Professional Documents
Culture Documents
Ap34-Q4-W6-Edna D. Caligan
Ap34-Q4-W6-Edna D. Caligan
Ap34-Q4-W6-Edna D. Caligan
EDNA D. CALIGAN
Lesson Plans for Multigrade Classes SANCHEZ MIRA DISTRICT
Grades 3 and 4
Learning Area: Araling Panlipunan Quarter: 4 Week: 6
Grade Grade 3 Grade 4
Pamantayang Naipamamalas ang pang -unawa sa mga gawaing pangkabuhayan Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa kaniyang mg
Pangnilalaman at bagahging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino.
The learner nito,mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sa
demonstrates pagkakaisa,kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa
understanding of kinabibilangang rehiyon
.
Pamantayan sa Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing Nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang
Pagganap panlalawigan tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan.
The learner kinabibilangang rehiyon
Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagkakaroon ng pamahalaan Nabibigyang-halaga ang bahaging ginagampanan ng mga mamamaya
Pagkatuto sa bawaat lalawigan sa kinabibilangang rehiyon sapagtataguyog ng kaunlaran ng bansa
AP3EAP-Ivg-13 AP4KPB-IV-g-5
Naipaliliwanag ang dahilan ng paglilingkod ng pamahalaan sa
bawat lalawigan sa kinabibilangang rehiyon Naipaliliwanag kung paano itinataguyod ng mga mamamayan ang kaunlaran n
AP3EAP-Ivg-14 bansa
AP4KPB-Ivf-g.5
Unang Araw
Layunin ng Aralin Matutukoy ang mga tungkulin at pananagutan ng mga namumuno Mabibigyang halaga ng bahaging ginagampanan ng mga mamamayan sa
sa lalawigan ayon sa kinabibilangang rehiyon. pagtataguyod ng kaunlaran sa bansa.
Paksang Aralin Karapatan at Tungkulin ng mga Namumuno sa mga Lalawigan sa Pagpapahalaga ng mamamayan sa Pagtataguyod ng Pambansang Kaunlaran
Rehiyon
Kagamitang BOW for Multigrade Teaching-Araling Panlipunan for Grade III- BOW for Multigrade Teaching-Araling Panlipunan for Grade III-IV, 2016
Panturo IV, 2016 Araling Panlipunan 4 (Kagamitan ng Guro/ Tagalog, 2015,
Kaunlaran 3 p 124-125, p.
Araling Panlipunan 3 (Kagamitan ng Guro/ Tagalog, 2015, p Araling Panlipunan 4 (Kagamitan ng Mag-aaral) 2015,p.
Araling Panlipunan 3 (Kagamitan ng Mag-aaral) 2015,p
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
Direct Teaching
Group Work G
Learning
Assessment
DT GW
Ano-ano kaya ang mga tungkulin ng mga namumuno sa ating
lalawigan? Pangkatin ang klase.Pumili ng lider.
Ibigay sa mga bata ang mga datos o impormasyon ukol sa Ano ang ibig sabihin ng Ano-ano ang
namumuno sa lalawigan kaunlaran? ginagampanan ng
Ipatukoy sa mga bata kung anu-ano ang mga tungkulin at mamamayan bilang bahagi
pananagutan ng mga namumuno sa mga lalawigan sa ng isang bansa?
kinabibilangang rehiyon.
Ano ano-ano mga tungkulin at pananagutan ng governor ?
alkalde?sangguniang panlalawigan?etc..
Pare-pareho ba ang kanilang ginagampanan?
Sino-sino ang mga namumuno sa ating lalawigan?
Ano-ano ang ginagampanang tungkulin at pananagutan ng
bawat isa?
Gabayan ang mga mag-aaral na mailahad ang sumusunod na
kaisipan.
Batay sa mga larawan sa Appendix 2 gumawa ng talata na Magbigay ng pahapyaw na paglalarawan ng ibig sabihin ng salitang kaunlaran.
tumutukoy sa papel na ginagampanan ng mga namumuno sa Iugnay ang pagtalakay sa ginawang brainstorming.
inyong lalawigan
Ano ang mga katangian ng isang maunlad na bansa?
Appendiks 2, Araw 1, Baitang 3 Ano-ano ang ginagampanan ng mamamayan bilang bahagi ng bansa?
Paano maitataguyod ng mamamayan ang kaunlaran ng bansa?
Magbigay pa ng mga paraan ng pagtataguyod ng kaunlaran ng bansa?
Ano-ano ang ginagampanan ng mamamayan bilang bahagi ng bansa?
Paano maitataguyod ng mamamayan ang kaunlaran ng bansa?
Magbigay pa ng mga paraan ng pagtataguyod ng kaunlaran ng bansa?
IL/A IL/A
Sagutin ang mga sumusunod na katanungan. Isulat ang sagot sa
sagutang papel. Bilugan ang mga pangungusap na nagsasaad ng pagiging maunlad ng isang
bansa.
