Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: SOLDIERS’ HILLS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: WINDY M. MASACOTE Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 25- 29, 2023 Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may
A. Pamantayang Pangnilalaman
kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at saloobin sa kung ano ang dapat at di-dapat
Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral; pakikinig, pakikilahok sa pangkatang gawain, pakikipagtalakayan at pagtatanong.
(EsP5PKP-Ic-d-29)
pakikinig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(CODE) pakikilahok sa pangkatang Gawain
pakikipagtalakayan
pagtatanong

1. NILALAMAN
Pagkabukas isipan (Open mindedness)
2. KAGAMITANG PANTURO Module, sagutang papel, lapis, tsart, activity cards, PowerPoint Presentation, Video

A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro (pahina) Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina 5
2. Kagamitang Pang mag-aaral Gabay ng mag-aaral pahina Gabay ng mag-aaral pahina Gabay ng mag-aaral pahina Gabay ng mag-aaral pahina 6
3. Approach Constructivism Constructivism Constructivism Integrative
4. Strategy Activity- Based Activity- Based Thinking Skills Content-Based Instruction
Powerpoint, video clip, Powerpoint, video clip, Powerpoint, video clip, Powerpoint, video clip,
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
sagutang papel sagutang papel sagutang papel sagutang papel
II. PAMAMARAAN
Personal Safety Lesson Scenario: Tungkol sa talakayan natin S a tingin mo, ano ano ang Aralin 3: Pagtugon sa Pinto Humingi sa inyong mga
NAG- IISA SA BAHAY SI kahapon tungkol sa mga mga posibleng mapanganib na Yunit I: Pansariling Kaligtasan magulang ng listahan
SARAH SA BAHAY. NASA paraan o mga maaaring gawin mangyari kung ikaw ay at Pagpapasiya ng mga taong maaari
OPISINA PA ANG KANYANG magpapapasok ng hindi mo ninyong papasukin sa
sa pagtugon sa pinto, ngayon Papasukang Aralin: EKAWP
MGA MAGULANG AT NASA kakilala sa loob ng inyong bahay kahit kayo ay
PALENGKE NAMAN ANG ang tanong ay, Papapasukin bahay na walang pahintulot 1.1 Pagkakaisa sa Pangkat nag-iisa at isulat ang
KANYANG ATE. MAAARING ng iyong mga magulang? listahan sa inyong PSL
GABIHIN SILA SA PAG UWI. nyo ba ang inyong kapitbahay? (Ipasagot sa PSL notebook) notebook.
KASALUKUYANG NAG- Magbigay ng isang karanasan
AARAL SI SARAH NG sa ating aralin. Ikwento kung
KANYANG MGA GAWAING
paano mo naiwasang
BAHAY NANG NAKARINIG
SIYA NG KATOK SA PINTO. papasukin ang isang taong
gustong pumasok sa loob ng
Ano ang maaaring gawin ni inyong bahay.
Sarah? Paano malalaman ni
Sarah kung sino ang
kumakatok?

iCARE Integration

Mga Tanong:
Mga Tanong:
1. Ano ang pamagat ng maikling kwento?
1. Ano ang pamagat ng maikling kwento?
2. Sino ang tauhan sa kwento?
2. Sino ang tauhan sa kwento?
3. Ano ang napulot ni Raul?
3. Ano ang kinuha ni Arding?
4. Saan niya ito dinala?
4. Ano ang bunuklat ni Arding?
5. Ano ang ginawa niya sa aklat?
5. Sino ang gumagawa ng takdang aralin?

A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Itanong: Bakit sinumpa ng Diwata ang Ano ang inyong positibong Panuto: Ilabas ang inyong
at/o Pagsisimula ng Bagong Ano ang kahalagahan ng numero at letra? saloobin sap ag-aaral?? “Show- Me- Board” at
Aralin paggamit ng media tulad ng tukuyin kung ang pahayag ay
internet sa atin? tama o mali.

