Filipino 8 (Week 3, 2024)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Paaralan: ISLER SUPERIOR HIGH, INC.

Baitang / Antas: G8
Guro: Aiza M. Razonado Asignatura: FILIPINO

DAILY LESSON LOG


(Pang-Araw-araw na Tala sa IKAAPAT NA
Pagtuturo) Petsa / Oras: (11:00-12:00) Markahan: MARKAHAN

ARALIN

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang
kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni
Balagtas at sa kasalukuyan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PU-IVc-d-36 ASSESSMENT


Isulat ang code sa bawat kasanayan Naisusulat sa isang
F8PT-IVc-d-34 monologo ang mga
Nabibigyang-kahulugan pansariling
ang : damdamin tungkol sa:
-matatalinghagang - pagkapoot
ekspresyon F8PD-IVc-d-34 - pagkatakot
- tayutay Nailalahad ang - iba pang damdamin
- simbolo sariling karanasan o
F8PN-IVc-d-34 karanasan ng iba na F8PS-IVc-d-36
Nailalahad ang F8PB-IVc-d-34 maitutulad sa Nabibigkas nang
mahahalagang Nasusuri ang mga napanood na madamdamin ang
pangyayari sa pangunahing kaisipan ng palabas sa isinulat na monologo
napakinggang aralin. bawat kabanatang binasa telebisyon o pelikula tungkol sa iba’t ibang
na may temang pag- damdamin.
ibig, gaya ng sa
akda.
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum.
Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Saknong 41-68 Saknong 69-83 Saknong 84-104 Saknong 105-125

Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na
III. KAGAMITANG PANTURO
mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ngGuro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga PahinasaTeksbuk

4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang KagamitangPanturo Pantulong na biswal, Pantulong na biswal, mgaPantulong na biswal, Pantulong na biswal,
mga larawan mula sa larawan mula sa google mga larawan mula mga larawan mula sa
google sa google google

Unang Araw IkalawangAraw IkatlongAraw IkaapatnaAraw IkalimangAraw


IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Iparinig ang awiting
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Dahil Mahal
Kita.
Pangkatin ang klase sa
apat at
ipasagot ang mga
gabay na tanong:
Pangkat 1:
Ano ang isinasaad ng
napakinggang awitin?
Pangkat 2: Ipapanood sa mga Papikitin ang mga
Ilahad ang kayang mag-aaral ang isang mata ng mga mag-
gawin dulot ng tagpo ng pelikulang aaral habang
labis na pagmamahal Sa’yo Lamang na ipinaparinig ang
Pagbibigay ng kaalaman sa ayon sa nagpapakita ng ugali awiting “Inang
salitang SULIRANIN gamit awitin. ng isang ama. Bayan”.
ang Word Cluster. Pangkat 3:
Makatwiran ba ang Pagbibigay-reaksyon Ipabigay ang
damdaming ito sa inilarawang ama. ipinahihiwatig nito,
ng isang nagmamahal? reaksyon at
Pangkat 4: nararamdaman ng
Bigyan ng mga mag-aaral.
interpretasyon ang
awitin?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ilalahad ang aralin sa Itanong: Ipapabasa ang
pamamagitan Magbigay ng simbolo Bakit kailangan ng pamagat ng aralin at
ng Sabayang Pagbasa na na anak ang gabay pagbibigay ng
gagawing pangkatan. maiuugnay sa PAG- ng isang ama? hinuha:
IBIG. PAALAM, BAYAN

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pagbibigay ng kahulugan Pangkatin ang mga


Bagong Aralin sa mga mag-aaral at
salita sa paraang Alam Ba Ipabasa ang pamagat ipatanghal ang mga
News? ng aralin at saknong bilang
a. Kariktan pag-usapan ito sa 105-125 sa
b. Paglililo Ipabigkas sa pamamagitan ng pamamagitan ng
c. Pakikihamok madamdaming Discussion Web: madulang
d. Minamalas pagbigkas ang “Amang pagtatanghal.
e. Masawata Saknong 69-83. Mapagmahal, Habang
Amang may bumibigkas ng
Mapaghangad” mga saknong,
may nagsasagawa ng
kilos na
isinasaad sa aralin.
D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang-Gawain:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Pangkat 1:
#1 Paghambingin sina
Duke Briseo at
Sultan Ali-Adab.
Pangkat 2: Gawain:
Sino ang dapat Sino-sino ang
tularan at hangaan pinagpaalaman ni
Ipaparinig ang nai-record Suriin ang sa dalawang ama Florante?Isalaysay
na pangunahing gamit ang Double ang mga
pagbigkas sa nilalaman ng kaisipang Entry Journal. alaalang nabanggit
Saknong nakapaloob sa bawat Pangkat 3: sa mga ito.
41-68. saknong ng Ipabuod ang mga Gamitin ang
69-83. pangyayari gamit pamamaraang
ang Fish Bone Map. Linen
Outline.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Dugtungang Ibabahagi ang


Paglalahad ng Bagong Kasanayan Pagsasalaysay: ginawa.
#2 Ipalahad ang Pagbibigay at
pagkakasunod- pagkuha ng
sunod na pangyayari. feedback.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasagawa ng Debate sa Magpasulat ng isang


(Tungo sa Formative Assessment) paksang, “Sa panahon ng monologo na
kagipitan, mas Pagbuo ng angkop na naglalarawan ng
makabubuti bang solohin salawikain na pansariling
ang problema o may maiuugnay sa aralin. damdamin ukol sa
karamay.” pagmamahal sa
bayan.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Anong aral ang


Araw-araw naBuhay mapupulot sa aralin.
Bumuo ng isang
kasabihan.

H.Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Magpatanghal ng


dula-dulaan hinggil
sa kaisipang nais Itatanghal ang
iparating ng aralin. monologo sa klase.

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralinat Remediation

V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng
80% sapagtataya

B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan ng iba pang
gawain para saremediation
C. Nakatulongbaangremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysaremediation

E. Alin samgaistratehiyangpagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano itonakatulong?

F. Anong suliranin ang


akingnaranasannasolusyunansatulon
g ng akingpunongguro at superbisor?

G. Anong kagamitangpanturo ang


akingnadibuhonanaiskongibahagisam
gakapwa ko guro?
Inihanda ni:

Aiza M. Razonado
_________________________________________________ _______________________________
Printed Name & Signature of Teacher Petsa:

Checked/Approved by:

LEO H. ABERION, Ph.D. ________________________________


School Principal Petsa

You might also like