GRADES 1 To 12 Daily Lesson Log School: Grade Level: Teacher: Learning Area: Teaching Dates/Time: Quarter: Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 School: LANDAYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

DAILY LESSON LOG Teacher: PAUL IVAN L. PAZ Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates/Time: APRIL 15 -19, 2024 Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pagunawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan
bilang isang malaya at maunlad na Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga pagkilos at pagtugon ng mga Pilipino na nagbigay daan sa pagwawakas ng Batas Militar (People Power Napahahalagahan ang pagtatanggol at pagpapanatili sa karapatang
(Isulat ang code ng bawat 1) pantao at demokratikong pamamahala.
kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Pangyayaring Nagbigay-daan Mga Pangyayaring Nagbigay-daan Pagtatanggol at pagpapanatili sa Pagtatanggol at
sa Pagwawakas ng Rehimeng sa Pagwawakas ng Rehimeng karapatang pantao at pagpapanatili sa
Marcos sa pamamagitan ng People Marcos sa pamamagitan ng People Sumatibong Pagsusulit # 1 demokratikong pamamahala karapatang pantao at
Power 1 Power 1 demokratikong
pamamahala

MDL MDL (AM SESSION) MDL


(AM/PM SESSION) FACE TO FACE (PM SESSION) (AM/PM SESSION)
III. LEARNING RESOURCES
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 K to 12 K to 12 K to 12
Most Essential Learning Most Essential Learning Most Essential Learning Competencies Most Essential Learning
Competencies pahina 45 Competencies pahina 45 pahina 45 Competencies pahina 45
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Learner’s Packet Q4 W3 Learner’s Packet Q4 W3 Learner’s Packet Q4 W3 Learner’s Packet Q4 W3 Learner’s Packet Q4 W3
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang ibig sabihin ng People Pagsagot ng Gawain sa Pagkatuto Pagpapaliwanag ng mga pamantayan sa Isulat ang tsek (/) sa sagutang papel Pagsagot ng Gawain sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin Power 1? Bilang 2 na nasa Leap. pagkuha ng pagsusulit. kung ang larawan ay nagpapakita ng Pagkatuto Bilang 2 na nasa
pagsupil sa karapatang pantao at Leap.
kawalan ng demokrasya sa bansa at
ekis(X)kung hindi.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapaliwanag sa mga mag-aaral Pagpapaliwanag sa mga mag-aaral ng Pagpapaliwanag sa mga mag-aaral ng Pagpapaliwanag sa mga
ng layunin ng aralin. layunin ng aralin. layunin ng aralin. mag-aaral ng layunin ng
aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsasagot sa KWL Chart na nasa Pagsagot ng Gawain sa Pagkatuto Pagpapasimula ng pamamahagi ng mga test Basahin ang bawat taludtod ng tulang Pagsagot ng Gawain sa
sa bagong aralin Leap Bilang 3 na nasa Leap. paper. “Malaya Ka Na Pilipinas. Sagutin ang Pagkatuto Bilang 3 na nasa
tatlong katanungan. Leap.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Basahin at pag-aralan ang nilalaman Basahin at pag-aralan ang nilalaman Basahin ang teksto na nasa Leap. Basahin ang teksto na nasa
at paglalahad ng bagong kasanayan ng aralin tungkol sa Mga ng aralin tungkol sa Mga Alamin ang pagpapahalaga sa Leap. Alamin ang
#1 Pangyayaring Nagbibigay-daan sa Pangyayaring Nagbibigay-daan sa pagtatanggol at pagpapanatili sa pagpapahalaga sa
People Power 1 People Power 1 karapatang pantao at demokratikong pagtatanggol at pagpapanatili
pamamahala ng bansa. sa karapatang pantao at
demokratikong pamamahala
ng bansa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Patuloy na pagbabasa at pag-unawa Patuloy na pagbabasa at pag-unawa Patuloy na pagbabasa at pag-unawa Patuloy na pagbabasa at pag-
at paglalahad ng bagong kasanayan sa nilalaman ng aralin sa nilalaman ng aralin sa nilalaman ng aralin unawa sa nilalaman ng aralin
#2
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Pagsagot ng Gawain sa Pagkatuto Pagsagot ng Gawain sa Pagkatuto Sagutan ang pamprosesong tanong Pagsagot ng Gawain sa
sa Formative Assessment 3) Bilang 1 na nasa Leap. Bilang 4 na nasa Leap. pagkatapos basahin ang teksto. Pagkatuto Bilang 4 na nasa
Leap.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ang People Power I ay isang Gawain sa Pagkatuto Bilang 5: Natutuhan natin sa ating aralin ang Natutuhan natin sa ating
araw-araw na buhay mahalaga at makasaysayang paraan Ipaliwanag ang sagot sa sagutang pagpapanatili sa karapatang pantao at aralin ang pagpapanatili sa
ng pakikipaglaban ng mga Pilipino papel. demokratikong pamamahala. Bilang karapatang pantao at
para sa demokrasya. Bilang isang Kung dumating ang pagkakataon na isang batang Pilipino, paano mo demokratikong pamamahala.
mag- aaral, paano mo maipakikita maulit ang People Power, makiki-isa pahahalagahan ang mga ginawa ng Bilang isang batang Pilipino,
ang pagpapahalaga sa demokrasyang o sasali ka ba sa pakikipaglaban ng mga unang Pilipino na nakipaglaban paano mo pahahalagahan ang
ating tinatamasa sa kasalukuyan? demokrasya? Bakit? para sa kalayaang iyong tinatamasa mga ginawa ng mga unang
ngayon? Pilipino na nakipaglaban
para sa kalayaang iyong
tinatamasa ngayon?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga nagawang Ano-ano ang mga nagawang pagkilos Paano ninyo mapahahalagahan ang Paano ninyo
pagkilos at pagtugon ng mga at pagtugon ng mga Pilipino na pagtatanggol at pagpapanatili sa mapahahalagahan ang
Pilipino na nagbigay daan sa nagbigay daan sa pagwawakas ng karapatang pantao at demokratikong pagtatanggol at pagpapanatili
pagwawakas ng Batas Militar Batas Militar (People Power 1)? pamamahala? sa karapatang pantao at
(People Power 1)? demokratikong pamamahala?
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng limang (5) pangungusap Balikan ang KWL Chart at sagutan Pagsasagot ng mga katanungan sa Pagsagot ng Gawain sa Pagkatuto Pagsagot ng Gawain sa
ukol sa naidulot na kabutihan ng ang huling kolum. sumatibong pagsusulit Bilang 1 na nasa Leap. Pagkatuto Bilang 5 na nasa
People Power 1 sa mamamayang Leap.
Pilipino. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.

