Professional Documents
Culture Documents
Apan Q4 Karapatang Pantao
Apan Q4 Karapatang Pantao
Department of Education
REGION ___________
DIVISION OF _________
______________ District
___________________ SCHOOL
_______________
4TH Quarter
Subject & Gr. Level: Araling Panlipunan– GRADE VI______
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na
pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at
umuunlad na bansa
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa
bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa
ng mga karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto 1. natutukoy ang kahulugan ng karapatang pantao;
2. nasusuri ang mga karapatang pantao ayon sa Saligang Batas at Pandaigdigang
Deklarasiyon ng Karapatang Pantao;
3. At napahahalagahan ang pagtatanggol at pagpapanatili sa karapatang pantao.
B. Mga Stratehiya: Inquiry-Based Approach, Higher Oder Thinking Skills (HOTS), the use of Graphic
Organizer and Discovery Approach
C. Curriculum Link: TLE, Arts, ICT
D. Process Skills: Observing, Analyzing, Communicating
E. Values Integration: Patience, Gratitude, Helpfulness, fairness
IV.Pamamaraan:
I Pagganyak
A .Balik-aral sa . Awitin ang “ Bawat Bata”
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
Itanong:
Ano ang pamagat ng awit?
Tungkol saan ito?
Ano-ano ang karapatan ng bata ang nabanggit sa awit?
B. Pag-uugnay ng mga Pagmasdan at suriin ang mga larawan sa ibaba at tukuyin kung anu-anong mga
halimbawa sa bagong karapatan ang ipinahihiwatig ng mga ito.
aralin
C. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Karapatan ng bawat
Pilipino ayo sa
Saligang Batas
-------
Noted by:
______________
Annotation:
In this lesson, I applied the Constructivism, the learner-centered teaching philosophy, as basis in designing or planning the lesson. The
learner builds upon his or her previous experience and understanding to “construct” a new understanding and through active
engagement with the world (such as experiments or real-world problem solving).