Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

School: SAN PASCUAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

DAILY LESSON LOG ROWENA P. RAMOS


Teacher: Learning Area: ESP
FOR GRADE 5 FEBRUARY 12- 16, 2024
Teaching Dates and Time: Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa
kahalagahan ng pagpapakita ng kahalagahan ng pagpapakita ng sa kahalagahan ng pagpapakita
mga natatanging kaugaliang mga natatanging kaugaliang ng mga natatanging kaugaliang
Pilipino, pagkakaroon ng disiplina Pilipino, pagkakaroon ng disiplina Pilipino, pagkakaroon ng disiplina
para sa kabutihan ng lahat, para sa kabutihan ng lahat, para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang komitment at pagkakaisa bilang komitment at pagkakaisa bilang
tagapangalaga ng kapaligiran tagapangalaga ng kapaligiran tagapangalaga ng kapaligiran
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may displina sa Naisasagawa nang may displina sa Naisasagawa nang may displina
sarili at pakikiisa sa anumang sarili at pakikiisa sa anumang sa sarili at pakikiisa sa anumang
alituntunin at batas na may alituntunin at batas na may alituntunin at batas na may
kinalaman sa bansa at global na kinalaman sa bansa at global na kinalaman sa bansa at global na
kapakanan kapakanan kapakanan
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapamalas ng Nakapagpapamalas ng Nakapagpapamalas ng
pagkamalikhain sa pagbuo ng mga pagkamalikhain sa pagbuo ng mga pagkamalikhain sa pagbuo ng
sayaw, awit at sining gamit ang sayaw, awit at sining gamit ang mga sayaw, awit at sining gamit
anumang multimedia o anumang multimedia o teknolohiya ang anumang multimedia o
teknolohiya - (EsP5PPP-IIIb-24) - (EsP5PPP-IIIb-24) teknolohiya - (EsP5PPP-IIIb-24)
II.NILALAMAN Summer Class UNANG PAGSUSULIT CATCH –UP FRIDAY
IKATLONG MARKAHAN
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro CG ph. CG ph. CG ph.
2.Mga pahina sa kagamitang pang-
mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa
Makabagong Panahon p. 150-153
4.Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo tsart o power point, metacards,
activity cards
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Itanong:
pagsisimula ng bagong aralin Ano-ano ang mga katangi-tanging
kaugaliang Pilipino? Paano mo
maipakikita ang mga kaugaliang
ito sa pangaraw-araw mong
pamumuhay?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong:
Ano-ano ang mga
pinagkakaabalahan ninyo tuwing
bakasyon? Paano ninyo
nagagawang kapaki-pakinabang
ang panahon ng bakasyon kung
saan kayo’y naglil;ibang na ay
natututo pa?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sabihin:
bagong ralin Mga bata basahin natin ang
seleksyon sa ibaba upang
magkaroon tayo ng lubos na
pagkaunawa sa aralin natin
ngayon.
Summer Class
ni: Dr. Erico M. Habijan et.al.
Bakasyon noon at masayang-
masaya ang mga bata. Kanya-
kanya sila ng gawain. Mayroong
uuwi sa lalawigan, may sasali sa
iba’t ibang samahan tulad ng
samahan sa pag-awit, pagsayaw,
at mayroon din naming sa bahay
na lamang mamamalagi.
Ngunit kaiba sa kanila si Leslie na
ang hilig ay ang pagguhit. Pumunta
agad siya kay Master Fred na
nagtuturo ng mga tamang
pamamaraan sa pagguhit ng mga
larawan. Maraming nakasamang
bata si Leslie na galing sa iba’t
ibang paaralan.
“Nais kong maging isang mahusay
na pintor. Alam kong
matutulungan ako ni Master Fred
na matupad ang aking pangarap.
Sana’y maging matapat tayo sa
pagpasok na ito sa ating Summer
Class. Wala namang bayad ito,”
ang sabi ni Leslie sa mga kasama.
Tuwang-tuwa si Master Fred sa
sinabi ni Leslie. Tinawag niya si
Leslie at sinabing siya ang
