Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

SCHOOL SAN GREGORIO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL I – OVAL

DAILY LESSON TEACHER JAMICA M. GARCIA LEARNING AREA FILIPINO


LOG
TEACHING DATES AND TIME APRIL 8-12, 2024 (10:45-11:15 A.M.) QUARTER 4TH QUARTER (Week 3)

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


APRIL 8, 2024 APRIL 9, 2024 APRIL 10, 2024 APRIL 11, 2024 APRIL 12, 2024
I.LAYUNIN (Objectives) ARAW NG KAGITINGAN EIDL FITR SUMMATIVE TEST CATCH-UP
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nakatutukoy ng simula ng pangungusap, talata at kuwento. Nakagagamit ng mga natutuhang salita sa pagbuo ng mga simpleng pangungusap.
II.NILALAMAN (Content) Pagtukoy ng Simula ng Pangungusap, Talata at Kuwento at Pagbuo ng Simpleng Pangungusap
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) CLMD4A FILIPINO MODULE P. 8-12
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) POWERPOINT, PICTURES
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Pagtambalin ang mga salitang Paghahanda ng mga Paghahanda ng mga
Lessons) magkatugma. kagamitan. kagamitan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Anim na taon na si Ben.
Ang pangungusap ay binabasa Pagbibigay ng panuntunan Pagbibigay ng panuntunan
mula sa kaliwa papunta sa sa pagkuha ng pagsusulit. sa pagkuha ng gawain.
kanan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples Ang simula ng pangungusap
/instances of the new lessons) ay ang unang salita sa
kaliwang bahagi nito. Pagtalakay sa panuto Pagtalakay sa panuto
Ang salitang Anim ang simula
ng pangungusap.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ang talata at kuwento naman
(Discussing new concepts and practicing new skills #1. ay binabasa rin mula sa kaliwa
papunta sa kanan at mula sa
itaas papunta sa ibaba. Ang Pagsagot sa mga Pagsagot sa mga
unang pangungusap na katanungan sa pagsusulit. katanungan sa gawain.
makikita sa itaas na bahagi nito
ang simula ng talata o
kuwento.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Basahin at alamin ang simula
(Discussing new concepts & practicing and concern to animamg new slills #2) ng kuwento, mga talata at
pangungusap nito.
Ang Lapis ni Tess
ni: Marilou de Ramos
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Gawain sa Pagkatuto Bilang 1:
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) Isulat ang titik ng tamang sagot
sa iyong sagutang papel.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Maaari kang makabuo ng mga
Applications of concepts and skills in daily living) simpleng pangungusap sa
pagsasama-sama ng mga
salitang iyong natutuhan.
ang Dilaw lapis
Dilaw ang lapis.
bag si May Tess
May bag si Tess.
ang ni Naiwan Jess lapis
Naiwan ni Jess ang lapis.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the Ang simula ng pangungusap
lessons) ay ang u__ __ng salita sa
kaliwang bahagi nito.
Ang unang pangungusap na
makikita sa it __ __s na bahagi
ang simula ng talata o
kuwento.
Makabubuo ng simpleng
p__ngung__s__p sa
pagsasama-sama ng mga
salita.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Pagpapasa ng papel. Pagpapasa ng papel.
Gamitin ang mga salita sa
bawat bilang upang makabuo
ng pangungusap. Isulat sa
iyong sagutang papel ang mga
mabubuong pangungusap.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation (Additional Pagwawasto at
activities for application or remediation) pagsasagawa ng Item
Analysis
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:


JAMICA M. GARCIA ROSE M. RAPSING ANNALIZA G. CARTABIO IRENEO V. PADILLA, JR.
Adviser Master Teacher I Head Teacher III Principal II

You might also like