Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: GEN.

EMILIO AGUINALDO Grade Level: 8


NATIONAL HIGH SCHOOL
Teacher: NESTLEN O. CABAÑERO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time: Quarter: Unang Markahan (Week 4)
DAILY LESSON LOG September 18-22, 2023
2:00-3:00 PM
MONDAY WEDNESDAY THURSDAY

Nasusuri ang timeline ng yugto ng pag-unlad ng Natutukoy ang katangian ng bawat yugto ng Naipaliliwanag ang kahalagahan ng mga
I. LAYUNIN kultura sa panahong prehistoriko. panahon ng Prehistoriko. gawaing prehistoriko sa kasalukuyang
panahon.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mga kasanayan sa pagsisisyasat, pagsusuri ng datos at iba’t ibang sanggunian, pagsasaliksik, mapanuring pag-iisip mabisang
komunikasyin, at pag-unawa sa kasaysayan, politika, ekonomiya, kultura, at lipunan ng daigdig mula sa sinaunang panahaon hanggang sa
kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sap ag-usbong ng mga sinaunang kabihasanan na
nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig
para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. MELCs: Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura sa panahong prehistoriko.
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MELCS
2. AKLAT: AP-8 Kasaysayan ng Daigdig pahina 39-51
B. Iba pang Sanggunian: DepED TV Youtube Channel
III.NILALAMAN Yugto ng Pag-unlad ng Kultura sa Panahong Prehistoriko
Paksa 1: Panahon ng Bato
Paksa 2: Panahon ng Metal
PANAHON NG BATO PANAHON NG METAL
Panahon ng Paleolitiko, Mesolitiko, at Neolitiko Panahon ng Tanso, Bronse at Bakal
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral/ Pagganyak Ipapakita ang timeline ng yugto ng pag-unlad ng Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin. Ang mga mag-aaral ay pupunta sa kani-
kultura sa panahong prehistoriko kanilang pangkat.

B. Paghahabi ng Layunin Ano ang napapansin niyo sa Prehistorikong Magkakaroon sila ng brainstorming ukol sa
Panahon batay sa timeline? kahalagahan ng Panahong Prehistoriko sa
kasalukuyan.

C. Pag-uugnay ng mga bagong halimbawa Sino ang mag-aakala na ang batong tinatapak-
tapakan natin ngayon ay may mahalaga pa lang
ginampanan noong panahon ng prehistoriko?
D. Pagtalakay sa konsepto at Kasanayan # 1 Tatalakayin ang ukol sa Panahon ng Bato. Tatalakayin ang ukol sa sa Panahon ng Metal.

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan # 2 a. Panahon ng Paleolitiko a. Panahon ng Tanso


b. Panahon ng Mesolitiko b. Panahon ng Bronse
c. Panahon ng Neolitiko c. Panahon ng Bakal
F. Paglinang sa Kabihasaan Bawat mag-aaral ay magbabahagi ng kanilang Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng mga Pangkatang Gawain: Sasagutan ang Ano
natutuhan tungkol sa mga naging kontribusyon ng halimbawa ng mga napapakinabangan natin Ngayon Chart sa pahina 47, upang
Panahon ng Bato. ngayon dahil sa kontribusyon ng Panahong maipakita ang kahalagahan ng
Metal. Prehistorikong Panahon sa kasalukuyan.
Ilalahad ng bawat pangkat ang kasagutan.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang Ano ang kahalagahan ng mga kontribusyon ng Ano ang kahalagahan ng mga kontribusyon ng
Panahong Bato sa ating kasalukuyang panahon? Panahong Metal sa ating kasalukuyang
araw- araw na buhay panahon?
H. PAGLALAHAT NG ARALIN Anu-ano ang pagkakaiba ang ng tatlong yufto sa Anu-ano ang pagkakaiba ang ng tatlong yugto
Panahon ng Bato? sa Panahon ng Metal?
I. Pagtataya ng Aralin Magkakaroon ng maikling pagsusulit ukol sa Magkakaroon ng maikling pagsusulit ukol sa
paksang tinalakay, ang Panahon ng Bato. paksang tinalakay, ang Panahon ng Metal.
J. KASUNDUAN/KARAGDAGANG GAWAIN Ano ang ibat-ibang yugto sa Panahon ng Metal? Hahatiin ang klase sa anim para sa susunod
na aktibidad.
IV. MGA TALA

V. Pagninilay
a. Bilang ng mga mag- aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mga mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
c. nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag
aaral na
nakaunawa sa aralin
d.bilang ng mag- aaral na magpapatuloy sa
remediation?
e. alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Prepared by: Checked by:

NESTLEN O. CABAÑERO MARILYN V. RAMOS, MAEd


Guro sa AP Secondary School Principal

You might also like