mamumuno sa lahat araw-araw,
lalo sa mga pagtatala ng mga
pangalan ng pumapasok sa
nasabing Summer Class.
“Kailangang sundin n’yo ang utos
na ibibigay ko kay Leslie. Siya ang
magiging lider ninyong lahat.
Inaasahan kong hindi ninyo
kaiingitan si Leslie,” ang sabi ni
Master Fred sa mga bata
D.Pagtalakay ng bagong konspto at Talakayin ang nilalaman ng Original File Submitted and
paglalahad ng bagong kasanayan #1 seleksiyon sa pamamagitan ng Formatted by DepEd Club Member -
pagsagot sa mga sumusunod na visit depedclub.com for more
tanong
c. Dapat bang tularan si Leslie?
Bakit?
d. Ano ang masasabi ninyo sa mga
batang ginagamit ang panahon sa
mabuting paraan?
e. Kung ikaw ang papipiliin, ano
ang nais mong gawin sa tuwing
sasapit ang bakasyon?
f. Sa iyong sariling pananaw, ano
ang kahalagahan ng mga gawaing
ito sa ating mga kabataan ngayon?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at (Collaborative Approach – Jigsaw
paglalahad ng bagong kasanayan Method)
#2 Gawain 1
1. Magtatanong ang guro ng
tungkol sa nagdaang aralin
 Anong aral ang napulot ninyo sa
kwentong “Summer Class”
2. Ipabasa sa mga bata ang saknong
sa ibaba
3. Hikayatin ang mga bata na
magbigay ng sariling pakahulugan
sa tugma. Ipaulat ang sagot sa klase
Tayo ay maglaro, sumali at
makibahagi
Sa mga kayang gawin ng batang
tulad natin
Sa isports, sa pagguhit, maging sa
mga sulatin
Tayo’y makilahok upang matuwa
ang Poon natin
F.Paglinang na Kabihasaan 1. Pangkatin ang klase ayon sa
kanilang hilig o interes
(pagsasayaw, pag-awit, pagguhit,
pagkahilig sa isports). Atasan ang
bawat pangkat na magpakitang
galing sa kanilang larangang napili
upang makahikayat sa ibang
kabataang sumali sa inyong grupo.
2. Bigyang puna ang mga
ipinakitang palabas ng mga bata.
3. Ibigay ang takdang-gawain sa
ibaba
Gumawa ng slogan na nag-
eenganyo sa mga kabataan na
ipakita ang kanilang husay at talino
sa larangang kanilang kinahihiligan
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw- (Reflective Approach – Self
araw na buhay Evaluation)
Gawain 1.
1. Itanong: Alin sa mga
gawain na nasa kahon
ang dapat nating salihan?
Paligsahan sa pagkain
Paligsahan sa pagganap sa dula
Paligsahan sa pagbigkas ng tula
Pataasan ng marka
Paligsahan sa pag-awit
Pagandahan ng damit
Paligsahan sa pagsayaw
Paligsahan sa pagtakbo
Paligsahan sa paglangoy
2. Kulayan ang kahon na
inyong pinili at magbigay
ng paliwanang kung bakit
iyon ang napili.
Gawain 2
Itanong/Sabihin:
a. Naranasan mo na bang
magpamalas ng iyong
husay at talino sa
larangang iyong
kinahihiligan sa inyong
paaralan o barangay?
b. Alamin ang mga
paligsahan o samahan na
maari mong salihan kung
saan maipakikita mo ang
iyong angking galling.
Itala ito ayon sa pormat
sa ibaba
Paaralan
Pamayanan
H.Paglalahat ng aralin Bago simula ang gawain,
magkaroon ng maikling talakayan
tungkol sa nakaraang aralin.
Muling ipaunawa sa mga bata na
mahalagang ipamalas ang
natatagong talino upang maging
kapaki-pakinabang ang mga oras
na hindi iginugugol sa pag-aaral
 Gawain
Unawain at sagutin ang tanong sa
bawat kalagayan.
1. May paligsahan sa pag-awit sa
inyong paaralan. Hindi ka gaanong
magaling umawit ngunit mayroon
ka rin namang kakayahan. Ano
ang iyong gagawin
2. Magkakaroon ng palatuntunana
sa inyong barangay. May isang
samahan ng Sanggunian Kabataan
na naghahanap ng mga piling bata
para magsayaw. Mahusay kang
sumayaw. Dahil dito, inanyayahan
kang mga kabataan na sumali sa
palatuntunan. Ano ang iyong
gagawin?
3. May paligsahang magaganap sa
inyong lugar. Isa ka sa napipiling
manlalaro ng basketbol ngunit
kulang ka sa gulang. Ano ang
iyong gagawin?
 Iproseso ang kasagutan ng mga
bata

