Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday: K To12 MELC-GUIDE P 374 K To12 MELC - GUIDE P 374 K To12 MELC - GUIDE P 374

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

School: LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG K T0 12 Teacher: VIRGILIO A. GALARIO JR. Learning Area: MTB - MLE
Teaching Dates and Time: MARCH 18-22, 2024 Quarter: 3 - WEEK 8

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding REVIEW REVIEW
knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen,
read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific
purposes. purposes. purposes.
B. Pamantayan sa Pagganap has expanding knowledge and has expanding knowledge and has expanding knowledge and
skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write
for specific purposes. for specific purposes. for specific purposes.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the author’s purpose Identifies the author’s purpose Identifies the author’s purpose
(Isulat ang code sa bawat for writing a selection. for writing a selection. for writing a selection.
kasanayan) MT3LC-IIIh-4.6 MT3LC-IIIh-4.6 MT3LC-IIIh-4.6
Pagtukoy sa Layunin ng May- Pagtukoy sa Layunin ng May- Pagtukoy sa Layunin ng May-
II. NILALAMAN akda sa Kaniyang Katha akda sa Kaniyang Katha akda sa Kaniyang Katha
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
K to12 MELC- GUIDE p 374 K to12 MELC- GUIDE p 374 K to12 MELC- GUIDE p 374
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/ADM SLM/ADM SLM/ADM
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang LAPTOP/ PPT LAPTOP/ PPT LAPTOP/ PPT
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano ang tatlong pangunahing Pag-ugnayin ang kahulugan o Pag-ugnayin ang kahulugan o REVIEW REVIEW
Aralin o pasimula sa bagong layunin ng may-akda sa pagsulat deskripsiyon sa Hanay A at ang deskripsiyon sa Hanay A at ang
aralin ng mga katha? layunin ng may-akda na nasa layunin ng may-akda na nasa
(Drill/Review/ Unlocking of Hanay B. Isulat ang letra ng Hanay B. Isulat ang letra ng
difficulties) sagot sa iyong sagutang papel. sagot sa iyong sagutang papel.
Hanay A Hanay A
_____1. Nais ng may-akda na _____1. Nais ng may-akda na
ipaliwanang ang tungkol sa ipaliwanang ang tungkol sa isang
isang paksa. Ang katha ay paksa. Ang katha ay nagtataglay
nagtataglay ng mga halimbawa ng mga halimbawa at iba pang
at iba pang mahahalagang mahahalagang detalye.
detalye. _____2. Layunin ng may akda
_____2. Layunin ng may akda na mapasaya ang mambabasa
na mapasaya ang mambabasa gamit ang mga simpleng
gamit ang mga simpleng nilalaman ng katha.
nilalaman ng katha. _____3. Hangad ng may akda na
_____3. Hangad ng may akda na mapaniwala o mapasang-ayon
mapaniwala o mapasang-ayon ang mambabasa.
ang mambabasa.
Hanay B
Hanay B A. Manlibang
A. Manlibang B. Magbigay ng Impormasyon
B. Magbigay ng Impormasyon C. Manghikayat
C. Manghikayat
B. Paghahabi sa layunin ng Pagmasdan ang larawan.
aralin
(Motivation)

Ano ang tawag ninyo dito?


Nasubukan niyo na bang
magpalipad ng saranggola?
C. Pag- uugnay ng mga Basahin at unawain ang kwento. Ang bawat manunulat ay may Ang bawat manunulat ay may
halimbawa sa bagong aralin layunin. Ito ay maaaring layunin. Ito ay maaaring
(Presentation) Si Allan at ang Saranggola na magbigay ng impormasyon, magbigay ng impormasyon,
Di-Marunong Lumipad manghikayat o manlibang. manghikayat o manlibang.
Asuncion B. Reyes Mahalagang matutuhan ang Mahalagang matutuhan ang
Palaging mag-isa ang batang si pagtukoy sa mga ito upang mas pagtukoy sa mga ito upang mas
Allan. Ika-nga’y parang napag- maunawaan ang mensaheng nais maunawaan ang mensaheng nais
iwanan na siya ng lahat sapagkat iparating. Magagamit rin ang iparating. Magagamit rin ang
siya ay bunso at malaki na ang kaalamang ito sa pagsusulat o kaalamang ito sa pagsusulat o
mga kapatid niya. Tuwing pagpapahayag ng iyong pagpapahayag ng iyong kaisipan.
hapon, naglalaro siya ng kaisipan.
saranggola- isang saranggola na
hindi na marunong lumipad.
Siya ay anak ng mag-asawang
Mang Lucio at Aling Maria.
Abala sa pagsasaka ang
kaniyang ama kung kaya ay di-
magawa nito ang saranggola ng
anak. Naging matiyaga si Allan
at siya na ang nag ayos ng
kanyang saranggola. Mula noon
ay masaya na siyang naglalaro
nito.
Tungkol saan ang kwentong
binasa?
Sino ang batang may
saranggola?
Ano ang layunin ng may-akda sa
binsang kwento?
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga pangunahing Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng layunin ng may-akda sa pagsulat Hatiin ang klase sa apat na Hatiin ang klase sa apat na
bagong kasanayan No I ng kwento, sanaysay o talata. pangkat. Bigyan ng task card pangkat. Bigyan ng task card ang
(Modeling) ang bawat npangkat. Tukuyin bawat npangkat. Tukuyin ang
ang blayunin ng mga kwento na blayunin ng mga kwento na
nilalaman ng mga task card. nilalaman ng mga task card.
1. Lungsod ng Baguio 1. Lungsod ng Baguio
Asuncion B. Reyes Asuncion B. Reyes
Ang Lungsod ng Baguio ang Ang Lungsod ng Baguio ang
paborito kong lugar. Malamig paborito kong lugar. Malamig
ang panahon kaya halos lahat ng ang panahon kaya halos lahat ng
mga taong naglalakad ay mga taong naglalakad ay
nakasuot ng makapal na damit. nakasuot ng makapal na damit.
May kani-kaniyang May kani-kaniyang
pinupuntahan ang mga tao tulad pinupuntahan ang mga tao tulad
ng mga parke at palaruan. ng mga parke at palaruan.
Mawiwili ang sinuman dahil sa Mawiwili ang sinuman dahil sa
magaganda at makukulay na magaganda at makukulay na
mga bulaklak. Iba-iba ang mga mga bulaklak. Iba-iba ang mga
halamang nakatanim. Pababa at halamang nakatanim. Pababa at
pataas ang mga daan. Pulos pataas ang mga daan. Pulos
berdeng-berde ang mga damo. berdeng-berde ang mga damo.
Para sa akin, kakaibaang Para sa akin, kakaibaang
Lungsod ng Baguio. Lungsod ng Baguio.

2. Pagdalo ng Misa 2. Pagdalo ng Misa


Asuncion B. Reyes Asuncion B. Reyes
Ang atin pong pagsisimba sa Ang atin pong pagsisimba sa
panahon ngayon ay may iilan- panahon ngayon ay may iilan-
ilan lamang na mamamayan ang ilan lamang na mamamayan ang
makadadalo rito. Ipinagbibigay makadadalo rito. Ipinagbibigay
alam po na maaari po tayong alam po na maaari po tayong
magsimba sa pamamagitan ng magsimba sa pamamagitan ng
panonood ng misa sa telebisyon. panonood ng misa sa telebisyon.
Nang sa gayon , maaari pa ring Nang sa gayon , maaari pa ring
makadalo sa pagdaraos ng banal makadalo sa pagdaraos ng banal
na misa sa araw-araw. Ito ay na misa sa araw-araw. Ito ay
paraan ng patuloy nating paraan ng patuloy nating
pagsamba sa Panginoon, dahil sa pagsamba sa Panginoon, dahil sa
dinaranas nating pandemiya dinaranas nating pandemiya
ngayon. Inaasahan po ang ngayon. Inaasahan po ang
inyong suporta.Maraming inyong suporta.Maraming
salamat po sa inyong pagtugon. salamat po sa inyong pagtugon.

3. Nayong Pilipino 3. Nayong Pilipino


Asuncion B. Reyes Asuncion B. Reyes
Isang araw ang pamilya Morales Isang araw ang pamilya Morales
ay nagkaroon ng pamamasyal sa ay nagkaroon ng pamamasyal sa
Nayong Pilipino. Dahil sa ito ay Nayong Pilipino. Dahil sa ito ay
laging maraming tao, hindi laging maraming tao, hindi
mabilang ang mga bata, mabilang ang mga bata,
matatanda, at mag-aaral na matatanda, at mag-aaral na
namamasyal dito araw-araw. namamasyal dito araw-araw.
Masayang lumibot-libot sila sa Masayang lumibot-libot sila sa
bawat panoorin doon. Wiling- bawat panoorin doon. Wiling-
wili sila sa panonood sa pinaliit wili sila sa panonood sa pinaliit
na anyo ng magaganda at na anyo ng magaganda at
mahahalagang pook sa ating mahahalagang pook sa ating
bansa. Nalilibang sila na bansa. Nalilibang sila na nakikita
nakikita ang makukulay na ang makukulay na vinta, ang
vinta, ang matitibay na bahay at matitibay na bahay at lumang
lumang mga kasangkapan. mga kasangkapan. Kasiya-siya
Kasiya-siya ang pamamasyal ng ang pamamasyal ng mag-anak sa
mag-anak sa Nayong Pilipino. Nayong Pilipino.

