Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

CATMON INTEGRATED SCHOOL

Hernandez st. Catmon Malabon City


BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 7

ARAW: HUWEBES PETSA: April 25, 2024


Yugto ng Pagkatuto
Paunlarin
(Phase of Learning)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano
Pangnilalaman sa mga hamon ng pagbabago, pagunlad at pagpapatuloy ng
Silangan at Timog- Silangang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon (ika-16 hanggang ika-20 Siglo).
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa
pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog
Silangang Asya sa Transisyoal at Makabagong Panahon (ika-16
hanggang ika-20 siglo).
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang karanasan at bahaging ginampanan ng mga
Pagkatuto kababaihan tungo sa pagkakapantay pantay, pagkakataong pang-
ekonomiya at karapatang pampolitika.
LAYUNIN (LO):  Naiisa-isa at nailalarawan ang mga kilusang pangkababaihan
sa Silangan at Timog Silangang Asya.
 Nailalahad ang ilan sa mga kababaihan na nagbigay
karangalan sa mga bansa ng Silangan at Timog Silangang
Asya.
 Napapahalagahan ang mga samahang pangkababaihan sa
Asya.

II. NILALAMAN YUNIT IV: ANG SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA SA


TRANSISYONAL AT MAKABAGONG PANAHON(IKA-16
HANGGANG IKA-20 SIGLO)
ARALIN 4: MGA PAGBABAGO SA SILANGAN AT TIMOG
SILANGANG ASYA SA TRANSISYONAL AT MAKABAGONG
PANAHON (16-20 SIGLO)
PAKSA: Bahaging Ginampanan ng Kababaihan sa Hilagang-
Silangan at Timog-Silangang Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, ASYA: PAGKAKAISA SA GITNA NG PAGKAKAIBA
Teksbuk pp.483-485
Araling Panlipunan Project L.E.N Localized and Engaging Note
Ikaapat na Markahan pp 151-154
CO_Q4_Araling Panlipunan 7_ Modyul 5 pp 1-14
Curriculum Guide pp.163-164
2. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Laptop,Manila Paper, Cartolina,Pentel Pen, Papel, Ballpen at
Panturo Notebook
III. PAMAMARAAN
A. Balitaan Balitang Ina- Panuto: Ilalahad ng pangkat na nakaatang ang
napapanahong balita.
Filipino Integration- Angkop na solusyon sa mga suliraning narinig.
(F7PN-IVc-d-19)

B. Balik-Aral
Balikan Natin:
Tukuyin Mo! Panuto: Tukuyin sa kahon ang salitang tinutukoy sa
pangungusap.
1.Ang Ideolohiyang niyakap ng Hilagang Korea at sinuportahan ng
Unyong Sobyet.
2.Ito ang Ideolohiyang niyakap ng Timog Korea na sinuportahan ng
Amerika.
3. Ang kapangarihan ng pamahalaan ay nasa kamay lamang ng
isang tao.

C. Pagsasanay
I-locate mo!
SCIENCE INTEGRATION: Coordinate System (S7ES-IVa-1)
Panuto: Tukuyin kung anong bansa ang mga sumusunod gamit ang
latitude at longitude.
1. 36.2048° N, 138.2529° E
2. 12.8797° N, 121.7740° E
D. Paghahabi sa Layunin LARAWAN SURI:
Panuto: Suriin ang larawan sa ibaba at sagutin ang pamprosesong
tanong.
MAPEH INTEGRATION: Elements and principles of arts (7EL-IVc-
3)

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang nais ipahayag ng larawan?
2. Anong simbolo ang tinataglay nito?
3. Masasabi mo bang taglay na ito ng kababaihan sa kasalikuyan?
Bakit?
E. Pag-uugnay ng halimbawa Magbigay ng isa sa tanyag na kababaihan na Malaki ang naging
papel sa inyong lipunan.
F. Pagtalakay sa Konsepto at Panoorin ang Video: https://www.youtube.com/watch?
Kasanayan #1 v=CMdq0j1Luoc

