DLL - Esp 2 - Q4 - W4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: DELFIN J.

JARANILLA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: LOUGIEBELLE D. DIMAANO Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: April 22-26, 2024 (WEEK 4) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES


I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang iba’t ibang paraan ng pagpapasalamat sa Diyos.
2. Naipapakita ang iba’t ibang paraan ng pagpapasalamat sa Diyos.
3. Napapahalagahan ang mga biyayang natatanggap mula sa Diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/ talinong bigay ng Panginoon sa pamamagitan ng:
Isulat ang code ng bawat kasanayan. 23.1. paggamit ng talino at kakayahan
23.2. pagbabahagi ng taglay na talino
at kakayahan sa iba
23.3. pagtulong sa kapwa
23.4.pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
II. NILALAMAN Pagpapakita Ng Iba't Ibang Paraan Ng Pagpapasalamat Sa Mga Biyaya Mula Sa Diyos
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Basahin ang sitwasyon at sagutin ang tanong. Tingnan ang mga larawan.Iguhit ang masayang Gawin ang HEPHEP kung ang larawan ay Bumuo ng pangkata yon sa talento.
pagsisimula ng bagong aralin. Piliin ang letra ng tamang sagot. mukha sa kahon kung ang larawan ay nagpapakita ng pagpapaunlad sa sariling
(Review) 1. Mahusay ka sa pakikipagtalastasan at may nagpapakita ng pagbabahagi ng kakayahan sa kakayahan at kung hindi.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin talakayan kayo sa klase, ano ang dapat mong iba at malungkot naman kung hindi.
(Motivation) gawin?
A. Magtataas ako ng kamay at sasagutin ko ng
buong husay ang tanong ng guro.
B. Hihintayin ko na lang na sumagot ang mga
kamag aaral ko Pag-usapan kung ano ang sasayawin o
C. Magtatago ako upang di ako matawag ng guro. aawitin.
2. Mahusay ka sa pagguhit. Nalaman mong may
paligsahan sa paaralan, ano ang dapat mong
gawin?
A. Hindi ako sasali dahil baka hindi ako manalo.
B. Sasali ako sa paligsahan at magsasanay ako Mag-ensayo.
upang manalo.
C. Sasali ako ngunit hindi ako magsasanay. Basahin:
3. Mahilig kang kumanta at nais mong maging Kakayahan Mo, Paunlarin Mo
isang mahusay na mang aawit sa telebisyon. Ano isinulat ni Ana Leah V. Trinidad
ang dapat mong gawin ? Lahat ng tao ay pinagkalooban
A. Bibili ako ng maraming CDs ng mga sikat na Ng angking talino at iba’t ibang kakayahan
mang-aawit. May magaling sa sining, pag arte at pagbigkas
B. Kukuha ako ng voice lessons at magsasanay Pagsayaw, pagkanta, pagluluto at marami pang
palagi sa pagkanta kahit nasa bahay lamang. iba.
C. Magvivideoke ako hanggang madaling araw. Upang umunlad iyong kakayahan
4. Mahusay ka sa pagsayaw, ikaw ang napili ng Palagiang magsanay at huwag itong susukuan
guro ninyo na magsayaw sa palatuntunan. Ano Maaari rin namang magpaturo sa mga kaibigan
ang sasabihin mo? Upang kakayahan ay lalo pang paghusayan.
A. Ayoko po, hindi po ako marunong sumayaw. Mahalaga ring ibahagi ang iyong mga talento,
B. Maaari po bang iba na lang ang piliin ninyo. Sumali sa paligsahan, lumahok sa mga
C. Opo, malugod ko pong tinatanggap. palatuntunan
5. Sino sa mga sumusunod ang nagpapaunlad Ipakita sa iba na mahusay ka’t talentado
ng sariling kakayahan ? Upang ikaw ay mahasa at kalugdan din ng mga
A. Si Mia na nagsasanay sumayaw upang manalo tao.
sa paligsahan Anumang kakayahan ay dapat paunlarin,
B. Si Lucas na nagpapalipas ng oras sa paglalaro Upang maging matagumpay sa iyong hangarin
ng online games. Angking kakayahan ay iyong hasain
C. Si Juan na nagkukunwaring masakit ang tiyan Upang makamit ang iyong mithiin
kapag pinapakanta ng nanay sa harap ng bisita.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang taglay nating kakayahan ay dapat paunlarin Panoorin: 1. Ano ang pamagat ng tula? Pag-eensayo ng mga talent para sa