4. Sa Bukid ni Lolo 4. Sa Bukid ni Lolo


Asuncion B. Reyes Asuncion B. Reyes
Sabado noon. Isinama ni Lolo Sabado noon. Isinama ni Lolo
Ambo sina Popoy, Nenet, Rene Ambo sina Popoy, Nenet, Rene
at Ben sa bukid. May mga dala at Ben sa bukid. May mga dala
silang mga pagkain at meryenda. silang mga pagkain at meryenda.
Ang dami palang punongkahoy Ang dami palang punongkahoy
dito, wika ni Nenet. Sa banda pa dito, wika ni Nenet. Sa banda pa
roon ay ang punong mangga at roon ay ang punong mangga at
duhat. Masayang nangunguha ng duhat. Masayang nangunguha ng
mga bungangkahoy ang mga bungangkahoy ang
magkakapatid. May sinabi si magkakapatid. May sinabi si
Lolo Ambo na may malinis Lolo Ambo na may malinis
ditong talon, kung kayat dali- ditong talon, kung kayat dali-dali
dali silang nagpunta at silang nagpunta at nagsipaligo.
nagsipaligo. Natutuwasa Natutuwasa pagkapunta nila sa
pagkapunta nila sa bukid. bukid.
5. Halaman at Hayop, 5. Halaman at Hayop,
Yaman Yaman
ng Bansa ng Bansa
Alice Bernardo Alice Bernardo
Sari-saring halaman at iba’t Sari-saring halaman at iba’t
ibang hayop ang matatagpuan ibang hayop ang matatagpuan
saanmang dako ng Pilipinas. saanmang dako ng Pilipinas.
Ang mga ibon sa himpapawid, Ang mga ibon sa himpapawid,
ang mga isda sa ilog at dagat, at ang mga isda sa ilog at dagat, at
ang iba’t ibang hayop sa ang iba’t ibang hayop sa
kagubatan at kaparangan ay mga kagubatan at kaparangan ay mga
yaman ng bansa. Sinasabing yaman ng bansa. Sinasabing
libo-libong uri ng mga halaman libo-libong uri ng mga halaman
ang tumutubo kahit saang dako ang tumutubo kahit saang dako
ng ating bansa. Ang mga ng ating bansa. Ang mga
halamang gulay, mga halamang gulay, mga ornamental
ornamental na halaman, at na halaman, at malalaking puno
malalaking puno sa mga bundok sa mga bundok at gubat ay
at gubat ay yaman din ng ating yaman din ng ating bansa.
bansa.