Appendiks 3 Araw 1 Baitang 3 1. May mga nakatapos sa pag-aaral na umaalis ng bansa upang manilbihan
sa ibang bansa.
2. Marami ang bilang ng hindi nakababasa at nakasusulat.
3. Ang mga 15 taong gulang na kabataan pababa ay pinagtatrabaho.
4. Masaya ang nakararaming mamamayan na nanunungkulan sa
pamahalaan.
5. Sapat at makatuwiran ang kinikita ng mga tao.
6. Laganap ang rebelyon at krimen sa mga lalawigan.
7. Maraming dayuhan ang dumadalaw at namumuhunan sa ating bansa.
8. Naaabuso ang mga likas na yaman.
9. Hindi nakikinig sa angulo ng bansa at hindi sinusunod ang mga batas.
10. Walang krimen na naitala sa loob ng isang buwan.
DT Direct Teaching
GW Group Work
IL Independent Teaching, Learning and Assessment Activities
Learning
A Assessment
DT GW
Ipabasa ang tsart ng mga tungkulin ng pamumuno ng bawat Magpakita ng katangian ng isang maunlad na bansa sa pamamgitan ng pagguhit.
lalawigan.
( Appendiks 6, Araw 2, Baitang 4)
Appendiks 5, Araw 2 ,Baitang 3 Rubric sa pagguhit
GW DT
Pangkatin ang klase ng 2 at magbigay ng mga kuro-kuro tungkol Talakayin ang mga paraan ng pagtataguyod ng isang maunlad na lipunan.
sa larawaan. Ilagay sa graphic organizer
DT Direct Teaching
Teaching, Learning and Assessment Activities
GW Group Work
IL Independent
Learning
A Assessment
IL DT
Ipabasa ang Republika Blg. 7166 Talakayin ang mga katangian ng maunlad na bansa.
DT
GW
Talakayin ang Batas Republika bilang 7166
Appendiks 8, Araw 3, Baitang 3 Pangkatin ang klase sa dalawa.
Pangkat 1- Isalarawan ang lalawigan mo.
Pangkat 2- Paano niyo itataguyod ang mga mamamayan ang kaunlaraan ng
bansa.
GW IL/A
Pangkatin ang klase sa dalawa. Pumili ng sitwasyon at isadula. Bilugan ang mga pangungusap sa Appendix 9 na nagsasaad ng pagiging
maunlad na isang bansa.
Appendix 10, Araw 3 Baitang 3
Appendiks11, Araw 3 Baitang 4
Mga Tala
Pagninilay
Appendix 1 Araw 1 Baitang 3
Panuto: Sagutin ang sumusunod na katanungan . Isulat ang sagot sa sagutang papel.
_______________________________________________________________________
________________________________________________________________________
_______________________________________________________________________
________________________________________________________________________
_______________________________________________________________________
1. May mga nakatapos sa pag-aaral na umaalis ng bansa upang manilbihan sa ibang bansa.
2. Marami ang bilang ng hindi nakababasa at nakasusulat.
3. Ang mga 15 taong gulang na kabataan pababa ay pinagtatrabaho.
4. Masaya ang nakararaming mamamayan na nanunungkulan sa pamahalaan.
5. Sapat at makatuwiran ang kinikita ng mga tao.
6. Laganap ang rebelyon at krimen sa mga lalawigan.
7. Maraming dayuhan ang dumadalaw at namumuhunan sa ating bansa.
8. Naaabuso ang mga likas na yaman.
9. Hindi nakikinig sa angulo ng bansa at hindi sinusunod ang mga batas.
10. Walang krimen na naitala sa loob ng isang buwan.
Gobernador
Puntos Kahulugan
12-15 Katangi-tangi
8-11 Mahusay
*Ang guro ang siyang bahalang magpakita/magbigay ng Larawan ng mga Opisyal sa kanilang
lalawigan
Appendiks 8 Araw 3 Baitang 3
Puntos Kahulugan
12-15 Katangi-tangi
8-11 Mahusay
Appendiks 10 Araw 3 Baitang 3
Sitwasyon 1
Sitwasyon 2
Natapos na ang halalan sa mga lalawigan at maraming mga nahalal sa mga lalawigan at
maraming mga nahalal na mga namumuno ang handa nang manungkulan. Ngunit sa isang
lalawigan, hindi pa maiproklama ang mga nananlo dahil nagkaroon ng protesta sa nagging
resulta ng halalan. Ayon sa nagrereklamo,mali ang talaan ng mga rehistradong botantesa
kanilang lalawigan. May mga bumoto na hindi naman dapat bumoto.Ano ang maaari mong
maimungkahi sa sitwasyong ito?
Appendix 11 Araw 3 Baitang 4
1. May mga nakatapos sa pag-aaral na umaalis ng bansa upang manilbihan sa ibang bansa.