bagong aralin.(Presentation) sa ibat ibang pamamaraan tulad ng pagsasanay, Si Ento, Ang Batang Maraming Talento | 2. Tungkol saan ang tulang inyong pangkatang gawain.
pagpapaturo, pagsali sa palatuntunan at PAGPAPAKITA NG KAKAYAHAN| ESP-3| napakinggan?
paligsahan. Quarter 1 - YouTube 3. Ano ano ba ang mga kakayahan na taglay
natin?
 Sino-sino ang tauhan sa kuwento? 4. Ano ano ang mga paraan kung paano
 Ano ang talent o kakayahan ni Ento? mapapaunlad ang ating mga kakayahan?
 Ikaw, ano ang iyong kakayahan? 5. Bilang isang bata, mapapaunlad mo rin ba
ang kakayahan mo sa panahon ng pandemya
ANG AKING KAKAYAHAN - YouTube dulot ng COVID-19? Paano?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Iguhit sa kahon ang iyong sarili Iguhit ang kung nagpapakita ng pagbabahagi ng Iguhit ang kung ang larawan ay nagpapakita ng Pag-eensayo ng mga talent para sa
paglalahad ng bagong kasanayan Habang nagpapamalas ng sariling kakayahan at kakayahan at naman kung hindi. pagbabahagi ng kakayahan at kung hindi. pangkatang gawain.
#1(Modelling) isulat kung paano mo ito __ 1. Mahusay sa paglangoy si Brent. Tinuturuan .
pauunlarin. niya kung paano lumangoy ang kapatid.
__ 2. Mahusay sa pagsayaw si Jacob, tuwing
may palatuntunan sa paaralan ay sumasali siya.
__ 3. Iniiwasan kong makipaglaro ng basketbol
sa aking mga batang kapitbahay.
__ 4. Mahusay sa pagpipinta si Karen kung kaya
nakilahok siya sa paggawa ng mural upang
maging maganda ang kapaligiran ng paaralan
Pagsasagawa __ 5. Hindi sumasali sa choir si Sussie kahit
magaling siyang kumanta dahil nahihiya siya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang isang batang katulad mo ay maaring Isulat sa patlang ang tsek (✓) kung ang
paglalahad ng bagong kasanayan makapagbahagi ng angking talino sa iba. Isulat pangungusap ay wasto at ekis (X) naman kung
#2 (Guided Practice) ang Tama kung nagpapakita ng pagbabahagi ng hindi.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pag-uulat angking talino sa iba at Mali kung hindi _____ 1. Marunong kumanta si Donna, upang
(Independent Practice) lalo pa siyang maging mahusay ay kumukuha
(Tungo sa Formative Assessment) siya ng voice lessons at nagsasanay kapag
walang pasok sa paaralan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Iguhit ang sa patlang kung _____ 2. Sumasali si Troy tuwing may liga ng
araw na buhay (Application) sumasang –ayon ka at naman kung hindi. basketball sa kanilang lugar. Pag-eensayo ng mga talent para sa
H. Paglalahat ng Aralin _____ 1. Nagsasanay si Carlo sa taekwondo dahil _____ 3. Maghapong nanonood ng telebisyon pangkatang gawain.
(Generalization) gusto niyang manalo sa paligsahan. si Carla,imbes na magsanay ng aralin sa
_____ 2. Hindi nag-eensayo sa pag-awit si Maria Matematika.
dahil alam niyang wala ng makakatalo sa kanya _____ 4. Maghapong naglalaro ng cellphone si
sa paligsahan. Angel habang nagsasanay sa pagkanta ang
_____ 3. May online art tutorial sa Facebook kanyang mga pinsan.
Group.Sumali si Aries dahil gusto niyang mas _____ 5. Nagpapaturo si Kurt sa kanyang kuya
marami pa siyang matutunan sa pagguhit. kung paano ang pagtugtog ng gitara.
_____ 4. Hindi makasabay sa mahihirap na steps
ng sayaw si Berna kaya ayaw na niyang sumali
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) Tandaan; Pag-eensayo ng mga talent para sa
sa kanilang grupo.
Maraming mga biyayang ibinibigay sa atin ang pangkatang gawain.
_____ 5. Sumali sa acting workshop si Jonah
Diyos. Dapat nating pasalamatan ang Diyos sa .
dahil mahilig siyang umarte.
lahat ng kaniyang nilikha at sa mga biyayang
ipinagkaloob Niya sa atin. Kaya nararapat lang
na ingatan, pahalagahan at ipagpasalamat ang
mga ito.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Prepared by: Checked and Reviewed by: Approved by:

Lougiebelle D. Dimaano Jeniffer M. Paragsa Marlowe P. Maurillo


Teacher I/Adviser Master Teacher I Principal I

You might also like