Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Paaralan Tipas Elementary School - Main Baitang/Antas 3

Daily Lesson Log Guro ODELLE R. REYES Asignatura MAPEH


Petsa March 11-15, 2024 Markahan Third Quarter
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates understanding of The learner demonstrates understanding of Catch-up Friday
understanding of the basic concepts understanding of shapes, colors, and movement in relation to time, force, and factors that affect the choice of health
A. Pamantayang Pangnilalaman of dynamics in order to respond to principle repetition and emphasis flow information and products
conducting gestures using symbols through print making (Stenci)
indicating variances in dynamics
The learner sings songs with proper The learner exhibits basic skills in The learner performs movements The learner demonstrates critical thinking
dynamics following basic conducting making a design for a print and accurately involving time, force, and flow. skills as a wise consumer
B. Pamantayan sa Pagganap
gestures producing several clean copies of the
prints
responds to conducting gestures of explains the meaning of the design Moves: Demonstrates consumer skills for given
the teacher for “loud” and “soft” created (A3PR-IIIe) At slow, slower, slowest/fast, faster, simple situations (H3CH-IIIde-6)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (MU3DY-IIIe-h-5) fastest pace using light,
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
lighter/strong, stronger, strongest force
with smoothness (PE3BM-IIIc-h-19)
Damdamin ng Musika Paggawa ng Istensil
II. NILALAMAN Ritmikong Ehersisyo Gamit ang Buklod Kasanayan ng Isang Mamimili

