog bilang itong tumugtog bilang isang
bersiyon ng bandurya? nagbibigay ng mababa at isang pangkat? pangkat?
 Sa mga instrumento, ano ang malakas na ritmo ng pangkat.  Anu-ano ang iba’t ibang  Anu-ano ang iba’t ibang
nagbibigay ng mababa at  Pagtatanong pa tungkol sa
malakas na ritmo ng pangkat.
instrumento na ginagamit sa instrumento na ginagamit sa
katangian ng tunog na likha ng
 Pagtatanong pa tungkol sa iba’t-ibang instrumento ng banda? banda?
katangian ng tunog na likha ng rondalya.  Paano ito pinatutugtog?  Paano ito pinatutugtog?
iba’t-ibang instrumento ng  Anu-anong mga instrumento  Anu-anong mga instrumento
rondalya. ang hinihipan? Kinakalabit, ang hinihipan? Kinakalabit,
pinupukpok, kinakalog, pinupukpok, kinakalog, tinitipa
tinitipa sa tiklado? sa tiklado?
 May pagkakaiba ba ang  May pagkakaiba ba ang
kanilang tunog? Ano ang kanilang tunog? Ano ang
pagkakaiba?Saan sila pagkakaiba?Saan sila
magkakaiba? magkakaiba?
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Sabihin ang katangian ng tunog na Sabihin ang katangian ng tunog na Sabihin kung ang maririnig na Sabihin kung ang maririnig na tugtugin
(Tungo sa Formative likha ng iba’t-ibang instrumento ng likha ng iba’t-ibang instrumento ng tugtugin ay mula sa banda o ay mula sa banda o rondalya.
Assessment) rondalya. (Ipaskil ang mga larawan rondalya. (Ipaskil ang mga larawan rondalya. (Pakikinig ng mga tugtuging mula sa
ng iba’t-ibang instrumento ng ng iba’t-ibang instrumento ng (Pakikinig ng mga tugtuging mula sa banda at rondalya)
rondalya.) rondalya.) banda at rondalya)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ang Rondalya ay pagsasama-sama Ang Rondalya ay pagsasama-sama ng Nasabi ko ba at napaghambing ang Nasabi ko ba at napaghambing ang Pagkuha ng Mean at percent
araw-araw na buhay ng mga Pilipinong instrumentong mga Pilipinong instrumentong may narinig na tugtugin ay mula sa banda narinig na tugtugin ay mula sa banda o mastery
may kuwerdas na kinakalabit. Ito ay kuwerdas na kinakalabit. Ito ay o rondalya? rondalya?
kulturang impluwensya ng mga kulturang impluwensya ng mga
Kastila sa aitng mga ninuno. Kastila sa aitng mga ninuno.
H. Paglalahat ng aralin Magkakaiba ang katangian ng tunog Magkakaiba ang katangian ng tunog May pagkakaiba sa tunog ang mga May pagkakaiba sa tunog ang mga
na likha ng iba’t-ibang instrumento na likha ng iba’t-ibang instrumento instrumentong mula sa banda at instrumentong mula sa banda at
ng rondalya. ng rondalya. rondalya rondalya
I. Pagtataya ng aralin (Iparinig ang tunog ng iba’t-ibang (Iparinig ang tunog ng iba’t-ibang Pakinggan ang mga tugtugin mula sa Pakinggan ang mga tugtugin mula sa E. Pagtsek at Pagrecord
instrumento ng rondalya gamit ang instrumento ng rondalya gamit ang CD. Paghambingin kung ang narinig CD. Paghambingin kung ang narinig
CD o Tape.) CD o Tape.) na tugtugin ay mula sa banda o na tugtugin ay mula sa banda o
Tukuyin ang pagkakaiba ng tunog Tukuyin ang pagkakaiba ng tunog na rondalya. rondalya.
na likha ng iba’t-ibang instrumento likha ng iba’t-ibang instrumento ng
ng rondalya. rondalya.
J. Karagdagang gawain para sa Makinig sa radio, tukuyin ang Makinig sa radio, tukuyin ang Makinig sa radyo. Maglista ng mga Makinig sa radyo. Maglista ng mga
takdang-aralin at remediation tugtugin/awit na ginagamitan ng tugtugin/awit na ginagamitan ng tugtuging mula sa banda at rondalya. tugtuging mula sa banda at rondalya.
instrumento ng rondalya. Itala ang instrumento ng rondalya. Itala ang
pamagat ng awit/tugtugin. pamagat ng awit/tugtugin.
V.MGA TALA (Remarks)
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

You might also like