J. Karagdagang Gawain para sa Pag-aralan ang susunod na aralin sa Pag-aralan ang susunod na aralin sa Pag-aralan ang susunod na aralin sa Leap. Pag-aralan ang susunod na aralin sa Pagpapasa ng mga
takdang-aralin at remediation Leap. Leap. Leap. nasagutang Gawain sa Leap.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____sa _____ na mag-aaral ang ____sa _____ na mag-aaral ang ____sa _____ na mag-aaral ang nakakuha ____sa _____ na mag-aaral ang
ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% sa pagtataya. ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na ________mga mag-aaral ang ________mga mag-aaral ang ________mga mag-aaral ang ________mga mag-aaral ang
nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang gawain para nangangailangan ng iba pang gawain
gawain para sa remediation para sa remediation na nakakuha ng para sa remediation na nakakuha ng sa remediation na nakakuha ng mas mababa para sa remediation na nakakuha ng
mas mababa sa 80%. mas mababa sa 80%. sa 80%. mas mababa sa 80%.

C. Nakatulong ba ang remediation? ___Oo ___Oo ___Oo ___Oo


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___Hindi ___Hindi ___Hindi ___Hindi
sa aralin. ____ mga mag-aaral na nakaunawa ____ mga mag-aaral na nakaunawa ____ mga mag-aaral na nakaunawa sa ____ mga mag-aaral na nakaunawa sa
sa aralin. sa aralin. aralin. aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mga mag-aaral na ___ mga mag-aaral na magpapatuloy ___ mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mga mag-aaral na magpapatuloy
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation. sa remediation. remediation. sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__Discussion __Pangkatang Gawain __Discussion __Discussion
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Pinansin ni:

PAUL IVAN L. PAZ JOSEPH C. MALLARI


Guro sa Araling Panlipunan Dalubguro II

You might also like