Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

Paaralan SAN ISIDRO CENTRAL SCHOOL SPED CENTER Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Daily Lesson Log Guro MYLYN R. QUINANOLA Asignatura FILIPINO


Petsa Week 6 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang iba’t ibang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan Naipamamalas ang iba’t ibang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan CATCH UP FRIDAY
A. Pamantayang Pangnilalaman kasanayan sap ag-unawa ng iba’t sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto kasanayan sap ag-unawa ng iba’t ibang sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
ibang teksto teksto
Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na
B. Pamantayan sa Pagganap makapagbibigay ng angkop na makapagbibigay ng angkop na pamagat masasabi ang pang-uri at panaguri sa masasabi ang pang-uri at panaguri sa
pamagat sa tekstong napakinggan. sa tekstong napakinggan. pangungusap. pangungusap.
Nakapagbibigay ng angkop na Nakapagbibigay ng angkop na pamagat Nasasabi ang simuno at panaguri sa Nasasabi ang simuno at panag-uri sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pamagat sa tekstong napakinggan sa tekstong napakinggan Melc no.37 pangungusap. pangungusap Melc no. 38
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
Melc no. 37 Melc no 38
Natutukoy ang angkop na pamagat ng Natutukoy ang angkop na pamagat ng Nakakapagbigay ng halimbawa ng Nakakapagbigay ng halimbawa ng simuno
D. Mga Layunin sa Pagkatuto tekstong napakinggan. tekstong napakinggan. simuno at panaguri. at panaguri.
Pagbibigay ng Angkop na Pamagat Pagbibigay ng Angkop na Pamagat ng Pagsasabi ng Simuno at Panaguri sa Pagsasabi ng Simuno at Panaguri sa
II. NILALAMAN ng Tekstong Napakinggan Tekstong Napakinggan Pangungusap Pangungusap

III. KAGAMITANG PANTURO


ADM Modyul sa Filipono 5 ADM Modyul sa Filipono 5 ADM Modyul sa Filipono 5 ADM Modyul sa Filipono 5
Filipino: Isang Hamon 5 Filipino: Isang Hamon 5 Aklat: Alab Filipino5 Aklat: Alab Filipino5
A. Sanggunian
Books: Alab Filipino 5, 2016, pahina Filipino ng Bagong Salinlahi, pahina 71 – Makabagong Sining ng Wika 5 Makabagong Sining ng Wika 5
121 72
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
Powerpoint presentation, plaskard, Powerpoint presentation, plaskard, tsart, Powerpoint presentation, plaskard, Powerpoint presentation, plaskard, tsart,
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart, tarpapel tarpapel tsart, taarpapel tarpapel

IV. PAMAMARAAN
Ano ang salitang Paano mo maibibigay ang pamagat sa Ano ano ang dapat tandaan sa Ano ang simuno ?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o magkasingkahulugan ? tekstong iyong pagbibigay ng angkop na pamagat ng Ano ang panaguri ?
pagsisimula ng bagong aralin Ano naman ang salitang napakinggan? tekstong napakinggan ?
Mga pangyayri sa buh magkasalungat ?
Nasubukan na ba ninyong magkaroon ng
panauhin o bisita sa inyong tahanan ?

Ano ano ang dapat ninyong gawin kapag


kayo ang may bisita o panauhin?

Paano ninyo ito tinatanggap ?

Sino sino ang makikita ninyo sa Ano ang makikita ninyo sa larawan ?
larawan ? Anong katangian ng bata ang
Anong naitutulong sa atin ng mga ipinapakita sa larawan ?
magsasaka?
Bakit sila mahalaga sa atin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Ano ang nabuo ninyong larawan sa unang