1. Nakapagsasaliksik sa
agham at teknolohiya para sa
takdang-aralin.
2. Nakapaglalaro sa internet
ng barilan at patayan ng mga
zombies.
3. Nakukumpara ko ang tama
at mali sa nabasa sa
pahayagan.
4. Napipili ang mga pelikula
at programang hatid ay
kaalaman at aral sa buhay.
5. Nakakapag-chat ng
malalaswang salita sa
messenger.
Ipatukoy sa mga bata ang Pagsasalaysay muli ng alamat Nakapagpapatunay na Narinig niyo na ba ito sa
kahalagahan ng pag-aaral. ng keyboard sa mga bata. mahalaga ang pag-aaral sa inyong mga magulang:
Itanong kung paano buhay g tao. “Mag- aral kang mabuti anak.
makakamit ito. Iyan lamang ang kayamanang
maipamamana naming sa
iyo.”
“Knowledge is Power” (Ang
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
kaalaman ay kapangyarihan)

Ano nga ba ang ibigsabihin ng


kaalaman? Paano
nagkakaroon ng ganito ang
isang tao?

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Panuto: Pumalakpak ng Recall Pangkatang Gawain:


sa Bagong Aralin Ano ang maaring mangyari
tatlo kung tamang saloobin sa Pagkatapos ng pagtatanghal
kapag di tayo marunong A. Rubriks:
makinig sa hinaing ng iba? pag-aaral ang ipinahihiwatig at maaring pagbigayin ang mga Lagyan ng bilang 5 ang grupo
kung ang pamantayan ay
tatlong padyak kung hindi. mag-aaral ng kanilang kuro-
kanilang nasunod. At bigyan
1. Makinig na mabuti kuro tungkol sa nakitang dula- naman ng bilang 3 kung
hindi.
kapag may dulaan.
Lingguhang Pagsusulit
nagsasalita.
2. Aktibong makilahok sa
mga talakayan at
pangkatang gawain.
3. Makipagtalo sa Pangkat 1
Pangkat 2
kagrupo kapag hindi
Pangkat 3
na sunod ang gusto. Pangkat 4
Pangkat 5
4. Pakinggan ang opinion
o ideya ng mga
kasama.
5. Makipagsabayan sa
pagsasalita ng guro.

Act Act Model Abstraction


Ipabasa at ipaunawa ang
1. Talakayin ang mga Hayaang ipakita ng 1.Hikayatin ang ibang mag-
isang alamat sa Alamin
aaral na magbigay ng sariling
Natin na nasa Kagamitan ng kasagutan. Subuking mga mag-aaral kung
kuro-kuro tungkol sa ibinigay
Mag-aaral.
palabasin mula sa mga ano ang tumimo sa na tanong. Bigyang diin ang
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Tandaan Natin.
mag-aaral ang kanilang puso at isip
at Paglalahad ng Bagong Original File Submitted and
Kasanayan #1 (Modelling) kawilihan at tungkol sa positibong Formatted by DepEd Club
Alamat ng Keyboard
Member - visit
positibong saloobin sa saloobin sa pa-aaral..
depedclub.com for more
pag-aral.

Pagtatalakay kung paano Analyze Bilang mag-aaral, paano mo


nagsimula ang paggamit ng maipakikita ang kawilihan sa
Kinakailangan mong tulungan
keyboard. pag-aaral?
ang mga mag-aaral gamit ang
karanasan at kaalaman at - pagbabasa
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto ilapat ito sa pamamagitan ng - pakikinig
at Paglalahad ng Bagong dula-dulaan.. - pakikilahok sa pangkatang
Kasanayan # 2 (Guided
Practice) gawain
- pakikipagtalakayan
- pagtatanong
- paggawa ng takdang aralin
- pagtuturo sa iba
Sagutin ang mga sumusunod Isulat ito sa inyong reflection
na tanong:
booklet. Gamitin ang
1. Ano ang pamagat ng
alamat? sumusunod na tanong bilang
2. Sino ang dalawang
gabay:
grupong nabanggit
sa kwento? 1. Naipakita ko na ba ang
3. .Bakit naglunsad
kawilihan at
ng pag-aaklas ang grupo ng
F. Paglinang sa Kabihasaan
mga Letra? positibong saloobin sa
(Independent)
4.Bakit nagalit ang
(Tungo sa Formative pag-aaral?
Inang Diwata?
Assessment 3) 5.Ano ang kinalabasan ng di 2. Kung hindi, ano ang
pagkakaunawaan ng
aking nararamdaman?
dalawang grupo?
3. Kaya ko ba itong
isagawa ngayon?
4. Paano ko ito dapat
isagawa?