Bahaging Ginampanan
ng Kababaihan sa Hilagang-
Silangan at Timog-Silangang Asya

G. Pagtalakay sa Konsepto at Pangkatang Gawain


Kasanayan #2 Punan Mo, Talahanayan Mo!
Ang Pangkatang Gawain ay mamarkahan batay sa mga
pamantayan na nakapaloob sa sumusunod na rubriks.
PAMANTAYAN
KRITERYA PUNTOS
Kaayusan ng Paglalahad 5
Malikhaing Paggawa 3
Orihinal 2
KABUUAN 10
Panuto:
1.Papangkatin ang klase sa apat.
2.Papipiliin ang bawat pangkat ng kanilang lider at rekorder.
3. Punan ang hinihinging datos sa tsart.Gagawin ng tahimik at
maayos ang pagpaplano ng 5 minuto. MATH INTEGRATION:
Organizes data (M7SP-IVc-1)
PANGKAT 1: -
Ang women’s suffrage
o woman suffrage
Kalagayang Samahang Nagtatag/Nagpasimula Layunin
Panlipunan Kababaihan
PANGKAT 2:
Silangang
Asya
JAPAN
PANGKAT 3:
Timog-
Silangang
Asya
PILIPINAS
PANGKAT 4:
INDONESIA
1.Ano-ano ang samahang pangkababaihan na naitatag sa ilang
bansa sa Silangan at Timog-Silangang Asya? Ano ang layunin ng
mga nasabing mga samahan?
2. Paano mo ilalarawan ang kalagayang panlipunan ng kababaihan
sa nasabing bansa?
3. Ano ang naging epekto ng mga samahang pangkababaihan at ng
mga kalagayang panlipunan tungo sa pagkakapantay-pantay,
karapatang pampolitika, at pagkakataong ekonomiya ng mga taga
Hilagang-Silangan at Timog-Silangang Asya?
H. Paglinang sa Kabihasaan Crossword Mo: Panuto: Piliin ang angkop na salita s sa pagbuo ng
crossword puzzle sa ibaba.
Across
2. Paniniwalang lalaki ang dapat
mamayani sa lipunan
4. Samahang nabubuo dahil sa
magkatulad na layuning
ipinaglalaban
5. Pakikipaglaban o pakikihamok
Down
1. Unang kilusang pangkababaihan
sa Japan
3. Unang bansa na nagkamit ng
karapatang bumoto.

I. Paglalahat ng Aralin Recitation Kaya Mo To!


Panuto: Sa bawat grupo mag interview ng isang miyembro na
magIalahad ng natutunan sa tinalakay na paksa na Bahaging
Ginampanan ng Kababaihan sa Hilagang-Silangan at Timog-
Silangang Asya.
ENGLISH INTEGRATION: Effective interpersonal communication
(EN7OL-I-b1.14)

https://flip.com/
f82dba97

J. Paglalapat ng Aralin Idol mo, Idol ko, Idikit mo!


Panuto: Magsaliksik ng larawan ng mga kababaihan na
nagtagumpay sa larangan ng politika at pang-ekonomiya. Itala kung
ano ang kanilang nagawa at katungkulan sa bansa na kanilang
kinabibilangan na nakatulong sa pagsulong ng bansa. Gawin
ito sa papel.

K. Pagpapahalaga ESP INTEGRATION: Pahayag ng Misyon sa Buhay (EsP7PB-IVc-


14.2)
Pahayag ng Misyon sa Buhay
https://padlet.com/sharmain1825/pahayag-
ng-misyon-sa-buhay-tsluqf8dfc2r8avx

Bilang Mag-aaral na may personal na


misyon sa buhay,Ilahad kung ano ang
kahalagahan ng mga samahang
pangkababaihan upang maisulong ang
kanilang interes at marinig ang
kanilang mga boses?

L. Pagtataya ng Aralin TAYAHIN: Piliin ang titik ng tamang sagot.


1. Ano ang bansang nagbigay ng karapatang bumoto sa mga
kababaihan noong
1937?
A. China C. Japan
B. Indonesia D. Pilipinas
2. Layunin ng samahang ito ay magpatupad ng reporma para sa
kababaihan
tulad ng reporma sa edukasyon sa kulungan, at sa paggawa. Ano
ang
samahang ito?
A. Asociacion Feminista Filipina
B. Asociacion Feminista Ilongga
C. National Organization of Women
D. Women’s Suffrage League
3. Ano ang kilusang nabuo sa Pilipinas upang isulong ang paglaban
sa kalayaan
hindi lamang sa kababaihan kundi ng bayan?
A. Concerned Women of the Philippines (CWP)
B. Katipunan ng Bagong Pilipina (KBP)
C. Kilusan ng Kababaihang Pilipino (PILIPINA)
D. Malayang Kilusan ng Bagong Kababaihan (MAKIBAKA)
4. Alin sa sumusunod ang samahan o pwersang nabuo dahil sa
magkakatulad
na layuning ipinaglalaban?
A. Kilusan C. Reporma
B. Pakikibaka D. Suffragist
5. Bakit nabuo ang kilusang Fusen Kakuto Domei o Women’s
Suffrage League?
A. Upang magkaroon ng negosyo sa pamayanan
B. Upang madinig ang kanilang boses sa pamahalaan
C. Upang ipaglaban ng kababaihana na magkaroon ng maraming
benepisyo
D. Upang magkaroon ng karapatang mag-organisa at dumalo sa
mga
pulong-politikal
M. Karagdagang Gawain

KASUNDUAN:
Panuto: Bahaging Ginampanan ng
Nasyonalismo sa Pagbibigay-Wakas sa
Imperyalismo sa Silangan at Timog-
Silangang Asya

Sanggunian: CO_Q4_Araling
Panlipunan 7_ Modyul 6 pp. 1-25

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY

INIHANDA NI:
Bb. Ann Sharmain D.G. Sta.Rosa

You might also like