picture puzzle ?
Sino sino ang bumubbuo sa isang
tahanan ?
Ano naman ang nabuo ninyo pangalan
picture puzzle ?
Sino sino naman ang makikita sa
paaralan ?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pakinggan ang tulang babasahin ko Ngayon ay babasa tayo ng isang talata. Basahin natin ang maikilng kuwento Ngayon ay babasa tayo ng isang kuwento
aralin. (Activity-1) na pinamagatang, Isa sa mga katangiang maipagmamalaki tungkol sa “ Tahanan at Paaralan “
nating mga Pilipino ay ang mabuti Si John ay isang batabg mabait. Isang Ang tahanan at paaralan ay mahalaga
Larawan Ng Kasipagan nating araw ay nakita niya ang isang sa atin. Ang pagmamahalan ng isang mag-
pagtanggap sa mga panauhin. Kapag ang matandang tumatawid. Tinulungan niya anak ay nabubuo sa tahanan. Ang
Mga magsasaka sa munti kong nayon, isang pamilya ay may inaasahang ang matanda. Ang matanda ay magagalang na pananalita at pakikipag-
Madilim-dilim pa’y agad panauhin, nagpasalamat sa kanya. usap ay unang natutunan sa tahanan.
bumabangon bawat isa ay abala sa paghahanda. Sila’y Pandayan ng karunungan ang
Dagling tinutungo ang bukid sa layon naglilinis at nag-aayos ng kabahayan. Sino ang batang mabait ? paaralan. Ang lahat ng unang natutunan sa
Bayang mailigtas sa hirap at gutom. Nagluluto ang pamilya ng masarap na tahanan ay hinahasa ng paaralan.
Sa linang na pitak-bukid ng pag-asa pagkain at naghahanda ng maraming Sino ang kanyang tinulungan ? Kapitkamay sa kinabukasan ng kabataan
Sila’y lumulusong na maliligaya prutas atinumin. Pinagkakaabalahan din ang ating tahanan at paaralan. Sila ay
Habang umaawit ang mga dalaga, nila kung ano ang maipauuwing Basahin natin ang mga pangungusap sa gabay ng mga Kabataan sa bawat
Ang binata naman ay gumigitara. pasalubong ng panauhin. maikling kuwento. tagumpay.
Bawat isang tundos ng kamay sa
putik Anong katangian ang maipagmamalaki Si John ay isang batang mabait. Ano ang pamagat ng kuwentong binasa ?
Ay isang ligaya ang dulot ng langit, natin sa talatang narinig ? Ang matanda ay nagpasalamat.
Bakit mahalaga sa atin ang tahanan at
Paurong na hakbang habang lumilimit paaralan ?
Lalong kumakapal ang tanim sa Ano anong paghahanda ang gingawa ng Sa pangungusap na binasa, ang mga
bukid. ating pamilya kapag may inaasahan pangngalang John, matanda ay bahagi Ano ano ang mga natutunan natin sa ating
Sa inurong-urong at hinakbang tayong bisita o panauhin ? ng pangungusap na pinag- tahanan ?
hakbang uusapan. Ang tawag dito ay simuno.
Nitong magsasaka sa lupang putikan Batay sa talatang binasa, alam ba ninyo Ano naman ang unang natututunan natin sa
Ang lawak ng bukid ay ang pamagat nito ? Ang ay isang batang mabait, ay paaralan ?
nangatatamnan nagpasalamat
Ng maraming punlang handog ng Ano ano kaya ang dapat nating malaman ay nagsasabi tungkol sa simuno. Ang Magiging ganap na matagumpay ba ang
Maykapal. para masabi ang pamagat ng talatang tawag dito ay panaguri. isang mamamayan kung wala ang isa sa
Sila’y umuuwi pagdating ng hapon binasa ? tahanan o paaralan ?
Na taglay sa puso ang dakilang layon,
Hindi alintana ang pagod at gutom, Bakit ninyo ito nasabi ?
Ang init at lamig sa buong maghapon.

1.Ano ang damdaming gustong


ipahiwatig sa tula?
______________________________
______________________________
2. Sino ang pinararangalan sa tula?
______________________________
______________________________

3. Balikan natin ang tanong sa


simula?
______________________________
______________________________
4. Bakit mahalaga sa atin ang mga
magsasaka?
______________________________
______________________________
Ngayon, balikan mo ang tula,ano ang
pamagat nito?
Bakit kaya ito ang naisipan ng may-
akda na pamagat?

Ano ba ang sabihin ng salitang


pamagat?

Masasabi na ang pamagat ay bahagi


ng panitikan na nakikita saunang
lugar. Dito umiikot ang laman ng tula
at kuwento at talata.