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian K-12 MELC- Guide p 333 K-12 MELC- Guide p 372 K-12 MELC- Guide p 372 K-12 MELC- Guide p 452
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM
ng Learning Resource
LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL
B. Iba pang Kagamitang Panturo
PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Anong kahalagahan ng pag aaral ng Isulat sa patlang ang tama kung Routinary Activities Ang mga katangian ng matalinong
pagsisimula ng bagong aralin dynamics sa ating pamumuhay? pangungusap ay nagsasaad ng tama at Panuto: Lagyan ng tsek (✓) kung mamimili.
Mga pangyayri sa buh mali naman kung hindi. matagumpay mong nagawa ang mga
_______1. Ang stencil print design ay ibinigay na gawain. At ekis (X) naman
maaaring paramihin ng paulit-ulit. kung hindi. Maging matapat sa paggawa
_______2. Ang mga ethnic designs ay ng mga ito.
likha ng mga pangkat etniko o mga
katutubo.
_______3. Hindi mo maaaring ibahagi
sa iba ang iyong disenyo.
_______4. Maaaring disenyo sa
paggawa ng istensil ang mga bulaklak,
puno at
mga hayop.
_______5. Gamit ang makina at
kamay ay makagagawa ng stencil print
design.
Nakakita ka na ba ng isang konduktor Tignan ang mga sumusunod na Masdan ang larawan sa ibaba. Ano ang
ng musika? Ang taong ito ay madalas larawan. Alin sa mga ito ang may iyong naobserbahan?
makitang nakatayo sa harap ng isang kaugnayan sa istensil?
malaking grupo ng mga musikero
habang sila ay nagtatanghal.
Siya ay nagsasagawa ng iba’t-ibang
senyas o galaw ng kamay na
tinatawag na pagkompas. Ang bola ay hindi lang ginagamit sa
Ang konduktor ang tumatayong lider paglaro, Ito rin ay maaaring
na dapat sundin sa pagtatanghal ng gamiting kagamitan sa pagsasagawa ng
musikang nililikha ng isang grupo. ehersisyo.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Ang isang mamimili ay taong bumibili ng
produkto. Bago siya bumili inililista muna
nya kung anu-ano ba ang mga kailangan
niya. Halimbawa, siya ayn pumasok sa
Tama! Ang lahat ng mga nasa larawan supermarket, tinitingnan niya kung ano ang
sa itaas ay bahagi ng nailista niya upang maiwasan na may
proseso ng imprenta gamit ang makalimutan siyang bibilhin. Kailangan
istensil. din niyang tingnan ang label, anu-ano ba
ang sangkap nito, baka kasi minsan may
bawal pala na
sangkap doon at maaring makakasama sa
kalusugan ng mamimili.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Sa araling ito, makatutugon ka ayon Ang istenstil ay isang manipis na Pangkatang gawain: Ang isang mamimili ay bumibili ng mga
aralin. sa kompas na iyong makikita batay sa bagay na may butas, na Ang klase ay mahahati sa apat ng pangkat. kailangan niya tulad ng pagkain, gamut,
(Activity-1) lakas at hina ng isang musika. siyang gabay sa paglikha ng mga Bawat pangkat ay kailangang gawin ang gamit sa bahay, laruan at iba pa.
hugis o titik sa pamamagitan nang ritmikong ehersisyon gamit ang bola.
pagkulay sa loob ng mga butas na ito. Gumamit ng musika sa routine.
Kadalasan, ang istensil
ay gawa sa patag at manipis na papel.
plastik, kahoy, o bakal, at may mga
disenyo ang balangkas ng butas nito.
Paminsan-minsan kailangan din natin ang
Makatutulong sa paglikha ng istensil mga serbisyo pang-medikal, eskwelahan,
ang mga kagamitang estasyon ng pulis, mga pagupitan. Dapat
matitigas at malalapad. Tulad ng ruler, may kasanayan din sa pagpili ng produkto