E. Pagtatalakay ng bagong Tukuyin kung tama ang Pagtalakay muli sa mga layunin Pagtalakay muli sa mga layunin
konsepto at paglalahad ng isinasaad na layunin ayon sa ng mga manunulat sa pagkatha ng mga manunulat sa pagkatha
bagong kasanayan No. 2. nilalaman ng bawat bilang. ng mga akda. ng mga akda.
( Guided Practice) 1. Layuning manlibang.
Ang kuneho ay nagyayabang
tungkol sa kaniyang bilis sa
harap ng iba pang mga hayop.
Nakipagkarera siya kay pagong
ngunit natalo siya dahil
nakatulog siya.
2. Layuning magbigay ng
impormasyon.
Ang mga berdeng madahon at
madilaw na gulay ay mayaman
sa beta-carotene. Pinagmumulan
ang mga ito ng Vitamin C, iron,
calcium, dietary fiber, folic acid,
at iba pa.
3. Layuning manghikayat.
Narito ang mga hakbang sa
pagluluto ng itlog. Una, ilagay
ang itlog sa kaldero. Lagyan ito
ng tubig at hayaang kumulo.
Pagkaraan ng ilang minuto,
hanguin ito at ihain.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang
araw araw na buhay layunin ng manunulat sa layunin ng manunulat sa layunin ng manunulat sa
(Application/Valuing) pagsulat ng mga akda o kwento? pagsulat ng mga akda o kwento? pagsulat ng mga akda o kwento?
H. Paglalahat ng Aralin Sa paggawa ng kwento Sa paggawa ng kwento Sa paggawa ng kwento
(Generalization) naipapahayag ng isang naipapahayag ng isang naipapahayag ng isang
manunulat ang kanyang manunulat ang kanyang manunulat ang kanyang
damdamin. Isa sa mga layunin damdamin. Isa sa mga layunin damdamin. Isa sa mga layunin
ng mga manunulat sa tingin ko’y ng mga manunulat sa tingin ko’y ng mga manunulat sa tingin ko’y
ang maipaintindi nila sa kanilang ang maipaintindi nila sa ang maipaintindi nila sa kanilang
mambabasa ang kanilang kanilang mambabasa ang mambabasa ang kanilang
nararamdaman at naiintindihan kanilang nararamdaman at nararamdaman at naiintindihan
ang tungkol sa isang bagay. Isa naiintindihan ang tungkol sa ang tungkol sa isang bagay. Isa
pa’y ang maghatid ng aral at isang bagay. Isa pa’y ang pa’y ang maghatid ng aral at
impormasyon sa mga tao. maghatid ng aral at impormasyon sa mga tao.
impormasyon sa mga tao.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tukuyin ang layunin ng Panuto: Tukuyin ang layuning Panuto: Tukuyin ang layuning
bawat akda o katha. Piliin ang iyong dapat gamitin ayon sa iyong dapat gamitin ayon sa
sagot mula sa kahon. Isulat ang sitwasyon sa ibaba. Isulat ang sitwasyon sa ibaba. Isulat ang
letra ng sagot sa iyong sagutang sagot sa iyong sagutang papel. sagot sa iyong sagutang papel.
papel. 1. Nais mong ipaliwanag ang 1. Nais mong ipaliwanag ang
mga natutuhan mong kaalaman mga natutuhan mong kaalaman
tungkol sa COVID-19. Isusulat tungkol sa COVID-19. Isusulat
mo rin ang mga halimbawa ng mo rin ang mga halimbawa ng
mga paraan ng pag-iwas upang mga paraan ng pag-iwas upang
1. Paano nga ba ginagawa ang magkasakit. magkasakit.
banga o palayok? Ang mga ito 2. Napansin mo na ang ibang 2. Napansin mo na ang ibang
ay ginawa sa pamamagitan ng bata sa kapitbahay ay hindi bata sa kapitbahay ay hindi
paghahalo ng luwad o clay at binabasa ang modyul. Madalas binabasa ang modyul. Madalas
tubig. Sinasamahan din ito ng silang naglalaro sa labas. Nais silang naglalaro sa labas. Nais
pampatibay tulad ng buhangin at mong sumulat ng akda upang mong sumulat ng akda upang
ipa o balat ng palay. Hinuhulma mas piliin nila ang mag-aral. mas piliin nila ang mag-aral.
ang palayok o banga sa gustong 3. Nalulungkot ang iyong 3. Nalulungkot ang iyong
hugis gamit ang potter’s wheel. kapatid dahil gustong-gusto na kapatid dahil gustong-gusto na
Ang nahulmang luwad ay niyang lumabas kagaya ng niyang lumabas kagaya ng
ipinapasok sa isang hurno na ginagawa niya dati. Dahil ginagawa niya dati. Dahil
may init na humigit kumulang sa ipinagbabawal pa ito ay madalas ipinagbabawal pa ito ay madalas
900°C para mapatigas. Ang siyang nababagot. Nais mong siyang nababagot. Nais mong
napatigas na banga ay maaari sumulat ng akda upang sumulat ng akda upang
nang gamitin subalit maaari din mabawasan ang kaniyang mabawasan ang kaniyang
itong lagyan ng disenyo o pagkainip at mapasaya rin siya. pagkainip at mapasaya rin siya.
palamuti.
2. “Hinihiling ko sa inyong lahat
na magtulong-tulong tayo para
mapaunlad ang ating bansa.”
Sikapin nating magkaroon ng
disiplina at iwasan ang pang-
aabuso sa ating likas na yaman.
Magtrabaho at magsikap tayong
lahat,” pahayag ng ating dating
pangulo.
3. Isang araw, inutusan si Juan
ng kaniyang ina na bumili ng
mga alimango mula sa palengke.
Habang siya ay pauwi, nadaanan
niya ang kaniyang mga kaibigan
na naliligo sa ilog. Dali-daling
pinakawalan ni Juan ang mga
alimango at inutusan ang mga
itong mauna nang umuwi sa
kanilang bahay. “Kapag hinanap
ako ni inay, pakisabi na naliligo
lamang ako kasama ang aking
mga kaibigan”.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya above above above above above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
lesson lesson lesson lesson lesson
D. Bilang ng mag aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation. require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturoang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
lubos?Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation
doing their tasks in doing their tasks doing their tasks in
doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliraninang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
nararanasan sulusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ang aking punong guro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
supervisor?
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong gagamitang pangturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais kung __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

You might also like