Kung ikaw ang magbibigan ng


pamagat sa tulang binasa. Anoang
pinaka-angkop na pamagat nito?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang pamagat (title) ng isang akda o Ang bawat talata sa isang katha ay may Bahagi ng Pangungusap Pansanin ang mga lipon ng mga salita sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity larawan ay nagpapahayag ng diwa o pangunahing kaisipan. Ito ang paksang kuwentong ating binasa.
-2) paksa nito. Mahalagang tandaan na sa pangungusap. Inuugnay rito ang iba pang Ang pangungusap ay salita o grupo ng Basahin natin.
pagbibigay ng pamagat, mabuting pangungusap. Ang pamagat mga salita na may buong diwa. Ito ay - Ang tahanan at paaralan ay mahalaga sa
gawin itong maikli at nakatatawag ng ng katha ay inaangkop sa pinapaksa ng may dalawang bahagi: ang simuno at atin.
pansin. Ito ay kalimitang humihikayat talata. Sa pagbibigay ng pamagat ng ang panaguri. -Ang pagmamahalan ng isang mag-anak ay
sa mambabasa na ituloy ang isang talata, alamin mo muna ang a. Simuno – Ito ang paksa o pinag- nabubuo sa tahanan
pagbabasa sa akda. Kailangang paksang diwa o paksang pangungusap. uusapan sa pangungusap.Ito ay -Pandayan ng karunungan ang paaralan.
simulan sa malaking letra ang Ang mga ito ay nagbibigay ng ideya sa pinangungunahan ng pang-angkop na
mahahalagang salita sa pamagat. pagpili ng si, sina, ang, ang mga, o maaaring ito
pamagat. Ang pangunahing diwa ang ay isang panghalip. Ano kaya ang tawag natin sa mga binasa
pinakabuod ng mga pangyayari sa talata b. Panaguri – Ito ang nagsasabi o natin ?
o kuwento. Ang paksang pangungusap naglalarawan ng tungkol sa • Pangungusap ay salita o lipon
ang pinagtutuunan ng mga detalye upang simuno o paksa. Ito ay ng mga salitang nagpapahayag ng buong
mabuo ang pangunahing diwa ng talata o pinangungunahan ng ay o nagsasaad ng diwa. Nagsisismula ito sa malaking tiitk at
kuwento. kilos, naglalarawan, o nagpapaliwanag. nagtatapos sa bantas.
Ginagamit ang malaking letra sa
mahahalagang salita sa pamagat ng talata Dalawang Bahagi ng Pangungusap
o kuwento. Ang unang salita sa pamagat 1. Simuno- bahagi ng pangungusap na
ay sinisimulan din sa malaking letra. pinag-uusapan. Maaari itong pangngalan o
panghalip. Ang simuno ay maaaring may
pantukoy gaya ng: ang, ang mga, si, sina sa
unahan ng mga pangungusap.
Halimbawa:
Sina Anna at Franz ay magkapatid.
Matamis ang mangga.

2. Panaguri- ay bahagi ng pangungusap na


nagsasabi tungkol sa simuno. Maari tong
pandiwa, pang-uri, pangngalan o
panghalip.
Halimbawa:
Ang mga bata ay naglalaro. ( pandiwa )
Sina John at Jack ay magkaibigan.
( pangngalan )
Si Francis ay mabait. ( pang-uri )

Anong bahagi ng pangungusap ang pinag-


uusapan ?
Anong bahagi ng pangungusap ang
nagsasabi tungkol sa simuno?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Naririto ang mga dapat tandaan sa Pangkatang Gawain : Basahin nang malakas ang maikinng Pangkatang Gawain :
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pagbibigay ng pamagat sa Bigyan ang bawat pangkat ng talatang talata. Bilugan ang simuno ang simuno Hagdan ng Halimbawa.
(Activity-3) napakinggang teksto: babasahin at isulat ang paksang diwa at ikahon ang panaguri. Mag-isip ng halimbawa ng pangungusap.
1. Dapat tandaan na sa pagbibigay ng ang pamagat ng talata. Isulat ito sa hagdan ng halimbawa. Ikahon
pamagat kailangan ito ay makapukaw Pangkat I at II ang ang simuno at bilugan ang panaguri.
ng atensiyon ng mambabasa. IsasamgatradisyonnatingmgaPilipinoayan
2. Unawain nang mabuti ang tekstong gkapistahan.Angbawatlugarsaatingbansa
napakinggan sa mas ay may kapistahang ipinagdiriwangbilang
maayos na pagbibigay ng pamagat. pasasalamat sa kanilang patron.Isa pang
3. Dapat ito ay simple lamang ngunit kilalang tradisyon natin ay ang
mayroong bigat at laman bayanihan. Ang bayanihan ay ang
4. Maaari ring gumamit ng mga salita pagtutulunganng mga tao para sa isang
na nagamit sa talata upang gawain.May mga kababayan pa rin
magkaroon ng ideya ang mga tayong sumusunod sa ganitong
mambabasa. tradisyonlalo na sa mgalalawigan.
Paksang Diwa:
Ang pamagat ng isang kuwento ay Pamagat:
maaring nakasulat sa malalaking titik
ang bawat unang letrang bawat salita. Pangkat III at IV
At ito ay hindi kailangang mahaba. Napakahalaga ng bitamina A sa ating
katawan. Ito ang tumutulong upang
lalong luminaw ang ating mata. Ang
kakulangan sa bitaminang ito ay
maaaring magdulot ng paglabo ng
paningin. Ang mga pagkain na mayaman
sa bitamina A ay atay (manok o
baka) itlog, gatas, keso, mga luntian at
dilaw na gulay at prutas.
Paksang Diwa:
Pamagat:

