Esp Daily Lesson Lig

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

PGRADES 1 to 12 Paaralan PARANG ELEMENTARY SCHOOL Baitang IKALAWA

DAILY Guro DELON KIM M. JUMIG Asignatura ESP


LESSON LOG
Petsa/Oras APRIL 1-5, 2024 7:30 – 8:00 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ngpagkakataon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng ibat-ibang Nakapagpapakita ng ibat- Nakapagpapakita ng ibat-ibang Nakapagpapakita ng ibat-ibang
paraan ng pagpapasalamat sa mga ibang paraan ng paraan ng pagpapasalamat sa paraan ng pagpapasalamat sa
Isulat ang code ng bawat pagpapasalamat sa mga mga biyayang tinanggap, mga biyayang tinanggap,
biyayang tinanggap, tinatanggap at
kasanayan biyayang tinanggap, tinatanggap at tatanggapin tinatanggap at tatanggapin mula
tatanggapin mula sa Diyos
tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos sa Diyos
mula sa Diyos
II. NILALAMAN CATCH UP
FRIDAY
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 80 MELC p. 80 MELC p. 80 MELC p. 80

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Nagsisimba ba kayo palagi? Sino ang batang may Anu-ano ang mga paraan ng Anu-ano ang dapat nating
at/o pagsisimula ng bagong aralin kaarawan sa kuwentong ating pagpapahalaga sa ating Diyos? ipagpasalamat?
binasa kahapon?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano ipinagdiriwang ang inyong Ngayong araw ay pag-aaralan Ngayong araw ay pag-aaralan Ngayong araw ay pag-aaralan
kaaarwan? natin ang mga paraan ng natin ang mga paraan ng natin ang mga paraan ng
pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapasalamat
pagpapasalamat sa Diyos sa pagpapasalamat sa Diyos sa sa Diyos sa mga biyayang
mga biyayang natatanggap at mga biyayang natatanggap at natatanggap at tatanggapin.
tatanggapin. tatanggapin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin nang tahimik ang Ipasuri sa mga mag-aaral ang Ipabasa ang mga sitwasyon na Suriin ang mga sumusunod na
sa bagong aralin kuwentong “Ang Kaarawan ni mga larawang nagpapakita ng nagpapakita ng pagbibigay larawan. Ano ang inyong
Karlo” sa pahina 230 ng aklat halaga sa mga nilikha ng
pagbibigay halaga sa mga masasabi o opinyon sa mga ito?
Diyos at sa mga
nilikha at kaloob ng
biyayangipinagkaloob Niya sa
Panginoon
atin sa Gawain 1
1. Nabalitaan mo na ang iyong
kaibigan ay may
sakit. Ano ang dapat mong
gawin?

2. Nagsimba ang buong


pamilya ninyo. Ano ang
dapat mong gawin sa loob ng
simbahan?

3. Ano ang dapat gawin ng


mag-anak bago at
pagkatapos kumain?
4. Namunga ang halamang
gulay ng tatay mo sa
inyong bakuran. Ano ang
dapat mong gawin?

5. Napansin mong may


namamalimos na pulubi sa
pintuan ng inyong bahay. Ano
ang dapat mong gawin?

D. Pagtatalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula sa Sa mga nakaraang taon, Gumawa ng Graphic Ipagawa ang nilalaman sa
konsepto at paglalahad ng kuwento. maraming hindi Organizer sa iyong sagutang Isapuso Natin pahina 238
bagong kasanayan #1 magagandang papel.
pangyayari ang naganap sa Piliin at isulat ang letra ng
ating kapaligiran. tamang sagot sa loob ng kahon
kung ito
Nakaramdam ang lahat ng
takot at pangamba sanhi ng ay nagpapakita ng pagbibigay
ng halaga sa biyayang kaloob
sakit na Covid 19. Subalit sa
ng
kabila ng masasamang
Diyos.
pangyayari tayong mga
Pilipino ay hindi pa rin
nawawalan ng lakas ng loob
sa pagharap sa mga
pangyayaring ito. Isa sa mga
katangian nating mga
Pilipino ang pagmamahal sa
Diyos.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Narito ang ilan sa mga larawan Naipamalas natin ang ating Basahin ang mga pahayag, alin Punan ang patlang nang
at paglalahad ng bagong kasanayan kung paano ipinapakita ang pagpapasalamat sa Diyos sa sa mga ito ang higit wastong salita na aankop sa
#2 pagbibigay
pamamagitan ng iba’t – ibang na iyong ipinagpapasalamat. pangungusap. Piliin sa kahon
halaga sa mga biyayang kaloob sa paraan tulad ng: Lagyan ng tsek (✓) ang ang iyong sagot.
atin ng Diyos.
 pagdadasal lahat ng iyong
ipinagpapasalamat.
 pagsisimba o pagsamba
1. Ang
a. Malusog na pangangatawan
 pagbabahagi ng ating mga
biyaya sa iba sa kapwang nangangailangan ay
b. Mga bagong “gadget” at
laruan kasiya – siya.
 pagtulong sa mga
nangangailangan c. Sobra sobrang pagkain sa 2. Nararapat na
bahay
bago at pagkatapos
d. Trabaho para sa iyong mga
magulang kumain bilang pasasalamat.
Dapat na ipagpasalamat natin sa
ating Diyos ang lahat ng kaniyang magdasal
e. Maayos na kalagayan ng
biyayang ipinagkaloob sa atin. iyong mga mahal sa pagsisismba
Kaya nararapat lang na ingatan at
buhay magpapasalamat
pahalagahan ang mga ito.
dalawin
pagtulong
pananakit3. Nabalitaan mong
nagkasakit ang iyong kaklase,
siya
ay dapat
4. Ang
tuwing araw ng Linggo ay isang
gawaing nagpapakita ng
pasasalamat sa Diyos.
5. Dapat tayong
sa Diyos sa lahat ng
mga natatanggap na biyaya sa
araw – araw.

Lagyan ng 😊 Iguhit ang kung ang 👍


F. Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Isulat sa patlang ang Lagyan ng tsek ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) salitang WASTO kung ginagawa ninyo
isinasaad sa pangungusap ay

nararapat na gawin at 👎 naman hindi dapat ginagawa.


ang mga bilang na nagpapahayag Taam at DI WASTO kung 1. Nagpapasalamat

kung nagpapakita ng sa regalong natanggap sa aking


pagpapasalamat sa kung hindi dapat gawin. 1. Ibinabahagi ko sa kapwa ko kaarawan.
bata ang aking mga laruan na
mga biyayang natatanggap at ☹
1. Ibinabahagi ko sa kapwa 2. Nagdarasal bago at
hindi ko na ginagamit.
ko bata ang aking mga
pagkatapos kumain.
naman kung Hindi . 2. Nagbibigay ako ng tulong sa
laruan na hindi ko na
mga pulubi at may 3. Ibinabahagi ang
1.Sasaktan ang mga hayop na ginagamit.
kapansanan.
gumagala sa kalye. laruan sa kaibigan.
2. Nagbibigay ako ng tulong
3. Inaapakan ko ang mga
2.Ibibigay ang sobrang pagkain sa sa mga pulubi at may 4. Nagsasabi ng
halaman sa parke at paaralan.
nangangailangan. kapansanan.
4. Tinitirador ko ang mga ibon “salamat po” kapag may
3.Ipopost sa “Facebook” ang mga 3. Inaapakan ko ang mga
na nakikita ko. natatanggap na
bagong gamit at halaman sa parke at
5. Nagdarasal ako bago tulong.
“gadget”. paaralan.
matulog at pagkagising sa
4. Tinitirador ko ang mga umaga. 5. Nagsisismba
4.Nagdadasal kayo ng iyong
pamilya bago at ibon na nakikita ko. kasama ang
pagkatapos kumain. 5. Nagdarasal ako bago pamilya tuwing
matulog at pagkagising
5. Nakita mo ang isang batang Linggo.
pilay na pasakay ng sa umaga.

