Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: DINALUNGAN CENTRAL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: LUCILA B. EVITE Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
manifests beginning oral manifests beginning oral manifests beginning oral manifests beginning oral manifests beginning oral
A. Pamantayang
language skills to language skills to language skills to language skills to language skills to
Pangnilalaman
communicate in different communicate in different communicate in different communicate in different communicate in different
contexts. contexts. contexts. contexts. contexts.
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
uses beginning oral language uses beginning oral language uses beginning oral uses beginning oral language uses beginning oral
B. Pamantayan sa skills to communicate skills to communicate language skills to skills to communicate language skills to
Pagganap personal experiences, ideas, personal experiences, ideas, communicate personal personal experiences, ideas, communicate personal
and feelings in different and feelings in different experiences, ideas, and and feelings in different experiences, ideas, and
contexts. contexts. feelings in different contexts. feelings in different
contexts. contexts.
C. Mga Kasanayan sa MT1OL-Ia-j-1.1 MT1PWR-Ib-i-1.1 MT1PA-Ib-i-1.1 MT1PWR-Ib-i-1.1 MT1PA-Ib-i-1.1 Identify
Pagkakatuto Talk about oneself and one’s Give the name and sound of Identify rhyming words in Give the name and rhyming words in nursery
Isulat ang code ng personal experiences (family, each letter nursery rhymes, songs, sound of each letter rhymes, songs, jingles,
bawat kasanayan pet, favorite food) jingles, poems, and chants. poems, and chants.

II. NILALAMAN Kwento: “Kahanga-hanga si Kwento: “Kahanga-hanga si Kwento: “Kahanga- Kwento: “Kahanga-hanga si Kwento: “Kahanga-hanga si
Zeny” Zeny” hanga si Zeny” Zeny” Zeny”

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa TG p. 33-35 TG p. 35-36 TG p. 37-39
Gabay ng Guro Tg 30-32 TG p. 32-33