maaaring gamitin ang mga bagay na at serbisyong
kailangan.
may deretso o kurbadong balangkas.
Ito ay magsisilbing gabay sa pagguhit
ng malinaw at perpektong linya no
susundan ng gunting sa paggupit.
Tignan ang dalawang larawan ng Panuto: Isulat ang titik S kung ang FIGURE 1 Minsan mararanasan natin na may binili
pagtatanghal sa ibaba. bagay ay makatutulong sa paglikha ng Posisyong nakatayo: Tumayo na ang mga tayo online na damit, ngunit
Anong uri ng grupo ang balangkas sa istensil. lsulat naman ang paa ay magkalapit, ang mga kamay parang malayo ito sa nakita mo.
kinokompasan ng konduktor sa bawat titik D kung hindi ito makatutulong sa ay nasa tapat ng dibdib, at ang palad ay
larawan? paglikha ng balangkas sa nakaharap sa ibaba.
istensil. a. Patalbugin ang bola (bilang 1)
1. Aklat b. Saluhin ang bola (bilang 2)
2. Unan c. Ulitin ang a at b (bilang 3,4)
3. Baso
4. Damit FIGURE 2
5. Ruler Nakatayong Posisyon: Tumayo na ang
Paano na kaya ang mamimili? Marapat
6. Bigas mga paa ay magkalapit, ang mga
lamang na siguro bumili lamang ng
7. Plato kamay ay nasa tapat ng dibdib, at ang mga
pangunahing pangangailangan katulad ng
8. Lubid siko ay nakalabas.
pagkain. Ang hindi pa naman masyadong
a. Igalaw ang bola paikot sa kanan (bilang
kailangan maaaring makapaghintay.
1)
b. Bola pahuli pauna (bilang 1,2)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at c. Ulitin sa kaliwa (bilang 3,4)
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity d. Ulitin lahat (4 bilang)
-2)
FIGURE 3
Tama! Ang konduktor sa unang
Nakatayong Posisyon; Tumayo na ang
larawan ay gumagabay sa isang grupo
mga paa ay magkalapit, ang mga
ng mang-aawit. Ang konduktor
kamay ay nasa tapat ng dibdib, at ang mga
naman sa kanan ay gumagabay sa
siko ay nakalabas.
isang grupo ng mga manunugtog.
a. Ihagis ang bola pataas, nakataas ang
kamay nang pahilis sa itaas (bilang 1)
Kailangan ang isang konduktor upang
b. Saluhin (bilang 2)
gabayan sa pagtatanghal ang isang
c. Isang talbog ng bola sa sahig, iimbay
grupong may maraming mang-aawit o
ang braso pagilid-pababa (bilang 7)
manunugtog. Tandaan na maaring
d. Saluhin (bilang 4)
mag-iba-iba o magkani-kaniya ang
takbo ng isip ng bawat musikero
pagdating sa pag-awit o pagtugtog.
Kung kaya kinakailangan ang isang
lider upang gabayan at mapagbigkis
ang tunog ng bawat isa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panuto: Lagyan ng ✔ kung ang grupo Sundin ang mga sumusunod na Paggawa ng ehersisyo Pangkatang gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ng mga musikero sa ibaba ay hakbang upang makalikha ng Anong ang inyong gagawin sa mga
kailangan ng gabay ng konduktor, at balangkas ng mga hugis sa istensil. sumusunod na sitwasyon upang maipakita
ekis X kung hindi. Mga kailangan: ang pagiging isang matalinong mamimili.
Lapis at papel, ruler, baso, gunting Bumuo ng maikling dula para dito.
1. Gumuhit ng hugis tatsulok sa papel
gamit ang ruler.
2. Gumuhi naman ng hugis bilog sa isa Unang Pangkat –Gustong bilhin ng tatay
pang papel gamit ang baso. mo ang pinakabagong modelo ng iphone
3. Gupitln ang nabuong balangkas ng kahit na gumagana pa rin ang kanyang
mga hugis upang kasalukuyang telepono.
1. magkaroon ng butas sa loob ng papel.
4. Maaari ka ring gumawa ng iba pang
Pangalawang Pangkat – Gusto ng iyong
hugis gamit ang iba pang matigas na
bagay bilang gabay sa pagbabakas. kapatid ng tsinelas na crocs kahit mas
mura ang havaianas.