F. Paglinang sa Kabihasnan Basahin ang mga talata at piliin ang Pagpapakita ng natapos na gawain ng Laro : Kaholaman Bilugan ang buong paksa o simuno at
(Tungo sa Formative Assessment) tamang pamagat mga mag-aaral. Gamit ang dice ipaikot ito. Ang bilang salungguhitan ang buong
(Analysis) sa ibaba. na nakalagay sa dice ay siyang bilang panaguri.
ng mag-aaral na patatayuin para
Ang Paboritong Apo kumuha sa loob ng kahon ng meta 1. Tahimik ang bayan ng Hamelin.
Ang Matulunging Jacinta cards na naglalaman ng pangungusap. 2. Ang mga anak ay itinuturing ng mga
Panonood ng Telebisyon Basahin ng malakas. Tukuyin ang magulang na kayamanan.
Pamilyang Nagtutulungan Matalinong simuno at panaguri sa pangungusap. 3. Sila ay masayang naglalaro sa kanilang
Pagboto mga bakuran.
1. Si nanay ay mabait sa aming lahat. 4. Malugod na pinagmamasdan ng
1. Mahal na mahal ni Lola Tacing ang 2. Ang tatay ay masipag kanilang ama at ina ang mga bata habang
kanyang apo na si Marie.Tuwing maghanapbuhay. naglalaro.
walang pasok,nagbabak asyon siya sa 3. Si kuya ay nag-aaral sa kolehiyo. 5. Ang kanilang mga gamit sa bahay ay
kanilang bukid. Ipinapasyal ni Lola 4. Nagtratrabaho bilang sekretarya si sinisira ng mga daga.
Tacing ang kanyang apo sa kanilang ate.
palaisdaan at ipinanghuhuli ni Lolo 5. Nag-aaral akong mabuti sa DSAES.
Melchor ng tilapia. Ayon kay Lola
Tacing, kay Marie daw niya
ipamamana ang kanyang lupain sa
bukid.
2. Ang pagtulong sa kapwa ay naging
ugali na ni Jacinta. Bawatpulubing
lumalapit sa kanya’y kanyang
nililimusan. Madalas iniimbitahan
niya ang mga batang mahihirap sa
bahay nila at hinahainan ng
masasarap na pagkain at pagkatapos
ay nakikipaglaro sa kanila.
3. Mabuting libangan ang panonood
ng telebisyon. Nakakatawa ang mga
cartoons. Nakakabagbag-damdamin
ang mga drama.
Napakagandang libangan ang
panonood ng komedya.
Kapupulutan mo sila ng magandang
aral. Gustong-gusto rin ng mga bata
ang AHA at iba pang palabas sa
telebisyon na nagtatamo
ng kaalaman sa Siyensiya at
Matematika.
4. Maaga pa, gising na ang mag-anak
ni Reyes. Umiigib ang Tatay ng tubig.
Nagluluto ng almusal ang Nanay.
Inililigpit ni Fe ang mga
hinigaan. Pinakakain ni Pepe ang mga
manok at baboy.
Namamasyal ang mag-anak tuwing
Linggo.
5. Tuwing darating ang eleksiyon,
gamitin at huwag balewalain ang
isang mahalagang pamana sa ating
demokrasya-ang pagboto.
Piliin natin ang mga kandidatong
maglilingkod sa atin. Nasa matalino
nating pagpapasya, nakasalalay ang
kinabukasan ng ating bayan.
Ano-ano ang magagandang aral na Isang araw ay may dumating kayon bisita Pagtawid mo galing sa paaralan ay may Ano ano ang katangian ng isang mag-anak
napulot mo sa aralin? sa inyong tahanan pero wala nag inyong nakita kang matanda na tumatawid, na masaya ?
nanay, paano ninyo ipapakita ang Tutulungan mo din ba siya ?
magiliw ng pagtanggap sa inyong bisita ? Dapat ba nating pahalagahan at mahalin
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw ang ating mag-anak ?
na buhay (Application)