2. Mga Pahina sa LM p. 8 LM p. 12-15 LM p. 12-15


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Pumalakpak kung ang pares Ipakwentong muli ang mga Muling balikan ang Muling balikan ang mga Balik-aralan ang napag-
ng salita ay magkasintunog: pangyayari sa kwentong kwentong narinig salitang aralan mula una hanggang
A. Balik-aral sa
1.Babae-lata “Kahanga-hanga si Zeny” “Kahanga-hanga si Zeny”. magkasintunog.Pagbigayin ikaapat na araw.
nakaraang aralin
2.Itlog-bilog Ipabigay sa mga bat an mga ang mga bata ng halimbawa
at/o pagsisimula
3.Kahon-sabon pangalan ng tao, bagay, o ng mga salitang
ng bagong aralin
4.Aso-baso lugar sa kwento. magkasintunog.
5.Masaya-malungkot
Pagbibigay ng kahulugan ng Ipabigay sa mg bata ang mga Ipabigay sa mga bat ang Pagpapakilala ng titik ng Ipakita ang waatong
mga salita: pangalan ng bagay sa kwento: mga salitang alpabeto.Isa-isahin ng guro pagsulat ng malaking titik at
mag-anak damit, laso, silya, relo, sapatos magkasintunog mula sa ang mga titik ng alpabeto. maliit na titik
B. Paghahabi sa layunin damit kwentong narinig:
ng aralin laso laso-lolo
sapatos tinapay-kulay
namili pulubi-labi
pamamasyal
paarlan
pulubi
Itanong: Mga bata sa anong titik Mga bata anong tunog ang Ipaawit ang Alpabetong Tatawag ang guro sa klase
Mga bata nakapamasyal na nagsisimula ang mga pangalan narinig ninyo sa hulihan ng Filipino. upang gawin ang ginawa ng
ba kayo kasama ang inyong ng bagay? salitang guro.
C. Pag-uugnay ng mga
mga magulang? Ano ang Magpapakita pa ng ibang lapis-tunog /s/
halimbawa sa
inyong naramdaman kung larawan ng bagay ang guro at ipis-tunog /s/
bagong aralin
kasama ninyo sila?Bakit? ipasabi sa mag-aaral ang damit-tunog /t/
Naranasan nyo na bang pangaln ng mga ito: mesa, ipit-tunog/t/
mahingan ng tulong? Ano ang upuan, salamin, lapis, bulaklak
reaksyon mo? Bakit?
Pagbasa ng guro sa kwentong Pagbigayin ang mga bata ng Itanong: Mga bata Ipapakilala ng guro ang Isulat ang maliit at malaking
“Kahanga-hanga si Zeny”. halimbawa ng mga pangalan magkasintunog baa ng mga malaki at maliit na titik sa titik sa hangin, mesa, palad,
D. Pagtalakay ng
Pagsagot sa mga tanong ng bagay na makikita sa loob salita? alpabeto. likod, kasabay ng pagbilang
bagong konsepto
tungkol sa kwento. ng silid-aralan at sabihin kung Pagbigayin ang mga bat ng istrok o linya ng titik.
at paglalahad ng
sa anong titik nagsisimula ito. ng halimbawa ng mga Original File Submitted and
bagong kasanayan
salitang magkasintunog. Formatted by DepEd Club
#1
Member - visit
depedclub.com for more
Pangkatang Gawain Laro: Pick Me Pagbigayin ang katabi ng Ipapakilala ng guro kung ang Sipiin ang maliit at malaking
Pangkat 1-“Mamasyal TAyo” Tingnan ang mga larawan na salita at magbigay ng salita ay nagsisimula sa letra sa alpabetong ibinigay.
Iguhit ang pamilyang nakadikit . Paunahan sa katunog nito. malaki o maliit na titik.
namanasyal pagkuha ng tamang larawan baso
Pangkat 2-“Ang Saya” ng bagay sa simulang titik na Colgate
Isadula ang batang masaya sa sasabihin ng guro. bola
E. Pagtalakay ng pamamasyal kasam ang Karen
bagong konsepto kanilang mga magulang. lapis
at paglalahad ng Pangkat 3-“Pahingi Naman Liza
bagong kasanayan Po”
#2 Tingnan ang larawan.
Kulayan ang magiging
reaksyon mo kung may
namamalimos sa iyo.
Pangkat 4- “Salamat Po Ate”
Lagyan ng puso ang larawan
ng bata na nagpapakita ng
pagkamatulungin,
Talakayin ang ginawa ng Pakinggan ang mga pangalan Lagyan ng kahon ang Pagtapatin ang malaki na Kahunan lahat ng malaki at
bawat pangkat. ng bagay na sinasabi ng guro. kasintunog ng salita sa titik sa Hanay A sa maliit na bilugan ang maliiit na titik.
F. Paglinang sa
Tumayo kung ang mga ito ay kaliwa. titik sa Hanay B.
kabihasnan
mga bagay na makikita sa loob 1.lobo- bola logo
(Tungo sa Formative
ng silid-araln at maupo kapag 2.pulubi- labi aso
Assessment)
hindi. 3.damit- sakit sukat
Pisara mesa sasakyan lapis 4.laso- araw baso
aklat
Sino sa inyo ang katulad ng Magbigay ng mga halimbawa Alin ang naiiba sa titik. Isigaw ang hephep kung ang
batang si Zeny? Matulungin ng salita na nagsisimula sa titik Bilugan. salita ay magkasintunog at
G. Pag-uugnay sa pang rin ba kayo? Paano kayo na sasabihin ng guro. 1.d d d D hurray kapag hindi.
araw-araw na tumutulong? 2.s s s S 1.aso-baso
buhay 3.T t t t\ 2.bulaklak=cabinet
4.K k k k 3.ipis-lapis
5. o O o o 4.araw-ilaw
5.dahin-sabon
H. Paglalahat ng Aralin Mabuting ugali ang pagiging Paano matutukoy ang
matulungin. salitang magkasintunog?

I. Pagtataya ng Aralin Pagsunod-sunurin ang mga Bilugan ang tamang simulang Pagtapatin ang mga Bilugan ang tamang unahang Bilugan ang salitang nasa
pangyayari sa kwento. La an titik ng pangalan ng larawan. pangalan ng larawan titik ng nasa larawan. kanan na kasintunog ng
ng bilang 1,2,3,4,5 ang 1.(bola)- b k m sa mga salitang 1.(Bulaklak) k b l nasa kaliwa.
patlang. 2. (cabinet)- m p k kasintunog nito. 2.(kotse) k l p 1.(bulaklak) alak ilaw
_____1. Namasyal ang mag- 3.(susi)- l s r 1.laso labi 3.(pusa) v p l 2.(tasa) kalesa aso
anak. 4.(relo)- r w b 2.relo gulay 4.(mesa) m n o 3.(gagamba) timba tabo
_____2. Tuwang –tuwa ang 5.(laso)- l s o 3.pulubi kalan 5.(lapis) k l v 4.(mani) kama patani
dalawang bata sa kanilang 4.tinapay walo 5. (yoyo) lapis sigarilyo
pamamasyal. 5.paaralan baso
_____3. Umuwi silng may
ngiti sa labi hanbang
nakatingin si Zeny sa pulubi.
_____4. Napansin ni Zen
yang batang pulubi at
binigyan niya ito ng tnapay.
_____5. Namili at kumain sila
ng masasarap na pagkain.

You might also like