2.
Pangatlong Pangkat – Mas gusto mamili
ng nanay mo bumili sa supermarket sa
(Activity-3) mall kahit na mas makakatipid kapag sa
palengke namili.

3.

4.

5.
F. Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Isulat ang letrang F kung ang Sundin ang mga sumusunod na Paggawa ng ehersisyo Brainstorming at pageensayo
(Tungo sa Formative Assessment) kilos ng konduktor ay Malaki, at hakbang upang makalikha ng
(Analysis) letrang P kung maliit. balangkas ng mga letra sa istensil.
Mga kanangan:
lapis, papel o plastik, ruler, baso,
gunting

1. Pumili ng isang letra. Isulat ito nang


malaki sa papel.
2. Kapalan ang marka ng mga linya
1.
nito sa pamamagitan ng
pagsulat ng karagdagang mga guhit na
bumubuo ng letra.
3. Gamit ang ruler o baso, bakasin ang
balangkas na nabuo ng letra.
4. Gupitin ang nabuong balangkas
upang magkaroon ng butas sa loob ng
papel, na ayon sa hugis at laki ng titik.

Ngayon ay maaari mo nang gamitin


2. ang mga nalikhang istensill

3.

4.
Awiitin ang Lupang Hinirang ayon sa Sundin ang mga sumusunod hakbang Panuto: Sagutin ang mga sumusunod. Presentasyon ng awtput
kompas ng nasa larawan. Gamitin ang sa pag-imprenta gamit ang istensil.
antas ng dynamics sa pag-awit. 1. Anong kagamitan ang inyong ginamit
Mga kailangan: sa mga ritmikong ehersisyo?
Mga nagawang istensil 2. Alin ang bahaging mabilis?
Puting tela o matigas na papel o 3. Alin ang bahaging mabagal?
kardbord 4. Alin ang bahaging malakas?
Bulak o tisyu 5. Ano ang ginagawa mo habang
Toyo o kape nagbibigay ang guro ng mga hakbang sa
ritmikong gawain?
1. Ilapat ang napiling istensil sa tela o
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw papel. Ingatan hindi ito
na buhay
magalaw.
(Application)
2. Bahagyang isawsaw ang bulak o
tisyu sd toyo o timpladong kape.
3. Dahan-dahan itong idampi sa loob
ng balangkas ng istensil
bilang pangkulay.
4. Ingatang hindi kumalat ang likido
upang hindi ito lumampas sa
balangkas.
5. Dahan-dahang tanggalin ang istensil
upang makita ang
nabuong marka.
H. Paglalahat ng Aralin Buoin ang talata sa ibaba. TANDAAN: TANDAAN: TANDAAN:
(Abstraction)) Mahalaga ang gampanin ng isang  Ang pag-iistensil ay isang  Ang buklod ay isa sa mga  Ang isang mamimili ay dapat
______________, hindi lamang pamamaraan ng kagamitan na magagamit sa may kasanayan sa pagpili ng
bilang isang lider kundi isang guro at paglilimbag. Nagagawa ito mga ritmikong ehersisyo. Ang produkto na mahusay.
_________ rin. Kaniyang sa pamamagitan ng wastong paghawak ng buklod  Dapat din ay palagi siyang
ginagabayan ang bawat isa sa ensayo paggupit ng mga butas sa ay maaaring makatulong upang nagkukumpara ng presyo,
at ________________ kardbord ayon sa iyong makagawa ng iba’t-ibang kilos kalidad at reputasyon nito sa
musika, at inaayos niya din ang mga disenyo upang maipadaan at makabuo ng mga (figure) o merkado.
hindi pagkakaunawaan. dito ang mga kulay nan ais hugis at galaw.
mong gamitin.
Ang konduktor din ang __________  Ang limbag na disenyong
sa direksiyon at pagdidisenyo ng istensil o stencil print
musika, mula sa pagpapakahulugan design ay maaaring gamitin
ng isang paulit-ulit kung kaya
hanggang sa pagtatanghal nito. Siya makakagawa ng maraming
ang may _________ beses ng disenyong tulad
na antas ng karunungang musikal sa ng iyong likha.
buong grupo, kung kaya’t siya ang
nararapat na _____ sa mga
pagpapasiya.

Markahan ang iyong ginawa gamit Punan ng √ tsek ang talahanayan at Panuto: Lagyan ng tama kung ito ay
ang pamatayan sa ibaba. markahan ang iyong sarili. nagpapakita ng mabuting gawi sa
5 – Pinaka mahusay pamimili at mali naman kung hindi.
4 – Mas mahusay ____1. Bumibili ako ng sabon na
3 – Mahusay pampaputi kasi ito ay maganda sa kutis
2 – Hindi- gaanong mahusay kahit
1 – Hindi-mahusay ito ay mahal.
____2. Bibili lamang ako ng imported na
pantalon kasi matibay ito .
____3. Nasa supermarket ka at bumibili
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) ang nanay mo ng shampoo,
ikinukumpara muna nya ito sa iba bago
bumili.
____4. Niyaya ka ng kaibigan mo na
bumili kayo ng murang tsokolate sa
grocery, buy one take one daw, kaso
malapit na itong mag-expire.
___5. Inutusan kang pumunta sa palengke,
may dala kang listahan ng bibilhin,
naghabilin ang ng nanay mo huwag bumili
ng wala sa listahan.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Panuto: Isulat ang malaking titik O Gumawa ng isa pang istensil sa bahay Punan ang patlang. Isulat ang TAMA Panuto: Lagyan tsek ✔ kung ginagawa mo
Aralin at Remediation kung ang senyas ng konduktor ay katulong ang magulang o kapatid. kung tama ang pahayag at MALI kung ba ito at gaano kadalas.
upang hindi
mapalakas ang musika, at maliit na __________1. Ang bola ay isang likhang
titik o kung mapahina. kagamitan na maaring gamitin sa pag-
eehersisyo.
__________2. Ang pag-eehersisyo gamit
ang bola ay makakatulong mapaunlad ang
koordinasyon ng katawan.
__________3. Lalong mang hihina ang
katawan kapag nag eehersisyo.
__________4. Hindi maaring gumamit ng
musika sa pagsabay sa pag-eehersisyo.
__________5. Ang oras, lakas, at daloy ay
magkaka-ugnay upang maisa ayos ng tama
ang galaw o ehersisyo.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Prepared by: Checked by:

ODELLE R. REYES NELSON B. LUZADA

Teacher Master Teacher

Noted:

JUDITH N. SAAVEDRA, PhD.

Principal

You might also like