Naintindihan mo ba ang iyong pinag Ano-ano ang dapat tandaan sa pagbibigay Ano ang simuno ? Dalawa ang bahagi ng pangungusap:
aralan ngayon? ng angkop na pamagat sa talatang Ano ang panaguri ?
Paano mo maibibigay ang pamagat sa binasa ?  Simuno o Paksa – ang bagay na pinag-
tekstong iyong uusapan sa pangungusap. Ito’y maaaring
napakinggan? pangngalan, panghalip, pang-uri, o
pandiwa. Ang payak na paksa ay
H. Paglalahat ng Aralin pangunahing
(Abstraction))
salitang nasa paksa o simuno.
 Panaguri – ang bahaging nagsasabi
tungkol sa paksa o simuno. Ito ay maaaring
pangngalan, panghalip, pang-uri, o
pandiwa.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Basahin ang mga talata at bilugan ang Basahin at unawain ang bawat talata. Salungguhitan ang simuno at bilugan . Tukuyin kung ang salitang may
letra ng tamang pamagat ng bawat Piliin ang angkop na pamagat nito. ang panaguri. salungguhit ay simuno o panaguri. Isulat sa
talata. 1. Isa sa mga tradisyon nating mga 1. Si Raven ay mabait na bata. patlang ang iyong sagot.
1. Si Jessica ay labis na mahiyain. Pilipino ay ang kapistahan. Ang bawat 2. Ang mga bata sa paaralan ay ____________1. Si Pangulong Ferdinand
Wala siyang kaibigan na kasa- lugar ay may kapistahang ipinagdiriwang masipag mag-aral. Marcos ay ang pangulo ng Pilipinas sa
kasama sa paaralan. Malimit siyang bilang pasasalamat sa kanilang patron. 3. Marunong magluto ng tinola ang kasalukuyan.
pumuntang mag-isa sa silid- Isa pang kilalang tradisyon natin ay aking nanay. ____________ 2. Patuloy na lumalaban
aklatan. Tahimik siyang nagbabasa at bayanihan. Ang bayanihan ay ang 4. Naglalaro ng computer game ang ang mga Pilipino sa kahirapan.
gumagawa ng kanyang takdang- pagtutulungan ng mga aking kapatid. _____________ 3. Ang mga frontliners ay
aralin. Masaya siya sa kaniyang tao para sa isang Gawain. May mga 5. Si Cristina ay isang dentista. abala sa pag-aalaga ng mga maysakit
ginagawa. kababayan pa rin tayong sumusunod sa ______________4. Binigyan ng mga
A. Si Jessica ganitong modules ang mga mag-aaral dahil hindi
B. Ang Batang Mahiyain tradisyon lalo na sa mga lalawigan. sila maaaring pumasok sa paaralan.
C. Ang Mahiyaing si Jessica A. Ang Bayanihan ____________ 5. Nagdarasal ang mga tao
D. Si Jessica Batang Mahiyain B. Kapistahan ng mga Pilipino na matapos na ang pandemyang
2. Kumakain ang pamilya ni MJ sa C. Tradisyon ng mga Pilipino kinahaharap.
isang restawran nang D. Mga Kapistahan sa Lalawigan
mapansin niya ang ilang batang 2. Ang pamilyang Pilipino ay isang
nakaupo sa labas. Nakatingin sa napakahalagang institusyon. Sa gitna ng
kanya ang mga bata. Nakita ni MJ na maraming suliranin, dapat umiral ang
madumi ang mga ito at mukhang pagmamahalan, pagkakaisa at
pagod kahit na sila ay nakaupo pagtutulungan
lamang. May isang bata na lumapit sa upang lalong tumibay ang pagsasamahan
salamin at kumaway sa kanya,sabay ng isa’t isa.
turo sa pagkaing nasa mesa. Maya- Ano mang problema ang dumating
maya ay lumabas ang isang serbidor kailangang mapanatiling buo at matatag
at pinalayo ang bata mula sa salamin. ang
