Professional Documents
Culture Documents
AP7HAS - Ib-1.2 IKATLONG ARAW
AP7HAS - Ib-1.2 IKATLONG ARAW
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran ng tao sa paghubog ng sinaunang
(Content Standard) kabihasnang Asyano
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-ugnay sa bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
I. LAYUNIN
B. Mga Sanggunian (Source) ASYA: PAGKAKAISA SA GITNA NG PAGKAKAIBA/ ASYA PAG-USBONG NG KABIHASNAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Teachers Guide pahina 8- 17/ Asya Pag-usbong ng Kabihasan 29-32
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Modyul para sa Mag-aaral pahina 25- 27 / Asya Pag-usbong ng Kabihasnan 29-32
Pangmag-aaral
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang iba’tibang uri ng “vegetation cover”
IV. PAMAMARAAN
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano- ano ba ang uri ng panahon na nararanasan natin?
bagong aralin
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagkakaroon ng malayang talakayan. Basahin at suriin ang teksto.
at paglalahad ng bagong kasanayan Gawain: Ang mga Klima ng Asya. Pag-aralan ang isang talahanayan na nagpapakita ng ibat ibang uri ng klima sa
#1 mga rehiyon ng Asya. Basahin at unawain mo itong mabuti . Batay sa mga datos at paglalarawan ,bumuo ka ng
paghihinuha kung paano ang klima ay nakaimpluwensiya sa pamumuhay ng tao.
Narito ang isang talahanayan na nagpapakita ng iba’t-ibang uri ng klima sa mga rehiyon ng Asya. Basahin at
unawain mo itong mabuti at batay sa mga datos at paglalarawan dito ay bumuo ka ng paghihinuha kung paanong
ang klima ay nakaimpluwensya sa pamumuhay ng mga Asyano.
MGA URI NG KLIMA SA ASYA
Batayang Aklat: Mateo Ph.D, Grace Estela C., et. al., Asya Pag-Usbong ng Kabihasnan, Vibal Publishing House Quezon City, 2008, pp 32
Garrovillas, Fe S.J., Rosalie N. Nieva and Melinda C.Vidallo, Workteks sa Araling Panlipunan II:
Kasaysayan ng Asya, Innovative Educational Materials, Inc., Sta. Ana, Manila, 2008, p.15
Pangkatang Gawain: I can Feel It!
Bumuo ng limang pangkat. Ang bawat pangkat ay magsasagawa ng role play na nagpapakita ng nararamdaman o
nararanasan ng mga tao sa iba’t-ibang klimang umiiral sa mga rehiyon sa Asya.
Rubrics para sa role play
Nilalaman- Ebidensya ng kaalaman sa paksang isasadula_____ 1 2 3 4 5
E.Pagtatalakay ng bagong konsepto Presentasyon/Pag-arte- Expressive ang mukha at maganda ang tindig o posture_____ 1 2 3 4 5
at paglalahad ng bagong kasanayan Projection ng tinig- Malinaw at malakas ang boses _____ 1 2 3 4 5
#2 Kabubuang epekto- Epekto sa audience _____ 1 2 3 4 5
Kabubuang Iskor- 20
Pangkat I - Hilagang Asya Pangkat II - Kanlurang Asya
Pangkat III - Timog Asya Pangkat IV - Silangang asya
Pangkat V - Timog Silangang Asya
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw- Pagpapakita ng video ng kaganapan sa bagyong Yolanda o di kaya’y larawan nito.
araw na buhay Paano hinaharap ng mga Pilipino ang mga hamon na dala ng klimang umiiral sa Pilipinas.
Sa DRRM anong proyekto nila ang makakatulong kapag may bagyo?
I.Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga sumusunod na tanong .Piliin lamang ang titik ng iyong tamang sagot.
1. Anong uri ng klima mayroon ang Pilipinas?
a. Sentral continental b. monsoon climate c. tagtuyot d. klimang tropical
2. Ang tawag sa karaniwang panahon o average weather na nararanasan ng isang lugar sa loob ng mahabang
panahon
a. Klima b. monsoon climate c. tagtuyot d. klimang tropikal
3.Ang tawag sa mga hanging nagtataglay ng ulan na isang bahagi ng klima na may matinding
epekto sa lipunan at iba pang salik sa pamumuhay ng tao lalo’t higit yaong mga nasa Silangan
at Timog Silangang Asya.
a. Topograpiya b. monsoon c. hanging habagat d. hanging amihan
4.Bakit lahat ng uri ng klima at panahon ay matatagpuan sa Asya?
a. Dahil sa lawak ng Asya c. Dahil sa mga damuhan nito
b. Dahi lsa hanging habagat nito d. Dahil sa hanging amihan
5.Ang hanging nagmumula sa karagatan patungong kontinente
a. Hanging amihan b. monsoon c. hanging habagat d. bagyo
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation Mangulekta ng mga larawan ng iba’t ibang kapaligirang pisikal ng Asya.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo.
V. Pagninilaynilay Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang
maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita