Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: Grade Level: III

GRADE 3 Teacher: Learning Area: FILIPINO


LESSON PLAN
Teaching Dates and JUNE 21, 2023 Quarter: 4TH QUARTER
Time:

(ANNOTATIONS)
-PPST INDICATORS/ KRA
OBJECTIVES/RUBRIC
I. LAYUNIN
INDICATORS TO BE
OBSERVED DURING THE
DEMONSTRATION
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
Planned, managed and
implemented developmentally
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t ibang gawain sa sequenced teaching and learning
( Isulat ang code sa bawat tahanan ,paaralan at pamayanan. processes to meet curriculum
kasanayan) F3WG – Ivef - 5 requirements and varied
teaching contexts.
(PPST 4.1.2)
II. NILALAMAN PAGGAMIT NG PANDIWA
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
273-274
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
146
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pluma 3 P. 200
4. Karagdagang kagamitan mula sa Larawan mula sa internet,
portal ng Learning Resource www.samutsamot.com
5. Integrasyon Araling Panlipunan:Magagandang Lugar sa Rehiyong 8
Esp: Paggalang sa kapwa
B. Iba pang Kagamitang Panturo Activity Cards, tsart, wordsearch, flashcards, laptop at projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari: Applied knowledge of content
o pasimula sa bagong aralin Pagsunod- sunurin and mga sumusunod na mga larawan. Gumamit ng bilang 1 hanggang within and across curriculum
5 upang maipakita ang tamang pagkakasunod- sunod. (Numeracy Skills) teaching areas.
(PPST 1.1.2)

Used a range of teaching


strategies that enhance learner
achievement in literacy and
numeracy skills. (PPST 1.4.2)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isang Laro: CHARADES Applied knowledge of content


* Hahatiin ang buong klase sa tatlong pangkat. within and across curriculum
* Bawat pangkat ay bibigyan ng ‘flaglets’. teaching areas
* Huhulaan ng mga bata ang mga salitang mabubunot mula sa loob ng kahon na (PPST 1.1.2)
siya namang iaarte upang mahulaan ang mga salita.
* Ang mga bata ay mag uunahan sa pagtaas ng kanilang “Flaglets”. Ang unang
pangkat na nagtaas ng “flaglets” ang mabibigyan ng pagkakataong ibigay ang
kanilang hula.
* Una munang bubunot ang guro ng salita sa loob ng kahon at kanyang iaarte sa
harap ng klase at huhulaan ito ng mga bata.
* Ang bawat grupong makakahula ng sagot ang magkakaroon ng pagkakataon na
pumili ng isa sa kanilang kasapi na pumunta sa harap at magpahula ng salitang
kilos.
* Ang pangkat na may maraming salitang nahulaa ay magkakaroon ng pabuya.

Kapag nahulaaan na ng mga bata ang nabunot na salita ay ipaskil ang mga ito sa pisara at
ipabasa ang mga ito.

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Magpakita ng mga larawan at tanungin ang mga bata: Applied a range of teaching
sa bagong aralin * May napansin ka ba sa mga larawan? strategies to develop critical and
* Anu- ano ang iyong napansin? creative thinking, as well as
* Ano ang ipinapahiwatig ng bawat larawan? other higher-order thinking
skills. (PPST 1.5.2)
Maikling pagsasanay:
Pagtambalin ang mga larawan at ang mga salitang nahulaan mula sa larong “CHARADE”.

D. Pagtatalakay ng bagong  Pagtalakay sa kung ano ang pandiwa at ilang mga halimbawa nito.
konsepto  Magpakita ng isang video lesson tingkol sa pandiwa at ang paggamit nito.

https://youtube.com/watch?v=zKJs89iwGKQ&feature=share
https://www.facebook.com/415557501969773/videos/605367307077437/

Pagsagot sa pagsasanay
Basahing mabuti ang maikling talata at sagutin ang mga sumusunod na mga tanong.

Unang araw ng pasukan,masayang masaya si Jade na pumasok sa kanilang paaralan. Designed, selected, organized
Sa kanilang silid- aralan napansin ni Jade na may mga bago silang kaklase. and used diagnostic, formative
Pinagtatawanan ang mga ito ng kanyang mga kaklase. Kinukutya ang mga ito dahil sa and summative assessment
kanilang kulay, pananamit at pananalita. Hindi ito nagustuhan ni Jade kung kaya’t strategies consistent with
sinuway niya ang mga ito at pinagsabihan na dapat ay hindi natin sila pinagtatawanan at curriculum requirements. (PPST
kutyain dahil lamang sa kanilang kulay, pananamit at pananalita dapat natin silang igalang 5.1.2)
at irespeto sa pagkat tulad din natin sila ay bata na dapat igalang kahit magkaiba ang ating
kulay, kultura, relihiyon at pananalita.

1. Anong klaseng bata si Jade?


2. Tama ba ang ginawa ng mga kaklase ni Jade?
3. Tama ba ang ginawa ni Jade sa pagsaway sa kanyang mga kaklase?
4. Dapat ba nating tularan si Jade?Bakit?
5. Anu-ano ang mga salitang kilos o pandiwa na ginamit sa talata? Salangguhitan ang mga
ito.
E. Pagtatalakay ng bagong Pagpapabasa ng talata: (Integration: Araling Panlipunan) Applied knowledge of content
konsepto at paglalahad ng within and across curriculum
bagong kasanayan No. 2 Basahing Mabuti ang talata at hanapin ang mga pandiwang ginamit at bilugan ang mga teaching areas
ito. (PPST 1.1.2)

Maagang gumising si Jerrimy. Mamamasyal kasi sila ng kanyang pamilya.


