Professional Documents
Culture Documents
My Lesson Plan Social Studies
My Lesson Plan Social Studies
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang;
II. Nilalaman:
Paksa: Pagpapahalaga sa Kapaligiran
Kagamitan: Larawan, Charts, Projector, laptop
Sanggunian: https://youtu.be/bb3DGUnpcAw?si=D_uDo3fFGWcF5Fvh
Grade 1 MELC Araling Panlipunan Ikaapat na kwarter – Modyul 8 AP1KAP – Ivj – 4
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
G a w a i n ng guro G a w a i n ng mag-aaral
1. Pagbati
- Magandang araw mga bata!
- Magandang araw rin po
2. Pagre-record ng absent
- Andto na ba ang lahat sa klase?
- Opoo
- mabuti
B. Balik-aral
- tama!
- Ano kaya ang tungkulin ng mga mag aaral na
katulad Ninyo?
- Nag aaral po ng Mabuti teacher
- magaling! sino pa?
- Nakikinig po kay teacher
- tama!
- Ano kaya ang tungkulin ni teacher o ni guro sa
paaralan? - Ang guro po ang nagtuturo sa aming mga bata
para matuto.
- magagaling mga bata!
C. Pagganyak
- Bago tayo magsimula ay meron muna tayong
aktibidad. Ipapangkat ko kayo sa dalawang
pangkat. May mga larawan akong ipapakita sa
inyo. Paunahan niyong itaas ang masayang
mukha ng ating planetang Earth kung ang larawan
ay nagpapakita ng pangangalaga ng sa
kapaligirang ginagalawan at malungkot naman na
planeta kung ito ay nagpapakita ng hindi wastong -
pangangalaga ng sa kapaligirang ginagalawan.
D. Paglalahad
- Ngayon ay atin ng alamin ang mga iba’t-ibang
pamamaraan ng pagpapahalaga sa kapaligiran.
E. Pagtatalakay
-
Ano ang ipinapakita sa larawan mga bata?
- Tama!
- Mabuti po teacher
- Dahil nakatutulong ito upang maging maganda at
puno ng mga puno sa ating kapaligiran sapagkat ang
mga puno ang siyang nagbibigay ng oxygen sa atin
upang tayo ay makahinga, nagsisilbing tahanan ito ng
mga hayop sa gubat at silong sa atin kapag malakas
ang sinag ng araw, nakatutulong din ito upang hindi
gumuho ang lupa at hindi tayo mabaha sa tuwing tag-
ulan.
- Huwag tayong pumutol ng mga puno at tumulong sa
pangangalaga sa pamamagitan ng pagtatanim upang
dumami pa ang mga puno.
- Tama!
- Wasto ba o hindi wastong pangangalaga sa
kapaligirang ginagalawan ang pagtatapon ng basura
sa tamang tapunan mga bata? - Mga batang nagtatapon sa tamang tapunan ng
basura po teacher
- Mahusay!
- Ano ang ginagawa ng mga bata sa larawan mga - Wastong pangangalaga sa kapaligiran po teacher
bata?
- Tama!
- Wasto ba o hindi wastong pangangalaga sa
kapaligirang ginagalawan ang paglilinis sa bakuran?
- Tama!
- Sa inyong mga bahay, kayo rin ba ay naglilinis tulad
ng ginagawa ng mga bata sa larawan?
- Mahusay.
- Kailangan nating maglinis sa ating mga bakuran,
tahanan, paaralan para maging malinis ang ating
kapaligiran at upang hindi tayo madapuan ng mga
sakit na dulot ng maruming paligid. - Sila po ay naglilinis sa bakuran teacher
- Ano ang mga ginagamit niyong pang linis sa inyong
mga bahay mga bata?
- Wasto po teacher
- Tama.
- Ang mga binaggit niyo ay ilan lamang sa mga
kagamitang panglinis na ginagamit natin sa paglilinis
ng ating mga bahay. lagi nating tatandaan na
mahalagang pangalagaan natin ang ating kapaligiran.
- opo teacher
F. Paglalahat
G. Paglalapat
Kooperasyon
ng bawat 30%
miyembro ng
grupo
Kalinisan at
kaayusan ng 35%
pangkatang
gawain
Presentasyon
at kawastuhan 35%
ng mga sagot
sa
pangkatang
gawain
Kabuoang 100%
puntos:
Unang pangkat:
Panuto: Lagyan ng check (/) ang mga larawang
nagpapakita ng tamang pangangalaga sa
kapaligirang ginagalawan at isulat naman ang ekis
(x) ang mga nagpapakita ng hindi tamang
pangangalaga sa kapaligirang ginagalawan.
Ikalawang pangkat:
Panuto: Gupitin ang mga larawan na nasa ibaba at
idikit kung ang larawan ay nagpapakita ng tamang
pangangalaga sa kapaligirang ginagalawan sa linya
ng masayang bata at sa linya naman ng malungkot
na bata ang mga nagpapakita ng hindi tamang
pangangalaga sa kapaligirang ginagalawan.
IV. Pagtataya
Activity 1. Panuto: Iguhit ang masayang mukha kung ang larawan ay nagpapakita ng iba’t-ibang
pamamaraan ng pangangalaga sa kapaligirang ginagalawan at malungkot naman na mukha ☹ kung ito ay
maling pamamaraan ng pangangalaga sa kapaligirang ginagalawan.
Activity 2. Panuto: Bilugan kung ano ang ginagawa sa larawan.
V. Takdang-aralin