Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Isang Masusing Banghay-Aralin sa Pagtuturo ng Edukasyong Pa

Baitang 8

Inihanda nina
Melanie B. Manaloto, MPA,MBA
Alden Jerome C. Mamaril
Hulyo 29, 2023

I. Layunin
Sa loob ng 80-minutong pag-aaral, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. nasusuri ang iba't-ibang emosyon na maaring maramdaman ng tao;
B. natutukoy ang mga sanhi at epekto ng iba't ibang emosyon sa iba't ibang sitwasyon;
C. nasasabi ang kahalagahan ng pamamahala ng sariling emosyon; at
D. nakapagtatanghal ng isang maikling skit ng mga sitwasyon na nagpapakita ng mga mungkahing paraan ng pamamahala

Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard)

Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard)

Mga Kasanayang Pampagkatuto (Learning Competencies)

II. Nilalaman:
a. Paksa
b. Sanggunian
c. Kagamitan
d. Asignaturang Pinagsanib
e. Pagpapahalaga

Gawain ng Guro
III. Mga Gawain sa Pagkatuto
A. Panimulang Gawain
1. Dril

"Ngayong umaga magkakaroon muna tayo ng maiksing gawain"

Panuto: Iba't-ibang tao ay may kanya-kanyang emosyon na ipinapakita sa bawat sitwasyong


hinaharap. Alamin ang tamang emosyon na angkop sa iyong nararamdaman sa bawat sitwasyon nakalagay sa kahon
sa ibaba. Isulat sa papel ang iyong sagot.

MGA PANGUNAHING EMOSYON


Pagmamahal Galit Takot Pag-asa
Pagkamuhi Pagkagalak Katatagan Kalungkutan
Pagkalungkot Walang Pag-asa Pag-iwas Pagtataka
2. Balik-aral
Mga palatandaan ng mabuting pakikipag-kaibigan (Game or Checklist)
"Ano ang napag-aralan noong nakaraang leksyon? Pwede mo bang ibahagi ang iyong natutunan, Toni?

Sino pa ang gustong magbahagi ng kanyang natutunan o naalala sa ating leksyon? Yes, Jico ano ang gusto
mong ibahagi?

Salamat Toni at Jico.

3. Pagganyak
(insert artista situation)
4. Pagtatalaga ng tuntunin

Ngayong araw na ito, tayo ay (layunin, overview), ngunit maikli ang ating oras. Ano ang ating gagawin natin upang masigur

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Pangkatang Gawain: Magbigay ng sitwasyon at igrupo ang mga mag-aaral… (Pagsusuri ng pangkat sa mga sitwasyon
at sa mga emosyong maaari nilang maramdaman, ano ang sanhi ng damdaming ito at ano ang magiging epekto ng
kanilang emosyon)

Paglalahad ng bawat pangkat ukol sa kanilang mga naging talakayan

2. Pagtatalakay
Batay sa inyong mga nailahad, anu-anong mga emosyon ang inyong nakita sa bawat sitwasyon?
Sino sa inyo ang may karanasan gaya ng mga ito? Maaari mo bang ikwento ang mga nangyari?

3. Paglalahat
Batay sa ating mga napag-usapan ngayong araw na ito, anu-ano ang inyong mga natutunan?

C. Paglalapat
1. Pagpapakita ng rubric
2. Pagpapangkat ng mga mag-aaral para sa skit
3. Pagpaplano at pageensayo ng mga pangkat
4. Pagpapakita ng skit
5. Pagpi-feedback ng mga kamag-aral sa mga skit

1. Pre-activity

MGA PAHAYAG

1. Hindi ko lubos maisip kung bakit ipapatapon ng isang magulang ang isang sanggol .
2. Tiyak na magagalit si tatay at nanay sa aking mga mababang grado ngayon 4th quarter.
3. Masakit tanggapin na malaman ko na may malalang sakit ang lola ko.
4. Nagulat ako sa aking natanggap na regalo mula sa aking mga magulang.
5. Kumukulo ang dugo ko kapag naiisp ko ang mga klasmeyt ko na pinagkakalat ang mga walang katotohanan na
kwento tungkol sa akin buhay
6. Nasopresa ako sa natanggap kong bulaklak at teddy bear mula sa aking crush
7. Hindi ako susuko sa mga problema na hinaharap ko ngayon.

2. Pagtalakay sa bagong leksyon


Anong masasabi niyo sa ating maikling gawain?
"Habang kayo ang sumasagot, ano ang mga emosyon na inyong naramdaman? Kayo ba ang masaya,
nalungkot, nagalit? o kung ano ang nararamdaman"

3. Paglalahad ng bagong konsepto


Ipapaliwanag ng guro gamit ang powerpoint

4. Gawain ng mga Grupo

Magbuo ng 4 na grupo sa pamamagitan ng pagbibilang ng mga mag-aaral ng 1,2,3 at 4 na paulit-ulit.


Pagsama-samahin ang magkakapareho ng numero.

Panuto: Magbigay ng mga iba't-ibang emosyon na nararamdaman niyo sa pang araw-araw na buhay
(SWOT Analysis)

Ilagay ang mga sagot sa Manila Paper at ibabahagi sa klase.

D. Paglalahat
"Sa ating bagong leksyon ano ang mga natutunan niyo?

IV. Pagtataya ng Aralin


"Magbibigay ng Pagsusulit ang guro" (Multiple Choice/Essay)
Edukasyong Pagpapakatao

A,MBA
aril

ng pamamahala ng emosyon

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa


emosyon

Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkol na kilos upang mapamahalaan


ang kanyang emosyon

Natutukoy ang magiging epekto sa kilos at pagpapasiya ng wasto at hindi


wastong pamamahala ng pangunahing emosyon. (EsP8P-IIe-7.1)

Modyul 7: Ang Emosyon pahina 166-194


Curriculum Guide: EsP8PIIe-7.1
Powerpoint: Visual Aids; TV; Laptop; Projector; Manila paper
Araling Panlipunan, ESP
Maipakita ang iba't-ibang klase ng mga emosyon

Gawain ng mga mag-aaral

Makikinig ang mga mag-aaral sa panuto at sagutin ang ipresentang gawain


"Ang aking natutunan ko po sa ating nakaraan leksyon ay ......"

" Tataas ng kamay ang mag-aaral"

n upang masiguro nating magagawa ang lahat ng ito?

"Pumili ang mga mag-aaral ng emosyon na angkop sa kanilang mga


nararamdaman base sa mga binigay na mga pahayag."
" Tataas ng kamay ang mag-aaral"

"Masaya at Nalungkot po"

Makikinig ang mga mag-aaral

"Mag-uusap usap ang mga magkakagrupo sa kanya-kanyang mga


experince na mga emosyon (sharing)."

Isusulat sa Manila paper ang mga napag-usapan emosyon base sa SWOT


Analysis.

Ibahagi sa klase ang resulta ng grupo.

"Ang Natutunan ko po sa iba't-ibang emosyon ng tao ay......"

"Sasagutan ng mga mag-aaral ang mga tanong sa pagusulit"

You might also like