I.Pagtataya ng aralin Lagyan ng tsek ang kolum batay


sa paraan mo ng pagtupad sa mga
nakatalang Gawain.
Gawain
Lagi
Paminsan-
minsan
Hindi
1. Ako ay lumalahok sa mga
palarong pambarangay.
2. Ako ay lumalahok sa mga
paligsahan dahil sa ako ay
mahiyain.
3. Ako ay sumasali sa mga
palarong hindi ko kaya.
4. Ako ay nagpapakita ng talino sa
iba’y ibang uri ng paligsahan tulad
ng sayawan, awitan, sipa, at
basketbol.
Tandaan Natin
Hindi dapat itago ang angking
talino
Dapat itong gamitin at ibahagi sa
kapwa mo.
Pakikilahok sa mga Gawain
Ng bawat samahan ay ugaliin
Upang talino ay ating kamtin
Ito’y bigay ng Diyos na Panginoon
natin.
5. Ikinahihiya ko ang aking
kakayahan sa ibang bata tulad ng
pag-awit at pagsali sa palarong
pambansa
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the
80% sa pagtatayao. next objective. objective. next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80%
mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in
nangangailangan ng iba pang Gawain answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills
and interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the encountered in answering the encountered in answering the
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson
of limited resources used by the of limited resources used by the despite of limited resources used by
teacher. teacher. the teacher.
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished their ___Majority of the pupils finished
their work on time. work on time. their work on time.
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary
behavior. behavior. behavior.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
sa remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang nakatulong ng lubos?Paano ito ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
nakatulong? lesson lesson lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
na solusyunansa tulong ng aking require remediation require remediation require remediation
punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:
ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and
vocabulary assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory
charts. charts. charts.

___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:


Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and projects. peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and projects.

___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization:


Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local
opportunities. opportunities. opportunities.
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation:
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings,
videos, and games. videos, and games. videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the
language you want students to use, language you want students to use, and language you want students to use,
and providing samples of student providing samples of student work. and providing samples of student
work. work.
Other Techniques and Strategies used:
Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching Other Techniques and Strategies
used: ___ Group collaboration used:
___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh play ___ Explicit Teaching
___ Group collaboration ___ Answering preliminary ___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play activities/exercises ___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary ___ Carousel ___ Answering preliminary
activities/exercises ___ Diads activities/exercises
___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Carousel
___ Diads ___ Role Playing/Drama ___ Diads
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method Why? ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method
Why? ___ Availability of Materials Why?
___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Group member’s ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s in doing their tasks ___ Group member’s
collaboration/cooperation ___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation
in doing their tasks of the lesson in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation
of the lesson of the lesson

Inihanda ni : Iwinasto :

ROWENA P. RAMOS MA. ANTONIETTA A. ILETO


Guro I Dalubguro I

You might also like