Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Paaralan Baitang 10

Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Petsa/Oras Markahan IKA APAT

I.LAYUNIN
A. Pamantayang May pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at
Pangnilalaman pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad
mapayapa at may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng
Pagganap pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
mamamayan sa kanilang sariling pamayanan.
C. Kasanayan sa Natatalakay ang pagkabuo ng mga karapatang pantao
Pagkatuto (Isulat batay sa Universal Declaration Rights at Saligang Batas
ang code ng bawat ng 1987 ng Pilipinas.
kasanayan) (AP10MKP-IVd-4)
D. Tiyak na Layunin Nailalahad ang mga karapatang pantao na nakabatay sa
Universal Declaration of Human Rights at Saligang Batas
ng 1987 ng Pilipinas.
II. NILALAMAN PAGKABUO NG KARAPATANG PANTAO
( UDHR/UNIVERSAL DECLARATION OF HUMAN RIGHTS AT
SALIGANG BATAS 1987 NG PILIPINAS
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Pahina sa Gabay ng Guro:pahina 358
2.Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral: pahina 369
3.Pahina sa Teksbuk:
4.Kagamitang mula sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral o Ano-ano ang karapatang pantao na karaniwang binigyang
Pagsisimula ng pansin sa mga dokumento batay sa kontekstong historikal?
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa
Layunin ng Aralin UNITED NATIONS

WE ARE ALL EVERYONE HAS


BORN FREE AND SALIGANG BATAS RIGHT TO LIFE,
1987 ng PILIPINAS FREEDOM AND

Hihingiin ang reaksiyon ng mga mag-aaral tungkol sa mga


pahayag at salita na nasa loob ng banner.
C. Pag-uugnay ng Pangkatang Gawain: Papangkatin ang klase sa
mga Halimbawa sa dalawa.Ipapabasa sa mga mag-aaral ang teskto tungkol
Bagong Aralin sa UDHR at Bill of Rights na nasa LM at susuriin ang mga
datos nakapaloob sa teksto. Gumamit ng “Question-Answer
Approach” sa pagsuri nito. Bigyang-diin ang pagbibigay ng
HOTS sa pagtatanong.
Pangkat 1: UDHR o Universal Declaration of Human Rights.
Gabay na tanong
1.Ano ang UDHR?
2.Paano nabuo ang UDHR?
3.Ano-ano ang mga karapatang pantao nakapaloob
sa UDHR?
4.Sino si Eleanor Roosevelt? Bakit siya naging tanyag sa
kasaysayan?
Pangkat 2: Bill of Rights ng Saligang Batas 1987.
Gabay na tanong
1.Tungkol saan ang Bill of Rights?
2.Bakit ito mahalagang bahagi ng ating Saligang
Batas?
3.Ano ang mga mahahalagang nilalaman ng Bill of
Rights?
4.Mahalaga ba ang nilalaman ng dalawang
dokumento?Pangatuwiranan.
D. Pagtalakay sa Paglalahad ng mga mag-aaral at pagtalakay sa kanilang mga
Bagong Konsepto at sagot.
Paglahad ng Bagong Pamantayan
Kasanayan Bilang 1 Angkop ang sagot sa tanong- 15
Pagpapaliwanag- 15
Presentasyon- 10
Pakiki-isa ng mga miyembro
sa gawain- 10
Kabuuan- 50
E. Pagtalakay sa
Bagong Konsepto at
Paglahad ng Bagong
Kasanayan Bilang 2
F. Paglinang sa Ano ang mahahalagang nilalaman ng UDHR at Bill of Rights ng
Kabihasaan Saligang Batas 1987?
( Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Ano ang kaugnayan ng UDHR at Bill of Rights ng Saligang
Aralin Batas 1987?
H. Paglapat ng Aralin Katanggap-tanggap ba sa iyo ang mga nilalaman ng dalawang
sa Pang-araw-araw na dokumento? Pangatuwiranan.
Buhay
H. Paglalahat ng Ano ang kaugnayan ng UDHR at Bill of Rights ng Saligang
Aralin Batas 1987?
I.Pagtataya ng Aralin Sa ¼ papel ilahad ang mga karapatang pantao nakabatay sa
UDHR at Bill of Rights. Magbigay lamang ng apat na
karapatang pantao.
J. Karagdagang Isulat ang sagot sa inyong kuwaderno.
Gawain para sa Bakit naging mahalagang bahagi ang UDHR sa Bill of
Takdang Aralin at Rights ng ating Saligang Batas?
Remediation Pamantayan
Angkop/Wasto ang sagot - 4
Organisasyon ng ideya- 4
Kabuuan- 8
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya:
B.Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation:
C.Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin:
D.Bilang ng mag-
aral na magpatuloy
sa remediation:
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punong-guro at
superbisor/
tagamasid?
G.Anong
kagamitang panturo
ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

You might also like