Professional Documents
Culture Documents
Filipino DLP For 4th Grading COT
Filipino DLP For 4th Grading COT
Filipino DLP For 4th Grading COT
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Del Remedio District
Division of San Pablo City
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng
iba’t ibang media
B. Pamantayan sa Pagganap Napahahalagahan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng
pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan,
pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang sariling karanasan sa pinanood
Isulat ang code ng bawat kasanayan F4PD – lb –e – 8
II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Basura Kid
Akda ni G. Elvin G. Luciano
Subject Integration
AP : Pangangalaga sa mga Likas na Yaman
ESP : Pangangalaga sa Kapaligiran
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 280 – 282
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Pahina 175 – 182
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Projector, Chart, Rubrics Chart, Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng Gamit ang Whole Brain Technique upang muling balikan ang
bagong aralin napag – aralan kahapon.
HANAY A HANAY B
____ 1. Superhero a. paghihiwalay - hiwalay
____ 2. Chlorofluorocarbons b. paggamit muli sa ibang
paraan ng mga bagay na
itinuturing na basura na.
____ 3. Ozone Layer c. bahagi ng mundo na
pumipigil sa mga
ultrabiyoletang sinag sa
ating
atmospera
____ 4. Segregate d. nakakasirang kemikal sa
ating kapaligiran
____ 5. Recycle e. Tagapagligtas
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Magpakita ng mga larawan ng iba’t – ibang Superhero.
Unang Pangkat:
Isadula ang paboritong bahagi ng kwentong napanood at
narinig
Ikalawang Pangkat:
Umawit ng isang awiting may temang pangangalaga sa
ating
kalikasan
Ikatlong Pangkat:
Gumawa ng isang pangako tungkol sa kung papaano
pangangalagaan ang ating kalikasan
Pamantayan sa Paggawa:
- Gawin ito ng tahimik at maayos
- Makiisa at Magtulungan
- Linisin ang lugar na pinaggawaan
Rubrics:
- Tama ang mga Sagot o Gawa
- Nagtutulungan
- Malinis ang lugar na pinaggawaan
Legend:
I. Pagtataya ng Aralin Itaas ang Plakard kung ang mga sumusunod na video
clip ay Tama o Mali.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang - aralin at Gumawa ng isang Story Map upang muling isalaysay ang
Remediation kuwento ng Basura Kid ni G. Elvin G. Luciano
Banghay:
Tauhan: Pamagat:
Tagpuan:
Solusyon:
Iginuhit ni:
Mahalagang Aral na Natutunan:
V. MGA TALA
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa mga kapwa ko guro __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Inihanda ni:
MARITES G. GALLARDO
Teacher II
Kinasihan ni:
DITAS T. DIOYO
Master Teacher I
Pinagtibay ni:
EMELIA P. CESCINI
Principal I