DLL Q4 Araling Panlipunan 6 Week 4

You might also like

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas VI

DAILY LESSON PLAN


(Pang-araw-araw na Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan IKAAPAT /week 4
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at
umuunlad na bansa
B.Pamantayan sa Pagaganap Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na
pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 4.Nasisiyasat ang mga programa ng pamahalaan sa pagtugon ng mga 5. Natatalakay ang mga mungkahi tungo sa pagbabago sa ilang probisyon ng Saligang
(Isulat ang code ng bawat hamon sa pagkabansa ng mga Pilipino mula 1986 hanggang sa Batas 1987
kasanayan) kasalukuyan 5.1 Natatalakay ang mga karapatang tinatamasa ng mamayan ayon sa Saligang Batas ng
4.1 Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo 1987
sa pag-unlad ng bansa 5.2 Naiisa-isa ang mga kaakibat na tungkulin na binibigyang diin ng Saligang Batas ng
4.2 Naiisa-isa ang mga kontribosyon ng bawat pangulo na 1987
nakapagdulot ng kaulanran sa lipunan at sa bansa AP6TDK-IVd-e-5)
(AP6TDK-IVc-d-4)
I. Layunin Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Naiisa-isa ang mga kontribusyon Naiisa-isa ang mga programa ng Natatalakay at nasusuri ang Natutukoy ang mga karapatan Naiisa-isa ang mga
sa kaunlaran ng bansa ng piling pamahalaan sa pagtugon ng mga 1987 Konstitusyon ng ng Pilipino tungkulin ng mga
Cognitive pangulo hamon sa pagkabansa ng mga Pilipinas Pilipino
Pilipino mula 1896 hanggang sa
kasalukuyan
Nakapagbibigay ng halimbawang Nakapagbibigay ng mga Nakatatala ng mga batas na Naibabahagi ang mga Naibabahagi ang mga
kontribusyon sa kaunlaran ng halimbawang programa ng naipatupad sa 1987 karapatan ng mga Pilipino sa saloobin tungkol sa
bansa ng mga piling pangulo sa pamahalaan sa pagtugon ng mga Konstitusyon ng Pilipinas pamamagitan ng isang kahalagahan ng
Affective tulong ng isang graphic organizer hamon sa pagakabansa ng mga pangkatang gawain (reporting) tungkulin ng mga
Pilipino mula 1896 hanggang sa Pilipino
kasalukuyan sa tulong ng isang
flow chart
Naisasadula ang mga Nakasasagawa ng isang Nakapag-uulat ng batas na Naisasadula ang mga Naisasadula ng masining
kontribusyon sa kaunlaran ng masining na presentasyon sa ipinatupad sa 1987 pangyayari na nagpapakita ng ang mga tungkulin ng
Psychomotor bansa ng mga piling pangulo mga programa sa pagtugon ng Konstitusyon ng Pilipinas paglabag sa mga karapatan ng mga Pilipino
mga hamon sa pagkabansa ng mga Pilipino
mga Pilipino mula 1896 i.e
hanggang sa kasalukuyan jingle, song, poem
(rap, jingle, newscasting,
talkshow)
II. NILALAMAN KONTRIBUSYON NG MGA NAGING PANGULO NG PILIPINAS

