FIL 7 LINGGO 5 - Pagpapatuloy NG Linggo 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

I.

Layunin Pamantayan sa Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo


Pagganap

Pamantayan ng Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang


Nilalaman pampanitikan ng Mindanao

Kasanayang  F7PT-IIIa-c-13 Naipaliliwanag ang kahulugan ng salita


Pampagkatuto sa pamamagitan ng pagpapangkat
 F7PU-IIIa-c-13 Naisusulat ang sariling tula/awiting
panudyo, tugmang de gulong at palaisipan batay sa
itinakdang mga pamantayan
 F7PS-IIIa-c-13 Nabibigkas nang may wastong ritmo ang
ilang halimbawa ng tula/awiting panudyo, tugmang de
gulong at palaisipan
Layunin Bago matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

a. nasasagot ang talasalitaan


b. nababasa ang akdang pampanitikan sa aklat
c. nasasagot ang mga tanong sa akdang binasa
d. naisusulat ang sariling tula/awiting panudyo, tugmang de
gulong at palaisipan batay sa itinakdang mga
pamantayan; at
e. nabibigkas nang may wastong ritmo ang ilang halimbawa
ng tula/awiting panudyo, tugmang de gulong at
palaisipan
II. Nilalaman Paksang Aralin: Panitikan: Ang Sariling Wika (Tulang Kapampangan)
Wika: Ponemang Suprasegmental
Pagsulat: Mga Kaalamang-bayan
III. Pagkukunan ng Kagamitan: PowerPoint Presentation, larawan
Pag-aaral
Sanggunian: Pinagyamang Pluma 8
Karapatang-ari 2018 ng Phoenix Publishing House, Inc

IV. Integrasyon Integrasyon sa Love of Country


Pagpapahalaga at/o
integrasyon ayon sa Wikang Filipino at iba pang mga wika natin, ipagmalaki,
kurikulum mahalin, at panatilihin.

Unang Sesyon Mga gawain sa Silid-Aralan

V. Pamamaraan Araw-araw na Pambungad na panalangin


gawain Pagtatala ng liban
Mabilis na kumustahan
Balik-aral/ Magbibigay ng guro ng tanong tungkol sa nagdaang talakayan.
Pagganyak/Paglalah
ad ng bagong aralin
Talakayan Tatalakayin ng guro ang Ponemang Suprasegmental gamit ang
powerpoint presentation.
1. Intonasyon
2. Diin at Haba
3. Hinto o Antala
Gabay sa
pagsasanay/Aplikas
yon

VI.  F7PS-IIIa-c-13 Nabibigkas nang may wastong ritmo ang


Pagsusuri/Pagtatasa ilang halimbawa ng tula/awiting panudyo, tugmang de
gulong at palaisipan

Tulang Panunudyo:
 Kotseng kakalog-kalog
 Sindihan ng posporo
 Sa itlog ilubog

Tulang De-Gulong:
 Sitsit sa aso, katok ay sa pinto, sambitin ang “para” sa
tabi, tayo’y hihinto
 Huwag dume-kuwatro sapagkat dyip ko’y di mo kwarto.
 God knows Hudas not pay.
Bugtong
 Isang pinggan, abot bayan
 Nang sumipot sa maliwanag, kulubot na ang balat
 Ano ang nasa gitna ng dagat?

VII. Pagsasara Paglalahat/ Paglalahat:


Integrasyon sa Sagutin muli ang mahalagang katanungan na ipinasulat sa journal
Pagpapahalaga/Tak at isulat muli nang may kompiyansa ang sagot sa tanong.
dang aralin
Bakit mahalagang matutuhan ang mga ponemang suprasegmental
gayundin ang tamang paraan ng pagkumpas, paggalaw ng
katawan sa pagbigkas?
VIII. Takdang Paglalahat ng tinalakay
Aralin Pangwakas na panalangin

IX. Puna/Komento

Ikalawang Sesyon Mga gawain sa Silid-Aralan

V. Pamamaraan Araw-araw na Pambungad na panalangin


gawain Pagtatala ng liban
Mabilis na kumustahan
Balik-aral/ Magbibigay ang guro ng tanong tungkol sa nagdaang aralin.
Pagganyak/Paglalah
ad ng bagong aralin
Talakayan Mabilis na talakayan tungkol sa mga nagdaang aralin.

Gabay sa
pagsasanay/Aplikas
yon

VI. Mahabang Pagsusulit blg. 1


Pagsusuri/Pagtatasa 30 Puntos

VII. Pagsasara Paglalahat/ Paglalahat ng tinalakay


Integrasyon sa Pangwakas na Panalangin
Pagpapahalaga/Tak
dang aralin
VIII. Takdang Aralin Walang takdang aralin.

IX. Puna/Komento

Ikatlong Sesyon English Fest

Ika-apat na Sesyon Asynchronous Class (FAS Reatreat)

V. Pamamaraan Araw-araw na
gawain

Balik-aral/
Pagganyak/Paglalah
ad ng bagong aralin

Talakayan

Gabay sa
pagsasanay/Aplikas
yon

VI. Sagutan ang gawain sa aklat


Pagsusuri/Pagtatasa Maali lang Iyan
p. 287
VII. Pagsasara Paglalahat/
Integrasyon sa
Pagpapahalaga/Tak
dang aralin

VIII. Takdang
Aralin

IX. Puna/Komento

You might also like