Maglilibot sila sa mgagandang lugar sa lalawigan Leyte at sumakay na sila sa kanilang
sasakyan.
Una nilang pinuntahan ay ang makasaysayang Mac Arthur Landing Memorial sa
Palo, Leyte. Sunod nilang tinungo ay ang Ulot River sa isla ng Samar. Ngunit bago
paman nila narating ang ilog ay natunghayan nila ang ganda ng San Juanico Bridge na
nagdudugtong sa Leyte at Samar. Nang marating nila ang Ulot River si Jerrimy ay
namangha sa ganda ng ilog at sa sobrang pananabik, agad siyang naghanda
upang makaligo na at makapaglaro sa ilog. Napagod at nagutom ng husto
si Jerrimy kung kaya’t sila ay kumain ng masasarap na pagkain.

Pagkatapos nilang maligo sa ilog ay pumunta sila sa makasaysayang


simbahan ng Balangiga at doon ay nagdasal at nagpasalamat ang buong mag-
anak sa kanilang ligtas na biyahe at sa mga biyayang kanilang natanggap.
Sumakay muli sila sa kanilang sasakyan at babyahe na pauwi. Habang sila ay
pauwi na nakatulog si Jerrimy sa sobrang pagod.
F. Paglilinang sa Kabihasan WORD SEARCH (Literacy Skills)
(Tungo sa Formative Hanapin at bilugan ang mga salitang kilos o galaw sa ibaba. Used a range of teaching
Assessment ) strategies that enhance learner
achievement in literacy and
numeracy skills. (PPST 1.4.2)
U M A W I T W B L M
E L X V Y A D R I Y
S A Y A W K V Q P Q
L V C E M B Y V A L
U A T F X O V X D H
N A G S A I N G Z N
. D Q X V A J G Z Z A
A U M A K Y A T X L
G T G H B R B J V I
E R G U M I L I N G
R Q G A C M K H F O
N A G L A B A Z V R

Pangkatang Gawain: Planned, managed and


 Hahatiin muli ang buong klase sa tatlong pangkat. implemented developmentally
G. Paglalapat ng aralin sa pang  Bawat pangkat ay bibiyan ng “Activity Sheets” na pagtutulong-tulungang sagutin sequenced teaching and learning
araw araw na buhay ng buong pangkat. processes to meet curriculum
 Bawat pangkat ay bibigyan ng sampong minute upang gawin ang nakatalagang requirements and varied
pagsasanay. teaching contexts.
 Bawat pangkat ay pipili ng isa sa kanilang kasapi upang iulat ang kanilang gawa. (PPST 4.1.2)
 Bago pa man simulant ang mga Gawain, paalahanan ang mga bata sa mga
alituntunin kung sila ay mayroong pangkatang gawain.
 Pangkat A ( Pick Me)
Gamitin ang mga salitang kilos o galaw upang mabuo ang mga sumusunod na
mga pangungusap. Piliin ang wastong pandiwa sa loob ng kahon at idikit ang mga
ito sa mga pangungusap.
1. Si Dina ay ___________ ng mga damit.
2. Tinulungan ni Mark ang kanyang kuya sa ________ ng mga halaman.
3. Si Jason ay _________ ng mga bagong gamit sa eskwela.
4. Masayang ________ si Victor pauwi ng kanilang bahay.
5. Si Mang Ambo ay ________ nagsisibak ng kahoy.
pagdidilig naglalakad bumili

nagsisibak naglalaba kumakain

 Pangkat B ( Color Me)


Kulayan ang mga tamang pandiwa na maaring gamitin upang maging buo at
wasto ang mga pangungusap.
1. Mabagal (lumipad, lumakad) ang mga pagong.
2. (Nagbabasa, nagluluto) ng aklat si Leo.
3. Ang mga bata ay ( naglalaro, nagluluto) ng basketbol.
4. Si Aleng Estela ay ( nagluluto, nagbabasa) ng masarap na ulam.
5. Si Alfredo ay ( naglalaba, kumakain) ng prutas.

 Pangkat C (Act Me Out)


I-aarte ng buong pangkat ang wastong pandiwa na gagamitin upang maging buo
at wasto ang mga pangungusap.
1. Ang mga isda ay ___________sa ilog. (lumalangoy)
2. Ang tataas __________ ng mga ibon. (lumipad)
3. Ang mga magsasaka ay ___________ ng palay. (nagtatanim)
4. Mabilis __________ ang kabayo. (tumakbo)
5. Ang mga bata ay ___________ sa ilog. (naliligo)

H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Applied a range of teaching


Ano ang Pandiwa? strategies to develop critical and
Ang pandiwa ay creative thinking, as well as
____________________________________________________ other higher-order thinking
____________________________________________________ skills. (PPST 1.5.2)
____________________________________________________
____________________________________________________
I. Pagtataya ng Aralin Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat pangungusap.Pumili ng sagot Designed, selected, organized
sa kahon sa ibaba. and used diagnostic, formative
and summative assessment
strategies consistent with
nagdidilig sinusulat naglilinis curriculum requirements.
nagluluto naglalaro nagbabasa (PPST 5.1.2)
1. _______________________ ko ang aking pangalan sa papel.
2. Si Jason ay ____________________ ng isang kwento.
3. ____________________ si nanay ng masasarap na ulam araw- araw.
4. Masayang _________________ ng kanilang bakuran sina Reincel at Carlo.
5. Tuwing umaga si Yolly ay _________________ ng mga halaman.

J. Karagdagang gawain para sa Designed, selected, organized


takdang aralin and used diagnostic, formative
Takdang Aralin.
(Assignment) and summative assessment
Magtala ng mga pandiwaang ginagamit mo kung ikaw ay nasa bahay. Gamitin ito
strategies consistent with
sapangungusap.
curriculum requirements. (PPST
5.1.2)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong guro at
supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang aking na dibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

Teacher I Applicant

You might also like