Professional Documents
Culture Documents
Ambaty KLP NG El Fili
Ambaty KLP NG El Fili
Ambaty KLP NG El Fili
DEPARTMENT OF EDUCATION
Regional Office No. VIII
DIVISION OF NORTHERN SAMAR
BASILIO B. CHAN MEMORIAL AGRICULTURAL AND INDUSTRIAL SCHOOL
Lavezares N. Samar
I- LAYUNIN:
Sa loob ng isang oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang;
MELC: Nasusuri ang mga katangian at papel na ginampanan ng mga tauhan at mga
pantulong na tauhan (
A. Natutukoy ang pangunahing tauhan at mga pantulong na tauhan mula sa bahagi ng
binasang akda.
B.
C.
II- PAKSANG-ARALIN:
A. Paksang-aralin: Kaligirang Pangkasaysayan ng El Filibusterismo
B. Sanggunian: Marasigan, Emily V. (2015). Pinagyamang Pluma 10, pahina 433-437.
C. Kagamitan: Mga larawan, power point presentation, speaker, selpon at pantulong biswal
III- PAMAMARAAN
Gawaing guro Gawaing mag-aaral
A. Panimulang Gawain
•Panalangin
•Pagbati
•Pagsasaayos ng silid-aralan
•Pagtatala ng liban
•Pagpapasa ng takdang-aralin
B. Balik-aral
C. Pagganyak
Opo ma’am!
Jose P. Rizal
GomBurZa
Panahon ng pananakop ng Espanyol
D. Paglalahad
E. Pagtatalakay
1. Gawain
Handa na ba kayo?
2. Analisis
Tama! Habang isinasagawa ninyo ang Napansin ko rin pong ito ay mga
ating gawain, ano ang tumatak sa inyong suliraning naranasan ni Rizal at ng mga
isipan? Pilipino sa kamay ng mga Espanyol.
Magaling!
Masasabi ko pong ang kanilang
kalagayan noon ay mahirap, puno ng takot at
3. Abstraksiyon kapighatian.
El Filibusterismo
Si Gobernador-Heneral Emilio
Terrerong. Hinimok niya si Rizal upang
makaiwas siya at ang kanyang pamilya sa lalo
Tama! Kailan siya umalis? pang kapahamakan at sa pagmamalupit ng
mga makapangyarihang prayle sa kaniyang
Tama! Kailan sinimulang isulat ni Rizal ang El pamilya.
Filibusterismo?
Noong Pebrero 1888.
Saan?
4. Aplikasyon
Opo ma’am!
Ngayon ay hahatiin ko ang klase sa
pitong pangkat. Ang gagawin ninyo ay isulat
ang buod ng “Kaligirang Pangkasaysayan ng
El Filibusterismo sa pamamagitan ng slogan,
maikling tula o pagguhit ng isang bagay na
may simbolismo, at ipaliwanag ang kaugnayan
nito sa paksang tinalakay. Isulat ito sa
kalahating papel.
Ilalahad sa klase ang ginawa
Pamantayan sa Pagmamarka:
IV. Ebalwasyon
Susing sagot;
1. d
2. c
V. Takdang-Aralin 3. a
4. d
Basahin at pag-aralan ang unang 5. a
kabanata ng El Filibusterismo “Sa Kubyerta”.
Pagkatapos ay saguton ang katanungan sa
ibaba. Isulat ito sa kalahating papel. (Ang
Pilibusterismo, pahina 1-8).
Paalam sa lahat!
Wala na po ma’am!