“tricycle” kaya uunahan mo na


siyang sumakay

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Dapat bang magpasalamat tayo sa Bilang isang mag-aaral, sa Dapat bang magpasalamat Bilang isang mag-aaral, sa
Poong Maykapal? Bakit? paanong paraan mo tayo sa Poong Maykapal? paanong paraan mo binibigyang
araw- araw na buhay binibigyang halaga ang Bakit? halaga ang biyayang
biyayang ipinagkaloob ng ipinagkaloob ng Panginoon?
Panginoon?
H. Paglalahat ng Aralin Dapat nating pasalamatan ang Dapat nating pasalamatan ang Dapat nating pasalamatan ang Dapat nating pasalamatan ang
Panginoon sa lahat ng Kanyang Panginoon sa lahat ng Panginoon sa lahat ng Panginoon sa lahat ng Kanyang
nilikha at sa ipinagkaloob Niyang Kanyang nilikha at sa Kanyang nilikha at sa nilikha at sa ipinagkaloob
biyaya sa atin ipinagkaloob Niyang biyaya ipinagkaloob Niyang biyaya sa Niyang biyaya sa atin
sa atin atin

Panuto: Iguhit ang kung ang 👍


I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa sagutang papel ang Panuto: Isulat sa patlang ang Lagyan ng tsek ang mga
TAMA kung ang salitang WASTO kung ginagawa ninyo
isinasaad sa pangungusap ay
katotohanan at MALI naman kung nararapat na gawin at 👎 naman
ipinapakita ay nagsasaad ng Taam at DI WASTO kung 1. Nagdarasal ako bago at
hindi dapat ginagawa. pagkatapos kumain.
hindi. kung hindi dapat gawin. 1.Si Karla ay nangalap ng 2. Ibinabahagi ko sa aking mga
donasyon para sa kaibigan ang mga laruang hindi
1. Ibinabahagi ko sa kapuwa ko __ 1. Tumutulong sa pag-
ko na ginagamit.
bata ang mga laruang hindi ko na aalaga sa nakababatang mga nabiktima ng sumabog na
Bulkang Taal. 3. Nagbibigay ako ng tulong sa
ginagamit. kapatid.
mga biktima ng lindol, sunog at
2. Inaway si Juan ng mga
2. Ugaliin ang pagtulong sa mga ____2. Nagpapasalamat sa baha.
batang kalye na nasa kanilang
taong nangangailangan. magandang kalusugang
tindahan. 4. Inaalagaan ko ang mga
3. Inaapakan ko at pinuputol ang bigay ng Diyos. hayop sa aming bahay.
3. Hinikayat ni Aling Nelia
mga halaman sa parke.
____3. Nagpapasalamat sa ang kanyang mga kaibigan na 5. Nagpapakalong ako sa aking
4. Tinitirador ko ang mga ibon na Diyos paggising sa magsimba sa kanilang nanay kapag may nakita akong
nakikita ko. matandang sumakay sa dyip
umaga. parokya. kung ito ay puno na.
5. Nagdarasal ako bago matulog at
____ 4. Kumukuha ng 4. Inaalagaan at dinidilig ni
pagkagising ko sa umaga.
pagkain na hindi naman Ben araw-araw ang

kayang ubusin pagkatapos ay mga halaman sa parke na


itatapon na lang. malapit sa

____ 5. Tumutulong sa kanilang bahay.


gawaing bahay si Lisa kapag
5. Laging tinutukso ni Karla
wala siyang pasok.
ang kanyang
kaklase.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA IM: ____ IM: ____ IM: ____ IM: ____

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya sa pagtataya sa pagtataya pagtataya
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng iba ___ mag-aaral na nangangailangan ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng
nangangailangan ng iba pang pang gawain para sa remediation ng iba pang gawain para sa
remediation
iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation

gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
sa aralin. aralin. aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation remediation remediation remediation
magpapatuloy sa remediation
Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
lubos? Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I-Search __I-Search __I-Search __I-Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
naranasan na nasolusyunan sa __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. panturo. panturo. panturo.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
superbisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa.
teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

__Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
G. Anong kagamitan ang aking __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like