Pangkatang Gawain Tulungan ang mga mag-aaral Familiarize Ano ang kahalagahan ng pag-
Magdula-dulaan ukol sa na bumuo ng tatlong pangkat. aaral sa isang tao?
Paano mo malalaman kung
nagyari sa alamat Ibigay ang panuto o sitwasyon Paano mo malalaman kung
ang iyong kamalayan sa
at ipaliwanag ang gawain ng
positibong saloobin sap ag- ang iyong kamalayan ay may
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- bawat pangkat. Bigyan ng
aaral? positibong saloobin sa pag-
araw-araw na Buhay sapat na oras ang bawat
pangkat na maisagawa ang aaral?
(Aplication/Valuing)
gawain. Paano mo tatanggapin ang
puna ng ibang tao?
(using HOTS)

H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Anu-ano ang mga positibong Pahalagahan sa Nakapagpapakita ng


(Generalization) Ano ang kailangan nating saloobing dapat na tandaan kawilihan at positibong
talakayan ang
gawin sa mga hinaing ng sap ag-aaral? saloobin sa pag-aaral sa
iba? kawilihan at pamamagitan ng:
- pagbabasa
positibong saloobin sa
pag-aaral. - pakikinig
- pakikilahok sa pangkatang
gawain
- pakikipagtalakayan
- pagtatanong
- paggawa ng takdang aralin
- pagtuturo sa iba
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bumuo ng tatlong pangkat. Panuto: Lagyan ng tsek PANUTO: Kunin ang
Ayusin ang pagkakasunud- Bawat pangkat ay bubunot ng kwaderno sa ESP. Isulat ang
kung positibong saloobin sap
sunod ng Alamat ng kanilang gagawin na tulad ng TAMA kung ang pahayag ay
Keyboard. Lagyan ng bilang sumusunod: ag-aaral at ekis kung hindi.
nagpapakita ng positibong
1-5 ang patlang. Unang Pangkat
____1. Ang edukasyon ang saloobin, MALI naman ang
____ Nagkaroon ng digmaan Pagsasagawa ng
at nagkasira-sira ang pamantayan sa pakikinig sa nagiging daan tungo sa isang isulat kung hindi.
pamumuhay nila. pamamagitan ng ap. _______________ 1. Makinig
matagumpay na hinaharap ng
___ Sa galit ng mga Inang na mabuti kapag may
Diwata, sinumpa niya ang Ikalawang Pangkat isang bansa. nagsasalita.
mga numero at letra na Ipakita ang tamang _______________ 2.
___2. Magiging mahirap na lng
maging keyboard sa ibang gawi sa pakikilahok sa
Aktibong makilahok sa mga
dimension. pangkatang gawain sa tayo habambuhay
___ Noong unang panahon pamamagitan ng dula-dulaan. talakayan at pangkatang
___3. Hindi na kailangan pa gawain.
sa mga mundo ng letra at
numero, naghahari ang Ikatlong Pangkat ang edukasyon upang _______________ 3.
grupo ng mga numero. Pagpapakita o Makipagtalo sa kagrupo
makamit lamang ang
___Samakabagong panahon pagsasagawa ng tamang kapag hindi na sunod ang
pakikipagtalakayan at kaginhawaan. gusto.
at henerasyon ngayon ang
pagtatanong sa pamamagitan
___4. Mag- aral na Mabuti. _______________ 4.
keyboard ay ginagamit sa ng pagbabalita.
___5. Ang edukasyon ay Pakinggan ang opinion o
paaralan, establisyemento ideya ng mga kasama.
kailangan ng ating mga
at marami pang iba. _______________ 5.
kabataan sapagkat ito ang Makipagsabayan sa
___ Pilit na pinag-aayos ng
kanilang magiging sandata sa pagsasalita ng guro.
Inang Diwata ang dalawang
buhay sa kanilang kinabukasan
grupo, ngunit ayaw pa rin
nilang mag-ayos.
Humanap ng larawan ng Magbasa ng dyaryo at pumili
keyboard at idikit ito sa ng isang maikling balita. Suriin
inyong kwaderno. kung ito ay makakabuti sa iyo
J. Karagdagang Gawain Para sa
o hindi.
Takdang-Aralin at Remediation

III. MGA TALA


IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral na
Nakakuha ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng Mag-aaral na
Nangangailangan ng Iba Pang
Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng
remediation? Bilang ng Mag-
aaral na Nakaunawa sa Aralin.
D. Bilang ng Mag-aaral na
Magpapatuloy sa Remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like