Naawa si MJ sa mga bata.Lumabas pamilya. Bukod dito, biyaya ng Diyos ang
siya at binigyan ng pagkain ang mga ating pamilya kaya’t patuloy nating
ito. ingatan.
A. Ang Pamilya ni MJ A. Ang Pamilya
B. Ang Maawaing si MJ B. Ang Pamilyang Pilipino
C. Matulunging Bata C. Ang Problema sa Pamilya
D. Ang Mga Batang Pulubi D. Institusyon ng Pamilya
3. Sumali si Letty sa isang paligsahan 3. Hindi na mabilang ang mga kababayan
ng pagbigkas ng tula. Matagal pa ay nating nanguna sa larangan ng pag-
kinabisado na niya ang tulang awit,pagpinta, at pag-ukit. Hinahangaan
itatanghal niya. Sinabayan rin niya ng ng mga dayuhan ang mga produkto
mga kumpas ng kamay at ekpresyon nating gawang kamay natulad ng
ng binurdahan at nililok. Tunay na ang mga
mukha ang kanyang sinasabi. Pilipino ay malikhain sa
Tinawag pa niya ang kanyang Ate iba’t ibang larangan.
upang panoorin ang kanyang pagtula A. Malikhain
at masabihan siya kung paano pa niya B. Pilipino: Una sa Larangan
mapapabuti ang kanyang pagbigkas. C. Nangunguna sa Larangan
Sa wakas D. Ang mga Pilipino ay Likas na
dumating ang araw ng paligsahan. Malikhain
Tahimik na inantay ni Letty na 4. Ang niyog (cocos nucifera) ay may
tawagin ang kanyang pangalan. karaniwang taas na 6 na metro o higit pa.
Tuwang-tuwa siya dahil tinanghal Natatangi
siyang panalo sa paligsahan. sa lahatng puno ang niyog sapagkatbawat
A. Ang Paligsahan B Ang bahaginito ay maaari ring sangkap sa
Pagkapanalo ni Letty
C. Si Letty D. Ang Pagbigkas ng tula paggawang sabon,
ni Letty shampoo, atiba pa.
4. May babalang ipinalabas ang A. ang niyog
Kagawaran ng Kalusugan tungkol sa B. Ang mga Gamit ng Niyog
pagtaas ng insidente ng Covid 19. Sa C. Ang Niyog
tulong ng kampanya at D. Ang niyog bilang cocos nucifera
programa magkakaroon ng 5. Ang Kawanihan ng Rentas Internas
kamalayan ang mga tao sa kalinisan (Bureau of Internal Revenue) ay ang
ng kapaligiran. Kailangan ding sangay ng
kumain ng masustansiyang pagkain , pamahalaan na namamahala sa
palakasin ang resistensiya, pangongolekta ng buwis ng
panatilihing malinis ang mamamayang may hanapbuhay. Bawat
katawan at manatili sa tahanan upang manggagawang Pilipino ay may
maiwasan ang ganitong karamdaman. tungkuling magbayad ng kaukulang
A. Ang Covid 19 buwis. Ang buwis na ibinabayad ang
B. Ang Pag-iwas sa Covid 19 siyang ginagamit na pondo ng
C. Ang Pagtaas ng Covid 19 pamahalaan sa pagpapaganda at
D. Paano Maiiwasan ang Covid 19 pagpapaunlad ng ating bansa.
5. Pinarangalan ang pamilya Tobias A. Ang Kawanihan ng Rentas Internas
sa pagiging huwaran at B. Ang Kawanihan ng Revenue Internal
modelo sa kanilang komunidad. C. Tungkulin na magbayad ang Pilipino
Namamalas sa tuwina ang pag- D. Ang buwis na ibinabayad para sa
uunawaan ng pamilya. Bukas ang pagpapaunlad ng bansa
kanilang tahanan sa sinumang
nangangailangan. Karaniwan na sa
kanila ang pagpapakita ng
pagmamahal sa isa’t-isa.
A. Ang Pamilya Tobyas
B. Ang Pagtutulungan ng Pamilya
C. Ang Modelong Pamilya
D. Ang Modelong Pamilya Tobias
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like