Professional Documents
Culture Documents
Truedll Epp4 Ia W9
Truedll Epp4 Ia W9
DAILY LESSON LOG Teacher: MARIE JEAN S. LLAMAZARES Learning Area: EPP-Industrial Arts
Teaching Dates April 17-21, 2023 (WEEK 10) Quarter: THIRD
RICARDO C. MEDRANO
Time: 2:40- 3:30 Checked by: Principal I
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang-unawa sa
sa batayang kaalaman at batayang kaalaman at kasanayan sa
3rd Periodical Test 3rd Periodical Test HOLIDAY
kasanayan sa pagsusukat sa pagsusukat sa pagbuo ng mga
pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing
kapakipakinabang na gawaing pangindustriya at ang maitutulong nito
pangindustriya at ang sa pag-unlad ng isang pamayanan
maitutulong nito sa pag-unlad
ng isang pamayanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may
kasanayan sa pagsusukat at kasanayan sa pagsusukat at
pagpapahalaga sa mga batayang pagpapahalaga sa mga batayang
gawain sa sining pang-industriya gawain sa sining pang-industriya
na makapagpapaunlad sa na makapagpapaunlad sa
kabuhayan ng sariling kabuhayan ng sariling
pamayanan pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagawa ng sariling disenyo Nakagagawa ng sariling disenyo sa
(Isulat ang code sa bawat sa pagbuo o pagbabago ng pagbuo o pagbabago ng
kasanayan) produktong gawa sa kahoy, produktong gawa sa kahoy,
ceramics, karton, o lata (o mga ceramics, karton, o lata (o mga
materyales na nakukuha sa materyales na nakukuha sa
pamayanan) pamayanan)
EPP4IA-0f-6 EPP4IA-0f-6
Mga Kagamitan at Mga Materyales na Nakukuha sa
II. NILALAMAN Kasangkapan sa Paggawa Pamayanan
(Subject Matter) ng Produktong Gawa sa
Lata
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations,
larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Hanapin sa palaisipan ang mga Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang
kagamitan sa pagdidisenyo ng
o pasimula sa bagong aralin isang proyekto. Isulat ang sagot kahon sa bawat bilang kung ito ay
(Drill/Review/ Unlocking of sa sagutang papel. kagamitan na ginagamit sa pagbuo
difficulties) ng disenyong gawa sa lata. Ekis (X)
naman kung hindi. Isulat ang sagot
sa iyong kwaderno.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Masdan ang bawat larawan sa Tingnan at pagmasdang mabuti ang
(Motivation) ibaba? Ano ang mga larawan. Alam mo ba na ang
iyong nakikita? Saan kaya gawa ang
mga ito? Anoano materyales na ginamit dito ay
ang mga materyales o kasangkapan maaaring nasa paligid lamang?
ang ginamit Magbigay ng limang materyales na
upang mabuo ang produktong ito? sa tingin mo ay ginamit upang
mabuo ang mga ito. Isulat ang
sagot sa iyong kwaderno.
C. Pag- uugnay ng mga Ngayon, nais kong basahin mo ang May mga halamang tumutubo
halimbawa sa bagong aralin kwento bilang tulong sa ating pamayanan na halos
(Presentation) para sa bagong aralin.
hindi natin napapansin ngunit
Si Bing, Ang Batang Malikhain mayroon palang pakinabang
Nornaly G. Martinez na magagamit natin sa araw
Isang araw, habang naglalakad araw. Ito ay ang mga
si Bing sa kanilang likod materyales na dapat nating
bahay, napaisip siya tungkol sa malaman upang makagawa
mga latang nakakalat tayo ng maganda at matibay
sa kanilang bakuran. Tinipon na proyekto.
niya ang mga ito at nilinis.
Habang ginagawa niya ang
paglilinis, naisipan niyang
gumawa ng isang proyekto
gamit ang isang malaking lata
at tatlong maliliit na lata. Naisip
niyang gamitin ang brotsa at
lagyan ng pintura ang loob ng
mga lata. Mula sa kanyang
malikhaing pag- iisip, kumuha
siya ng makulay na tela,
panukat, gunting, pandikit at
glue gun upang maisakatuparan
ang kanyang plano. Habang
nakaupo sa sala kaharap ang
mga kagamitan, naisip niyang
gawing makulay ang
kanyang gagawing proyekto.
Kaya nakapag desisyon itong
dagdagan ang kanyang mga
materyales ng butones at laso.
Tuwang-tuwa siya habang
ginagawa ito. Pagkaraan ng
ilang oras ay nagawa niya ang
isang maganda at makulay
na proyektong yari sa lata. Siya
ay nakaisip na gagawa
ulit at ibebenta.
Sagutin ang mga tanong: Isulat
ang sagot sa sagutang papel.
1. Saan kinuha ni Bing ang mga
latang ginamit niya sa
proyekto?
1. Anong katangian mayroon si
Bing?
2. Sa iyong palagay, ano ang
nalikhang proyekto ni Bing?
D. Pagtatalakay ng bagong Halika at balikan natin ang Mga Halimbawa ng
konsepto at paglalahad ng kwentong iyong binasa? Materyales na Nakukuha sa
bagong kasanayan No I Ito ang mga larawan ng mga Pamayanan
(Modeling) kagamitan na nabanggit sa
maikling kuwento.
1. Tabla o kahoy – Ang
tabla at kahoy ay nagmula
sa mga puno tulad ng
molave, narra, yakal,
kamagong, apitong at iba
pa. May iba’t ibang sukat at
lapad ang kahoy kaya’t
makapipili ng naaayon sa
laki ng anyo ng proyektong
gagawin. Tiyakin lamang na
ang uri ng kahoy na
gagamitin ay tuyong-tuyo
upang maiwasan ang pag-
urong, pagkiwal, at
madaling pagkabulok nito
at pagkasira
ng ginawang proyekto. Ang
mga halimbawa ng
kagamitan na yari sa
materyales na ito ay ang
mesa, silya, aparador,
dingding at kisame ng
bahay.
H. Paglalahat ng Aralin Mga Dapat Tandaan Pag-iingat sa Ano –ano ang mga materyales na
Paggawa ng Produkto
(Generalization) maari nating atagpuan sa ating
pamayanan?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang Tama kung ang
ipinapahayag sa Ayusin ang mga titik upang
pangungusap ay nagpapakita ng
tamang gawi sa paggamit ng
mabuo ang hinahanap na
mga kagamitan sa paggawa ng salita ayon sa binigay na
proyekto at Mali kung hindi. kahulugan sa bawat bilang.
Isulat ang sagot sa sagutang papel. Isulat ang sagot sa kwaderno.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Teacher III
School Principal I