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Kontribusyon Sa Kaunlaran Ng Mga Programa ng Pamahalaan 1987 Konstitusyon ng Karapatan ng Pilipino Ang Mga Tungkulin Ng
Bansa Ng Mga Piling Pangulo sa Pagtugon Hamon Sa Pilipinas Mga Pilipino
Pagkabansa Ng Mga Pilipino
Mula 1896 Hanggang Sa
Kasalukuyan
B. Sanggunian Kayamanan 6, pah. 302-303, Kayamanan 6, pah. 302-303, Kayamanan 6, pah. 261, AP6 Kayamanan 6, pah. 261-262, Kayamanan 6, pah. 263,
AP6 LM, TG, CG, BOW CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan, tsart, AP6 CG, mga larawan,
TG 6, LM 6 TG TM, TG tsart, TM, TG
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Sinu-sino ang mga naging Pagbabahagian ng sagot sa Pagbabahagian ng sagot sa Anong karaparatan na Pagpapakita ng larawan
aralin at/o pagsisimula pangulo ng bansang Pilipinas nagawang takdang-aralin nagawang takdang aralin itinadhana sa pagkakaroon ng batay sa tungkulin ng
ng bagong aralin mula sa una hanggang sa NSO Birth Certificate? mga Pilipino
kasalukuyan? Hal. Mga batang
sumusunod sa batas
trapiko.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagsasagawa ng isang Fish Bowl Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagtala sa mga naging sagot Pag-uugnay sa takdang-
aralin Game Itala ang mga programang ng mag-aaral aralin sa mga tungkulin
(Sa isang kahon, may nilalamang tumutugon sa hamon ng mga Itala ang mga batas na ng mga Pilipino
strips of paper na may nakasulat Pilipino mula 1896 hanggang ipinatupad sa 1987
na mga pangalan ng mga pangulo kasalukuyan gamit ang LM Konstitusyon
ng Pilipinas)
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang graphic organizer, Pagbabahagian ng hinuha ukol (Retrieval Chart) Pagbabahagian ng opinyon Pangkatang Gawain
halimbawa sa bagong aralin ididikit ng mga mag-aaral ang sa mga programang tumutugon Anu-ano ang mga nilalamang ukol sa mga naibigay na sagot Pagtala sa mga
mga pangalan ng naging pangulo sa pagkabansa ng mga Pilipino batas sa 1987 Konstitusyon? (KWL Technique) halimbawang tungkulin
ng bansa ng Pilipino sa tulong ng
LM
D. Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakay sa mga naging Nakapagbigay ng halimbawang Pagbabahagi ng opinyon Pangkatang Gawain Pakikipagtalastasan sa
konsepto at paglalahad ng kontribusyon ng mga piling programa ng pamahalaan sa Halaga ng mga batas na Itala ang mga alam mong nasabing talaan na
bagong kasanayan #1 naging Pangulo ng Pilipinas pgtugon ng mga hamon sa ipinatupad sa bansa karapatan bilang isang Pilipino nagawa ng mga mag-
pagkabansa ng mga Pilipino
aaral
mula 1896 hanggang
kasalukuyan
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain Palitan ng kuro-kuro sa mga Pagbibigay-sitwasyon Pagsusuri sa nagawang pag- Pagbabahagian ng
konsepto at paglalahad ng Paramihan ng tamang sagot sa programang ipinatupad ng (Localized) uulat gamit ang LM saloobin sa mga
bagong kasanayan #2 pagkilala sa mga naging pangulo mula 1896 hanggang Hal. tungkuling dapat sundin
kontribusyon ng mga piling kasalukuyan  Kung walang batas ng mga Pilipino
pangulo na ipinapatupad sa
komunidad....
F. Paglinang sa Kabihasan Pagbabahagian ng opinyon ukol Pagbanggit ng programa at (Brainstorming) Pagbabasa sa mga karapatan Panonood ng video
(Tungo sa Formative sa mga kontribusyong nagawa ng paano natutugunan ang Pagbabahagian ng kuro-kuro ng mga Pilipino (Choral clip/awit tungkol sa mga
Assessment) mga piling pangulo pangangailangan ng bawat tungkol sa sitwasyon Reading) tungkulin ng Pilipino
mamamayan
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang masasabi mo sa Magbigay ng halimbawang Pagsagot sa tanong Pagbibigay-sitwasyon na Pagbibigay hinuha
pang-araw-araw na buhay programang War on Drugs ng sitwasyon na tinutugon ng Hal. Paano kung walang batas naipapakita ang mga karapatan tungkol sa video clip
pangulong Duterte? pamahalaan ang pangagailangan na ipinapatupad? gamit ang strips
ng mga Pilipino
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapalitan ng kuro-kuro ukol Pagbibigay-katanungan Pagpapalalim sa Pagsagot sa mga katanungan: Pagsagot sa tanong base
sa magandang kontribusyon ng Bakit kailangang may programa kasabihan/hugot 1.Ang mga program ba ng sa napanood na video
mga piling pangulo. ang ating pamahalaan? Hal. Batas ka ba? Kasi hindi ating mga naging pangulo ay clip
maayos ang buhay ko kung upang matugunan at
wala ka. maipagkaloob ang ating mga
karapatan bilang tao?
Patunayan ito sa pamamagitan
ng pagbibigay ng halimbawa
ng programa ng pangulo.

2.Nagkaroon ba ng mga
pangyayaring nilabag ng
panunungkulan ng isang
pangulo ang mga karapatang
pantao ng mga Pilipino?

I. Pagtataya ng Aralin Maiksi at Malikhaing Isagawa ang masining na Sabayang Pagbigkas sa mga Pagsulat ng isang maikling Mag-aral para sa isang
Pagsasadula sa mga kontribusyon presentasyon sa pagtugon ng batas na ipinatupad ng bansa. sanaysay. pagsusulit.
ng mga piling pangulo pangangailangan ng mga Ipakita ag pangyayari na
mamamayan nagpapakita sa paglabag ng
mga karapatan
J. Karagdagang gawain para Magsaliksil sa mga programa ng Magsaliksik tungkol sa Artikulo Magdala ng photocopy ng Maglista ng limang tungkulin
sa takdang-aralin at kasalukuyang pamahalaan. Isulat 3 ng 1987 Konstitusyon iyong NSO Birth Certificate bilang isang anak.
remediation sa notbuk ang sagot

IV. Mga Tala


V- Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like