Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
SCHOOLS DIVISION OF CALAPAN CITY
N. ABOBOTO MEMORIAL SCHOOL

LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN

SCHOOL N. ABOBOTO GRADE/LEVEL GRADE 2


MEMORIAL SCHOOL
GRADE 2 TEACHER PRECIOUS PEARL L. SUBJECT Araling Panlipunan
DAILY LAURO
LESSON PLAN
DATE/ TIME February 08, 2024 GRADING Third Grading

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng


mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting


paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang kalagayan at suliraning pangkapaligiran ng komunidad
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Natutukoy ang suliraning pangkapaligiran ng komunidad na nakaaapekto sa
yamang lupa
II. NILALAMAN Suliraning Pangkapaligiran ng Komunidad na Nakaaapekto sa Yamang Lupa

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.


Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Araling Panlipunan Modyul 2: Kapaligiran ng Komunidad: Kalagayan at Suliranin
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint presentation, mga larawan, show me board, marker, activity sheets

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Basahin ang pangungusap at sabihin ang titik ng tamang sagot.
at/o pagsisimula ng bagong aralin 1. Ang pagsusunog ng mga plastik at basura ay magdudulot ng
.
A. polusyon sa hangin
B. polusyon sa tubig
C. Pagguho ng lupa
2. Ang mga pangyayaring nasa larawan ay magdudulot ng .

A. polusyon sa tubig
B. polusyon sa lupa
C. tambak-tambak na basura
3. Alin sa sumusunod na gawaing nagdudulot ng suliralin sa kapaligiran?
A. Paghahatid ng serbisyong medikal
B. Pagpapanatili ng kapayapaan sa komunidad
C. Pagputol ng mga puno at pagkakaingin.
4. Bunga ito ng walang habas na pagputol ng mga puno sa kagubatan at
pagtapon ng basura sa kanal, estero at kung saan-saan.
A. Ilegal na pagmimina
B. Polusyon sa lupa
C. Polusyon sa tubig

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Suriin at magbigay ng pangungusap tungkol sa larawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ilahad at basahin ang isang kwento.


sa bagong aralin
Araw ng Sabado, nagpunta si Aling Ana sa palengke. Bumili siya ng mga gulay, bigas at
prutas. Pag – uwi ng bahay ay malungkot ang mukha niya. Ang dala niyang dalawang daang
piso ay dalawang kilong bigas at ilang piraso lamang ng gulay ang nabili niya. Nagmahal
na raw ang mga bilihin tulad ng gulay.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang kwento at sagutin ang mga tanong.
1. Sino ang nagpunta sa palengke?
at paglalahad ng bagong kasanayan 2. Ano-ano ang dapat bibilhin niya?
#1 3. Magkano naman ang dala niyang pera?
4. Ano-ano lamang ang kanyang nabili?
5. Ano kaya ang posibleng dahilan at nagmamahal ang mga bilihin?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 1


paglalahad ng bagong kasanayan #2 Panuto: Basahin ang bawat pangungusap at piliin ang tamang sagot.
1. Ang (pagkakaingin, hindi tamang pagtatapon ng basura) ay dahilan kung bakit
nawawalan ng tirahan ang mga hayop.
2. Ang (pagmimina, pagkakaingin) ay paghahanap ng ginto.
3. Ang basurang (di nabubulok, nabubulok)
ay maaaring gawing pataba sa lupa.
4. Ang mga prutas at gulay ay halimbawa ng yamang (lupa, tubig).
5. Ang (pagmimina, pagtatapon ng basura)
ang nagiging sanhi ng pagguho ng lupa.

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Gawain 2


sa Formative Assessment) Panuto: Iguhit ang 😊 sa patlang kung wasto ang isinasaaad ng pangungusap at ☹ naman kung
hindi.

___________ 1. Ang pagpuputol ng mga puno ay walang masamang epekto sa


ating kapaligiran.

___________ 2. Ang mga suliraning pagkapaligiran ay nakakaapekto sa


pagtaas ng mga bilihin.

___________ 3. Ang pagtatanim ng mga bagong puno ay walang magandang


dulot sa ating kapaligiran.

___________4. Ang ilegal na pagpuputol ng puno at pagmimina ay may


katumbas na parusa.

___________ 5. Ang pagsusunog ng basura ay mabuting paraan para


maiwasan ang pagtambak o pagdami nito.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain


Gumuhit ng isang suliraning pangkapaligiran na nakaaapekto sa yamang lupa. Sumulat ng
araw- araw na buhay
isang pangungusap tungkol dito.

H. Paglalahat ng Aralin Panuto: Tapusin ang talata sa ibaba ayon sa inyong natutuhan sa araling ito.

Ang aking natutuhan sa aralin ay


______________________________________________________.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang bawat tanong. Isulat ang titik ng tamang sagot
1. Nilinis ni Mang Lito ang gubat at sinunog ang mga puno para magtayo ng bahay. Anong
suliraning pangkapaligiran ang ginawa ni Mang Lito?
A. pagmimina
B. pagkakaingin
C. Pagtatapon ng basura kung saan – saan.
2. Nagkalat ang mga basura sa kalsada at sa mga kanal sa komunidad. Anong suliraning
pangkapaligiran ang tinutukoy dito?
A. pagmimina
B. pagkakaingin
C. problema sa basura
3. Anong suliranin ang nagdudulot ng pagkasira ang mga kabundukan dahil sa pahuhukay
ng lupa upang makakuhan ng mga produktong mineral, gaya ng ginto, pilak at iba pa?
A. pagmimina
B. pagkakaingin
C. problema sa basura
4. Alin sa mga sumusunod ang nakakaapekto sa yamang lupa?
A. Pag – aaral nang mabuti.
B. Paglilinis ng mga kanal sa komunidad.
C. Pagtatapon ng basura sa daan at kanal.
5. Anong suliranin ang tumutukoy sa walang habas na pagputol ng mga puno?
A. pagpuputol ng puno
B. pagkakaingin
C. problema sa basura

J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng isang suliraning pangkapaligiran na nakaaapekto sa yamang lupa ng sariling
komunidad.
takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by:

Precious Pearl L. Lauro


Substitute Teacher

Noted:

You might also like